Có nên mua Captiva hay không?

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]

renny

Xe máy
em chạy CAP2007 từ thời mới ra đến giờ , hơn 110k km rồi, mà đã thấy hư hỏng gì đâu, thay 2 lần lốp, một bộ côn, lặt vặt lọc gió, lọc dầu, ..., chưa sơn lại nữa, chỉ tút lại vài chổ do va quyệt, và thay cái logo, hình như xe nào cái logo cũng bị vào nước
Xe gì cũng thế, ta đi bảo dưỡng đúng thời hạn, xăng dớt đúng theo hướng dẫn là ok.

spyface

Xe hơi
em cũng đi Cap LTZ 2008 máy xăng, chưa thấy nó hỏng hóc gì.

đi trong nội thành 10-12l/100km, em thấy quá ổn vì máy 2.4 và tự trọng của xe đã là gần 1,8 tấn rồi. Nếu đem so với các xe khác cùng thông số thì rõ ràng CAP còn tiết kiệm ý chứ. Và khi chạy đường trường cần vượt cũng bốc mà lại vẫn đầm xe.
Quan trọng nhất là do cách mình lái xe nữa, cứ phóng nhanh phanh gấp, thốc ga thì xe nào cũng tốn hết ạ. Em hay chạy theo đà, giảm tốc độ từ xa, không thốc ga và hạn chế dùng phanh thì còn tiết kiệm hơn thế.

điều hòa mọi người cứ chê 1 dàn, nhưng nhà em đa phần là chỉ ngồi 2 hàng đầu, thì không ai ý kiến gì, thấy rất okie.
Có vài lần đi đủ 3 hàng ghế, lên xe cái em cho nhiệt độ thấp nhất, quạt hết tốc lực, chưa đầy 10 phút đã thấy hàng ghế 3 kêu lạnh quá ạ :).

Bên cạnh đó về options và nội thất thì em cũng thấy quá hợp lý với giá tiền đó (có thể nói với giá tiền đó mà xe 7 chỗ thì không một em nào có thể so sánh với Cap): Ổ CD 6 đĩa, điều hòa tự động, gương gập điện, kính điện, ghế da, ghế chỉnh điện nhiều hướng (hehehe, chả bao giờ đếm xem bao nhiêu hướng), gương lên xuống tự động, ghế gập 40/60, thậm chí gập 2 hàng ghế sau lại có thể thành giường ngủ cho 2 người lớn 1 trẻ em ngon lành, chưa kể vô số những option nhỏ nhỏ nhưng vô cùng hữu ích khác như: mở kính hậu, 3 ổ sạc trên xe, vô số hộc để đồ ở gầm ghế, thành xe, taplo, để kính, điều hòa đèn điện ngăn để găng tay......v.v.

Mà từ ngày em đi Cap em chưa thấy ai chê dáng xe cả, ai cũng khen là dáng xe này đẹp (câu bị hỏi nhiều nhất là: "nghe nói xe này tốn xăng lắm à?", hix đúng là nghe nói và tin đồn, giang hồ thật hiểm ác).

Với ngần đấy lý do, Em khuyên bác củ lấy Cap sớm ạ. em tự xếp em Cap vào hàng: NGON-BỔ-RẺ :D

cophieumayman

Xe máy
Mua đi cụ. Tôi mua 2 năm nay rồi chẳng sao cả. Nói chung là ổn
Hi các cụ

Tình hình là nhà em đang xem xét, có nên mua Captiva bây giờ không?
Theo như giang hồ đồn thì không nên mua xe này, có cụ nào có kinh nghiệm cho em xin vài lời....đang phân vân quá các cụ ạ, đi mua xe đúng là không đơn giản tí nào cả :|....

vodka các cụ

cophieumayman

Xe máy
Sau 2 năm sửa dụng mình thấy hài lòng với em này. mà cụ có mua thì làm luôn em LTZ máy dầu mà đi vừa kinh tế mà vợ có lái cũng thuận tiện có chị em phụ nữ.

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Sau 2 năm sửa dụng mình thấy hài lòng với em này. mà cụ có mua thì làm luôn em LTZ máy dầu mà đi vừa kinh tế mà vợ có lái cũng thuận tiện có chị em phụ nữ.
Hợp lý...hợp lý...

filmonline

Xe điện
Em chào các cụ. Em cũng đang chạy em CAP 2007, máy xăng, số sàn. Về nội, ngoại thất, điện đóm, em thấy tương đối ổn, khả năng ăn uống của em nó cũng bình thường. Nhưng dạo này em nó sinh ra lắm bệnh mà ko biết nguyên nhân từ dâu: lúc tắt điều hoà thì máy êm ro, lúc bật len thì ồn thật, thêm cái số má cũng hơi ì & khung hơi kêu, vài lỗi lặt vặt về phần điện. Em mang vào garage mà ko tìm được nguyên nhân. Cụ nào ở HN biết chỗ nào làm ngon chỉ dùm em với. Em xin kính cụ ly vod.

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
E dự lốc có vấn đề, hoặc lọc điều hòa cần thay (quá bẩn)

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
úi, sao ko bún chả cụ Ferrari đc nhể ????

Úi, sao bac chu y toi bac [F]errari nhieu the! Cho du hay hoac do thi bac cung phai cho diem 10 nguoi khac roi moi cho diem lai bac [F]errari duoc.

renny

Xe máy
Em chào các cụ. Em cũng đang chạy em CAP 2007, máy xăng, số sàn. Về nội, ngoại thất, điện đóm, em thấy tương đối ổn, khả năng ăn uống của em nó cũng bình thường. Nhưng dạo này em nó sinh ra lắm bệnh mà ko biết nguyên nhân từ dâu: lúc tắt điều hoà thì máy êm ro, lúc bật len thì ồn thật, thêm cái số má cũng hơi ì & khung hơi kêu, vài lỗi lặt vặt về phần điện. Em mang vào garage mà ko tìm được nguyên nhân. Cụ nào ở HN biết chỗ nào làm ngon chỉ dùm em với. Em xin kính cụ ly vod.
Cụ đã đem vào gara mà cũng ko tìm ra nguyên nhân, em dự cái gara cụ đưa đến chắc dùng để mua bán xe.
-Điều hoà ồn, hết 90% là lọc gió điều hoà quá bẩn, cụ mua cái lọc gió, mở nắp cốp trước mặt ghế phụ ra, tháo 4 con vít, rút cũ ra, thay mới vào, em nghĩ hết ồn và xe mát rượi ngay.
-Đời 2007 đi đến giờ thì số má, khung kêu là đúng rồi, ốc vít giờ nó lung lay hết rồi, cụ nên đưa xe vào hãng kiểm tra.
-CAP thì chiếc nào chả có lỗi lặt vặt về phần điện, cụ cứ đi qua đường bùn, nước vài lần, rồi chạy đường xấu ,... bảo đảm đèn cà lê mỏ lết, đèn động cơ, ... nó báo cho hoa mắt, đưa xe đến tiệm, cứ del một lỗi 100k, rồi ok, cứ thế mà phi.
Em ra quốc lộ, ôm con vợ 2 cap 2.4 của em, chả có xe nào em ko dám vượt.

Cap em đi khá nhiều chiếc rồi, (riêng vợ 2 của em đã nhai hết 120k km rồi) hầu như chiếc nào cũng giống nhau xăng đường trường 9lít/100km, thành phố 12-14l/100km, tuỳ người điều khiển.

Chỉnh sửa cuối:

billnantes

Xe container
nghe nói Cap 2012 cải tiến máy mới hoàn toàn ,nếu đúng vậy thì mua là quá đẹp .

thietkeinan

Xe buýt
Cụ đã đem vào gara mà cũng ko tìm ra nguyên nhân, em dự cái gara cụ đưa đến chắc dùng để mua bán xe.
-Điều hoà ồn, hết 90% là lọc gió điều hoà quá bẩn, cụ mua cái lọc gió, mở nắp cốp trước mặt ghế phụ ra, tháo 4 con vít, rút cũ ra, thay mới vào, em nghĩ hết ồn và xe mát rượi ngay.
-Đời 2007 đi đến giờ thì số má, khung kêu là đúng rồi, ốc vít giờ nó lung lay hết rồi, cụ nên đưa xe vào hãng kiểm tra.
-CAP thì chiếc nào chả có lỗi lặt vặt về phần điện, cụ cứ đi qua đường bùn, nước vài lần, rồi chạy đường xấu ,... bảo đảm đèn cà lê mỏ lết, đèn động cơ, ... nó báo cho hoa mắt, đưa xe đến tiệm, cứ del một lỗi 100k, rồi ok, cứ thế mà phi.
Em ra quốc lộ, ôm con vợ 2 cap 2.4 của em, chả có xe nào em ko dám vượt.

Cap em đi khá nhiều chiếc rồi, (riêng vợ 2 của em đã nhai hết 120k km rồi) hầu như chiếc nào cũng giống nhau xăng đường trường 9lít/100km, thành phố 12-14l/100km, tuỳ người điều khiển.
Bác nói quá chuẩn

PoBeo

Xe điện
úi, sao ko bún chả cụ Ferrari đc nhể ????

Úi, sao bac chu y toi bac [F]errari nhieu the! Cho du hay hoac do thi bac cung phai cho diem 10 nguoi khac roi moi cho diem lai bac [F]errari duoc.
Thì bác phải vod cho 10 người khác nhau rồi mới quay lại cụ ý được....không vod liên tục được đâu

cargoman

Xe điện
Cụ chủ thích thì cứ mua thôi chứ cứ đẽo cày giữa đường thì cứ đi bộ vậy. E cũng chạy Cap 2007 thấy cũng ổn, chả sao cả, xăng cũng chỉ từ 9-12l/100km thôi, với xe 2.4 thì thế là ổn rồi. Chúc cụ có quyết định sáng suốt và kịp thời

Cap là một trong những xe hay trong tầm tiền .. bệnh tình cũng chả thấy gì quan trọng chủ yếu là thay định kỳ thôi ..

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Thì bác phải vod cho 10 người khác nhau rồi mới quay lại cụ ý được....không vod liên tục được đâu
Vậy mời bác vodka luôn, bác đưa li để em rót tiếp cho bác....