Có nên mua Captiva hay không?

cophieumayman

Xe máy
Mua Cap đi bác. Em đang chạy Cap LTZ D mua cuối năm 2009 phải khảng định tầm tiền ấy Cap là nhất, Chạy rất tiết kiệm nhiên liệu, nội thất đẹp, hơn ồn tí mở nhạc là hết.

tuancan

Xe tải
Em vẫn rất kết Cap, có mua xe thì em này vẫn là lựa chọn số 1

gmvietauto

Xe tải
Em thấy đi cap rất hay mà, nhất là máy dầu vừa khỏe lại tiết kiệm

TuanViet

Xe máy
Em dùng Cap gần 4 năm rồi. Ngoài việc đổ xăng, bảo dưỡng thay dầu định kỳ thì chỉ việc đi thôi. Xe có rất nhiều tiện nghi mà các xe khác tầm tiền không có được (Ghế điện, gương gập điện, ESP, hỗ trợ xuống dốc, điều hòa tự động...). Đi đường trường rất thích, xăng dưới 10l/ 100km. Trong TP kẹt xe thì không tính làm gì.

TAI GIA

Xe buýt
Em dùng Cap gần 4 năm rồi. Ngoài việc đổ xăng, bảo dưỡng thay dầu định kỳ thì chỉ việc đi thôi. Xe có rất nhiều tiện nghi mà các xe khác tầm tiền không có được (Ghế điện, gương gập điện, ESP, hỗ trợ xuống dốc, điều hòa tự động...). Đi đường trường rất thích, xăng dưới 10l/ 100km. Trong TP kẹt xe thì không tính làm gì.
Mỗi cái điều hòa là dở thôi!

Cò mồi

Xe tăng
Hệ thống điện tử phức tạp, tiện nghi nhưng lại hay hỏng lặt vặt...

Nhưng đã so sánh thì phải đưa về mặt bằng chung giữa giá cả và giá trị sử dụng, nếu so sánh theo tiêu chí này thì Captiva ko có đối thủ.

Ông Cò

Xe buýt
Em chạy Cáp hơn 1 năm. Để so sánh các xe cùng tầm tiền thì Cap đi vẫn là sướng nhất.
Xăng có tốn hơn tí so với các dòng khác nhưng tính ra k nhiều lắm.
Túm lại cụ chủ thích thì vẫn nên chơi, mình thích là đc.

halinh2110

Xe hơi
mình cũng thích xe này nhưng vì thằng bạn họ tô nó không thích nên mình cũng chán rồi

Cò mồi

Xe tăng
Em thề với cụ là em chạy Cap mấy năm nay không hề có bất cứ hư hỏng lặt vặt gì liên quan đến hệ thống điện đâu cụ ạ.Mặc dù em độ rất nhiều thứ lặt vặt nhưng tất cả vẫn trơn tru,nuột nà như thuở ban đầu ạ :x
Nếu thế em dự là xe cụ đi chưa quá được 3 vạn km, nói chung cụ chuẩn bị tinh thần để thay mấy thứ sau:

1. Công tắc chân phanh (khi nào xe cụ lên cái đèn có hình chiếc cờ lê)
2. Cảm biến ABS đặt trong may ơ (Khi nào xe cụ lên 4 cái đèn màu vàng...)
3. Bơm xăng (cái này em chưa bị nhưng nhiều cụ phai thay roài)

Nói chung mấy cái đấy thì cúng lặt vặt thôi, cá nhân em thấy bất tiện nhất của Captiva đó là điều hòa 1 giàn.

damvinhhung

Xe tải
Có nên lắp camera lùi cho Captiva LTZ?

Báo cáo các bác,
Như thớt trước em có đề cập là em Cap của em bị hỏng đèn lùi. Mang ra hãng test thì báo hỏng bộ BCM. Em sợ quá không thay vội và đi tìm hiểu 1 số nơi thì tìm được chỗ sửa được với giá khá mềm. Hiện tại đèn lùi em nó lại sáng quắc như thường. Đồng chí sửa cũng có giải thích là do lắp camera lùi nên nó mới bị chập dẫn đến hỏng BCM và khuyên em không nên lắp lại nữa. Tuy nhiên em cũng thấy tiếc bộ camera cũ, hơn nữa nhiều xe cũng đã lắp mà không hề hấn gì (?) nên em định lắp lại. Vậy các bác cho em hỏi là có nên lắp Camera lùi cho Cap LTZ không? Nếu lắp thì nên lắp ở đâu thì đảm bảo? Em thì sợ mấy chú thợ vườn lắm rồi.
Thanks!

pimpim98

Xe buýt
Website
toyotaphapvan5s.com
Nếu là dòng xe 7 chỗ Captiva là tuyệt vời nhất vì chẳng có dòng xe nào giá cả phù hợp như thế cả.
Xe kiểu dáng vẫn rất đẹp, em nhìn mãi mà ko thấy chán.
Nếu cụ có nhiều tiền thì cụ có thể chọn dòng cao cấp hơn, nếu mà tầm tiền như Cap thì cụ chọn Cap là quá hợp lý.
Mà thông báo với cụ có New Captiva 2011 rồi đấy. Cụ thử đi xem sao.
Chúc cụ chủ thớt sớm đưa được em nó về nhà!!!

gmvietauto

Xe tải
Hi các cụ

Tình hình là nhà em đang xem xét, có nên mua Captiva bây giờ không?
Theo như giang hồ đồn thì không nên mua xe này, có cụ nào có kinh nghiệm cho em xin vài lời....đang phân vân quá các cụ ạ, đi mua xe đúng là không đơn giản tí nào cả :|....

vodka các cụ
Bên em giờ có cả máy dầu cụ nhe, cụ cần alo em nhe

tuankietauto

Xe tăng
Cap cũ có những lỗi mà các cụ đã nói ra hết ra rồi. Các bác trải nghiệm em Cap mới đi các bác ơi. Hoàn toàn thay đổi

PoBeo

Xe điện
Cap cũ có những lỗi mà các cụ đã nói ra hết ra rồi. Các bác trải nghiệm em Cap mới đi các bác ơi. Hoàn toàn thay đổi
Em thấy Cap mới vẫn 1 dàn lạnh là chán lắm rồi

Chân nào dài hơn ..

Chỉnh sửa cuối:

biahoihanoi

Xe lăn
Em cách đây 1 tháng đi mua xe, ngó mấy em 7 chỗ để lấy, xem em nào thì gọi điện cho bạn bè đang dùng xe đó để hỏi, từ everest đến caren và captiva. Trong các xe thì ông bạn trước nhà có Cap bảo đừng mua vì nó tốn xăng lắm, lương không đủ tiền nuôi đâu. Cụ muốn mua thì phải kiếm Cap máy dầu, đỡ hơn nhiều. Mặc dù trong các con xe đó em mê nhất nội thất của Cap, mê tít. Sau em lấy Ỉn, đúng là trong dòng bình dân MPV 7 chỗ thì Ỉn vẫn là lựa chọn số 1 còn cao cấp hơn thì là Grandis kìa.
Bó tay. So sánh xe INN là loại xe khu vực ĐNA với CAP là dòng xe toàn cầu đạt chứng chỉ 4 sao bên EU, trong khi INN không dám ló mặt ra thi thì đủ biết chất lượng INN thế nào! Xe nào an toàn hơn cho tính mạng thì mua, chứ không đủ tiền mua xăng thì mua xe làm gi! Mà chạy đường trường có chưa đầy 10 lít/100 cây mà la tốn thì bó tay nữa.

biahoihanoi

Xe lăn
Nếu thế em dự là xe cụ đi chưa quá được 3 vạn km, nói chung cụ chuẩn bị tinh thần để thay mấy thứ sau:

Nói chung mấy cái đấy thì cúng lặt vặt thôi, cá nhân em thấy bất tiện nhất của Captiva đó là điều hòa 1 giàn.
Xe em đi 5v4 mà chưa hỏng những thứ cụ liệt kê đâu.

junyong

Xe buýt

Nếu chỉ hỏng có thế thôi thì em thấy bình thường!
Em đi xe chỉ mong: biết nó hỏng chỗ nào để sửa là may lắm rồi.
Em sợ nhất là những quả bệnh tháo tung cả xe ra cũng không biết chỗ nào hỏng!