Có nên mua Captiva hay không?

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Bác vod em ly gì mà thấy uống chẳng đã gì hết ta :))
Em chệu, lại thế này : Úi, sao bac chu y toi bac PoBeo nhieu the! Cho du hay hoac do thi bac cung phai cho diem 10 nguoi khac roi moi cho diem lai bac PoBeo duoc.

PoBeo

Xe điện
Em chệu, lại thế này : Úi, sao bac chu y toi bac PoBeo nhieu the! Cho du hay hoac do thi bac cung phai cho diem 10 nguoi khac roi moi cho diem lai bac PoBeo duoc.
Thì cụ phải tiếp tục mời 10 người khác nhau trước khi mời lại em .....

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Bác vod em ly gì mà thấy uống chẳng đã gì hết ta :))
Àh, thì OF fân fối riệu gì, em mời bác cái đóa, hok dám mời riệu đểu đâu ợ...Còn bác chẳng thấy đã phải hỏi mod, min thôi ợ....

123oto

Xe hơi
Hix căng quá, Cap lại ăn xăng ác vậy à, ông anh em đang định lấy con này, chắc khuyên ông ấy chuyển sang Ỉn cho lành vậy, thấy HN Ỉn chạy đầy đường.

thanh1609

Xe tải
úi, sao ko bún chả cụ Ferrari đc nhể ????

Úi, sao bac chu y toi bac [F]errari nhieu the! Cho du hay hoac do thi bac cung phai cho diem 10 nguoi khac roi moi cho diem lai bac [F]errari duoc.
cụ phải chịu khó voka cho em vài lần thì mới bún chả được cụ Fe heheheh :D

Big_D

Xe buýt
Em nghĩ với tầm tiền 700-800M thì Cap là Ok đấy bác ạ.
Nếu so với Ỉn thì Cap hơn nhiều. Mà em nói cho bác biết Ỉn cũng chẳng ăn ít xăng hơn Cap là mấy: 10l/100km.
Em đi Cap LT 2008 3 năm nay chẳng có vấn đề gì. Về độ uống xăng thì bác Renny nói là chuẩn.
Còn việc chọn máy dầu hay xăng thì bác cứ đi thử khắc biết.
Chúc bác sớm cưới được vợ 2 như ý.
Nếu lập hội Cap thì nhớ hú em 1 tiếng.

thangdomi20

Xe hơi
1 số cụ chỉ nghe nói cáp hoặc còn chưa đi thử nhân xét
em có vài lời với cụ để cụ tự cân nhắc khi cưới vợ 2:
cáp an 12,5l/100km noi thành, 10,2l/100km đường dài; theo em với con xe 2.4 như vậy là ổn
còn em đi chỉ thấy hỏng lặt vặt như các xe khác( báo lỗi đèn ABS...) còn lại là đi rất sướng với con xe tầm tiền vậy(để so sánh chắc khó con xe nào ăn đứt em nó( em nói là cả về giá cả và chất lượng nhé, vì trên này nhiều cụ mang cả em nó ra so với HONDA hoăc Q7... hehe)
chúc cụ sớm chọn đựoc vợ

filmonline

Xe điện
Cụ đã đem vào gara mà cũng ko tìm ra nguyên nhân, em dự cái gara cụ đưa đến chắc dùng để mua bán xe.
-Điều hoà ồn, hết 90% là lọc gió điều hoà quá bẩn, cụ mua cái lọc gió, mở nắp cốp trước mặt ghế phụ ra, tháo 4 con vít, rút cũ ra, thay mới vào, em nghĩ hết ồn và xe mát rượi ngay.
-Đời 2007 đi đến giờ thì số má, khung kêu là đúng rồi, ốc vít giờ nó lung lay hết rồi, cụ nên đưa xe vào hãng kiểm tra.
-CAP thì chiếc nào chả có lỗi lặt vặt về phần điện, cụ cứ đi qua đường bùn, nước vài lần, rồi chạy đường xấu ,... bảo đảm đèn cà lê mỏ lết, đèn động cơ, ... nó báo cho hoa mắt, đưa xe đến tiệm, cứ del một lỗi 100k, rồi ok, cứ thế mà phi.
Em ra quốc lộ, ôm con vợ 2 cap 2.4 của em, chả có xe nào em ko dám vượt.

Cap em đi khá nhiều chiếc rồi, (riêng vợ 2 của em đã nhai hết 120k km rồi) hầu như chiếc nào cũng giống nhau xăng đường trường 9lít/100km, thành phố 12-14l/100km, tuỳ người điều khiển.
Thanks cụ, cụ bắt mạch như thầy. E mới vừa đem em nó đi tút tát, tiẹn thể mông má, make-up, hãng phán y cụ.
1. Bạt lốc điều hòa dơ.
2. Gầm, trục, số dơ.
Các tật lặt vặt không đáng kể khác, dưng các em CAP hay bị lỗi phần điện nhiều thì phải ( E sửa ở VietAuto thấy bẩu thế, dưng mấy đồng chí ở đây cũng không phải ngon lắm, làm được cái này lại nảy ra cái khác nên em cũng chưa tin lắm )
Nói chung, xe chạy đến 4-5 năm mà vẫn còn dẻo dai vậy em thấy cũng ok.
Đợi sau khi em nó tân trang nhan sắc về sẽ trình báo các cụ sau a.

simacai

Xe hơi
Website
namvietvn.vn
ChÝnh xác là chỉ có CAP máy dầu thì là dùng được, máy xăng thì đừng động vào, ăn uống kinh lắm. Captiva giờ Vidamco xà xẻo hết các opt rồi, nên cụ ko lo hỏng vặt đâu (lỗi thường là do fần điện, giờ điều chỉnh tay hết). Còn thà em đi xe máy còn hơn lái Taxi 7 chỗ (ngồi taxi 7 chỗ thì được)
Em đang đi máy dầu đây ! Đồng hồ lúc nào cũng báo 8.5T/ 100 km, nhưng theo cảm nhận của em nếu đi trong phố thì mấy khoảng 11L, đi đường trường thì 8.5-9L,
nếu bật hết cỡ quạt gió, điều hòa thì cụ cộng thêm 20% nữa. !

Xe em chạy được 50 000 km rồi , chưa bị hỏng gì, chạy khỏe và rất bốc. Bây giờ ngồi trong xe ồn hơn so với hồi mới mua, có lẽ do xe em để ngoài bãi không mái che, gioăng phớt cửa bắt đầu lão hóa.
Cố chạy đến 60000 km, thay bộ lốp Michelin, may ra đỡ ồn hơn.

LÊ MINH HẢI

Đi bộ
Chào các Bác, Em đang đi Cap. Model 2010, chạy được 4 Vạn rồi, trước đây em có một em Cap model 2007, thời điểm đó mua Cap phải thêm 1.500 USD nữa mới lấy được xe, hiện tại xe này Chị em đang sử dụng chạy hơn 6 vạn rồi, cả hai xe đều rất tốt và không có hỏng hóc gì, chỉ đổ xăng và bảo dưỡng định kỳ là chạy thôi. Mua xe thì mỗi người một sở thích, tuy nhiên cùng hạng xe, tầm giá như nhau thì Cap quá ổn. Các Bác cứ xem tầm dưới 40.000 USD Bác chọn được em nào Số tự động, kiểu dáng đẹp, full option như Cap không nhỉ? Các Bác kêu tốn xăng thì có lẽ nên nghĩ lại vì đi xe 7 chổ CUV mà chỉ có 10~12L/100km thì tốn thế nào chứ? Nếu Thấy như thế là tốn xăng thì nên chọn em Matiz cho lành! Xe phục vụ các Bác chứ các Bác có phục vụ xe đâu? Em mạo muội trình bày suy nghĩ của mình thôi, nếu có sơ suất mong các Bác lượng thứ!

Win3633

Xe tải
xe này cầu trước đi đường đèo dốc núi bọn em hợp ko các bác

Vn-Index

Xe tải
Tình hình là em có em Cap LTZ đăng ký cuối 2007 đi chuẩn 3 vạn km. Xe ngon không phải bàn vì em toàn chạy đường thành phố do cuối năm định lên đời nên em phải cho đi em nó (Mặc dù vẫn tiếc vì quá ngon...so với tầm tiền) . Xe như mới, em có 500 ảnh ọt bên thớt bán xe rồi đấy, bác nào quan tâm thì PM em nhé, giá 535T có thương lượng (em không bán cho thợ nhé).

RAVA

Xe ba gác
-Hồi cuối năm 2006,ở cq em có cậu em mang về cái Catalog Cap,em thấy trông cũng đẹp nên cùng cậu ấy xuống nhà máy thử xe,sau khi làm vài vòng trên các đường thử với em LT e thấy em này chạy ko hay bằng con Escape 3.0 của em.Còn cậu đó đặt bản LTZ đến t5/2007 mới có xe (chắc là 1 trong những xe đầu tiên bản LTZ) và chạy từ đó đến nay.Em cũng từng chạy chiếc xe này nhiều lần thấy tay lái hơi to và quá nhẹ,hầu như chả có cảm giác lái gì,trên đường có cái gì nó dội hết lên vô lăng,độ ổn định ko cao nên người ngồi trên xe nếu ko quen dễ bị say,máy 2.5 nhưng có 136 hp nên yếu,xe này có lỗi phần điện vì trên bảng táp lô đầy đèn :báo túi khí,ABS,check máy...mà sửa mãi ko được.Nói chung xe này chỉ được cái to,rẻ đến thời điểm này thì hết mode rồi,cụ chờ Orlando xem,em này có xuất xứ Mỹ chắc khá hơn,nhưng xe này hình như là MPV thì phải ?

gmvietauto

Xe tải
Em cách đây 1 tháng đi mua xe, ngó mấy em 7 chỗ để lấy, xem em nào thì gọi điện cho bạn bè đang dùng xe đó để hỏi, từ everest đến caren và captiva. Trong các xe thì ông bạn trước nhà có Cap bảo đừng mua vì nó tốn xăng lắm, lương không đủ tiền nuôi đâu. Cụ muốn mua thì phải kiếm Cap máy dầu, đỡ hơn nhiều. Mặc dù trong các con xe đó em mê nhất nội thất của Cap, mê tít. Sau em lấy Ỉn, đúng là trong dòng bình dân MPV 7 chỗ thì Ỉn vẫn là lựa chọn số 1 còn cao cấp hơn thì là Grandis kìa.
Ở đâu vậy cụ?? Em qua xem, ngon xúc vài bộ

gmvietauto

Xe tải
Tình hình là em có em Cap LTZ đăng ký cuối 2007 đi chuẩn 3 vạn km. Xe ngon không phải bàn vì em toàn chạy đường thành phố do cuối năm định lên đời nên em phải cho đi em nó (Mặc dù vẫn tiếc vì quá ngon...so với tầm tiền) . Xe như mới, em có 500 ảnh ọt bên thớt bán xe rồi đấy, bác nào quan tâm thì PM em nhé, giá 535T có thương lượng (em không bán cho thợ nhé).
Ủa Bác bán vé thật ah? Bác làm ở đâu thế? Em trước là dân du lịch hay lươn lờ lắm

Vn-Index

Xe tải
Ủa Bác bán vé thật ah? Bác làm ở đâu thế? Em trước là dân du lịch hay lươn lờ lắm
Uhm mình có cái văn phòng làm đại lý bán vé cho VN Airline mặc dù nghề chính là MG tư vấn CK, bạn quan tâm thì alo cho mình nhé...Bác nào quan tâm đến xe thì PM em nhé...có HH cho người giới thiệu

ductanvnn

Xe máy
Website
sanxehoi.net
theo em bác đừng chọn cap vì trong xe không gian cũng không được rộng rãi lắm, máy em nó thì chạy không hay như những dòng kia đâu, theo em nghĩ bác nên chọn 1 em In ma chạy là bền bỉ nhất, còn nếu đi sướng nhất vẫn là ford chạy đầm, ắn dầu ít, nhưng bảo dưỡng thì ít trạm và đồ thì hơi đắt
chuyên xe GM các bác ghé qua gian hàng em xem nhé http://timgia.com/xehoiviet

TKT

Xe hơi
bác này chậy rồi cho thêm ý kiến đi!

Xe cu_Lai moi

Xe buýt
Phường Mai Dịch, Quận Cầu Giấy, TP Hà Nội
theo em bác đừng chọn cap vì trong xe không gian cũng không được rộng rãi lắm, máy em nó thì chạy không hay như những dòng kia đâu, theo em nghĩ bác nên chọn 1 em In ma chạy là bền bỉ nhất, còn nếu đi sướng nhất vẫn là ford chạy đầm, ắn dầu ít, nhưng bảo dưỡng thì ít trạm và đồ thì hơi đắt
chuyên xe GM các bác ghé qua gian hàng em xem nhé http://timgia.com/xehoiviet
Sao Cụ lại đi so sánh CAP với ỈN là thế nào. So sánh vậy khác nào so sánh nông dân Trung Quốc với nông dân Việt Nam. Cùng là nông dân nhưng nông dân VN tuổi gì mà sánh được với nông dân TQ. Cũng như vây, Ỉn tuổi gì mà sánh được với CAP.