[Thảo luận] Có nên cho người thân mượn xe ?

babarbian

Xe hơi
mượn mõ kiểu này tế nhị lắm, nhưng nói chung là em chệu, thời này, em còn mỗi cái xe là đáng tiền mà có làm sao thì em đập đầu chết mất :'(:'(:'(

trucker

Xe tải
em có cách để bác đỡ xót xe đấy, bác mang cả picanto lẫn civic đi offroad với các bác bên box offroad một hôm thì về sau mấy cái va quyệt đấy thành lẻ tẻ hết ạ:6:

bes

Xe lăn
Nhất bác đấy, thế mọi khi cứ mỗi lần em mượn xe là bác gái lại bị bác ...ÁT cho 1 cái à? Thế thì bác ấy thù em lắm :P

PS. Em có mấy con cá khô, hôm nào bố trí nhỉ, nhưng mà tối nay thì ko ổn vì là 8/3 (l)
Vấn đề là vợ anh lại không lèo nhèo, lấy cớ gì để tát đây (đang cú lắm rồi) :21::21::21:

Libor

Xe điện
Vấn đề là vợ anh lại không lèo nhèo, lấy cớ gì để tát đây (đang cú lắm rồi) :21::21::21:
Bác cứ mạnh dạn tát 1 cái trước đê...kiểu gì chả bị "lèo nhèo"... lại có cớ tát tiếp phát nữa! :21::21::21: Cụ này hum nay không hiểu ăn phải thuốc gì mà liều khác mọi hum thế nhỉ? có bề gì đừng bảo em xui nhá!:))

bes

Xe lăn
Bác cứ mạnh dạn tát 1 cái trước đê...kiểu gì chả bị "lèo nhèo"... lại có cớ tát tiếp phát nữa! :21::21::21: Cụ này hum nay không hiểu ăn phải thuốc gì mà liều khác mọi hum thế nhỉ? có bề gì đừng bảo em xui nhá!:))
Này, Bác có xe và ở thành phố không ạ? :)):)):)):))

quyt

Xe tăng
ặc cụ bes gấu quá ! à em bảo, cái đồng hồ mà bác kiếm hiệu Jacob hôm qua em lên Pác sơn (Tầng 3) thấy có 1 gian hàng của bọn Jacob bán đồng hồ, nhưng ko biết có cái đeo cổ ko ? cụ lên đấy nghía đi.
Mịe, thấy cái dây chuyền bằng vàng Ý ghi 1,254 tưởng 1 triệu 2 trăm 54 nghìn định mua cho gấu, xong em bán hàng bảo tính bằng USD anh ạ, cúp đuôi đi thẳng luôn... hehehe:)):)):))

thanhphobuon_cn

Xe buýt
hehe em thịck cau nay cua cụ nhât :21::21::21:

Yoyo

Xe tải
Em nghĩ mượn xe thì chỉ nên mượn xe của anh em ruột thịt thôi, còn bạn bè, họ hàng người thân bí lắm mới mượn hoặc là do người ta chủ động cho mượn là cùng. Em thì có quan điểm thế này....không phải của mình không nên dùng, cùng lắm là thuê xe tự lái mất tí tiền nhưng sướng cái thân không phải lo cái tâm lí đi mượn xe.....

Đường dài

Xe tải
Hợ, cái vấn đề này là nhạy cảm lắm ah. Nhưng mà nếu thấy có nguy cơ thì thôi từ đầu, cho nhẹ.

Nga Anh B2

Xe buýt
Nhà cụ này hay thật: Nhu cầu đi lại thì ít, kinh doanh thì không, mua nhiều xe mà làm gì. Một cái đi còn không hết công năng. Cho người khác mượn thì phải xác định thôi cụ ạh! Hay cụ cho thuê tự lái đi, em đăng ký khách quen(b)

GTS

Xe tăng
Em nghĩ rằng đã cho người khác mượn xe mình thì phải chấp nhận mọi rủi ro phát sinh, nếu không thì đừng cho mượn.
Em thì không bao giờ mượn xe của ai, không có thì thuê taxi cho thoải mái đầu óc. Chứ chẳng may va quệt của người ta vừa mất tiền lại mất cả tình cảm.

titot0509

Xe hơi
Em cứ cho ai mượn xe là nóng ruột đến khi người ta trả xe. Hồi xưa đi xe cũ thì makeno, lúc mua xe mới cố tý tiền làm con AT, đi nhậu nhẹt tụ bạ toàn lôi chuyện xe AT chân phanh nhầm chân ga ra dọa các con giời, thấy đỡ hẳn chuyện mượn xe:)):))

NTVH

Xe hơi
Xe em thường xuyên phải cho mượn, nhưng kiểu gì cũng chỉ cho mượn kèm lái xe của mình, chưa bao giờ em cho ai mượn xe không cả.

biahoihanoi

Xe lăn
Khó chịu thật. Nhưng chẳng may thì thôi chứ làm thế nào. Chỉ có điều nên đưa xe về Hà Nội sửa cho ngon, chứ để ở TN thì chả biết sửa có tốt k?.
Mà cũng phải xem xe bẹp thế nào chứ sửa 1 tuần chưa xong thì cũng không hẳn là quệt vào cổng đâu. Mà có thể bị đâm ngang sườn ấy chứ. Bác nên đi TN xem thế nào, dù sao cũng xe của mình.

min18vn

Xe điện
Em thấy mấy ông topgear nói đúng, dân mình coi cái xe là 1 tài sản lớn cần được giữ gìn nên nó như vậy, ngày xưa mấy ông có xe máy cũng thế, mượn khó lắm, bây giờ mượn xe máy quá dễ rồi, đến bao giờ các bác coi cái xe chỉ là phương tiện đi lại thì cho mượn chả có vấn đề gì ngay, bản thân em nếu có xe em cũng có thể cho mượn, nếu đó là người quen và tất nhiên là phải biết lái.
Ngày xưa đi xe máy tranh nhau lái, 1 thời gian sau đùn đẩy nhau đèo, bây giờ ô tô cũng thế, bọn em đi cũng đùn đẩy nhau lái. em cứ ghế phụ ngồi cho lành:21:, ko đùn đc cho ai mới lái thôi

A 3 5

Xe máy
cứ cho mượn thui pac ạ, 1 vài lần rùi thành wen thấy cũng b`thg`. Nhưng đừng cho ai mới có = để tập lái nhá.

dungptbd

Xe tải
Ai mượn thì mua/thuê xe mà đi, phiền toái lém Pác ah. Vừa bị mượn vừa lo...không quen xe chẳng may thế nào thì đau cái đầu lâu.

kklong12

Xe tải
Nhiều người dư giả ko nói làm giề chỉ vì mê xe mà mua trả góp nên còn nợ 1 đống tiền nên cũng xót chứ !Người có lòng tự trọng cao ko nên mượn , vì bây giờ xe cho thuê tự lái có lái nhiều mà mượn thường để đi chơi là chính chứ ko phải việc khẩn cấp nước sôi lửa bỏng gì . Mặc dù bạn thân và anh rẻ có xe nhưng tôi chưa bao giờ giám mượn toàn thuê xe tự lái .

Blackberry

Xe buýt
Kể ra ko cho mượn cũng ngại:^)
Em thì hay kiếm lý do là sắp phải đi hoặc xe đang có vấn đề gì đó để từ chối. Nói dại chứ chẳng may họ mượn mà gây ra tai nạn nghiêm trọng thì mệt lắm. Vì em đã bị nên cạch luôn, lần đó xe bị giam cả tháng và + thêm một số phiền toái khác.

Blackberry

Xe buýt
Em thấy mấy ông topgear nói đúng, dân mình coi cái xe là 1 tài sản lớn cần được giữ gìn nên nó như vậy, ngày xưa mấy ông có xe máy cũng thế, mượn khó lắm, bây giờ mượn xe máy quá dễ rồi, đến bao giờ các bác coi cái xe chỉ là phương tiện đi lại thì cho mượn chả có vấn đề gì ngay, bản thân em nếu có xe em cũng có thể cho mượn, nếu đó là người quen và tất nhiên là phải biết lái.
Ngày xưa đi xe máy tranh nhau lái, 1 thời gian sau đùn đẩy nhau đèo, bây giờ ô tô cũng thế, bọn em đi cũng đùn đẩy nhau lái. em cứ ghế phụ ngồi cho lành:21:, ko đùn đc cho ai mới lái thôi
Cụ nói đúng, nhưng vấn đề nó ở chỗ in đậm kia kìa, đường xá VN thì lộn xộn, người không có xe thường rất ít lái, do đó kinh nghiệm đi đường không nhiều dễ xảy ra chuyện không hay.