Có một Sầm Sơn rất khác - Tháng 4 - 2012.

jamebond

Xe tăng
Sầm Sơn, Hè 20xx.

Khách: Trứng vịt lộn bao tiền một quả chị ơi.
BH: 5 nghìn một quả chú ơi.
Khách: chị cho em 4 quả đi.

Sau 5 phút dành cho măm măm.

Khách: Tính tính giúp e.
BH: 80 nghìn chú ah.
Khách: (Mồm chữ O, Mắt chữ A, giọng âm điệu hơi to) Sao chị bảo e có 5 nghìn mà
BH: (Tỉnh bơ, giọng hơi gằn): Dạ vâng, trứng 5 nghìn, còn gia vị và rau dăm xin anh thêm 15 nghìn một quả nữa ah.

......

KarinMoon

Xe tăng
Để hè này em vào SS xem như nào :D

*Bon Bon*

Xe tăng
Dạ bẩm các mod và các cụ,sau 25 pages và hàng trăm cm của các cụ,cá nhân em thấy có lẽ nên dừng topic này ở đây được rồi đấy ạ.Những cm mang ý nghĩa xây dựng và tích cực thì ít,còn thì đại đa số là bới móc và lăng mạ vùng miền một cách thô lỗ,thậm chí không có văn hóa.Theo em biết thì OF là nơi để ofers trao đổi giao lưu bằng cả sự tôn trọng lẫn nhau chứ em thấy các cụ nhà mình mà gặp nhau ngoài đường chắc ko chỉ có gạch và ngói thế này đâu.

Taunhanh

Xe hơi
Ax Ax.cụ động vào nỗi đau của cháu roài.noi ra thi xấu hổ nhưng là sự thật 100% cháu đã dính chưởng
năm ngoái cũng dịp này cháu đi nghỉ ở ss cùng công ty.sau khi đã làm những việc hêt sức bình thường của 1 người đi biển vẫn làm .tối đó sau khi đánh chén no nê,ngồi đan woat đến tận 12h.mấy anh em mới dủ nhau đi thủ dãn tí.Bi kịch bắt đầu từ đây.......bọn cháu thuê 1 xích lô vừa lấy cái đi lại vưa lam hoa tiêu luôn.Sau khi lượn 2 vòng chán chê chẳng tim được bãi đáp,phi công xích lô dẫn bọn cháu vào 1 động chua thấy dc thu giãn j nhưng làm 200k tiền phí xich lô và hoa tiêu.Nhung cũng chẳng sao nếu dc việc.Bên ngoài động là 4 chú đầu đá đầu đất.Rất niềm nở dẫn từng người vào phòng bảo đợi va thu mỗi người 150k tiền vé.khoảng 10p sau phòng nào cũng có 1 em bê 1 khay lỉn kỉnh đủ thứ hoa quả,khan lạnh,nước uống...màn dạo đầu thế cũng ổn đc khoảng 5p anh em nào kũng muốn đến phần z luôn.Nhưng ôi thôi các em nói thế nào kũng nhất định ko chịu.còn kêu ầm lên,thế là đủ các thành phần có mặt.Đến phần thanh toán luôn.ko biết tính những j nhưng mỗi anh em chi thêm 500k nữa nếu ko đủ tiền man theo thì sẽ có người đưa về tạn phòng lấy.Ngậm đắng nuốt cay biết bị lừa bon cháu cử 1 tên về lấy tiền vi luc đi thằng nào kung đã đề phòng ko mang nhiêu theo.thanh toán xong 4 anh em mất gần 3tr mà chẳng dc j lại còn phải cuốc bộ về khách sạn mất gần 2km.Đúng là đòn đau nhớ đời
Vậy chia sẻ để có cụ nào có ý định tuơng tự thì cẩn thận nha.kẻo lại đi dài vác d về ko đấyy

Dạ bẩm các mod và các cụ,sau 25 pages và hàng trăm cm của các cụ,cá nhân em thấy có lẽ nên dừng topic này ở đây được rồi đấy ạ.Những cm mang ý nghĩa xây dựng và tích cực thì ít,còn thì đại đa số là bới móc và lăng mạ vùng miền một cách thô lỗ,thậm chí không có văn hóa.Theo em biết thì OF là nơi để ofers trao đổi giao lưu bằng cả sự tôn trọng lẫn nhau chứ em thấy các cụ nhà mình mà gặp nhau ngoài đường chắc ko chỉ có gạch và ngói thế này đâu.
non và xanh lắm.1 người nói thì có thể sai.10 người nói thì phải nghĩ.100 người nói chẳng lẽ lại tất cả lại điêu cho nhà chú???

Chỉnh sửa cuối:

xe lôi

Xe tăng
Nhiều cụ căng thẳng quá,thôi các cụ về hết Đồ Sơn hòa giải 1 bữa đi
Biển Đồ Sơn có rác,không xanh,giá cả OF,nhiều dịch vụ hậu mãi:))
Mấy năm nay có thêm Dáu rì sọt nên giảm tải khu 1&2,lúc nào cũng đông vui,nhộn nhịp.
Xe đạp-Đạp xe chạy khắp đường , Xây Dựng phát triển liên lục theo đầu người ..
Các cụ đến Đồ Sơn đi,đừng đi mấy chỗ kia nhé\:D/
Cho em quảng cáo ké tí,cụ nào không tin đến check hàng

TL_Vietnam

Xe lăn
Nhà cháu vào hóng xem có thông tin gì mới về HTQ không để còn về CNN cho Gấu :D

jamebond

Xe tăng
Ax Ax.cụ động vào nỗi đau của cháu roài.noi ra thi xấu hổ nhưng là sự thật 100% cháu đã dính chưởng
năm ngoái cũng dịp này cháu đi nghỉ ở ss cùng công ty.sau khi đã làm những việc hêt sức bình thường của 1 người đi biển vẫn làm .tối đó sau khi đánh chén no nê,ngồi đan woat đến tận 12h.mấy anh em mới dủ nhau đi thủ dãn tí.Bi kịch bắt đầu từ đây.......bọn cháu thuê 1 xích lô vừa lấy cái đi lại vưa lam hoa tiêu luôn.Sau khi lượn 2 vòng chán chê chẳng tim được bãi đáp,phi công xích lô dẫn bọn cháu vào 1 động chua thấy dc thu giãn j nhưng làm 200k tiền phí xich lô và hoa tiêu.Nhung cũng chẳng sao nếu dc việc.Bên ngoài động là 4 chú đầu đá đầu đất.Rất niềm nở dẫn từng người vào phòng bảo đợi va thu mỗi người 150k tiền vé.khoảng 10p sau phòng nào cũng có 1 em bê 1 khay lỉn kỉnh đủ thứ hoa quả,khan lạnh,nước uống...màn dạo đầu thế cũng ổn đc khoảng 5p anh em nào kũng muốn đến phần z luôn.Nhưng ôi thôi các em nói thế nào kũng nhất định ko chịu.còn kêu ầm lên,thế là đủ các thành phần có mặt.Đến phần thanh toán luôn.ko biết tính những j nhưng mỗi anh em chi thêm 500k nữa nếu ko đủ tiền man theo thì sẽ có người đưa về tạn phòng lấy.Ngậm đắng nuốt cay biết bị lừa bon cháu cử 1 tên về lấy tiền vi luc đi thằng nào kung đã đề phòng ko mang nhiêu theo.thanh toán xong 4 anh em mất gần 3tr mà chẳng dc j lại còn phải cuốc bộ về khách sạn mất gần 2km.Đúng là đòn đau nhớ đời
Vậy chia sẻ để có cụ nào có ý định tuơng tự thì cẩn thận nha.kẻo lại đi dài vác d về ko đấyy
Chia buồn cùng cụ. Cụ muốn relax ở SS phải có anh em địa phương hướng dẫn thì mới chuẩn được ợ.
Bản chất con người Khổng Tử nói là Thiện nhưng các chú xích lô này Nhân chi sơ, tính bản Ác rồi.
Em đã chơi và test nhiều ở SS rồi, không có gì hay đâu. Cụ đừng nhắm mặt đưa chân, chịu khó về Thành phố còn được hoặc treo mẹ #%% lên cho chúng nó thèm.

buituananh_as

Xe điện
đầu tiên em ko PR cho SS nhé, chỉ muốn nói đầu mùa đúng là SS có khác thật: giá hạp lý, sạch sẽ

đây là KS em ở: giá 350k/p mặt biển luôn nhé ( phòng thứ 2 tầng 4 ý )..ăn uống cũng khá ngon ( em ăn 1 bữa thôi, sau ra ngoài chén hải sản tươi sướng hơn )

bãi biển có những hàng thùng rác xanh, và rác ít lắm..thi thoảng có ít do khách du lịch vừa mới ném, túm lại là khá sạch so với trước kia

đường phố cũng sạch phết

ăn uống các cụ nên hỏi giá trước, em thì gấu kiêm khoản này..but cũng chẳng giảm đc bao nhiêu đâu, quan trọng là cân điêu hay ko thôi..xe điện ko như những năm trước, đủ người hoặc thuê cả chuyến mới chạy..giờ vài người cũng chạy và giá 10k /ng ( but họ ăn % của quán nơi các cụ đến roài )..cân ở chợ hải sản chắc chắn là điêu nhé, nên mua đồ khô và mua ít thôi
và qua đây em công nhận lời chủ thớt nói chuẩn..một SS rất khác..but em nghĩ là đầu mùa thôi, có thể vào mùa nghỉ sẽ... ( thôi để các cụ nói hiii )

Chỉnh sửa cuối:

buituananh_as

Xe điện
bonus cho các cụ quả ảnh

Bình Minh Sầm Sơn

lần này em đi SS là 3 rồi và sẽ đi tiếp, chẳng sợ vì chưa bị chém bao giờ :D. chucx các cụ là "người tiêu dùng thông thái"

giacmoxe4

Xe điện
Sầm Sơn, Hè 20xx.

Khách: Trứng vịt lộn bao tiền một quả chị ơi.
BH: 5 nghìn một quả chú ơi.
Khách: chị cho em 4 quả đi.

Sau 5 phút dành cho măm măm.

Khách: Tính tính giúp e.
BH: 80 nghìn chú ah.
Khách: (Mồm chữ O, Mắt chữ A, giọng âm điệu hơi to) Sao chị bảo e có 5 nghìn mà
BH: (Tỉnh bơ, giọng hơi gằn): Dạ vâng, trứng 5 nghìn, còn gia vị và rau dăm xin anh thêm 15 nghìn một quả nữa ah.

......
Còn có cả chiêu này nữa sao?Thế này thì em cũng xin chào thua luôn.

mount

Xe buýt
...có giàn hoa giấy, có người tôi thương...
bonus cho các cụ quả ảnh

Bình Minh Sầm Sơn

lần này em đi SS là 3 rồi và sẽ đi tiếp, chẳng sợ vì chưa bị chém bao giờ :D. chucx các cụ là "người tiêu dùng thông thái"
Cảm ơn cụ đã xác nhận thông tin em nêu.
Chán một số cụ ngồi nhà mà giỏi chém. :))

4X4=16

Xe điện
Chắc phải sang tháng 6 -7 các cháu nghỉ hè thì mới thông tin chính xác . Mong mod đừng xóa thớt này.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Lâu lâu e k vào đọc vote, h qua vào thấy kụ abuxtin mời e li vang ngọt quá, vì e trót to gan hỏi kụ chủ thớt "kụ đang nằm mơ à?"
Tất nhiên e hỏi cho fun thôi, chả có ý diễu cợt gì kụ chủ thớt. Mấy lại do e thấy cái ảnh này, trong khi kụ Ct bảo "hết cảnh bán hàng rong.." nên e mới hỏi:

e mời lại kụ abuxtin 1 li vang cho có bạn. Rượu ngon phải có bạn hiền.
E không bao giờ định coi thừong người xứ Thanh. Nhưng SS thì e thề là bất đắc dĩ e mới đi. Ấn tượng mạnh nhất của e về SS là năm 2005, e nằm phơi nắng rất nhã trên bãi biển, chợt thấy một mùi khó tả, vừa như mùi mắm, vừa như mùi cá chết... :(( e nhổm dậy nhìn quanh không thấy gì. Thử cào tay xuống cát thì chao ôi... vỏ tôm, vỏ cua, giấy ăn... cộng với màu cát đen như bùn phía dưới lớp cáy nâu. E biến vội, về KS ăn mà không thấy ngon nữa. K dám quay lại. Nếu giờ có đổi mới thì e xin chúc mừng! nhưng thuyết phục e xuống tắm ở SS chắc là khó. Nếu ọp e xin ngồi trên bờ thôi ạ.