Có một Sầm Sơn rất khác - Tháng 4 - 2012.

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Lâu lâu e k vào đọc vote, h qua vào thấy kụ abuxtin mời e li vang ngọt quá, vì e trót to gan hỏi kụ chủ thớt "kụ đang nằm mơ à?"
Tất nhiên e hỏi cho fun thôi, chả có ý diễu cợt gì kụ chủ thớt. Mấy lại do e thấy cái ảnh này, trong khi kụ Ct bảo "hết cảnh bán hàng rong.." nên e mới hỏi:

e mời lại kụ abuxtin 1 li vang cho có bạn. Rượu ngon phải có bạn hiền.
E không bao giờ định coi thừong người xứ Thanh. Nhưng SS thì e thề là bất đắc dĩ e mới đi. Ấn tượng mạnh nhất của e về SS là năm 2005, e nằm phơi nắng rất nhã trên bãi biển, chợt thấy một mùi khó tả, vừa như mùi mắm, vừa như mùi cá chết... :(( e nhổm dậy nhìn quanh không thấy gì. Thử cào tay xuống cát thì chao ôi... vỏ tôm, vỏ cua, giấy ăn... cộng với màu cát đen như bùn phía dưới lớp cáy nâu. E biến vội, về KS ăn mà không thấy ngon nữa. K dám quay lại. Nếu giờ có đổi mới thì e xin chúc mừng! nhưng thuyết phục e xuống tắm ở SS chắc là khó. Nếu ọp e xin ngồi trên bờ thôi ạ.
Đồng quan điểm và cách xử lý cùng lão.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Đây là chợ cá SS họp buổi sáng cụ nhá. Hàng rong cái giề. :))

Thế ạ. e không biết, k biết thì k có tội kụ nhể :D
Thế mới biết "ấn tượng" nó quan trọng biết bao...

3Gái

Xe tăng
Website
Chợ cá mà có bàn nhựa, ghế nằm thế này á lão? Mà hình ảnh cái chị đang bán hàng trong thúng, nhà cháu dự là bán xôi gì đấy, chứ ở SS người ta không bán cá trong thúng... Các lão xem kỹ hộ nhà cháu với...

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Chả tranh luận làm gì. Tốt thì ta ghi nhận.
Nhưng giờ thuyết phục e đi SS là khó!

nghichnham

Xe tăng
Mất niềm tin là mất tất cả ợ. Cho tiền thì em đi chứ mất tiền thì em không đi. Nhất định thế.

Cảm ơn cụ đã xác nhận thông tin em nêu.
Chán một số cụ ngồi nhà mà giỏi chém. :))
Thật lòng Em vẫn thích SS vì khoảng cách gần, biển xanh, sóng to, do vậy em đã đi Sầm Sơn cả chục lần, có những lần gia đình em ở cả tuần nhưng chưa lần nào bị chặt chém.
Em cũng chả có bí quyết gì ghê gớm mà chỉ có tí "mặt dầy" - ăn hay chơi gì cứ mặc cả trước, không ổn là chào.

Lần duy nhất em suýt bị vặt là lên Đền độc Cước, dừng xe là có ngay 1 bác ra thu phí. Em xuống xe mặc cả đòi vé, hỏi xiền bao nhiêu. Cuối cùng bác ý xi nhan cho vào chỗ mát, trông cả tiếng và lấy 20k (2007)

Các cụ đã biết vài mẹo của một số người ở Sầm Sơn mà vẫn dính thì nên tự trách mình trước đã

Chỉnh sửa cuối:

buituananh_as

Xe điện
Vẫn có hàng rong cụ nhá..but ít hơn trước thôi

Chợ cá mà có bàn nhựa, ghế nằm thế này á lão? Mà hình ảnh cái chị đang bán hàng trong thúng, nhà cháu dự là bán xôi gì đấy, chứ ở SS người ta không bán cá trong thúng... Các lão xem kỹ hộ nhà cháu với...
Hàng cua ghẹ đểu,bánh đa kê,lạc luộc,bim bim...
But đc cái năm nay BTC SS leo lẻo cái loa: quý khách ko nên mua hàng cua,ghẹ..tránh bị lừa đảo cân điêu hehe thế nên bọn này đều ế

Chỉnh sửa cuối:

mount

Xe buýt
...có giàn hoa giấy, có người tôi thương...
Quả hàng rong thì tận mắt em chứng kiến như sau:
Có 1 cụ bà bán bánh đa đi qua chỗ em ngồi ngoài bãi biển. Ngay lập tức có 2 người đeo băng đỏ đến nhắc nhở: " Nếu để chúng tôi gặp 1 lần nữa thì chúng tôi sẽ bắt về phường đấy..." và sau đó dẫn bà cụ đi lên phía đường. Chính vì thế em cho là họ sẽ quyết liệt với hàng rong. Còn những hiện tượng chui lủi nào đó thì có lẽ vẫn còn nhưng em không gặp.
Hình ảnh mà các cụ thấy trong ảnh là rất hãn hữu. Ít nhất là không chèo kéo, mời mọc dai dẳng như trước.

phongquan10

Xe máy
Em thì không...yêu được những tai tiếng của SS nhưng...hè vưỡn đi vì nó...gần!

prado1986

Xe tải
Thật lòng Em vẫn thích SS vì khoảng cách gần, biển xanh, sóng to, do vậy em đã đi Sầm Sơn cả chục lần, có những lần gia đình em ở cả tuần nhưng chưa lần nào bị chặt chém.
Em cũng chả có bí quyết gì ghê gớm mà chỉ có tí "mặt dầy" - ăn hay chơi gì cứ mặc cả trước, không ổn là chào.
Nhà em cũng nhứt trí như vậy, nhưng cái vụ biển xanh e hơi gượng chút. Và càng nhất trí hơn rằng: Chỉ có đi SS mới gọi là có sóng để có thể tung 2 mảnh. Bà xã nhà em nếu đi SS là chuẩn bị sẵn cho nhà em cái ống nhòm!

Chỉnh sửa cuối:

sale_haiphong

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Chín tháng mài dao ba tháng chém.
Các cụ biết dao nó phải sắc như thế nào rồi. Em cũng nghĩ SS không thể thay đổi nhanh thế được. Ít nhất khi nào Rau Má nó to như .....Lá Sen. Biết vậy nhưng loanh quanh Hà Nội 1 - 200km có chỗ nào để cho F1 nhảy sóng được đâu. Đi 1 - 2 ngày chửi rồi cũng lại phải nghĩ đến "Rau má".

Nhiều chú Cụ ....
Cáu bà , bãi cháy , Cụ chịu khó tý nữa đi vân đồn hoang sơ lắm

sale_haiphong

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cụ đọc cả thớt này mà ko hiểu là người đi nghỉ mát họ có thể trả giá cao hơn bình thường nhưng họ luôn muốn nhận được sự đón chào wellcome của nơi họ đến . Ở SS cụ có thể bị chửi , bị mắng , bị đánh , chứ ko chỉ bị bán đắt , và cái cụ mua dù có đắt đỏ thì cũng là những sản phẩm hôi thối của những cái đầu có suy nghĩ hôi thối . Sự bốc mùi đó của những năm trước năm nay mới bay tới những ông lãnh đạo SS và Thanh hóa , bởi những ông lãnh đạo của các khu vực khác lên tiếng . Thế rồi họ cuống cuồng PR cho cái khu du lịch hôi thối nhất Việt nam này bằng những bông hoa biết nổ , mong cho nó bay bớt mùi ...Có lẽ sẽ có những người đến SS nhưng ko phải để nghỉ mát , mà là để xem nó Rữa đến mức nào ...
Em thì ở HP không ... đến mức đó

Mây năm trước em đi cùng anh em cong phải trả 1,500,000 cho 3 trai beer hà nội ( phải chăng vận chuyển bằng máy bay ) mà mấy ông anh cũng toàn gớm mặt cả mà cũng cươì tươi rút ví .... :)) .. cũng mong SS thay đổi để phục vụ bà kon

tencom

Xe máy
Quả hàng rong thì tận mắt em chứng kiến như sau:
Có 1 cụ bà bán bánh đa đi qua chỗ em ngồi ngoài bãi biển. Ngay lập tức có 2 người đeo băng đỏ đến nhắc nhở: " Nếu để chúng tôi gặp 1 lần nữa thì chúng tôi sẽ bắt về phường đấy..." và sau đó dẫn bà cụ đi lên phía đường. Chính vì thế em cho là họ sẽ quyết liệt với hàng rong. Còn những hiện tượng chui lủi nào đó thì có lẽ vẫn còn nhưng em không gặp.
Hình ảnh mà các cụ thấy trong ảnh là rất hãn hữu. Ít nhất là không chèo kéo, mời mọc dai dẳng như trước.
Vẫn bảo thủ quá cụ a , cho kẹo em cũng đếch thèm ,

Nói các Cụ Th đừng bực

Quảng Ninh em và về Quê HP sáng cafe trả lời ăn xin mỏi mồm ( toàn quê thanh hóa )

Dân khu vực này rát lưuoif lao động

.... Nói chung không bao giờ

3Gái

Xe tăng
Website
Em thì ở HP không ... đến mức đó

Mây năm trước em đi cùng anh em cong phải trả 1,500,000 cho 3 trai beer hà nội ( phải chăng vận chuyển bằng máy bay ) mà mấy ông anh cũng toàn gớm mặt cả mà cũng cươì tươi rút ví .... :)) .. cũng mong SS thay đổi để phục vụ bà kon
Về HP mình có "hoa cải đỏ" lão ợ. Hôm rồi về quê, gọi các lão, toàn thấy ò e í, chán kinh

29T_6977

Xe tải
E thấy SS năm nay cũng khác đấy,đang cÓ những chuyển biến nhất thời

cuongez

Xe tăng
Nhà em thì cạch đến khi nào RAU MÁ TO = LÁ SEN thì mới quay lại với SẦM SƠN hoa thanh quế.

HoangX

Xe tăng
Ko bít có thật như lời cụ chủ nói ko nhưng e có đi SS 1 lần và 10 năm sau chưa dám quay lại :SS

Bung To

Xe điện
Sầm Sơn, Hè 20xx.

Khách: Trứng vịt lộn bao tiền một quả chị ơi.
BH: 5 nghìn một quả chú ơi.
Khách: chị cho em 4 quả đi.

Sau 5 phút dành cho măm măm.

Khách: Tính tính giúp e.
BH: 80 nghìn chú ah.
Khách: (Mồm chữ O, Mắt chữ A, giọng âm điệu hơi to) Sao chị bảo e có 5 nghìn mà
BH: (Tỉnh bơ, giọng hơi gằn): Dạ vâng, trứng 5 nghìn, còn gia vị và rau dăm xin anh thêm 15 nghìn một quả nữa ah.

......
Truyện 2008 của em cũng gần giống thế.
- Bao nhiêu tiền 1 chai bia HN hả anh?
- 12 ngàn anh ạ!
- Cả cốc cả đá phải không?
- Vâng. Các anh cứ thoải mái đi.
Sau khi uống hết 6 chai:
- Anh gửi tiền em ơi.
- Dạ ! Xin anh 112 ngàn.
- Gì thế? 12 ngàn 1 chai mà?
- Dạ! Anh thông cảm! Chai đầu là 12 ngàn là đúng ạ. Những chai sau 20 ngàn ạ.
^:)^
Em thua hẳn, cấm khẩu 15 phút luôn.