[Funland] Có cụ nào thích thiết kế của bác quách thái công không

Mem0ry

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
A ấy đâu phải Kts đâu ạ, như Cụ gì ở trên nói đây là cách bày đồ e thấy chính xác nhất. Mà là những đồ A ấy bán ạ :D. Cũng như mình là chủ nhà tự đi chọn đồ nội thất cho căn nhà của mình thôi. Hơn nhau cách phối đồ và sắp xếp sao cho thẩm mĩ, khoa học và tối ưu công năng sử dụng. E thì ko thích gu của a ấy, trông ngồn ngộn bí bách.
Qtrong là họ ký đc hợp đồng, m cứ tự cho m biết m danh tiếng nhưng m chật vật để hoạt động nó lại khác :))

DucHoan

Xe tăng
Tùy thôi Cụ ... em lại thích nhà vườn gỗ thôi ợ ( kia moning ...i10 ) ở vẫn khoái hơn
Thế mới bảo tùy gu ạ, giống như vs đa phần nhiều người nếu so 1 chiêc maybach vs 1 chiếc rolls royce. Nhiều người sẽ cho rằng chiếc maybach đẹp hơn, chiếc rolls royce nhìn xấu, như cái hộp, trông như xe cổ... Nhưng chiếc Rolls Royce lại đắt gấp 6 lần chiếc maybach, người bt sẽ ko hiểu hết đc giá trị của chiếc Rolls Royce. Kênh TC em cũng xem nhiều, mới đầu em thấy ko đẹp, nhìn cứ hoài niệm, cổ kính. Nhưng lâu lâu thấy nó sang trọng ở 1 cái tầm khác. Vs lại qua hình ảnh ko thể toát hết lên đc, có lẽ trải nghiệm thực tế sẽ mới cảm nhận đánh giá đc. Chủ nhà họ bỏ ra mấy chục tỷ họ cũng suy nghĩ chán, cũng tham khảo chán, cũng duyệt qua mô hìn 3d rồi. Nên ko phải tự nhiên Họ lại tin tưởng chị Thái Công đến vậy

nhuataiche

Xe container
Thái công trước khi về vn cũng có tiếng bên kia rồi. Nó là 1 phong cách tk riêng nó k đi theo số đông. Còn nhiều cụ bảo đánh giá cao tk sửa nhà cũ cho công năng này kia nó là 1 phân khúc riêng, muốn làm đc phân khúc luxury ông k thế mang phong cách tối ưu tận dụng ra được. Giống nhiều cụ so sánh cái áo 500k việt tiến với cái áo cả trăm triệu hàng hiệu. K thể so sánh kiểu như thế đc vì nó quá khập khiễng
TC làm phân khúc cao cấp, và anh đã thành công, đó là những chuyện ko cần bàn cãi.

Cái đang bàn cãi là vẻ đẹp, giá trị mỹ thuật ( chứ ko phải là giá trị tiền bạc ) trong những gì anh ấy làm. Em nghĩ rằng nếu lược bỏ thông tin giá cả trong những gì anh ấy nói và làm thì số người hâm mộ sẽ giảm đi đáng kể. Nói nôm na là thay vì anh ấy bảo công trình anh ấy đáng giá 6 triệu usd, anh ấy cứ thử bảo là 600 triệu vnd xem, hình ảnh tư liệu thì vẫn như cũ, liệu có bao nhiêu người sẽ bấm like ?

Mem0ry

Xe buýt
E đồ rằng nhiều cụ và cả e ở đây chưa có cái gọi là trải nghiệm ở ks 5 sao trên thế giới. Nhưng ông Thái Công này đã từng ở rất nhiều ks 5 sao, từng ăn rất nhiều nhà hàng Michelin. Độ thẩm và gu thì hơn nhiều ae mình.
Tất nhiên là họ chỉ hướng đến 1 nhóm khách nhất định. Nhưng là khách thuộc nhóm siêu giàu ở VN rồi. (Ví dụ: Có lẽ tính riêng đất xây cái dự án Park villa chắc cũng cả ngàn tỉ rồi, mà cũng chỉ là nhà ở cho gia đình...) ng có tiền họ ko ngu đâu 😂
Cụ nói chuẩn ạ. Phong cách luxury nó k thể thể là kiểu đại trà đc. Nhiều cụ còn so sánh với cả kiến trúc sư thiên về cải tạo cc cũ cho hợp công năng này kia, một sự so sánh khập khiễng vô cùng :)) .

kiensurveyor

Xe tăng
Thái Công là tầm đẳng cấp đấy, phong cách kiểu sang trọng, cổ điển Châu Âu. Gu hợp những siêu đại gia, yêu giá trị cốt lõi. Nhiều người sẽ ko cảm nhận đc độ tinh tế, như kiểu chê Roll Royce, Mec G xấu vậy
Giàu với sang cách xa nhau lắm bác
Mà bác đừng so TC với RR Mẹc G, tội lắm

DucHoan

Xe tăng
Em tưởng siêu đại gia yêu tiền chứ nhỉ, yêu giá trị cốt lõi thì đâu cần phải là siêu đại gia mới biết ?

Độ tinh tế của anh Công thì em nghĩ ko khó để cảm nhận lắm. Ví dụ kiết xác như em đây vẫn có thể cảm nhận rất tuyệt vời cái sự tinh tế của 20k mẽo này hay 30k mẽo nọ, còn mấy món như vài trăm k mẽo thì khỏi phải nói, nghe qua là tất cả nơ ron thần kinh rung hết cả chuyển ấy chứ !
Nhìn quanh nhà đâu đâu cũng là rất nhiều tiều, mà tiền là giá trị cốt lõi đấy :)) . Mấy ông tiền đông gu khác lắm, xì gà, sâm banh, rượu tây... Chứ mình cứ bia hơi hà nội, thuốc 3 số là tuyệt vời rồi

Halinh07

Xe tăng
Bố này làm quá rườm rà. Dù mọi công trình làm đều đắt nhưng em thấy chưa có sự sang trọng. Bọn Châu Âu nó thiết kế và sắp xếp tinh tế ,thoáng,sang trọng chứ không lạm dụng như 1 số ông kts nhà mình. Sang trọng và hiện đại thì phải học bọn Tây Ban Nha

CUONGPN1

Xe máy
Thế mới bảo tùy gu ạ, giống như vs đa phần nhiều người nếu so 1 chiêc maybach vs 1 chiếc rolls royce. Nhiều người sẽ cho rằng chiếc maybach đẹp hơn, chiếc rolls royce nhìn xấu, như cái hộp, trông như xe cổ... Nhưng chiếc Rolls Royce lại đắt gấp 6 lần chiếc maybach, người bt sẽ ko hiểu hết đc giá trị của chiếc Rolls Royce. Kênh TC em cũng xem nhiều, mới đầu em thấy ko đẹp, nhìn cứ hoài niệm, cổ kính. Nhưng lâu lâu thấy nó sang trọng ở 1 cái tầm khác. Vs lại qua hình ảnh ko thể toát hết lên đc, có lẽ trải nghiệm thực tế sẽ mới cảm nhận đánh giá đc. Chủ nhà họ bỏ ra mấy chục tỷ họ cũng suy nghĩ chán, cũng tham khảo chán, cũng duyệt qua mô hìn 3d rồi. Nên ko phải tự nhiên Họ lại tin tưởng chị Thái Công đến vậy
Đúng rồi Cụ! dân giầu ko dễ bị chơi... Em lại nghĩ khác giả sử em có nhiều xèng em chơi quả biệt phủ full đến đít có thể tránh đc covit hàng năm nằm tách biệt hoàn toàn .... chắc chất hơn

nhuataiche

Xe container
Cụ nói chuẩn ạ. Phong cách luxury nó k thể thể là kiểu đại trà đc. Nhiều cụ còn so sánh với cả kiến trúc sư thiên về cải tạo cc cũ cho hợp công năng này kia, một sự so sánh khập khiễng vô cùng :)) .
Vậy bác phải khai sáng cho ofers biết phong cách luxury hay châu âu cổ điển là gì mới được. Chứ em xem thử vài clip của TC thì chỉ thấy được mỗi phong cách " dùng tiền đè chết người ta" thôi ạ. Biệt thự thì vài triệu usd, vẻ đẹp con số thì khỏi phải bàn, vẻ đẹp của thiết kế thì ko thấy phân tích gì đáng kể.

CUONGPN1

Xe máy
Bố này làm quá rườm rà. Dù mọi công trình làm đều đắt nhưng em thấy chưa có sự sang trọng. Bọn Châu Âu nó thiết kế và sắp xếp tinh tế ,thoáng,sang trọng chứ không lạm dụng như 1 số ông kts nhà mình. Sang trọng và hiện đại thì phải học bọn Tây Ban Nha
Thím này bán đồ và xếp đồ mà ... càng nhiều càng tốt

Mem0ry

Xe buýt
TC làm phân khúc cao cấp, và anh đã thành công, đó là những chuyện ko cần bàn cãi.

Cái đang bàn cãi là vẻ đẹp, giá trị mỹ thuật ( chứ ko phải là giá trị tiền bạc ) trong những gì anh ấy làm. Em nghĩ rằng nếu lược bỏ thông tin giá cả trong những gì anh ấy nói và làm thì số người hâm mộ sẽ giảm đi đáng kể. Nói nôm na là thay vì anh ấy bảo công trình anh ấy đáng giá 6 triệu usd, anh ấy cứ thử bảo là 600 triệu vnd xem, hình ảnh tư liệu thì vẫn như cũ, liệu có bao nhiêu người sẽ bấm like ?
Khách hàng là ng quan trọng nhất họ ưng đó mới là điều quan trọng cụ à. Giống như bức tranh triệu đô, đồng hồ đắt tiền, hay đồ hàng hiệu xa sỉ cụ nhìn có khi bảo cho k lấy nhưng ng hiểu hay thích thì họ lại mua. Về mỹ thuật thẩm mỹ mỗi ng 1 gu, hoặc có những cái snghi sẽ thay đổi hơn khi m hiểu hết giá trị của nó, trước kia e nhìn mấy đống hồ rolex, hublot e thấy bt chả ấn tượng j thì h nhìn nó e yêu luôn. Hoặc đh lux pp rc là 2 hãng siêu đắt nhưng là 2 tk khác nhau như r thì thấy pp b chả đẹp j.

DucHoan

Xe tăng
Đúng rồi Cụ! dân giầu ko dễ bị chơi... Em lại nghĩ khác giả sử em có nhiều xèng em chơi quả biệt phủ full đến đít có thể tránh đc covit hàng năm nằm tách biệt hoàn toàn .... chắc chất hơn
Như em giờ thích bia ngồi ngoài cho thoáng, trà đá vỉa hè. Chứ bọn đông tiền nó nghĩ khác lắm, ko giống anh em tiền ít đâu

Mem0ry

Xe buýt
Mỗi ng nó thích 1 kiểu qtrong là có làm thoả mãn đc khách hàng k mới là trọng, cả of khen đẹp hâm mộ nhưng thằng trả tiền nó k ưng thì cũng vứt :))

DucHoan

Xe tăng
Thím này bán đồ và xếp đồ mà ... càng nhiều càng tốt
Chị ý cũng tk lại đấy, đập đi cải tạo lại nhiều, ko phải chỉ mỗi xếp đồ đâu. Mỗi xếp đồ thì lừa sao đc toàn bọn giàu tầm cỡ đất nước này

Mem0ry

Xe buýt
Như em giờ thích bia ngồi ngoài cho thoáng, trà đá vỉa hè. Chứ bọn đông tiền nó nghĩ khác lắm, ko giống anh em tiền ít đâu
Hoặc sau này cụ phất giàu lúc đó có thể snghi lại khác, snghi k pải lúc nào cũng như vậy :)) khi đạt đc mọi cái r ng ta sẽ nghĩ đến thứ cao hơn êhhe

DucHoan

Xe tăng
Cụ nên mở cty tk nội thất, cụ có thể trở thành đại gia như chị Thái Công luôn

Hieumos

Xe container
Nghĩa là TC giỏi bán hàng chứ chưa chắc đã giỏi thiết kế phải ko bác ? Em cũng đi bán hàng, khía cạnh này thì ko biết bao giờ em mới học TC được.
Đúng, thật sự là em thấy Anh TC này bán hàng giỏi.

Em đánh giá anh này đang ở mức là đại lý phân phối chính hãng cho các hãng nội thất xa xỉ của Châu Âu + chém gió dựa trên kinh nghiệm sống từ bé tại Châu Âu. Thế nên đại gia mới nổi thì có vẻ thích anh này vì yên tâm là mua đồ chính hãng, lại được nghe chém gió về việc Quý xờ tộc nó phải như thế nào.

Ngoài ra công ty anh này có đội ngũ marketing, làm truyền thông, clip youtube phải nói là khủng nhất trong các công ty nội thất.

Tuy nhiên về thiết kế thì em đánh giá là không giỏi. Người thiết kế giỏi là phải tạo ra được nhiều sản phẩm có phong cách thiết kế khác nhau. Còn anh này chỉ có đúng 1 kiểu là thiết kế cổ điển của Châu Âu, cái mà anh ấy đã quen thuộc.

Mem0ry

Xe buýt
Vậy bác phải khai sáng cho ofers biết phong cách luxury hay châu âu cổ điển là gì mới được. Chứ em xem thử vài clip của TC thì chỉ thấy được mỗi phong cách " dùng tiền đè chết người ta" thôi ạ. Biệt thự thì vài triệu usd, vẻ đẹp con số thì khỏi phải bàn, vẻ đẹp của thiết kế thì ko thấy phân tích gì đáng kể.
Tìm xem mấy video về lâu đài bên châu âu nhé r bàn tiếp :)).

CUONGPN1

Xe máy
Khách hàng là ng quan trọng nhất họ ưng đó mới là điều quan trọng cụ à. Giống như bức tranh triệu đô, đồng hồ đắt tiền, hay đồ hàng hiệu xa sỉ cụ nhìn có khi bảo cho k lấy nhưng ng hiểu hay thích thì họ lại mua. Về mỹ thuật thẩm mỹ mỗi ng 1 gu, hoặc có những cái snghi sẽ thay đổi hơn khi m hiểu hết giá trị của nó, trước kia e nhìn mấy đống hồ rolex, hublot e thấy bt chả ấn tượng j thì h nhìn nó e yêu luôn. Hoặc đh lux pp rc là 2 hãng siêu đắt nhưng là 2 tk khác nhau như r thì thấy pp b chả đẹp j.
Chị ý cũng tk lại đấy, đập đi cải tạo lại nhiều, ko phải chỉ mỗi xếp đồ đâu. Mỗi xếp đồ thì lừa sao đc toàn bọn giàu tầm cỡ đất nước này
Theo em thế này : Thiết kế xoay đi xoay lại xếp đi xếp lại diện tích đất nó chỏ có vậy ... tạm coi công năng thím TC chỉnh đi chỉnh lại là ổn đi ..... nhưng cái mà thím TC up đồ vào ( toàn đồ nhập khẩu ) giá trị em ko bàn... càng cao càng tốt ... ( Phong cách hoàng gia ) thì mấy mà chẳng nhiều kèo thơm ... tiếc rằng những người sử dụng ko sống trong hoàng gia bao h nên cũng ko biết vua chúa ở củ khoai tây có dùng như vậy ko??? còn quý S Tộc ở tây họ ở nhà trên khoảng đất hàng vài chục nghìn m2 và to hơn hữa cơ ... không thể so sánh tk giữa ông vài chục nghìn m2 với ông 1000m2 đc.