[Funland] Có cụ nào thích thiết kế của bác quách thái công không

kiensurveyor

Xe tăng
Thế thì cụ chưa xem hết rồi.bên TC chỉ thiết kế và bán nội thất cho căn này thôi.còn đâu là chủ nhà thuê người thi công.hơn nữa công trình vẫn đang làm,ta chưa thể vội đánh giá.
Với thiết kế như kia thì em thật là nó quá rối rắm, 1 không gian chật hẹp mà bày kín mít đồ
Bác nói em mới biết, thế thì trường hợp này chủ nhà ẩu rồi, không tuân thủ thiết kế nên thành phẩm quá xấu

Kurumasuki

Xe container
Với thiết kế như kia thì em thật là nó quá rối rắm, 1 không gian chật hẹp mà bày kín mít đồ
Bác nói em mới biết, thế thì trường hợp này chủ nhà ẩu rồi, không tuân thủ thiết kế nên thành phẩm quá xấu
Chủ nhà giàu kiểu gì mà lại thiết kế riêng thi công riêng nhỉ, chỉ nghèo mới có kiểu đấy thôi.

Anita Emi

Xe điện
Nói nôm na là trừ vẻ đẹp của tiền tấn thì ko còn giá trị mỹ thuật gì khác, phải ko bác ?
Cùng gần gần như vậy :D

Em không thấy nhiều giá trị gia tăng được tạo ra bởi "nhà thiết kế" trong sản phẩm của mợ Công.

Giá trị đấy, theo em giống như khả năng của họa sỹ sắp xếp các đường nét, mảng khối, màu sắc tạo ra một bức tranh tổng thể. Còn mua thật nhiều đồ đẹp về bày và thêm chút kiến thức về không gian, bố cục, tone màu, phong cách... thì chưa đáng gọi là nhà thiết kế, cũng không đáng với chi phí khủng bỏ ra.

kiensurveyor

Xe tăng
Chủ nhà giàu kiểu gì mà lại thiết kế riêng thi công riêng nhỉ, chỉ nghèo mới có kiểu đấy thôi.
Độc lập là bt mà bác
Thường thì TK kiêm TVGS nó thuận hơn thôi
Ý chí, nhận thức và túi tiền của chủ đầu tư/chủ nhà vẫn đóng vai trò chi phối, thế đấy :D

ubisapro

Xe trâu
Kể ra cái mợ trong clip nuột hơn tí nữa thì trông sẽ ... đỡ xấu @@

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

vnhn

Xe tăng
Nhắc đến bố này là có tranh cãi thì bố ấy đã thành công hơn đứt vô số người rồi. Tuy nhiên có cái chia công năng em thấy nhiều căn khá là ổn, đơn cử như cái căn của cái chị béo này ở Vin riverside, phải nói là quá hay. So với nhiều căn khác trong khu này được review trên youtube thì nó thật sự vượt trội. Còn nói cứ bê nhiều đồ về với đồ đắt tiền thì nhà đẹp e là không chắc. Phối quần áo còn có người gọi là stylish thì đồ đạc trong nhà cũng thế thôi, không đơn giản. So với mấy căn nhà của Võ Trọng Nghĩa hay lâu đài Ninh Bình thì em thà ở nhà TC còn hơn :)). Cái giỏi ở cha này em thấy đó là bắt khách nghe theo mình chứ không phải chủ bảo sao thì thợ vẽ theo vậy. Mà thuyết phục được cái đám khách chi vài chục tỷ làm nhà thì thật sự không đơn giản.

nhuataiche

Xe container
Nhắc đến bố này là có tranh cãi thì bố ấy đã thành công hơn đứt vô số người rồi. Tuy nhiên có cái chia công năng em thấy nhiều căn khá là ổn, đơn cử như cái căn của cái chị béo này ở Vin riverside, phải nói là quá hay. So với nhiều căn khác trong khu này được review trên youtube thì nó thật sự vượt trội. Còn nói cứ bê nhiều đồ về với đồ đắt tiền thì nhà đẹp e là không chắc. Phối quần áo còn có người gọi là stylish thì đồ đạc trong nhà cũng thế thôi, không đơn giản. So với mấy căn nhà của Võ Trọng Nghĩa hay lâu đài Ninh Bình thì em thà ở nhà TC còn hơn :)). Cái giỏi ở cha này em thấy đó là bắt khách nghe theo mình chứ không phải chủ bảo sao thì thợ vẽ theo vậy. Mà thuyết phục được cái đám khách chi vài chục tỷ làm nhà thì thật sự không đơn giản.
Nghĩa là TC giỏi bán hàng chứ chưa chắc đã giỏi thiết kế phải ko bác ? Em cũng đi bán hàng, khía cạnh này thì ko biết bao giờ em mới học TC được.

AnhViVu

Xe điện
Em lại thích Võ Trọng Nghĩa. Nhà rất có xu hướng eco-friendly.
Mà so sánh 2 ông này e thấy cũng khập khiễng, 1 ông là thiết kế cả công trình, 1 ông chỉ chuyên nội thất.

Chym xinh

[Tịch thu bằng lái]
A ấy đâu phải Kts đâu ạ, như Cụ gì ở trên nói đây là cách bày đồ e thấy chính xác nhất. Mà là những đồ A ấy bán ạ :D. Cũng như mình là chủ nhà tự đi chọn đồ nội thất cho căn nhà của mình thôi. Hơn nhau cách phối đồ và sắp xếp sao cho thẩm mĩ, khoa học và tối ưu công năng sử dụng. E thì ko thích gu của a ấy, trông ngồn ngộn bí bách.
TK nội thất chủ yếu là dân mỹ thuật làm, đội ấy hổng phẩy KTS cụ ạ!

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Lắm đồ quá , không hợp gu em .
Em thích nhà đơn giản ít đồ thôi , đánh nhau dễ chạy

Dân miền núi TM

Xe điện
Úp công khai vậy nếu lỡ mồm chê có bị ăn mắng ko nhỉ :D

haisactigon

Xe tải
Em lại thích Võ Trọng Nghĩa. Nhà rất có xu hướng eco-friendly.
Mà so sánh 2 ông này e thấy cũng khập khiễng, 1 ông là thiết kế cả công trình, 1 ông chỉ chuyên nội thất.
Chê được VTN thì ghê rồi. Bọn giải quốc tế ngu quá nhỉ. Ông Nghĩa ở tầm khác bọt rồi

DucHoan

Xe tăng
Thái Công là tầm đẳng cấp đấy, phong cách kiểu sang trọng, cổ điển Châu Âu. Gu hợp những siêu đại gia, yêu giá trị cốt lõi. Nhiều người sẽ ko cảm nhận đc độ tinh tế, như kiểu chê Roll Royce, Mec G xấu vậy

CUONGPN1

Xe máy
Thái Công là tầm đẳng cấp đấy, phong cách kiểu sang trọng, cổ điển Châu Âu. Gu hợp những siêu đại gia, yêu giá trị cốt lõi. Nhiều người sẽ ko cảm nhận đc độ tinh tế, như kiểu chê Roll Royce, Mec G xấu vậy
Tùy thôi Cụ ... em lại thích nhà vườn gỗ thôi ợ ( kia moning ...i10 ) ở vẫn khoái hơn

nhuataiche

Xe container
Em tưởng siêu đại gia yêu tiền chứ nhỉ, yêu giá trị cốt lõi thì đâu cần phải là siêu đại gia mới biết ?

Độ tinh tế của anh Công thì em nghĩ ko khó để cảm nhận lắm. Ví dụ kiết xác như em đây vẫn có thể cảm nhận rất tuyệt vời cái sự tinh tế của 20k mẽo này hay 30k mẽo nọ, còn mấy món như vài trăm k mẽo thì khỏi phải nói, nghe qua là tất cả nơ ron thần kinh rung hết cả chuyển ấy chứ !

Mem0ry

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thái công trước khi về vn cũng có tiếng bên kia rồi. Nó là 1 phong cách tk riêng nó k đi theo số đông. Còn nhiều cụ bảo đánh giá cao tk sửa nhà cũ cho công năng này kia nó là 1 phân khúc riêng, muốn làm đc phân khúc luxury ông k thế mang phong cách tối ưu tận dụng ra được. Giống nhiều cụ so sánh cái áo 500k việt tiến với cái áo cả trăm triệu hàng hiệu. K thể so sánh kiểu như thế đc vì nó quá khập khiễng

Mem0ry

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em tưởng siêu đại gia yêu tiền chứ nhỉ, yêu giá trị cốt lõi thì đâu cần phải là siêu đại gia mới biết ?

Độ tinh tế của anh Công thì em nghĩ ko khó để cảm nhận lắm. Ví dụ kiết xác như em đây vẫn có thể cảm nhận rất tuyệt vời cái sự tinh tế của 20k mẽo này hay 30k mẽo nọ, còn mấy món như vài trăm k mẽo thì khỏi phải nói, nghe qua là tất cả nơ ron thần kinh rung hết cả chuyển ấy chứ !
Kiến trúc châu âu cổ điển vẫn hay dùng đó là 1 phong cách riêng đâu phải ai cũng cảm đc :)) giống mấy bức danh hoạ chả hạn :))