[Funland] Có cụ nào thích thiết kế của bác quách thái công không

harman_kardon

Xe điện
Ông này phải nói là bán hàng được giá cao ngất. Làm biệt thự cho một căn liền kề mà ông ấy thu được 6tr đô. So với cái biệt thự 14tr đô của Mỹ thì mới thấy phục tài bán hàng của ông này.
Cụ đem so biệt thự với chung cư , em cũng đến ạ cụ luôn rồi. BT này chỉ là cái xác nhà, có thêm cái bếp và phòng tắm bình thường. Nó mà nhét các thương hiệu kia vào thì giá nó phải nhảy lên vài triệu đô nữa đấy ạ.( cái bếp này to rộng nhưng ( rẻ tiền ) cỡ 60k là hết date. Nếu bếp xịn phải x 10>> 15 lên. phòng tắm cũng vậy y chang như nhau. ghạch không phải thứ quá đắt tiền. nhìn sơ đoán giá cỡ 40$/m2.
1 cái đèn phale baccarat vớ vẩn giá khủng lắm đấy ạ. em gửi cụ vài link dưới để cụ tham khảo thêm. Với lại phong cách tối giản nó khác hẳn với phong cách lộng lẫy nhiều. Chị Ly này thẩm mỹ hơn nhiều nhiều người trong số chúng ta. đấy là cái gu của riêng chị ý. ( bản thên em cũng không thích ở căn chung cư này ) Cụ mà nhìn cái BT trong Vinhome riverside của chi ý thì sẽ thấy nó tuyệt như nào. TC làm hết đấy, Nhà em bước vào nhà là có sảnh nhỏ, có WC trc nhà ý chang luôn. Vứt pố cái gọi là phong đòn ghánh đi cho nhẹ nợ. Người ta thì lên sao hỏa, mình còn mang bàn khỉ gì đó xem hướng với xem thầy. Cụ tin là em chẳng cúng kiếng gì khi động thổ không :))
https://www.vessiere-cristaux.fr/en/shop-2/?product_cat=lighting-en-baccarat-en&source_id=211&source_tax=product_cat&filter_type-de-luminaires=chandeliers&query_type_type-de-luminaires=or

0000quan

Xe buýt
Trên youtube có hẳn kênh Thái Công TV về công việc của bác này. Nói chung thấy công việc chuyên nghiệp, tiêu diêu. Thiết kế thì thương hiệu khẳng định là quý tộc. rất cao cấp và đắt tiền. Chắc do mình nghèo nên thấy nó xa vời lắm.

Kurumasuki

Xe container
Biệt thự ở VN chỉ là cái Single House ở các nước, nhưng giá lại tương đương với những biệt thự đúng nghĩa lớn gấp 5 lần ở Mỹ.
Chị Công này biết điều đó
Chị cũng biết có ít người biết điều đó
Thế là chị tranh thủ thôi, ở bên Đức thì chị ko có đất diễn, nhưng ở đây thì chị chưa có ai cạnh tranh.

ngu ngơ

Xe điện
Biệt thự ở VN chỉ là cái Single House ở các nước, nhưng giá lại tương đương với những biệt thự đúng nghĩa lớn gấp 5 lần ở Mỹ.
Chị Công này biết điều đó
Chị cũng biết có ít người biết điều đó
Thế là chị tranh thủ thôi, ở bên Đức thì chị ko có đất diễn, nhưng ở đây thì chị chưa có ai cạnh tranh.
TC được biết đến khi HTV phối hợp làm chương trình nâng tầm cs. Xuất phát là dân thời trang nên phong cách cũng từ thời trang mang qua, độc lạ và tiện dụng.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Láu

Xe điện
Nếu để bày đồ cho sang, độc và lạ e nghĩ đầy cụ trên này có thể bày đc, miễn là có tiền, chả cần đến Thái Công

30xx1631

Xe điện
Hàng hiệu thì phải đắt tiền. Toàn đồ hiệu nên giá cao là phải rồi. TC được cái tài giỏi ở khả năng bán đồ nội thất nên tất cả các nhà TC thiết kế đều đồ rời mang về sắp đặt.

1. Cách chia công năng của phòng phải nói là cực hợp lý. Cái nhà tắm -toilet share cửa của tập 1 gọi là Jack n Jill bathrooom tức là nhà mà chật thì 2 anh e có thể share nhau khu tắm hoặc khu wc qua 2 cửa mở khác nhau. Đọc FB của 1 cụ kts chê cái này e thấy ko phục. Xem cách bố trí công năng ở những căn biệt thự ở video khác cực đỉnh.

2. Tuy nhiên Gu thiết kế thì đơn điệu và giống nhau vì chỉ suốt ngày bán đồ nhập của mấy hãng về. Và đặc biệt có tài “thuốc” chủ nhà chi tiền vào những thứ Ko cần thiết. đèn Baccarat thì cần gì phải treo trong toilet chỗ wc. Cần gì phải bộ rửa tay cả nghìn usd. Cụ TC lạm dụng việc business bán đồ nên cái gì cũng nhét vào khiến không gian bị rối.

Trên sàn diễn chỉ có 1 vedette còn lại tất cả người mẫu khác chỉ là phụ hoa thì mới tôn được nhân vật chính. Còn nhà của TC tất cả đều là vedette hết nên sẽ ko thấy đẹp nữa Vì ko có điểm nhấn. Tất cả chỉ phục vụ việc ông ý bán đồ. Bán 1 cái bàn hơn trăm ngàn usd, thì bố ý kể 1 câu chuyện marketing là bố í đi pháp vào 1 tiệm có cái bàn bán 4 triệu eur rồi có ông mua về đặt trước 1 bức tranh 100 triệu eur nên cái bàn 4 tr chỉ bằng 4% giá trị của bức tranh kia nên chẳng có gì là đắt. Có 1 tập bà Ly có kêu ca thì ông ý bảo mặc cả làm gì cho nó kém sang.

có 3 điều học hỏi được là: cách chia công năng cực đỉnh. Khả năng truyền thông và khả năng áp đặt khách hàng mua hàng giá cao mà ko dám phàn nàn.

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Đẹp xấu nó tùy mắt, mà mỗi mắt nó hình thành từ cách gieo vào đầu bằng cách thức nào đó ( văn hoá địa phương, quảng cáo, sự lặp lại vv). Đối vs ng thích chị này, nó là đẹp, là đẳng cấp quý sờ tộc ( đã đc gieo). Còn Đối vs em nó cũng chỉ đẹp tương đương cái nhà trọ hổ lốn " quen mắt" của em :)) .tất cả chỉ là tưởng tượng.

cmyk77

Xe điện
Mới đầu chưa biết xem có vẻ dẫn dụ bài bản có vẻ hay hay xem vài số sau thấy nhàm vẫn dập y cách xắp đặt, chủ yếu lăng xê mấy cái đồ nhập gọi là cao cấp để chăn gà mà lại toàn gà béo thơm. Đến clip anh ấy ấy hun bạn trai trên bãi biển là em hãi quá từ bỏ xem luôn

New layer

Xe tải
Kiến trúc sư, Nội thất sư ở VN nhiều như lợn con. Những người đã từng đi Tây Âu Á để tham khảo tích luỹ văn hoá phong cách nội thất khắp thế giới cũng không ít mà sao có mỗi ông này được đánh giá cao nhỉ?

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Không dành cho dân ít tiền. Khó so sánh vì nó đắt quá. Cho 1 ông kiến trúc sư 1 số tiền như vậy chưa chắc họ đã làm kém hơn. Chị này sắp xếp nội thất gọn gàng. Giờ 5 hòn bi ve xếp ngăn nắp chắc cũng không đẹp bằng 5 vien kim cương đổ bừa lên bàn
Kim cương đổ ra nó tự biết xếp chỗ để lấp lánh =)) chứ bi ve đổ ra khéo tự lăn mịa vào góc tủ

cưỡi chổi

Xe lăn
Phong cách của cụ này là hướng đến đối tượng giàu nhưng phải thượng lưu, quý tộc. Chứ giàu kiểu trọc phú thì có thể thừa tiền để làm nhưng có duy trì được hay không mới quan trọng

tunglam28062009

Xe tăng
E đồ rằng nhiều cụ và cả e ở đây chưa có cái gọi là trải nghiệm ở ks 5 sao trên thế giới. Nhưng ông Thái Công này đã từng ở rất nhiều ks 5 sao, từng ăn rất nhiều nhà hàng Michelin. Độ thẩm và gu thì hơn nhiều ae mình.
Tất nhiên là họ chỉ hướng đến 1 nhóm khách nhất định. Nhưng là khách thuộc nhóm siêu giàu ở VN rồi. (Ví dụ: Có lẽ tính riêng đất xây cái dự án Park villa chắc cũng cả ngàn tỉ rồi, mà cũng chỉ là nhà ở cho gia đình...) ng có tiền họ ko ngu đâu 😂
Sao cụ nghĩ trên này it người đc trải nghiệm ks 5sao. Trên này hóa ra toàn Grab với phụ hồ thật à
Nó không phù hợp với người nghèo, người trung lưu, người giàu. Nó chỉ phù hợp với người siêu giàu thôi. Và em đoán chắc đến 99,99% người trên đây chẳng có mấy ai đc gọi là giàu , trong đó tính cả em.
Nhưng , để mà đi và thấy , nhìn ngắm cũng chẳng có mấy ai cả. Nên suy nghĩ vẫn là câu chuyện của con ếch với bầu trời của nó. Phong cách có rất nhiều. mỗi người 1 gu khác nhau. Bản thân em cũng ghét bày nhiều đồ trong nhà, cũng không thích lắm trong căn hộ của chị Ly này. Nhưng nó là 1 phong cách của con người có con mắt thẩm mỹ khác mình thôi.
TC không phải là 1 KTS , anh ta là người thiết kế nội thất. Còn KTS của VN mình đa số toàn tào lao. Thiết kế nhà đử thứ phong cách hầm bà làng . Ngu nhất là xộc thẳng là vào phòng khách. thứ mà các nc trong EU không bao giờ đc phép làm như vậy. Đây là nói về những căn nhà lớn, Nhà ống dt nhỏ không tính, vì có muốn cũng chẳng làm nổi. Ngay như trong khu vinhomes riverside đã thể hiện rõ nhất.
Cái mà TC thiết kế không dành cho số đông. Nó thuộc số rất ít trên trái đất này. TC làm đc điều mà không 1 ông VN nào làm đc tính đến thời điểm này. Vi có ông nào biết quái gì đâu. tiền đâu để mà biết và hiểu chứ. muốn biết, muốn hiểu thì phải đc hưởng thụ và thâm nhập vào cuộc sống của giới giàu có . Ngay cả các nc giàu có còn rất hiếm , cả nc đc vài điểm bán những món hàng mà TC bán. chứ đừng nói ở VN , Như vậy làm sao mà hiểu cho nổi nó là cái gì.
TC rất giỏi trong khâu bán hàng giá cao cho khách hàng mà khách hàng ko dám phàn nàn thôi cụ ạ. Ý tưởng công năng có cái j khác lạ đột phá đâu. Tóm lại đẹp xấu tùy khẩu vị mỗi người thôi cụ ơi. TC mà giỏi thì đã nổi từ bên đức rồi

nhuataiche

Xe container
Cơ bản là em ko thích sống trong kho hàng hoá, em thích không gian thoáng đãng hơn ! Nên em ko hiểu được những người chất đầy đồ đạc trong nhà đến nỗi căn biệt thự chỉ còn những lối đi bé tí !

TuanAnh5665

Xe máy
thiết kế của bác thái công rất đẹp, có cái để đáp ứng vẻ đẹp đó là tiền tỉ, nên em không thấy nó đẹp nữa =)))))))))))

Huudung_qh5

Đi bộ
Sản phẩm của Thái Công không giành cho người giàu mà phải là siêu giàu. Chị Ly này là chủ của sân golf Xuân Thành Hà Tĩnh.
Người giàu họ không có ngu đâu các cụ

Oteconde

Xe buýt
Hàng hiệu thì phải đắt tiền. Toàn đồ hiệu nên giá cao là phải rồi. TC được cái tài giỏi ở khả năng bán đồ nội thất nên tất cả các nhà TC thiết kế đều đồ rời mang về sắp đặt.

1. Cách chia công năng của phòng phải nói là cực hợp lý. Cái nhà tắm -toilet share cửa của tập 1 gọi là Jack n Jill bathrooom tức là nhà mà chật thì 2 anh e có thể share nhau khu tắm hoặc khu wc qua 2 cửa mở khác nhau. Đọc FB của 1 cụ kts chê cái này e thấy ko phục. Xem cách bố trí công năng ở những căn biệt thự ở video khác cực đỉnh.

2. Tuy nhiên Gu thiết kế thì đơn điệu và giống nhau vì chỉ suốt ngày bán đồ nhập của mấy hãng về. Và đặc biệt có tài “thuốc” chủ nhà chi tiền vào những thứ Ko cần thiết. đèn Baccarat thì cần gì phải treo trong toilet chỗ wc. Cần gì phải bộ rửa tay cả nghìn usd. Cụ TC lạm dụng việc business bán đồ nên cái gì cũng nhét vào khiến không gian bị rối.

Trên sàn diễn chỉ có 1 vedette còn lại tất cả người mẫu khác chỉ là phụ hoa thì mới tôn được nhân vật chính. Còn nhà của TC tất cả đều là vedette hết nên sẽ ko thấy đẹp nữa Vì ko có điểm nhấn. Tất cả chỉ phục vụ việc ông ý bán đồ. Bán 1 cái bàn hơn trăm ngàn usd, thì bố ý kể 1 câu chuyện marketing là bố í đi pháp vào 1 tiệm có cái bàn bán 4 triệu eur rồi có ông mua về đặt trước 1 bức tranh 100 triệu eur nên cái bàn 4 tr chỉ bằng 4% giá trị của bức tranh kia nên chẳng có gì là đắt. Có 1 tập bà Ly có kêu ca thì ông ý bảo mặc cả làm gì cho nó kém sang.

có 3 điều học hỏi được là: cách chia công năng cực đỉnh. Khả năng truyền thông và khả năng áp đặt khách hàng mua hàng giá cao mà ko dám phàn nàn.
Đa phần chúng ta đi phán xét người khác mà, đâu có hiểu như cụ đâu.
Em thấy khách của Thái Công nó hội tụ đủ 3 yếu tố: Có tiền, có trí tuệ, và có thẩm mỹ.
Muốn thuốc hoặc áp đặt khách này không đơn giản, nếu không muốn nói là không thể.
Vì ông ấy bán cho người Việt, nên ông ấy thường hướng đến những đồ màu Vàng, lấp lánh, nên chúng ta cảm thấy hơi sến sến một tí. Cái này do khách hàng thôi. Chứ nhìn nhà ông ấy cực hiện đại, sang, đẹp và không hề sến tí nào đâu...
Những người chê Thái Công chưa xem kênh của ông ấy nên ko hiểu thôi, chứ nhiều công trình rất phóng khoáng, hợp lý và đẳng cấp. cái Pool Villa với cái Park Villa tổng tiền có khi tầm 50-100tr đô la mỹ. Khiếp hồn.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Em lông dân nên xem mấy phút thấy anh đeo kính đi giầy lên thảm là em thôi chả xem nữa :)):)):))