[Funland] Có cụ nào thích thiết kế của bác quách thái công không

CUONGPN1

Xe máy
Em cũng xem mấy cái trên youtube của Thím Công này . bác này dân Việt kiều Đức .. về Vn mở cty để làm ... tuy nhiên em thấy hím ý ship đồ nội thất về bán mới siêu lợi nhuận còn tiền vẽ hoặc thiết kế đáng bao nhiêu đâu .. em ko thích

1.25 ton

Xe điện
Em lại thấy là đẳng cấp thật sự ạ, so với với nội thất mấy quả lâu đài ngàn tỷ như dưới đây, thì đúng là công với quạ.
Em mà có tiền em cũng thuê chị Công này thiết kế nội thất. :))

Ô tô điên

Xe tăng
Em có xem qua vài video của TC, thì thấy là có nhiều điểm khá là hợp lý trong thiết kế về tính tiện ích.

xebetong

Xe container
Đọc e thấy chê thì nhiều hơn khen, nhưng có hàng trăm ngàn kts có mấy ai đc nhận đc khách hàng cao cấp như Thái Công.
Để đc như thế thì uy tín của họ là rất cao
Các cao thủ khác họ không lên sóng thôi
Bên em làm nhà mẫu biệt thự triệu $, thì list nhà thầu setup nội thất kiểu shoping dài ngoằng, nhưng không có bác này
Nhưng mà làm nhà giàu nhiều truyện buồn cười lắm, ví dụ có dự án nhà mẫu chuyển đồ đạc vào thì dùng tời bằng dây thừng để kéo hàng lên, xong rồi em kts thấy sợi dây thừng còn buông thõng ở ban công thì tiện tay quấn vào lan can, thế là sang phương án đại trà thì sợi dây thừng lọt vào BOQ, bên thi công báo giá cũng được duyệt và chuyển thành sản phẩm hoàn thiện :)

Anh/chị Công này sắp xếp nội thất khá ổn, nhìn rất thuận mắt.
Còn về tiện ích sử dụng thì mình phải sống trực tiếp ở đó 1 thời gian thì mới biết được

wanderersg

Xe tăng
E đồ rằng nhiều cụ và cả e ở đây chưa có cái gọi là trải nghiệm ở ks 5 sao trên thế giới. Nhưng ông Thái Công này đã từng ở rất nhiều ks 5 sao, từng ăn rất nhiều nhà hàng Michelin.
5 sao thế giới khác gì với 5 sao của mấy tập đoàn quoc té tieu chuan va quản ly ở vn vậy cụ? Ko lẽ amanoi,sixense hay jw marriot hay sheraton , intercontinetal cũng ko bằng? Mà hote 5 sao ở cũng rẻ chứ có đắt gì đâu nếu ko fai mấy phong president. Thue Hotel 5* còn ko mắc bằng resort vì là phòng chứ ko như resort villas.

Kurumasuki

Xe container
Người đồng tính thường có biệt tài ăn nói.
Chị này chuyên bán hàng cao cấp cho người giàu mới nổi và muốn thể hiện, chứ người giàu có gia thế lâu đời họ có cách riêng.

kiensurveyor

Xe tăng
Cụ này xâu bít, thiết kế nội thất cho dân xâu bít là chuẩn mà
Đẹp-xấu để NTK và thân chủ tự oánh giá với nhau thôi, tiền của mình đâu ơ kìa
Thiết kế của TC đây:

Thực tế thì như thế này

blackhole1

Xe tăng
Em cũng xem vài clip thì thấy gu của cha nội này là nhà dùng rất nhiều đồ trang trí mang hơi hướng châu âu hơi cổ điển , xem đúng là học được khá nhiều cái hay về bố trí riêng tư hay sự tiện lợi
Và cái đặc biệt là đồ hắn bán rất đắt và nếu theo gu của hắn ( bắt buộc ) thì ngôi nhà phải nhét rất nhiều đồ và có những thứ chẳng để làm gì giá cũng vài chục ngàn .

Latte

Xe tăng
Trên phương diện người xem em có nhận xét:
1- Đồ nội thất mà bác này bán độ hoàn thiện và chất lượng có lẽ không phải bàn vì tiền cao nhất ngưởng , cái này người có nhiều tiền chắc cũng khó ưua mặt được họ khi thuyết phục được họ bỏ tiền ra mua.
2- Về ý tưởng thiết kế và Decor thì không có gì đặc sắc và đặc biệt không phù hợp với khí hậu nhiệt đới. Bác này rất thích kiểu gout như làm cửa bí mật, giấy dán tường... Cái này em cảm thấy khá bí bách.
KTS ở Việt Nam có rất nhiều có ý tưởng táo bạo tạo sự khác biệt chứ không bị mono tone như phong cách của bác TC này.
3- Bác này khá lý thuyết sách vở về tiêu chuẩn sống, ăn mặc ect ect.. nên cảm giác luôn phải cố gồng mình lên thể hiện chứ chưa được tự nhiện như của những quý tộc gộc Châu Âu khi mà mọi thứ nó ăn sâu vào hơi thở.
4-Chị chủ nhà có vẻ xởi lởi nhưng vẫn hơi xuồng xã , vẫn chưa hết được sự phô trương bản năng.
Bác này tóm lại phù hợp với entry level bước chân vào thế giới tinh hoa, gặp bác Quang1970 trên này còn học nhiều về kiến thức tổng hợp.

Anita Emi

Xe điện
Hàng hiệu thì phải đắt tiền. Toàn đồ hiệu nên giá cao là phải rồi. TC được cái tài giỏi ở khả năng bán đồ nội thất nên tất cả các nhà TC thiết kế đều đồ rời mang về sắp đặt.

1. Cách chia công năng của phòng phải nói là cực hợp lý. Cái nhà tắm -toilet share cửa của tập 1 gọi là Jack n Jill bathrooom tức là nhà mà chật thì 2 anh e có thể share nhau khu tắm hoặc khu wc qua 2 cửa mở khác nhau. Đọc FB của 1 cụ kts chê cái này e thấy ko phục. Xem cách bố trí công năng ở những căn biệt thự ở video khác cực đỉnh.

2. Tuy nhiên Gu thiết kế thì đơn điệu và giống nhau vì chỉ suốt ngày bán đồ nhập của mấy hãng về. Và đặc biệt có tài “thuốc” chủ nhà chi tiền vào những thứ Ko cần thiết. đèn Baccarat thì cần gì phải treo trong toilet chỗ wc. Cần gì phải bộ rửa tay cả nghìn usd. Cụ TC lạm dụng việc business bán đồ nên cái gì cũng nhét vào khiến không gian bị rối.

Trên sàn diễn chỉ có 1 vedette còn lại tất cả người mẫu khác chỉ là phụ hoa thì mới tôn được nhân vật chính. Còn nhà của TC tất cả đều là vedette hết nên sẽ ko thấy đẹp nữa Vì ko có điểm nhấn. Tất cả chỉ phục vụ việc ông ý bán đồ. Bán 1 cái bàn hơn trăm ngàn usd, thì bố ý kể 1 câu chuyện marketing là bố í đi pháp vào 1 tiệm có cái bàn bán 4 triệu eur rồi có ông mua về đặt trước 1 bức tranh 100 triệu eur nên cái bàn 4 tr chỉ bằng 4% giá trị của bức tranh kia nên chẳng có gì là đắt. Có 1 tập bà Ly có kêu ca thì ông ý bảo mặc cả làm gì cho nó kém sang.

có 3 điều học hỏi được là: cách chia công năng cực đỉnh. Khả năng truyền thông và khả năng áp đặt khách hàng mua hàng giá cao mà ko dám phàn nàn.
Chia công năng thì em thấy không phục lắm, vì đều là những ý tưởng khá là kinh điển trong thiết kế rồi chứ không phải là cái gì đặc sắc mợ Công nghĩ ra. Thêm nữa là mợ ấy toàn làm nhà to thì cũng dễ, chứ bảo làm nhà 20m2 mà cái gì cũng có, lại thoáng mát sạch sẽ cảm giác như 40m2 thì em mới gọi là cực đỉnh ;))

Những điểm khác em hoàn toàn đồng ý với cụ. Làm truyền thông quá tốt, đánh vào tâm lý giới siêu giàu học làm sang.

Mua đủ thứ đồ đắt tiền về nhồi nhét nên không thấy có điểm nhấn hay ấn tượng đặc biệt gì mà chỉ thấy bừa bộn, thừa thãi những thứ xa xỉ.

nhuataiche

Xe container
Sản phẩm của Thái Công không giành cho người giàu mà phải là siêu giàu. Chị Ly này là chủ của sân golf Xuân Thành Hà Tĩnh.
Người giàu họ không có ngu đâu các cụ
Người giàu rõ là ko ngu về mặt kinh doanh rồi. Nhưng những cái khác thì chưa chắc đâu !

nhuataiche

Xe container
Chia công năng thì em thấy không phục lắm, vì đều là những ý tưởng khá là kinh điển trong thiết kế rồi chứ không phải là cái gì đặc sắc mợ Công nghĩ ra. Thêm nữa là mợ ấy toàn làm nhà to thì cũng dễ, chứ bảo làm nhà 20m2 mà cái gì cũng có, lại thoáng mát sạch sẽ cảm giác như 40m2 thì em mới gọi là cực đỉnh ;))

Những điểm khác em hoàn toàn đồng ý với cụ. Làm truyền thông quá tốt, đánh vào tâm lý giới siêu giàu học làm sang.

Mua đủ thứ đồ đắt tiền về nhồi nhét nên không thấy có điểm nhấn hay ấn tượng đặc biệt gì mà chỉ thấy bừa bộn, thừa thãi những thứ xa xỉ.
Nói nôm na là trừ vẻ đẹp của tiền tấn thì ko còn giá trị mỹ thuật gì khác, phải ko bác ?

a5audi

[Tịch thu bằng lái]
Cái phòng ở clip trang 1 có tắm bồn và chậu rửa hình chữ nhật góc cạnh to quá. Diện tích phòng không rộng mà nhét lắm thứ to kềnh vào. Mỗi người một cách tính toán, chứ phòng tắm phải đủ rộng, có say nôn mửa, không bò nổi vào giường, lăn kềnh ra ngủ tạm.

1.25 ton

Xe điện
Cái phòng ở clip trang 1 có tắm bồn và chậu rửa hình chữ nhật góc cạnh to quá. Diện tích phòng không rộng mà nhét lắm thứ to kềnh vào. Mỗi người một cách tính toán, chứ phòng tắm phải đủ rộng, có say nôn mửa, không bò nổi vào giường, lăn kềnh ra ngủ tạm.
ở một góc độ khác, em thấy phòng ngủ rộng mà chả bày biện gì thì ban đêm ngủ lại cảm thấy rất lạnh.

gnor

Xe buýt
Sản phẩm của Thái Công không giành cho người giàu mà phải là siêu giàu. Chị Ly này là chủ của sân golf Xuân Thành Hà Tĩnh.
Người giàu họ không có ngu đâu các cụ
Nhưng không phải cứ giàu là chân lý, là chuẩn mực! :P

Visser III

Xe tăng
Cụ này xâu bít, thiết kế nội thất cho dân xâu bít là chuẩn mà
Đẹp-xấu để NTK và thân chủ tự oánh giá với nhau thôi, tiền của mình đâu ơ kìa
Thiết kế của TC đây:
View attachment 5945847
Thực tế thì như thế này
View attachment 5945845
Thế thì cụ chưa xem hết rồi.bên TC chỉ thiết kế và bán nội thất cho căn này thôi.còn đâu là chủ nhà thuê người thi công.hơn nữa công trình vẫn đang làm,ta chưa thể vội đánh giá.

30xx1631

Xe điện
Đa phần chúng ta đi phán xét người khác mà, đâu có hiểu như cụ đâu.
Em thấy khách của Thái Công nó hội tụ đủ 3 yếu tố: Có tiền, có trí tuệ, và có thẩm mỹ.
Muốn thuốc hoặc áp đặt khách này không đơn giản, nếu không muốn nói là không thể.
Vì ông ấy bán cho người Việt, nên ông ấy thường hướng đến những đồ màu Vàng, lấp lánh, nên chúng ta cảm thấy hơi sến sến một tí. Cái này do khách hàng thôi. Chứ nhìn nhà ông ấy cực hiện đại, sang, đẹp và không hề sến tí nào đâu...
Những người chê Thái Công chưa xem kênh của ông ấy nên ko hiểu thôi, chứ nhiều công trình rất phóng khoáng, hợp lý và đẳng cấp. cái Pool Villa với cái Park Villa tổng tiền có khi tầm 50-100tr đô la mỹ. Khiếp hồn.
Cái Park Villa cực kỳ đỉnh cao

chia công năng xem nhiều clip khác nữa cụ ah. E thấy nhiều cái đẹp và hợp lý (tất nhiên e Ko phải có nghề) ví dụ như cái bar của gia đình có nghĩ thêm cửa đi riêng cho người pha chế tránh đi lại qua mặt khách. Hay cái rạp chiếu phim trong nhà cũng quá đẹp. Có căn quán PUB quận 1 cũng thấy đẹp đấy ah. Tất nhiên cụ nói chuẩn chỉ phù hợp với những người nhiều $ và đất rộng. Thì họ có tệp khách hàng riêng. A ý cũng là người có tài nhưng bản chất Ko phải là KTS nên cũng ko phải cái gì cũng phù hợp.

cristianphuc323

Đi bộ
bác thái công này thiết kế rất đẹp, nhưng cũng không phải phong cách của em lắm, có thể do em chưa đến tầm đó, nhưng như em đề cao sự đơn giản và không gian thoáng nhiều ánh sáng là được, quan trọng nhất là vậy