[Funland] Có cụ nào thích thiết kế của bác quách thái công không

vnhn

Xe tăng
Chuẩn rồi, đây chính là vấn đề.

Mình có tí hiểu biết về cafe và mình thấy không ổn lắm, vậy nếu mình có thêm hiểu biết về những thứ khác liệu có phát hiện thêm các vấn đề khác không.

Ví dụ gắn kim cương vào đèn chùm Điện Quang, mạ vàng cho loa Sony, xây bệ cẩm thạch cho bồn cầu Toto... để biến chúng thành sản phẩm xa xỉ ;))
Trước em làm ở cty XNK cũ, LV là khách hàng quen thuộc của bên em. Những lô hàng của LV thi thoảng lại có mặt hàng là bìa đánh dấu sách, móc chìa khóa... Toàn những thứ chả có cái quái gì như cái đánh dấu sách thì lấy tấm bìa nhỏ cũng được, thế mà chỉ cần gắn thêm cái chữ LV vào là nó cũng thành tiền triệu luôn. Có những thứ thật khó hiểu.

tantran2020

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung ai ở tầm nào thì thưởng thức cuộc sống ở tầm đó, chứ người nghèo nhận xét cách sống của ngưòi giàu thì cũng giống như nông dân nói nhạc giao hưởng nghe như đống hổ lốn, phải Bolero mới đỉnh :D.

cadan

Xe container
Nói thì lơ lớ nửa tây nửa ta, nghe lợm bỏ mẹ. Ông là phải gọi là người sắp đồ, chứ ko phải dân thiết kế
Công nhận

Homnay e mới bật tiếng

Đúng đoạn chàng tư vấn săp xêp sach trong tủ. Đọc tên tài tử Alan Delon là Đờ loong

Chỉnh sửa cuối:

cadan

Xe container
Vâng, cụ hoàn toàn đúng, uống cái gì: nước vối, nước lọc hay G7 là gu của mỗi người. Làm một cái ấm tích mạ vàng, cái ủ ấm đặt LV làm để hãm chè xanh cũng đc. Nhưng đừng gán cho nó cái từ Tinh Tế, sang chảnh.
Gan ngỗng béo hay lòng lợn chấm mắm tôm đều có cái ngon của nó, có vị trí của nó nhưng đừng đổi chỗ cho nhau là được.

Nói chung ai ở tầm nào thì thưởng thức cuộc sống ở tầm đó, chứ người nghèo nhận xét cách sống của ngưòi giàu thì cũng giống như nông dân nói nhạc giao hưởng nghe như đống hổ lốn, phải Bolero mới đỉnh :D.
Bỗng dưng em nhớ tới đoạn văn này

Truyện: Cuốn Theo Chiều Gió - Margaret Mitchell
Chương 49.2

Mới từ số không ngoi lên, hoàn toàn thiếu tự tin,họ lại càng lo sao tỏ ra tao nhã và không dám nổi nóng và vặc lại, sợ bị coi là không ra dáng phu nhân. Bằng mọi giá, họ phải là những bậc nói chuyện, ta hẳn sẽ ngỡ là họ không có chân cẳng, không có chức năng tự nhiên gì hoặc mù tịt về thế giới độc ác xấu xa này. Hẳn không ai có thể nghĩ rằng cái cô nàng Britjêt Flahơti với làn da trắng ngần bất chấp ánh nắng mặt trời, với giọng Ailen đặc sệt, đã ăn cắp toàn bộ tiền dành dụm cất giấu của ông bố để trốn sang Mỹ làm hầu phòng trong một khách sạn ở Niu Yoocs. Và, cứ quan sát cái u uất kiểu liễu yếu đào tơ của Xiliviơ Conninhtơn ( trước kia là Xêiđi Bel ) và Mêimi Bát, hẳn không ai ngờ là ả thứ nhất đã lớn lên ở tầng trên cái tửu điếm của cha ả ở Bâuơri ( 1 ) và hầu bàn vào những lúc đông khách, còn mụ thứ hai theo người ta nói, đã xuất thân từ một nhà thồ do chính chồng mụ làm chủ. Phải, giờ đây, họ đã là những con người yểu điệu thanh tân, có nơi có chốn đàng hoàng, yên ổn.

Cánh đàn ông, mặc dầu làm ra tiền, học những cung cách mới khó khăn hơn hoặc kém kiên nhẫn hơn trước những đòi hỏi của lớp quí tộc mới. Họ uống đẫy rượu trong những buổi tiệc, thường có một vài ông khách ở lại đêm ngoài dự kiến. Họ không uống như các bạn nam của Xcarlett thời con gái. Họ trở nên u mê, đần độn, xấu xí hoặc tục tĩu. Hơn nữa, dù nàng có đặt bao nhiêu ống nhổ lù lù trước mặt họ,bao giờ những sáng hôm sau, các tấm thảm cũng hoen đầy nước bã thuốc.

cadan

Xe container
Bỗng dưng em nhớ tới đoạn văn này

Truyện: Cuốn Theo Chiều Gió - Margaret Mitchell
Chương 49.2

Mới từ số không ngoi lên, hoàn toàn thiếu tự tin,họ lại càng lo sao tỏ ra tao nhã và không dám nổi nóng và vặc lại, sợ bị coi là không ra dáng phu nhân. Bằng mọi giá, họ phải là những bậc nói chuyện, ta hẳn sẽ ngỡ là họ không có chân cẳng, không có chức năng tự nhiên gì hoặc mù tịt về thế giới độc ác xấu xa này. Hẳn không ai có thể nghĩ rằng cái cô nàng Britjêt Flahơti với làn da trắng ngần bất chấp ánh nắng mặt trời, với giọng Ailen đặc sệt, đã ăn cắp toàn bộ tiền dành dụm cất giấu của ông bố để trốn sang Mỹ làm hầu phòng trong một khách sạn ở Niu Yoocs. Và, cứ quan sát cái u uất kiểu liễu yếu đào tơ của Xiliviơ Conninhtơn ( trước kia là Xêiđi Bel ) và Mêimi Bát, hẳn không ai ngờ là ả thứ nhất đã lớn lên ở tầng trên cái tửu điếm của cha ả ở Bâuơri ( 1 ) và hầu bàn vào những lúc đông khách, còn mụ thứ hai theo người ta nói, đã xuất thân từ một nhà thồ do chính chồng mụ làm chủ. Phải, giờ đây, họ đã là những con người yểu điệu thanh tân, có nơi có chốn đàng hoàng, yên ổn.

Cánh đàn ông, mặc dầu làm ra tiền, học những cung cách mới khó khăn hơn hoặc kém kiên nhẫn hơn trước những đòi hỏi của lớp quí tộc mới. Họ uống đẫy rượu trong những buổi tiệc, thường có một vài ông khách ở lại đêm ngoài dự kiến. Họ không uống như các bạn nam của Xcarlett thời con gái. Họ trở nên u mê, đần độn, xấu xí hoặc tục tĩu. Hơn nữa, dù nàng có đặt bao nhiêu ống nhổ lù lù trước mặt họ,bao giờ những sáng hôm sau, các tấm thảm cũng hoen đầy nước bã thuốc.
Chẳng phải VN đang ở giai đoạn làm giàu giống như Mỹ 160 năm trước đó sao

Và để thực sự từ giàu chuỷên tới sang

Và thực sự giàu sang

Thì luôn cần thoigian

...

"Không hề xấu hổ về cách làm giàu của mình, chàng cứ đương nhiên coi như họ cũng không biết xấu hổ về bước khởi nghiệp của họ và chẳng mấy khi bỏ lỡ cơ hội nhắc đến những vấn đề mà theo sự thỏa thuận chung, ai nấy đều thấy nên lờ đi cho lịch sự.

Không ai lường được lúc nào chàng có thể vừa nhấp nháp một li rượu " pân " vừa nhận xét bằng một giọng hòa nhã: " Raf này, giá tôi tinh khôn một chút thì tôi đã bắt chước anh kiếm tiền bằng cách bán các cổ phần mỏ vàng cho đám cô nhi quả phụ thay vì vượt rào phong tỏa. Như vậy an toàn hơn nhiều ". " À, Bill, tôi thấy là anh có đôi ngựa mới. Bán được mấy nghìn cổ phiếu nữa về những tuyến đường sắt trên giấy hả? Làm ăn khá đấy, chàng trai trẻ!". " Xin chúc mừng anh thầu được cái hợp đồng ấy với Nhà nước, Êimôx. Tiếc cái là anh phải đấm mõm nhiều người mới giành được".

tantran2020

[Tịch thu bằng lái]
Vậy thì 100% các cụ ở đây không ai biết sang là gì... vì bố mẹ các cụ toàn nông dân cả thôi chứ , vậy mà nhận xét như đúng rồi ý =)))))

Fall&Rise

[Tịch thu bằng lái]
Cô ơi, mọi người tất cả đều đang tranh luận một cách rất lịch sự. Nên cô cũng biết tiết chế từ ngữ một tí nhỉ. Hơn nữa thành viên trong này cũng không đủ tiền và là đối tượng tiềm năng để phải seeder đâu.
Còn thì người ta trọc phú hay không, mình cũng không tiếp xúc thậm chí còn không được đến gần khoảng cách 100m để mà có thể nhận xét hay miệt thị người ta như thế.Còn có nhiều thứ mình không biết về họ, thậm chí các phong cách thiết kế baroque, art nouveau, bauhaus, neo rồi các kiểu, ở đây tám mươi phần trăm các bác còn chả nắm được, thì cớ gì lại đi miệt thị họ như vậy.
Mợ biết em là đếu ai mà dám chê em. Mấy thằng dởm đời học tí mứt của tây bê về hít hà rồi khen thơm, tự đánh bóng bản thân mình qua những cái clip khoe tiền khoe giàu, giỏi sao ở tây mà bóc lột chúng nó đem tiền về Việt Nam xây dựng XHCN, lọ mọ la liếm đám nhà giàu mới nổi bằng tham nhũng chính sách để kiếm sống qua ngày làm gì. Hay mợ cũng là đám nhà giàu mới nổi nên động lòng hả mợ?

harman_kardon

Xe điện
đều mệ, xít đơ của TC phải mò vào tận OF chăn gà thì nước non mẹ gì! Em chỉ có hai chữ dành cho thím TC này, "trọc phú"!
Cụ nghĩ thiển cận quá, em nói rất thật và chân thành đấy cụ ạ. Team TC nào mà phải mò vào đây chăn gà =)). 1 Bộ bàn ghế ăn thôi nó gần 2 tỷ rồi , Vào đây gạ OF mua sao trời ơi là trời. Cụ nghĩ nó là hàng Ikea hổ lốn cho người nghèo ah =))

Fall&Rise

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nghĩ thiển cận quá, em nói rất thật và chân thành đấy cụ ạ. Team TC nào mà phải mò vào đây chăn gà =)). 1 Bộ bàn ghế ăn thôi nó gần 2 tỷ rồi , Vào đây gạ OF mua sao trời ơi là trời. Cụ nghĩ nó là hàng Ikea hổ lốn cho người nghèo ah =))
Nếu không phải chăn gà thì thím cứ bỏ qua bài của em đi thím. OF này ngọa hổ tàng long và cả ngọa chó tàng bò. N! tỷ cũng có nhưng xít đing mà thô kiểu cho nhỡ tay quá nhiều mì chính thì 1 xu teng cũng chả được mà còn phản tác dụng. Bộ bàn ghế giá trị thật đôi ba trăm triệu lùa được chỉ cần 1 con gà đôi tỷ thì buôn gì cho lại! Trọc phú mới hấp thụ được cái gọi là thiết kế của hĩm!

Visser III

Xe tăng
Vậy thì 100% các cụ ở đây không ai biết sang là gì... vì bố mẹ các cụ toàn nông dân cả thôi chứ , vậy mà nhận xét như đúng rồi ý =)))))
Cụ có thể nói rõ hơn được không.hẳn là cụ là người cõi trên hay có siêu năng lực nên mới phán xanh rờn như thế

tantran2020

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có thể nói rõ hơn được không.hẳn là cụ là người cõi trên hay có siêu năng lực nên mới phán xanh rờn như thế
À là tôi trả lời cho cái post của cụ gì ở trên nói nước Mỹ mất 160 năm xây dựng gì đó, để thành giàu thành sang... Việt Nam mới mấy chục năm nên làm gì có ai biết sang là gì!

a5audi

[Tịch thu bằng lái]
Nông dân vùng biển được ăn nước mắm cốt còn sang hơn cả triệu dân ăn mấy loại mắm pha chạy quảng cáo vtv.

harman_kardon

Xe điện
Nếu không phải chăn gà thì thím cứ bỏ qua bài của em đi thím. OF này ngọa hổ tàng long và cả ngọa chó tàng bò. N! tỷ cũng có nhưng xít đing mà thô kiểu cho nhỡ tay quá nhiều mì chính thì 1 xu teng cũng chả được mà còn phản tác dụng. Bộ bàn ghế giá trị thật đôi ba trăm triệu lùa được chỉ cần 1 con gà đôi tỷ thì buôn gì cho lại! Trọc phú mới hấp thụ được cái gọi là thiết kế của hĩm!
Đấy là cụ chưa bh đc nhìn thấy, đc rờ tận tay nên có suy nghĩ vậy. Vài trăm củ nào mà dám sờ vào đc nó. Nói thêm cho cụ hiểu là mình nên có cái nhìn khác. Cái cụ nhìn thấy nó còn rất hạn chế. 1 bộ giá tại NN bán hiệu hơi sang tý giá bán cho người tiêu dùng cũng cỡ 400 , 500 củ rồi.chỉ vậy thôi nhưng cụ đã mua nổi hay chưa mà biết ? Chứ đừng nói những hiệu siêu sang dành cho giới thượng lưu cụ ạ. chưa kể thuế nhập khẩu 30% cộng tiền vận chuyển.
Cụ nói chuyện có vẻ cay cú với người giàu thì phải. Mình không bằng họ thì mình nên cố gắng vươn lên. thay vì thấy giàu thì ghét, hèn thì khinh. như vậy không nên. Cụ chắc cũng xắp 50 rồi, tuổi này nên tiết chế sân si lại.
Chứ ngọa hổ với tàng tàng cái gì ở đây ? 1 DĐ ảo, vài trăm nghìn thành viên. Có người giàu kẻ nghèo. Bàn luận cuộc sống với nhau. sao cứ phải tỏ vẻ này nọ làm gì.
Em chưa đủ tuổi để dùng và mua những món đó. Nhưng em luôn ước ao có ngày bằng họ. Mua đc những món đó về hưởng thụ cuộc sống. chứ tuyệt đối chả dám khinh khi cho rằng họ là giàu mới nổi, trọc phú này kia. Cụ có suy nghĩ như vậy là không nên và không hay chút nào cả. Mà nói thật nhé. Bất kỳ 1 ai cũng muốn trở thành Người giàu mới nổi đấy. Kể cả là cụ luôn :)

harman_kardon

Xe điện
Trước em làm ở cty XNK cũ, LV là khách hàng quen thuộc của bên em. Những lô hàng của LV thi thoảng lại có mặt hàng là bìa đánh dấu sách, móc chìa khóa... Toàn những thứ chả có cái quái gì như cái đánh dấu sách thì lấy tấm bìa nhỏ cũng được, thế mà chỉ cần gắn thêm cái chữ LV vào là nó cũng thành tiền triệu luôn. Có những thứ thật khó hiểu.
Nó là giá trị thương hiệu mà cụ. Cụ ra sân bay NN đeo đồ thương hiệu LV rởm nó phạt cho ói máu luôn. Ngày trc Người VN tại đức bán bộ thể thao Adidas dởm. nó mò vào tận kho bắt. ra tòa phạt 500 / bộ.

jazzzzz

Xe lăn
Đấy là cụ chưa bh đc nhìn thấy, đc rờ tận tay nên có suy nghĩ vậy. Vài trăm củ nào mà dám sờ vào đc nó. Nói thêm cho cụ hiểu là mình nên có cái nhìn khác. Cái cụ nhìn thấy nó còn rất hạn chế. 1 bộ giá tại NN bán hiệu hơi sang tý giá bán cho người tiêu dùng cũng cỡ 400 , 500 củ rồi.chỉ vậy thôi nhưng cụ đã mua nổi hay chưa mà biết ? Chứ đừng nói những hiệu siêu sang dành cho giới thượng lưu cụ ạ. chưa kể thuế nhập khẩu 30% cộng tiền vận chuyển.
Cụ nói chuyện có vẻ cay cú với người giàu thì phải. Mình không bằng họ thì mình nên cố gắng vươn lên. thay vì thấy giàu thì ghét, hèn thì khinh. như vậy không nên. Cụ chắc cũng xắp 50 rồi, tuổi này nên tiết chế sân si lại.
Chứ ngọa hổ với tàng tàng cái gì ở đây ? 1 DĐ ảo, vài trăm nghìn thành viên. Có người giàu kẻ nghèo. Bàn luận cuộc sống với nhau. sao cứ phải tỏ vẻ này nọ làm gì.
Em chưa đủ tuổi để dùng và mua những món đó. Nhưng em luôn ước ao có ngày bằng họ. Mua đc những món đó về hưởng thụ cuộc sống. chứ tuyệt đối chả dám khinh khi cho rằng họ là giàu mới nổi, trọc phú này kia. Cụ có suy nghĩ như vậy là không nên và không hay chút nào cả. Mà nói thật nhé. Bất kỳ 1 ai cũng muốn trở thành Người giàu mới nổi đấy. Kể cả là cụ luôn :)
Sài đồ mắc tiền chưa chắc đã là hưởng thụ cuộc sống đâu cụ.
Nhà em chắt chiu mua đc bộ sofa da hịn về phải tống khứ ngay lũ mèo yêu quý nuôi mấy năm. Nhiều lúc nằm coi tivi nhớ chúng nó đến bần thần cả người, chả nhẽ lại đổi sang bộ nỉ thô.

tantran2020

[Tịch thu bằng lái]
Bất kỳ 1 ai cũng muốn trở thành Người giàu mới nổi đấy. Kể cả là cụ luôn :)
Đúng vậy. Mình ước mình có vài chục triệu USD trong tay để thấy cái gì hay hay, trông bắt mắt, giá vài K hay vài chục K USD, thích là mua ngay, chứ hơi đâu cân đo đong đếm xem mua 1 món đồ có đúng giá trị "cốt lõi" không.
Mua cái máy cà phê về lại còn lo mua loại cà phê gì để uống xứng tiền mua cái máy nữa thì giàu để làm gì?

harman_kardon

Xe điện
Đồ toàn nhập khẩu châu âu thì lấy đâu ra rẻ hả cụ :))
Hôm trước em vào chơi nhà 1 anh bạn ở Ciputra mà ngồi trên cái sofa tầm hơn 2 tỷ đã vãi linh hồn rồi

Cụ vào trả lời cho cụ Fall&Rise xem cái cảm giác bộ Sofa trên 2 tỷ nó giá trị ra sao. có phải là giàu mới nổi hay trọc văn phú không hộ em cái :)). Người ta phải đổ mồ hôi sôi nước mắt. quên ăn quên ngủ bạc tóc trọc cả đầu mới kiếm ra đồng tiền mà suy nghĩ như vậy thật là lạ. Nhờ có những người giàu có, XH này mới phát triển đc. không thì cứ gọi là quay về thời ăn bo bo gạo hẩm. nhà nào con gà không dám chặt. lông chờ đến tối dấu dưới bịch rác đem đổ. không nó vu cho là tiểu tư sản, đến khám nhà thì bỏ bu :))

Fall&Rise

[Tịch thu bằng lái]
Mợ có vẻ say sưa ở thớt này nhể, mợ kể giúp em xem ở Việt Nam này thế nào là giới thượng lưu cho em mở mắt ra với. Em toàn ngồi chõng tre nên chả biết ngồi bộ bàn ghế giá bạc nhạc cỡ nửa tỷ có sang cái đuýt lên được tý nào không.

Em chả cay cú với người giàu nếu đó là người làm ra đồng tiền bằng trí óc và sức lao động của mình, tuy nhiên ở Việt Nam này, người mà có thể vứt đánh toẹt cả triệu đô cho một tay tự xưng là nhà thiết kế dẩm dít, thể hiện độ sang chảnh bằng giá tiền sắp đặt nội thất cho mình mà không phải là một người thực sự học hành tử tế, hiểu được thê nào là nghệ thuật thiết kế thì chắc chắn đó chỉ là đám trọc phú cụ nhé.

Mợ chưa đủ tuổi thì mợ bi bô ít thôi, giọng của mợ trong những bài trước mới thực sự là giọng khinh người. Con người cách mạng, CNXH là phải mơ đến những giá trị cao sang, vì nhân dân, vì đất nước mà dâng hiến hi sinh chứ đâu lại chỉ vì con cá chột nưa mà suy đồi lệch lạc tư tưởng chính trị chỉ mơ được trở thành nhà giàu mới nổi như mợ, nhỉ! Mợ vơ đũa cả bó hơi nhiều đấy!

harman_kardon

Xe điện
Sài đồ mắc tiền chưa chắc đã là hưởng thụ cuộc sống đâu cụ.
Nhà em chắt chiu mua đc bộ sofa da hịn về phải tống khứ ngay lũ mèo yêu quý nuôi mấy năm. Nhiều lúc nằm coi tivi nhớ chúng nó đến bần thần cả người, chả nhẽ lại đổi sang bộ nỉ thô.
Đấy là cụ chưa hiểu đặc tính của con mèo ra sao. Bản thân em cũng bị rồi, nó cào cho bộ salon da như ghẻ tầu phải đem vứ rác. Nhưng khi mình hiểu đặc tính của nó thì không còn nữa. Cụ mua cái cột quấn dây, 2,,3 cái là xong thôi. tha hồ cho nó giũa móng vuốt đấy . Cũng như chó, trc 1 năm tuổi nên mua cục gân bò khô cho nó gặm. ko nó chơi sạch giày dép chân bàn ghế.