[Funland] Có cụ nào thích thiết kế của bác quách thái công không

jazzzzz

Xe lăn
Đấy là cụ chưa hiểu đặc tính của con mèo ra sao. Bản thân em cũng bị rồi, nó cào cho bộ salon da như ghẻ tầu phải đem vứ rác. Nhưng khi mình hiểu đặc tính của nó thì không còn nữa. Cụ mua cái cột quấn dây, 2,,3 cái là xong thôi. tha hồ cho nó giũa móng vuốt đấy . Cũng như chó, trc 1 năm tuổi nên mua cục gân bò khô cho nó gặm. ko nó chơi sạch giày dép chân bàn ghế.
Nhà 3 tầng, tầng nào cug có nhà, cột, bóng...đủ thứ đồ chơi nhưng nó thik sofa hơn.
Công viêc yêu thích nhất của nó là nằm trên sofa và tát con chó mỗi lúc đi qua.

harman_kardon

Xe điện
Mợ có vẻ say sưa ở thớt này nhể, mợ kể giúp em xem ở Việt Nam này thế nào là giới thượng lưu cho em mở mắt ra với. Em toàn ngồi chõng tre nên chả biết ngồi bộ bàn ghế giá bạc nhạc cỡ nửa tỷ có sang cái đuýt lên được tý nào không.

Em chả cay cú với người giàu nếu đó là người làm ra đồng tiền bằng trí óc và sức lao động của mình, tuy nhiên ở Việt Nam này, người mà có thể vứt đánh toẹt cả triệu đô cho một tay tự xưng là nhà thiết kế dẩm dít, thể hiện độ sang chảnh bằng giá tiền sắp đặt nội thất cho mình mà không phải là một người thực sự học hành tử tế, hiểu được thê nào là nghệ thuật thiết kế thì chắc chắn đó chỉ là đám trọc phú cụ nhé.

Mợ chưa đủ tuổi thì mợ bi bô ít thôi, giọng của mợ trong những bài trước mới thực sự là giọng khinh người. Con người cách mạng, CNXH là phải mơ đến những giá trị cao sang, vì nhân dân, vì đất nước mà dâng hiến hi sinh chứ đâu lại chỉ vì con cá chột nưa mà suy đồi lệch lạc tư tưởng chính trị chỉ mơ được trở thành nhà giàu mới nổi như mợ, nhỉ! Mợ vơ đũa cả bó hơi nhiều đấy!
Vâng vậy tiễn Thím đi làm cách mệnh xây dựng XHCN của Thím. em không dám đụng đến thứ cao sang quyền quý như vậy đâu =)) Tuổi em đến đâu, thím chưa đủ tư cách đánh giá. và câu này em đặc biệt chỉ dành riêng cho Thím. Thím vào chợ , tìm mua những thứ em bỏ đi, hay đem cho người ta đấy. Câu này em đặc biệt dành cho Thím, chứ người khác thì ko bh dám. dù cho họ chỉ ngồi trên chiếu rách em cũng tôn trọng.
Còn Thím dâng hiến đc cái gì cho dân tộc, cho đất nc nhiều bằng ai mà kẻ cả khiếp quá. nghe mà muốn nổi da gà

harman_kardon

Xe điện
Nhà 3 tầng, tầng nào cug có nhà, cột, bóng...đủ thứ đồ chơi nhưng nó thik sofa hơn.
Công viêc yêu thích nhất của nó là nằm trên sofa và tát con chó mỗi lúc đi qua.
Hiện nay em ko nuôi con mèo hay chó trong nhà. Nhưng mấy chục năm nhà em luôn luôn nuôi chúng. Cụ cố gắng rèn luyện sẽ có kết quả thôi. Em ôm mèo ngủ từ khi có 3 tuổi. yêu và chơi với mèo chó nhiều nên hiểu chúng cũng ko ít. Bộ sofa da của em nó tan nát khi mới mua về đc 3 tuần. dùng cố đc gần 1 năm thì bỏ đi. trong thời gian đó rình táng cho vài trận mới sợ. Em còn luyện chó mèo ăn chung 1 tô, mèo ăn trc , chó đứng cạnh ăn sau 5 phút. Cứ cái roi bên cạnh vút vào mông là biết thân biết phận ngay.

alceste

Xe điện
Đồ toàn nhập khẩu châu âu thì lấy đâu ra rẻ hả cụ :))
Hôm trước em vào chơi nhà 1 anh bạn ở Ciputra mà ngồi trên cái sofa tầm hơn 2 tỷ đã vãi linh hồn rồi

giống hôm trước em đi qua showrom của Euro Asia mới mở ở T-place. Thích cái ghế Archibald của Poltrona Frau, đúng kiểu mình đang tìm ghế để đọc sách, bạn sale cứ bảo chị ngồi thử đi. Chị đã định ngồi xuống rồi, xong lại cẩn thận nhìn cái giá, 450M, ôi! Thế là mặc cho thằng em mời thế nào, mình cũng nhất định ko ngồi, nhỡ có xước một vết bằng móng tay kiến mình cũng ko mua được. Về tò mò mở ra tra thử, bên kia cũng tầm 12,500 eur, chưa có đôn nữa. Nên giá bên mình về 450M là đúng rồi.
Công nhận đồ xịn sờ rât sướng, mặt bàn bằng đá nhưng nó sờ rất ấm tay, ko có cảm giác lạnh lẽo, da ghế thì mềm mịn như bơ, ko tì vết, cảm giác sờ vào rất sướng, nói chung so với các loại sofa dứoi trăm triệu hay bày ở IMA, Kenli hay BTM thì đúng là so cú với công. Giống như bọn em phụ nữ, sờ cái túi của Salvatore hay Chanel Dior, Prada (ngày xưa, h túi Prada chán) cảm giác và sự mịn màng, chất liệu và đường nét nó sẽ khác LYN hay Charles and Keith rất rất nhiều. Nên nói chung, ko phải dạy người giàu tiên tiền đâu, chỉ sợ mình hem có tiền để tiêu, chứ có tiền, thừa sức tìm hiểu và lựa chọn thôi.

alceste

Xe điện
Nếu không phải chăn gà thì thím cứ bỏ qua bài của em đi thím. OF này ngọa hổ tàng long và cả ngọa chó tàng bò. N! tỷ cũng có nhưng xít đing mà thô kiểu cho nhỡ tay quá nhiều mì chính thì 1 xu teng cũng chả được mà còn phản tác dụng. Bộ bàn ghế giá trị thật đôi ba trăm triệu lùa được chỉ cần 1 con gà đôi tỷ thì buôn gì cho lại! Trọc phú mới hấp thụ được cái gọi là thiết kế của hĩm!
thực ra cụ nói chuyện có văn hoá hơn chắc mọi người tranh luận nhưng sẽ vẫn tôn trọng cụ được. Ai cũng có thể có ý kiến dù ngược chiều nhưng cứ phát biểu và chửi bậy vung vãi thì ko ai tôn trọng đươcj
Muốn biết nó khác nhau ntn, mai mơi cụ qua Lý Thường kiệt hay Nguyễn Thái Học tự trải nghiệm là rõ nhất xem có đúng đôi ba trăm triệu không.
Đùa, nội thất luxury mua ở Outlet Ý cũng ko có giá đôi ba trăm triệu đâu cụ ơi.

harman_kardon

Xe điện
thực ra cụ nói chuyện có văn hoá hơn chắc mọi người tranh luận nhưng sẽ vẫn tôn trọng cụ được. Ai cũng có thể có ý kiến dù ngược chiều nhưng cứ phát biểu và chửi bậy vung vãi thì ko ai tôn trọng đươcj
Muốn biết nó khác nhau ntn, mai mơi cụ qua Lý Thường kiệt hay Nguyễn Thái Học tự trải nghiệm là rõ nhất xem có đúng đôi ba trăm triệu không.
Đùa, nội thất luxury mua ở Outlet Ý cũng ko có giá đôi ba trăm triệu đâu cụ ơi.
Chúng ta gặp đúng ông ( Thần....) rồi , Những kẻ như này không đóng góp kiến thức cho DD , nhưng phá đám gây gổ thì nhiều.

langtoilangtoi

Xe điện
đều mệ, xít đơ của TC phải mò vào tận OF chăn gà thì nước non mẹ gì! Em chỉ có hai chữ dành cho thím TC này, "trọc phú"!
Cụ có thể gợi ý cho em những người thiết kế mà cụ ưng không, e có dự tính chuẩn bị làm nên cũng tham khảo các cụ ?

cadan

Xe container
À là tôi trả lời cho cái post của cụ gì ở trên nói nước Mỹ mất 160 năm xây dựng gì đó, để thành giàu thành sang... Việt Nam mới mấy chục năm nên làm gì có ai biết sang là gì!
cụ hiểu nhầm ý của đoạn trich tiểu thuyêt

Đọc kỹ sẽ thấy, ở thời nào cũng có đám nhà giàu mới nổi lên nhờ thời thế,

Có tiền rồi thì khao khat tiếp theo là chen chân vào xã hội thuọng lưu sang trọng

song chen chân vào rồi thì bản thân họ có sang trọng hay ko thìluôn cần thgian

Kurumasuki

Xe container

Có tiền rồi thì khao khat tiếp theo là chen chân vào xã hội thuọng lưu sang trọng

Mỗi thời một chuẩn
Ngưu tầm ngưu mã tầm mã
Mới nổi thì chơi với mới nổi
Tự phê thôi kệ đi

Fall&Rise

[Tịch thu bằng lái]
Trong lúc nhưn dưn một nắng hai sương trồng từ hạt thóc, quả cà chua, mớ rau, nuôi từ con cá còi suy dinh dưỡng tới con tôm bơm rau câu để xuất khẩu kiếm từng đô la lẻ cho đất nước thì đám trọc phú bê một thằng hoạ sĩ chuyên vẽ vời kiêm thuết kế dả da kèm chuyên gia chơi dàn hai phai lên đầu hít hà. Suy đồi tư tưởng, tha hoá về bản lĩnh chính trị, xa rời chủ nghĩa cách mạng yêu nước thương nòi là đây chứ đâu.

Đám trọc phú không thèm đếm xỉa đến nỗi gian truân của nhưn dân trong lúc bệnh dịch cô vít cô veo hoành hành, bác grab mòn chai mông đuýt cần mẫn thực hiện nhiệm vụ vừa đối ngoại vừa đối nội hợp tác kinh tế quốc tế thông qua từng cuốc xe thì chúng lại phí phạm vung vãi hàng triệu đô chỉ để thoả mãn cái thú xang suỵn mỵn mượt thông qua so xánh độ mướt của da héc mẹt với độ nhuyễn của túi shạc lí kẹt.

Chia sẻ kiến thức trọc phú, trưởng giả học làm sang khoe mẽ, khoe của mà vẫn lòi ra cái gốc em mít em na, nay lên trưởng giả em là ma dy (a). Đám trọc phú này có ngồi bộ bàn ghế 2 tỷ, khoác lên mình tấm áo la cột ngàn đô, khoác cái túi lờ vê trăm triệu, ở cái nhà thuê thằng thợ sắp đặt lừa nhồi nhét những thứ gọi là sang chảnh thượng lưu bằng cái giá cắt cổ thông qua sự bơm vá , đánh vào sự tự ti sĩ diện của đám giàu xổi chộp giật được vài đồng nhờ sự bốn lạng của đố chệ thì cũng ếu sang chảnh lên, quý xờ tộc lên được.

Mở mồm ra là sang trọng thượng lưu, giơ chưn lên ngửi xem hết mùi bùn chưa mà lắm nhọt! Sự sang trọng, thượng lưu đến từ trí tuệ, học vấn, và phải mất thời gian như ly rượu muốn ngon, phải ủ trong hầm lặng lẽ ít nhất vài chục năm ròng, không phải đo bằng tiền, nhé! Trọc phú thì ngồi xa lông mười tỷ vẫn là A-lan đờ “bù” loong, không thể tinh tế hơn được. Đem ra phơi nắng như này chỉ có dấm, ếu có rượu và ếu bao giờ thành rượu được, 2k VND nửa lít, nhé!

Chỉnh sửa cuối:

cadan

Xe container
Bỗng dưng e lại nhớ ra VTP đã viêt cách đây ngót 1 thế kỷ

Cũng một thời chuyển từ Xh cũ sang mới và một lớp người giàu mọc lên

- Nói chuyện mỹ thuật với bình dân thì thật phí lời!

- Không! Không! ngài là nhà báo, ngài phải nâng bình dân lên cái nghĩa vụ hiểu biết mỹ thuật mới được. Tôi, tôi là một nhà mỹ thuật, tôi đã hy sinh cả một cuộc đời của tôi rồi!

...
Người này lại sốt sắng nói tiếp:

- Chỉ vì trình độ thấp kém của xã hội mà anh em nghệ sĩ chúng tôi phải quay về làm cái việc cải cách y phục nữ là món mỹ thuật dễ hiểu nhất. Bao giờ cả xã hội này biết thưởng thức vẻ đẹp về... bộ đùi của người đàn bà thì mới hiểu giá trị của những bức vẽ khoả thân và do thế, mới hiểu nổi những món mỹ thuật tối cao.

cadan

Xe container
Bỗng dưng e lại nhớ ra VTP đã viêt cách đây ngót 1 thế kỷ

Cũng một thời chuyển từ Xh cũ sang mới và một lớp người giàu mọc lên

- Nói chuyện mỹ thuật với bình dân thì thật phí lời!

- Không! Không! ngài là nhà báo, ngài phải nâng bình dân lên cái nghĩa vụ hiểu biết mỹ thuật mới được. Tôi, tôi là một nhà mỹ thuật, tôi đã hy sinh cả một cuộc đời của tôi rồi!

...
Người này lại sốt sắng nói tiếp:

- Chỉ vì trình độ thấp kém của xã hội mà anh em nghệ sĩ chúng tôi phải quay về làm cái việc cải cách y phục nữ là món mỹ thuật dễ hiểu nhất. Bao giờ cả xã hội này biết thưởng thức vẻ đẹp về... bộ đùi của người đàn bà thì mới hiểu giá trị của những bức vẽ khoả thân và do thế, mới hiểu nổi những món mỹ thuật tối cao.
Vũ Trọng Phụng quả là tài, tiên đoán truoc 100 năm sau XH sẽ vẫn na ná

Lúc ấy nhà mỹ thuật và nhà làm báo cũng đều nghe ngóng. Ông nhà báo nói ngay:

- Dễ coi lắm thưa bà! Nếu bà mặc bộ này thì không còn một người đàn ông nào lại không chạy theo bà như chạy theo những cô gái ngây thơ!

Nhà mỹ thuật thêm:

- Chinh phục! Tôi đã phải đặt tên là Chinh phục!

Bà khách lại nói:

-Quần với áo mà đến thế thì chả còn... che đậy gì được mấy tí.

Nhà mỹ thuật lại cãi:

- Thưa bà, những nguyên tắc về y phục đã thay đổi. Chúng tối mà có thể chế ra kiểu này cũng là vì theo cái quan niệm y phục của các nhà thợ may lớn ở Tây phương. Quần áo để tô điểm, để làm tăng sắc đẹp, chứ không phải để che đậy. Bao giờ... bao giờ mà y phục tiến bộ đến cực điểm đi đến chỗ tận thiện tận mỹ, thì nghĩa là y phục phải không còn... che đậy cái gì của người đàn bà nữa!”

Fall&Rise

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có thể gợi ý cho em những người thiết kế mà cụ ưng không, e có dự tính chuẩn bị làm nên cũng tham khảo các cụ ?
Em ở nhà tranh mái lá, chả ưng ai cả với chạy xe ôm toét mýt lấy đâu tiền đâu mà xang xuỵn mịn mượt thuê thiết kế da, múa rìu qua mắt kiểm lâm cụ lại mắng cho. Cụ công tắc mấy mự mấy thím đăng bài dài dài phía trên ấy cụ, các mự các thím ấy sẵn sàng chia sẻ kiến thức với cụ đấy cụ ạ!

Fall&Rise

[Tịch thu bằng lái]
Vâng vậy tiễn Thím đi làm cách mệnh xây dựng XHCN của Thím. em không dám đụng đến thứ cao sang quyền quý như vậy đâu =)) Tuổi em đến đâu, thím chưa đủ tư cách đánh giá. và câu này em đặc biệt chỉ dành riêng cho Thím. Thím vào chợ , tìm mua những thứ em bỏ đi, hay đem cho người ta đấy. Câu này em đặc biệt dành cho Thím, chứ người khác thì ko bh dám. dù cho họ chỉ ngồi trên chiếu rách em cũng tôn trọng.
Còn Thím dâng hiến đc cái gì cho dân tộc, cho đất nc nhiều bằng ai mà kẻ cả khiếp quá. nghe mà muốn nổi da gà
Mệ nhà quê ra tỉnh này còn khoe sang chảnh bằng mấy thứ rác rưởi thanh lí trên chợ nữa chứ! Khoe cái gì cho nó thể hiện được sự sang xuỵn mịn mượt đê, kể cả não nữa, có tí tiền vung vít như đúng rồi, coi người khác như rẻ rách liệu thím có thành thượng lưu sang chảnh không? Về tu dưỡng đạo đức đi, đồng chí đang lệch lạc đi theo con đường ăn chươi hưởng thụ xa rời lý tưởng của nhân dân, đất nước rồi đấy!

archmoc

Xe tải
Câu chủ đề của thớt liên quan đến ”thiết kế”
Thiết kế là việc rộng và sâu hơn nhiều so với sắp đồ & trang trí. Về thiết kế thì TC chưa có thứ hạng gì ở VN cả, chưa nói quốc tế (Ít nhất về thành tích hay chứng nhận hay tạo chí chuyên ngành - chưa thấy có). Còn về sản phẩm thực tế (mà E có thấy qua 1 vài hình ảnh) thì nó cũng không có gì đặc sắc cả (Chỉ nhìn qua 1 vài hình ảnh đã có thể có đc đánh giá khá khá rồi - còn video thì ngó tý tẹo- video nó mang tính film nhiều hơn)
Các chuyện khác E ko có ý kiến.

Chỉnh sửa cuối:

joyride

Xe điện
Nhà em ít xiền, ko bình luận ạ.

3rd

[Tịch thu bằng lái]
Đẹp, sang.

minhvmu

Xe buýt
Suy đồi là đây chứ là đâu! Nhạt phai tư tưởng, lệch lạc bản lĩnh chính trị! Trong lúc nhân dân, đất nước đang ngày đêm học tập, lao động sản xuất để đưa đất nước tiến kịp với bạn bè năm châu, có những kẻ suy đồi chỉ biết ăn chơi hưởng thụ. Bị chửi là xít đơ, là trọc phú là nhảy dựng lên như đỉa phải vôi.

Thượng lưu với sang chảnh cái cổn lù gì thế? Không trọc phú thì là gi!
Hy vọng cụ đang còm theo hướng troll một số cụ mợ ở đây 😅😅😅

minhvmu

Xe buýt

Cuộc sống khổ quá cụ nhỉ? Cố gắng vươn lên có được tài sản khủng, nếu tìm hiểu học cách sống quý tộc thì bị coi là trọc phú, còn nếu vẫn giữ nguyên lối sống cũ, căn nhà cũ thì kiếm tiền nhiều để làm gì??? Vậy đội quý tộc lâu đời(sinh ra đã ngậm thìa vàng) kiểu gì cũng giữ được vòng khép kín để thể hiện với đại đa số "đám thấp kém" còn lại trong xã hôi. Sự học thì cái gì cũng vậy, bao giờ cũng sai sót, vấp váp, chưa chỉn chu lúc ban đầu. Tóm lại cái câu "cần hàng trăm năm để học cách sống quý tộc đúng nghĩa" được coi là chuẩn mực cũng đúng nhưng nên mở lòng cho những "trọc phú" có điều kiện học tập nâng cao trong hàng trăm năm đó. Đừng ngồi phán ráo hoảnh 1 câu đó để rồi vỗ đùi đét 1 phát và tự thoả mãn, tâm đắc.