[Funland] Có cụ nào thích thiết kế của bác quách thái công không

Poirot

Xe buýt
Cafe viên nén dù cao cấp đến đâu thì vẫn là instant coffee bác ạ, theo như em biết thì là thế. Bạn em nó đang dùng 1 cái giá 4 triệu của Néscafe.
Cafe viên nén là cafe bột được cho vào viên với liều lượng và lực nén vừa đủ, mục đích để cho ra 1 ly espresso nhanh gọn lẹ chứ không phải là instant coffee đâu. Cụ cứ bảo bạn cụ rạch cái màng của viên nén là thấy cafe bột ở trong.

langtoilangtoi

Xe điện
Theo TK phuong tây thì 9m muốn thêm gara xe hơi là điều không thể cụ ạ. và TK gara nó nằm kề bên của phía trc nhà. Bên em ng ta xây nhà là có cả TK căn nhà để trên trang web. người mua có thể nhìn thấy luôn.
tuy nhiên cụ có thể làm gara hầm với dt 9m mặt bằng
Vâng cảm ơn cụ nhiều nhé !

harman_kardon

Xe điện
Nói trắng ra, bán cái máy pha cafe viên nén chất lượng tầm thường với cái giá trên giời vì nó bọc da, không so sánh được giá cả. Thuyết phục khách sử dụng đồ nội thất của mình bằng cái giá: giá đắt nên nó sang trọng, nâng tầm cuộc sống. Tương tự như cái cafe viên nén, đừng có chê chất lượng tầm thường, cái máy nó bọc da giá trăm củ sao mà tầm thường được. :))
Chính Thái công và Team mang tiền ra làm thước đo cho các thiết kế của bản thân nhưng đi công kích người có ý kiến trái ngược là : coi thường người giàu :)). Quanh đi quẩn lại vẫn là nhấn mình giàu.
Thực ra thì dăm ba cái clip đi ăn nghỉ ở khách sạn 5* nọ kia không biến anh thành kẻ giàu, cũng như bộ áo vest hay cặp kính hiệu sắm cho mỗi nhân viên của Thái công cũng không làm thay đổi được bản chất là toàn bộ team + Thái Công đều là dân không chuyên về thiết kế nội thất, không bằng cấp.

Em vừa xem cái thiết kế cầu thang không chiếu nghỉ (của Thái Công?). Cái này dân kiến trúc nội thất như bạn em là nó phải chuyển bà mẹ chồng sang ở chung cư vì nhà mẹ nó đang ở cũng dạng cầu thang không chiếu nghỉ này. Người già, trẻ em hoặc lỡ trượt chân ngã cầu thang là lăn liên tục, không có chiếu nghỉ để dừng lại, rất nguy hiểm. Nó phải mời mẹ chồng sang chung cư ở để ngừa tai nạn.
Đây là cầu thang nhà em, buộc phải có tay vịn an toàn. Chụp có vẻ hơi dốc, nhưng ko hề dốc. Làm tay vịn như này, sẽ bỏ đc chiếu nghỉ. An toàn cho tất cả, ko riêng gì trẻ già.

TPS

Xe điện
Do TK cả thôi cụ , Cụ làm thêm cái tay vịn bên phải nữa là xong. Còn người già yếu quá thì chỉ còn cách làm thang máy thôi mới tránh đc tai nạn cụ ạ. cầu thang lên xuống luôn phải có tay vịn phía bên phải từ trên xuống. Cái này em gần như không thấy , đó là sai lầm lớn trong TK.
Cái tay vịn không đảm bảo tránh được chuyện tai nạn ngã cầu thang cụ ạ. Cái chiếu nghỉ cầu thang, độ rộng của nó, chiều cao của từng bậc cầu thang, đều có chuẩn cả để đảm bảo con người bước đi không hại khớp, nếu có bị ngã thì lăn tới chiếu nghỉ là dừng và độ rộng cầu thang cũng được tính toán dựa trên kích thước nội thất của căn nhà. Những thứ này được dạy trong trường học.

harman_kardon

Xe điện
Máy đẹp, để trang trí rất tốt. Nhưng thổi lên thành phong cách này nọ thì lố quá !
Nhưng giá bán nó thật sự ko rẻ chứ ko phải làm lố cụ ơi. Cụ có tin là có ng bỏ cả gần 100k eu làm bếp gần như chỉ để ngắm ko :)). XH nó nhiều khác lạ lắm đấy. Em đi làm bếp đc nghe kể mà mắt tròn luôn . Ng tư vấn thiết kế nhún vai nói . XH mà :))

ntvinh1602

Xe buýt
Cái tay vịn không đảm bảo tránh được chuyện tai nạn ngã cầu thang cụ ạ. Cái chiếu nghỉ cầu thang, độ rộng của nó, chiều cao của từng bậc cầu thang, đều có chuẩn cả để đảm bảo con người bước đi không hại khớp, nếu có bị ngã thì lăn tới chiếu nghỉ là dừng và độ rộng cầu thang cũng được tính toán dựa trên kích thước nội thất của căn nhà. Những thứ này được dạy trong trường học.
Nhà có người già cả sợ ngã cầu thang thì một là nên sắp xếp ở dưới lầu. Hai là lắp hệ ghế nâng hạ cầu thang ngồi lên mà lên xuống như bên Tây.

Chứ cứ cầu thang là già cả ngã là đi viện hết. Nhà em mới có cụ 8x ngã ở phòng tắm thôi đã đi bộ xương chậu rồi, nói gì cầu thang =((

Xechaybangcom

Xe điện
Nhà có người già cả sợ ngã cầu thang thì một là nên sắp xếp ở dưới lầu. Hai là lắp hệ ghế nâng hạ cầu thang ngồi lên mà lên xuống như bên Tây.

View attachment 5955201

Chứ cứ cầu thang là già cả ngã là đi viện hết. Nhà em mới có cụ 8x ngã ở phòng tắm thôi đã đi bộ xương chậu rồi, nói gì cầu thang =((
để làm bộ nâng hạ này tốn bao nhiêu tiền cụ ơi? em quan tâm cụ ợ.

Kiev

[Tịch thu bằng lái]
Huy Yves đẹp jai và men lì quá trời, sao lại học làm bóng thông cho anh già thông ass phí quá...hàng này rơi ra chân dài theo cả mớ

nhuataiche

Xe container
Cafe viên nén là cafe bột được cho vào viên với liều lượng và lực nén vừa đủ, mục đích để cho ra 1 ly espresso nhanh gọn lẹ chứ không phải là instant coffee đâu. Cụ cứ bảo bạn cụ rạch cái màng của viên nén là thấy cafe bột ở trong.
Em biết bên trong là cafe bột bác ạ, bạn em có người sản xuất thứ này mà. Nhưng vẫn là instant coffee nếu nâng cao quan điểm một chút.

Em uống cafe khá nhiều, có thời gian thì ra quán ngon, ko có thời gian thì uống cafe 3in1. Thứ nào cũng có ích lợi của nó, em ko chê cái nào cả, chỉ là em ko thích quảng cáo thổi phồng tô vẽ quá mức.

TPS

Xe điện

View attachment 5955201

Vâng cụ, ở đây đang nói chuyện cụ ấy nói chiếu nghỉ cầu thang không quan trọng vì nhà chỉ cao 3m -3.6m. Em nói nó có trong thiết kế để đảm bảo có lăn thì dừng ở chiếu nghỉ, tai nạn nó chả tránh ai đâu ạ. (Cụ ấy nói 3m nhưng em đoán cụ ấy nhầm, nhà thông thường thấp cũng 3.6m, trừ thạch cao ra là còn 3.3m).

datto70

Xe container
Dành cho Siêu giàu, nên chỉ có Siêu giàu mới hiểu.

TPS

Xe điện
Em vẫn thắc mắc về cái máy cafe viên nén, ko hiểu TC đã nghĩ gì. Dĩ nhiên em đồng ý cái chuyện bọc da, nhưng cũng phải chọn cái máy xịn để bọc chứ, ai lại chọn cái máy dùng viên nén ?
Vì cụ Thái công cũng không tinh tế và biết sự khác biệt giữa cafe instant và máy pha cafe xịn. Cụ ấy chỉ khuyên khách hàng có cái vỏ tinh tế là đủ. Bày cái máy pha cf 100 triệu để pha cf instant 4 triệu, phong cách Thái Công ạ? Em nghe khi có khách hỏi về giá là cụ ấy nói ngay tới chất lượng xịn, giá cao. Cái máy pha cf viên nén cũng cùng cách trả lời. Khách không biết, người ta tư vấn gì nghe nấy thì chịu uống cf dở. Khách tới nhà người ta cũng lẩm bẩm trong lòng, ít ai dám nói thẳng.

tantran2020

[Tịch thu bằng lái]
hehe, coffee machine viên nén có ưu điểm là các cụ không phải lau rửa máy mà nó có đường ống nước tự rửa tự thoát. Như vậy bọc da mới được. Còn máy pha cà phê hạt thì phải có khay đựng sữa riêng, và các cụ phải tự tháo lắp lau chùi nó, bọc da rồi nước nôi bắn vào không ổn. Công ty em phải thay cái máy cà phê thường bằng cà phê nén vì chả ai chịu lau rửa máy, sinh ra mất vệ sinh.

Nói chung giới nhà giàu họ cũng hưởng đủ sơn hào hải vị rồi, nhà cửa họ decor vậy cho sang thôi. Nói là họ ko có gu ẩm thực là không đúng đâu, vì họ cũng chả mấy khi có thời gian nấu nướng, máy đó để khi có khách thì mời 1 cốc cà phê, nhanh gọn nhẹ. Nó rất hợp lý chứ ko bất hợp lý như các cụ nghĩ đâu.

langtoilangtoi

Xe điện
Vì cụ Thái công cũng không tinh tế và biết sự khác biệt giữa cafe instant và máy pha cafe xịn. Cụ ấy chỉ khuyên khách hàng có cái vỏ tinh tế là đủ. Bày cái máy pha cf 100 triệu để pha cf instant 4 triệu, phong cách Thái Công ạ? Em nghe khi có khách hỏi về giá là cụ ấy nói ngay tới chất lượng xịn, giá cao. Cái máy pha cf viên nén cũng cùng cách trả lời. Khách không biết, người ta tư vấn gì nghe nấy thì chịu uống cf dở. Khách tới nhà người ta cũng lẩm bẩm trong lòng, ít ai dám nói thẳng.
E có xem 1 video của TC ở VP có 1 máy espresso 2 groups thì phải, còn ở nhà là cái này với giải thích là sáng chỉ vài phút là có cà uống liền, lý do TC nói với trợ lý là máy to kia đun lâu. Chắc TC ko để ý vì nghĩ máy espresso phải là máy to bự như ở VP, ko biết có máy espresso với boiler có vài trăm ml. Còn máy espesso sang xịn hơn cái này thì khá nhiều.

ntvinh1602

Xe buýt
để làm bộ nâng hạ này tốn bao nhiêu tiền cụ ơi? em quan tâm cụ ợ.
Món này em cũng không rõ lắm, trước em ở bển thì có gặp thôi. Tên nó là stair lift, em google qua thấy cũng nhiều bên ở VN cung cấp với nhận thi công, cụ cứ google "stair lift việt nam" rồi liên lạc các bên xem họ báo giá thế nào vì nó còn tùy vào thực địa nhà cụ nữa.

budu2810

[Tịch thu bằng lái]
Cái này e thấy khá hợp lý, nhất là cầu thang, em ko thích quả cầu thang chềnh ềnh giữa nhà, rất chán.
Cụ có mẫu nào cho đất nhà phố rộng 9m sâu 18m không, cho em thảm khảo ý tưởng với. Thanks cụ !
em có cái này na ná,