[Funland] Có cụ nào thích thiết kế của bác quách thái công không

quangsot

Xe lăn
Em nghĩ dân làm kinh doanh hay có câu này hay nè cụ: Sản phẩm của cậu là gì? Nó có gì đặc biệt? Tại sao tôi phải mua hay sd sản phẩm của cậu mà không phải của các nhà cung cấp khác? Trả lời đx câu hỏi này thì có lẽ đã là một thành công rồi phải k cụ?
Hôm rồi em có xem trên Netflix bộ phim “ từ đồng nát tới sự giầu sang” . Bộ phim này nói về gara chuyên độ xe Gotham, đây không phải là gara xuất sắc nhất nước Mỹ nhưng sản phẩm của họ khi mang ra thị trường thì giá của nó phải khác so với những gara khác. Em ấn tượng nhất là từ một cái xe vứt bỏ không han rỉ ngoài bãi nhưng dưới bàn tay họ nó lột xác hoàn toàn và thậm chí còn đẹp hơn cả bản gốc :D . Điều đó chứng tỏ là họ hiểu khách hàng cần gì và họ làm được những gì khác với những người khác.

harman_kardon

Xe điện
Cái này e thấy khá hợp lý, nhất là cầu thang, em ko thích quả cầu thang chềnh ềnh giữa nhà, rất chán.
Cụ có mẫu nào cho đất nhà phố rộng 9m sâu 18m không, cho em thảm khảo ý tưởng với. Thanks cụ !
9m thì thiết kế kiểu này em nghĩ quá tuyệt. thực sự là tối ưu mọi điểm, lại có chỗ để xe, khách ko xộc thẳng vào PK, nhưng WC phải ở cửa ra vào, nếu không sẽ phá sạch TK. CCCM cứ nghĩ mà xem, người ta thì giàu có, chẳng cần biết PT là cái gì cả, Nhà cửa rất tối ưu cho cuộc sống hiện tại. Em đưa bản đầy đủ ở phía dưới, cụ có thể tham khảo thêm. Bản thân em theo đạo phật, nhưng luôn nghĩ mình có đức tin chứ không dị đoan, nó là tà pháp. Tu trúng thành Phật, tu trật thành Ma. em mới học đc câu cày của Du tăng Thích Minh Tánh :)

nhuataiche

Xe container
Nói trắng ra, bán cái máy pha cafe viên nén chất lượng tầm thường với cái giá trên giời vì nó bọc da, không so sánh được giá cả. Thuyết phục khách sử dụng đồ nội thất của mình bằng cái giá: giá đắt nên nó sang trọng, nâng tầm cuộc sống. Tương tự như cái cafe viên nén, đừng có chê chất lượng tầm thường, cái máy nó bọc da giá trăm củ sao mà tầm thường được. :))
Chính Thái công và Team mang tiền ra làm thước đo cho các thiết kế của bản thân nhưng đi công kích người có ý kiến trái ngược là : coi thường người giàu :)). Quanh đi quẩn lại vẫn là nhấn mình giàu.
Thực ra thì dăm ba cái clip đi ăn nghỉ ở khách sạn 5* nọ kia không biến anh thành kẻ giàu, cũng như bộ áo vest hay cặp kính hiệu sắm cho mỗi nhân viên của Thái công cũng không làm thay đổi được bản chất là toàn bộ team + Thái Công đều là dân không chuyên về thiết kế nội thất, không bằng cấp.

Em vừa xem cái thiết kế cầu thang không chiếu nghỉ (của Thái Công?). Cái này dân kiến trúc nội thất như bạn em là nó phải chuyển bà mẹ chồng sang ở chung cư vì nhà mẹ nó đang ở cũng dạng cầu thang không chiếu nghỉ này. Người già, trẻ em hoặc lỡ trượt chân ngã cầu thang là lăn liên tục, không có chiếu nghỉ để dừng lại, rất nguy hiểm. Nó phải mời mẹ chồng sang chung cư ở để ngừa tai nạn.
Em vẫn thắc mắc về cái máy cafe viên nén, ko hiểu TC đã nghĩ gì. Dĩ nhiên em đồng ý cái chuyện bọc da, nhưng cũng phải chọn cái máy xịn để bọc chứ, ai lại chọn cái máy dùng viên nén ?

harman_kardon

Xe điện
Nói trắng ra, bán cái máy pha cafe viên nén chất lượng tầm thường với cái giá trên giời vì nó bọc da, không so sánh được giá cả. Thuyết phục khách sử dụng đồ nội thất của mình bằng cái giá: giá đắt nên nó sang trọng, nâng tầm cuộc sống. Tương tự như cái cafe viên nén, đừng có chê chất lượng tầm thường, cái máy nó bọc da giá trăm củ sao mà tầm thường được. :))
Chính Thái công và Team mang tiền ra làm thước đo cho các thiết kế của bản thân nhưng đi công kích người có ý kiến trái ngược là : coi thường người giàu :)). Quanh đi quẩn lại vẫn là nhấn mình giàu.
Thực ra thì dăm ba cái clip đi ăn nghỉ ở khách sạn 5* nọ kia không biến anh thành kẻ giàu, cũng như bộ áo vest hay cặp kính hiệu sắm cho mỗi nhân viên của Thái công cũng không làm thay đổi được bản chất là toàn bộ team + Thái Công đều là dân không chuyên về thiết kế nội thất, không bằng cấp.

Em vừa xem cái thiết kế cầu thang không chiếu nghỉ (của Thái Công?). Cái này dân kiến trúc nội thất như bạn em là nó phải chuyển bà mẹ chồng sang ở chung cư vì nhà mẹ nó đang ở cũng dạng cầu thang không chiếu nghỉ này. Người già, trẻ em hoặc lỡ trượt chân ngã cầu thang là lăn liên tục, không có chiếu nghỉ để dừng lại, rất nguy hiểm. Nó phải mời mẹ chồng sang chung cư ở để ngừa tai nạn.
Do TK cả thôi cụ , Cụ làm thêm cái tay vịn bên phải nữa là xong. Còn người già yếu quá thì chỉ còn cách làm thang máy thôi mới tránh đc tai nạn cụ ạ. cầu thang lên xuống luôn phải có tay vịn phía bên phải từ trên xuống. Cái này em gần như không thấy , đó là sai lầm lớn trong TK.

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Anh Công làm về thiết kế, tức là ngành có hơi hướng nghệ thuật, nên việc thuận mắt người này không vừa ý người kia là chuyện bình thường. Bởi quan điểm về nghệ thuật mỗi người mỗi khác, nó ảnh hưởng và phụ thuộc vào phông văn hóa, tri thức, tầm nhìn...của mỗi người. Ngay cả trên of này đã có dăm bảy tầng lớp khác nhau rồi, nên quan điểm của các cụ em không có ý kiến.

Riêng có 2 điều em thấy nể anh Công:

1. Công khai chuyện tình cảm, giới tính không giấu diếm.

2. Xây dựng truyền thông cực chất và chuyên nghiệp. Cái này chưa có đơn vị nào về thiết kế nội thất ở VN làm được.

harman_kardon

Xe điện
cụ ơi, bên ta mỗi lần sửa đường thì nhà phải đôn lên gần 1 m. Như vậy với trần cao 2m7 thì sau 2 lần làm đường là tự dưng có hầm cụ nhỉ :D .Đó cũng là lý do vì sao ở VN tầng 1 bao giờ cũng cao và rất cao.
Vâng, đó chính là sự vô đạo đức của kinh doanh, cũng như bất cập của luật pháp. Anh đẩy hàng loạt GĐ người khác vào khốn cảnh mưa nc nó chảy thẳng vào nhà, kệ mẹ chúng nó cốt sao xong vc là đc, Dân mình không đc luật pháp bảo vệ, không biết lên tiếng phản đối. vậy thì đành chịu cho bọn vô đạo đức cắt tiết vặt lông thôi. VD như khi chúng đổ đất đá làm, tất cả kéo nhau ra bắt dừng lại, không cho phép làm kiểu đó, bắt phải xúc lên hay làm theo công nghệ khác. người ta cũng làm đường, đâu có thấy cao vọt lên bh đâu cơ chứ.

harman_kardon

Xe điện
Em vẫn thắc mắc về cái máy cafe viên nén, ko hiểu TC đã nghĩ gì. Dĩ nhiên em đồng ý cái chuyện bọc da, nhưng cũng phải chọn cái máy xịn để bọc chứ, ai lại chọn cái máy dùng viên nén ?
không biết máy này hiệu gì, em tìm phát ra ngay, kể cả cafe viên nén. cũng có thể nó còn có dạng nén cao cấp. em không uống nên mặt này ko hiểu gì hết. Nhưng thiết nghĩ, họ sx ra loại máy đắt tiền này, thì sẽ có loại cafe tương xứng với nó.

langtoilangtoi

Xe điện
9m thì thiết kế kiểu này em nghĩ quá tuyệt. thực sự là tối ưu mọi điểm, lại có chỗ để xe, khách ko xộc thẳng vào PK, nhưng WC phải ở cửa ra vào, nếu không sẽ phá sạch TK. CCCM cứ nghĩ mà xem, người ta thì giàu có, chẳng cần biết PT là cái gì cả, Nhà cửa rất tối ưu cho cuộc sống hiện tại. Em đưa bản đầy đủ ở phía dưới, cụ có thể tham khảo thêm. Bản thân em theo đạo phật, nhưng luôn nghĩ mình có đức tin chứ không dị đoan, nó là tà pháp. Tu trúng thành Phật, tu trật thành Ma. em mới học đc câu cày của Du tăng Thích Minh Tánh :)
Cảm ơn cụ, cụ gửi em tham khảo nhé ! Em cũng vẫn lăn tăn gara 1 xe hay 2 xe ?

Em cũng tìm hiểu về đạo Phật, đặc biệt là từ khi tìm hiểu nhiều về đạo Phật nguyên thủy và xem phim về Đức Phật tổ của Ấn độ thì cũng hiểu ra nhiều điều. Trong suốt quá trình phát triển, ngoài những vị chân tu ra, thì đạo Phật bị lợi dụng nhiều, thậm chí chính trị hóa nó hoặc mưu lợi cá nhân như người ta nói "Dùng đạo tạo đời".

nhuataiche

Xe container
không biết máy này hiệu gì, em tìm phát ra ngay, kể cả cafe viên nén. cũng có thể nó còn có dạng nén cao cấp. em không uống nên mặt này ko hiểu gì hết. Nhưng thiết nghĩ, họ sx ra loại máy đắt tiền này, thì sẽ có loại cafe tương xứng với nó.
Cafe viên nén dù cao cấp đến đâu thì vẫn là instant coffee bác ạ, theo như em biết thì là thế. Bạn em nó đang dùng 1 cái giá 4 triệu của Néscafe.

langtoilangtoi

Xe điện
Em đoán là máy này :

harman_kardon

Xe điện
Cảm ơn cụ, cụ gửi em tham khảo nhé ! Em cũng vẫn lăn tăn gara 1 xe hay 2 xe ?

Em cũng tìm hiểu về đạo Phật, đặc biệt là từ khi tìm hiểu nhiều về đạo Phật nguyên thủy và xem phim về Đức Phật tổ của Ấn độ thì cũng hiểu ra nhiều điều. Trong suốt quá trình phát triển, ngoài những vị chân tu ra, thì đạo Phật bị lợi dụng nhiều, thậm chí chính trị hóa nó hoặc mưu lợi cá nhân như người ta nói "Dùng đạo tạo đời".
Theo TK phuong tây thì 9m muốn thêm gara xe hơi là điều không thể cụ ạ. và TK gara nó nằm kề bên của phía trc nhà. Bên em ng ta xây nhà là có cả TK căn nhà để trên trang web. người mua có thể nhìn thấy luôn.
tuy nhiên cụ có thể làm gara hầm với dt 9m mặt bằng

Coming Soon

Xe tải
Dạng như cái iPhone 1000$ bọc kim cương thành triệu $ thôi chứ lõi có khác gì máy thường đâu :D

harman_kardon

Xe điện
Em đoán là máy này :
Họ thiết kế da bề ngoài, nhưng ruột trong vẫn nguyên thủy, đẹp thì có, nhưng chất lượng không khác gì máy rẻ tiền. Cái này thuộc về công nghệ. mua là chết :))

harman_kardon

Xe điện
Em đoán là máy này :
Mảnh đât của cụ rất đẹp. Cu tham khảo bản đầy đủ của em làm cơ bản cho TK và nêu thêm ý tưởng cho KTS. Ưu tiên tối ưu công năng cho cuộc sống, đừng nên cho cầu thang ở giữa nhà. rất xấu và làm cho cuộc sống của mình khó chịu, bỏ công sức bạc tiền ra xây , rồi vì lý do trời ơi đất hởi ở tận đâu đâu chưa biết có hay ko. Nhưng hậu quả lãnh ngay tức thì , vậy em can cụ luôn.

Anita Emi

Xe điện
Họ thiết kế da bề ngoài, nhưng ruột trong vẫn nguyên thủy, đẹp thì có, nhưng chất lượng không khác gì máy rẻ tiền. Cái này thuộc về công nghệ. mua là chết :))
Bọc cái này chẳng hạn ;))

Không xịn lắm, nhưng ít ra cũng đã từng qua tay David Cameron ;))

nhuataiche

Xe container

ntvinh1602

Xe buýt
Nói chung những cái định tính như thẩm mĩ này thì tùy nhận thức thẩm mĩ của mỗi người thôi, chả có ai chiều được tất cả mọi người cả. Mà nhận thức thẩm mĩ nó còn phụ thuộc nhiều vào tầng lớp xã hội, tôn giáo, văn hóa dân tộc của bản thân. Tây nó ăn dao dĩa nhưng chả ai dám chê người giàu hay nguyên thủ Ấn Độ ăn bốc bằng tay là mất lịch sự.

Cá nhân em thấy quan điểm kiến trúc nội thất của a này có nhiều cái hợp lý em ưng như kiểu hố xí không thông với phòng tắm, cửa chính của nhà không xộc thẳng vào phòng khách... Còn chuyện đồ đạc đắt tiền thì vốn dĩ nó không dành cho mình nên cũng chả quan tâm làm gì, em xem chỉ để ý những cái nào mình có thể ứng dụng được thôi :)