[Funland] Có cụ nào đưa con đi thi Chuyên Ngoại Ngữ bị tắc đường không ạ?

thngaylangthang

Xe ngựa
E hơi ngạc nhiên vì bảng điểm lớp con e đẹp lắm lắm ý. Dù bảng điểm của bạn nào biết của bạn ý
Lão ah, lớp nhóc có 2 nhóc N2, 2 nhóc IE 8.0 chứ ko phải là đạt cả N và IE đâu ah :D

thngaylangthang

Xe ngựa
E biết mà con lão hình như nhật 3 năm nên đạt cả n2 cả 8.0 thì học khổ lắm 🤣 hết mịa nó tuổi teen
Do lão bẩu em ko quan tâm, nên em rủ nhóc cafe, hai ae chém gió lynh tynh ... thôi mừ :D

xeruabo2

Xe điện

xeruabo2

Xe điện

stealth

Xe buýt
Cụ thấy nhiều người VN rất giỏi trong học thuật đúng ko? Nhưng để vươn tầm lên tỷ phú $ đc thế giới công nhận và có phát mh ảnh hưởng đến quá trình phát triển của đất nước và thế giới có mấy người. Thế nên mới nói việc học của người Vn ko ổn tý nào.
Cái sự học của VN vẫn còn xách dép cho thế giới, vậy thì cụ nghĩ chúng ta đòi gây ảnh hưởng cái gì? Giỏi nhất mang quốc tịch VN là ông Châu thì cũng do Tây nó dạy từ khi bỏ bỉm. Cụ nghĩ VN nhiều người giỏi học thuật, nói thật chứ so với người ta, ít về số lượng và rất yếu về CL, giỏi chỉ là cái tính từ bốc phét của lãnh đạo đi báo cáo thành tích thôi. Tỉ phú đô thì VN có mấy vị trong Phơ bếch công nhận đấy, nhưng cụ nghĩ các vị đó đòi ảnh hưởng thế giới á? Có mà trồng mơ tự ăn, mấy tỏi tơn ở VN to lắm ra nước ngoài chúng nó tợp phát chưa đủ khai vị. Tự nhục thì không cần nhưng thuốc đắng cũng nên tập uống cho nó quen. Em cứ dùng câu của cụ Nin, hộc hộc nữa hộc mãi chứ đừng có hốc ngân sách mãi.

Chỉnh sửa cuối:

sinichit52

Xe container

Tiếc quá F1 nhà em nguyên 1 năm cuối thì cho chơi, chắc em cho học như lớp 4 chắc khả năng cao là đỗ
Thôi, ta ủ mưu chờ cấp 3 vậy.
F1 nhà cụ ngoài THCS NN còn thi thêm trường C2 nào không ạ

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Thôi, ta ủ mưu chờ cấp 3 vậy.
F1 nhà cụ ngoài THCS NN còn thi thêm trường C2 nào không ạ
Em cho thi tiếp Cầu Giấy cụ ạ, em thi cho biết thôi vì đỗ chưa chắc cho học e muốn cho học gần nhà tiện đi lại, với lại em cũng đầu tư học cấp 2 để hướng cấp 3 với ĐH cụ ạ

sinichit52

Xe container
Em cho thi tiếp Cầu Giấy cụ ạ, em thi cho biết thôi vì đỗ chưa chắc cho học e muốn cho học gần nhà tiện đi lại, với lại em cũng đầu tư học cấp 2 để hướng cấp 3 với ĐH cụ ạ
Vậy Cầu Giấy gần nhà cụ phải không ạ.
Trường này quá tốt rồi, Chúc F1 nhà cụ làm bài thi tốt.
Học là cả quá trình đầu tư dài hơi, không tự dưng ra quả ngọt được ạ.

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Vậy Cầu Giấy gần nhà cụ phải không ạ.
Trường này quá tốt rồi, Chúc F1 nhà cụ làm bài thi tốt.
Học là cả quá trình đầu tư dài hơi, không tự dưng ra quả ngọt được ạ.
Cầu Giấy ko gần cụ ạ, em cho thi thử thôi ạ vì kể cả đỗ chuyên NN e cũng không cho học vì mới ra được 2 năm thì phải chưa biết ntn mà học phí cao, em hỏi các cháu học ở đấy bảo nhàn lắm toàn chơi, theo ở đấy xác định theo dài hơi, học nhàn quá mai kia thi trường ĐH điểm của mình thì ko ăn thua

sinichit52

Xe container
Cầu Giấy ko gần cụ ạ, em cho thi thử thôi ạ vì kể cả đỗ chuyên NN e cũng không cho học vì mới ra được 2 năm thì phải chưa biết ntn mà học phí cao, em hỏi các cháu học ở đấy bảo nhàn lắm toàn chơi, theo ở đấy xác định theo dài hơi, học nhàn quá mai kia thi trường ĐH điểm của mình thì ko ăn thua
Em lại không nghĩ cái trường THCS NN học nhàn đâu. Nhìn vào cụ thấy tụi nó toàn chơi, nhưng học cũng ra tấm ra món phết đấy ạ. Em không có con học đấy nhưng em nghĩ cách giáo dục của trường là dạy câc cháu tiếp cận và giải quyết vấn đề; trong học tập thì gv chỉ có vai trò gợi mở để hs tự tìm hiểu.
Tụi nhỏ chơi nhiều nhưng chắc dự án, làm bài nhóm cũng không ít đâu ạ. Tụi nó em nghĩ là học ra học chơi ra chơi.
Công nhận trường có 2 năm thì PHHS cũng ít người dám tin vaod trường lắm ạ.

dayaolang

Xe buýt
Em lại không nghĩ cái trường THCS NN học nhàn đâu. Nhìn vào cụ thấy tụi nó toàn chơi, nhưng học cũng ra tấm ra món phết đấy ạ. Em không có con học đấy nhưng em nghĩ cách giáo dục của trường là dạy câc cháu tiếp cận và giải quyết vấn đề; trong học tập thì gv chỉ có vai trò gợi mở để hs tự tìm hiểu.
Tụi nhỏ chơi nhiều nhưng chắc dự án, làm bài nhóm cũng không ít đâu ạ. Tụi nó em nghĩ là học ra học chơi ra chơi.
BGH bên cấp 2 với cấp 3 có cùng là một không ạ? Như Ams 2 với 3 thì cùng BGH ạ.

longsd

[Tịch thu bằng lái]
kiểu dạy đấy là như kiểu tây rồi, em đọc sơ sơ hình như có mỗi thực nghiệm là dám làm như thế, các trường khác chỉ phần nào thôi cụ ạ.

Thi CNN cấp 3 thì bao giờ có điểm cccm nhỉ?

dayaolang

Xe buýt
Em không để ý nhưng hình như có kiêm nhiệm ạ.
Nếu cùng BGH thì em nghĩ không thể nói là như một trường mới, chỉ mới hoạt động 2 năm ạ. Vì các thầy cô sẽ có sự thống nhất trong hoạt động thông qua mấy chục năm truyền thống mà cấp 3 đã có.

sinichit52

Xe container
kiểu dạy đấy là như kiểu tây rồi, em đọc sơ sơ hình như có mỗi thực nghiệm là dám làm như thế, các trường khác chỉ phần nào thôi cụ ạ.

Thi CNN cấp 3 thì bao giờ có điểm cccm nhỉ?
Em đoán khoảng chiều tối 18 trên web ULSS ạ