[Funland] Có cụ nào đưa con đi thi Chuyên Ngoại Ngữ bị tắc đường không ạ?

sinichit52

Xe container
Nếu cùng BGH thì em nghĩ không thể nói là như một trường mới, chỉ mới hoạt động 2 năm ạ. Vì các thầy cô sẽ có sự thống nhất trong hoạt động thông qua mấy chục năm truyền thống mà cấp 3 đã có.
Em không dám chắc là cùng BGH nhưng em khá chắc về phương hướng giáo dục, nên nếu em có F1 tầm tuôit đấy em sẵn sàng cho con học từ năm ngoái.
F1 em vẫn bảo nó cảm giác các em C2 được chăm chút nhiều hơn tụi nó.
Em toàn trêu thanh niên đi tỵ nạnh với các em.
Nhưng dở cái là C2 NN học chung với khối ĐH, không biết sang năm có trường riêng chưa.

dayaolang

Xe buýt
Em không dám chắc là cùng BGH nhưng em khá chắc về phương hướng giáo dục, nên nếu em có F1 tầm tuôit đấy em sẵn sàng cho con học từ năm ngoái.
F1 em vẫn bảo nó cảm giác các em C2 được chăm chút nhiều hơn tụi nó.
Em toàn trêu thanh niên đi tỵ nạnh với các em.
Nhưng dở cái là C2 NN học chung với khối ĐH, không biết sang năm có trường riêng chưa.
Em cảm ơn cụ, em có đứa cháu vừa đỗ, cụ nói vậy em thêm vững tâm.

sinichit52

Xe container
Con em thi cơ mà không luyện lò nên cũng choáng. 99% trượt nhưng thôi để bạn ý biết mình ở đâu, vẫn mong điểm làm kha khá. :)
Em vẫn chúc f1 cụ có kết quả tốt do làm bài tốt và chọn tiếng phù hợp ạ.

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Em lại không nghĩ cái trường THCS NN học nhàn đâu. Nhìn vào cụ thấy tụi nó toàn chơi, nhưng học cũng ra tấm ra món phết đấy ạ. Em không có con học đấy nhưng em nghĩ cách giáo dục của trường là dạy câc cháu tiếp cận và giải quyết vấn đề; trong học tập thì gv chỉ có vai trò gợi mở để hs tự tìm hiểu.
Tụi nhỏ chơi nhiều nhưng chắc dự án, làm bài nhóm cũng không ít đâu ạ. Tụi nó em nghĩ là học ra học chơi ra chơi.
Công nhận trường có 2 năm thì PHHS cũng ít người dám tin vaod trường lắm ạ.
Học theo kiểu Quốc Tế ạ, em hỏi mấy cháu ở đấy thấy bảo thế ạ, các cháu ở đấy được đào tạo rất ngoan và lễ phép, em chỉ ưng cái bụng khoản đấy :D

Abram

Xe điện
Em đoán khoảng chiều tối 18 trên web ULSS ạ
Em cập nhật.
Chiều nay lúc 14 giờ ngày 19/7 đã có kết quả thi của CNN. Sau khi có cái kết quả, cái CPU 286 của em hoạt động hết công suất và ra đáp án thế này.
Nhóc con nhà em có cơ hội học ở đấy, chuyên Anh. Trước mắt em cứ cho nộp hồ sơ nhập học bình thường, đợi kết quả thi các trường của sở, nếu đỗ em cho rút về học ở trường của HN, cho gần nhà.

Hỏi thăm các cháu nhà các cụ thế nào rồi ạ?

dayaolang

Xe buýt
Em cập nhật.
Chiều nay lúc 14 giờ ngày 19/7 đã có kết quả thi của CNN. Sau khi có cái kết quả, cái CPU 286 của em hoạt động hết công suất và ra đáp án thế này.
Nhóc con nhà em có cơ hội học ở đấy, chuyên Anh. Trước mắt em cứ cho nộp hồ sơ nhập học bình thường, đợi kết quả thi các trường của sở, nếu đỗ em cho rút về học ở trường của HN, cho gần nhà.

Hỏi thăm các cháu nhà các cụ thế nào rồi ạ?
Chúc mừng cụ ạ. Vui quá, năm nay thi khốc liệt, nhiều cháu học giỏi mà vẫn trượt.

Abram

Xe điện
Chúc mừng cụ ạ. Vui quá, năm nay thi khốc liệt, nhiều cháu học giỏi mà vẫn trượt.
Cảm ơn cụ.
Năm nay thấy giới chuyên môn đánh giá, đè toán khó. Đâu như 1 chọi 13-14 gì đấy. Đúng là khốc liệt.
Em vẫn đang đợi kết quả thi của HN, nếu đỗ em sẽ cho về học trường của HN.
Bé con nhà bác thi mấy trường?

nxuhn

Xe buýt
Chúc mừng cụ. Cụ inbox e ít kinh nghiệm ôn thi cho con được không ạ. Thx cụ.
Các cụ đừng cho luyện nhiều quá, nhiều bạn học nhiều ko có thời gian tự học nên vẫn trượt. Con e thi cho vui cũng đỗ vì nguyện vọng chính là chuyên Hoá, cũng đỗ KHTN rồi. Đề cũng không quá khó, cần học chắc cơ bản và thêm ít kĩ năng là ổn!

dayaolang

Xe buýt
Cảm ơn cụ.
Năm nay thấy giới chuyên môn đánh giá, đè toán khó. Đâu như 1 chọi 13-14 gì đấy. Đúng là khốc liệt.
Em vẫn đang đợi kết quả thi của HN, nếu đỗ em sẽ cho về học trường của HN.
Bé con nhà bác thi mấy trường?
Cháu nhà em thi hai chuyên, cũng đang chờ kq các trường khác, CNN thì con ok rồi nhưng sở thích của con ở toán và các môn khoa học.

Đúng là đề toán năm nay của CNN oái oăm, kiến thức tốt mà chiến thuật làm bài không tốt vẫn trượt.

thngaylangthang

Xe ngựa
Phải hai nhiệm kỳ nữa thì nhà em mí có cảm giác như thế nài

hcmt

Xe điện
Em lôi
Vâng đúng rồi e biết muộn lên ko kịp đăng ký, còn Chuyên anh thi tuần trước rồi cụ, NTT năm nay ko biết có khó không?, tháng này em cho F1 e thi Cầu Giấy
E xin phép lôi lại thớt lên cho cccm bàn luận vì sắp thi rồi. F1 nhà cụ có đỗ và học CG ko vậy?

Rút kinh nghiệm vụ tắc đường và vạ vật, năm nay CNN làm quả thi tưởng giatm tải mà khủng khiếp hơn: thi 3 môn trong 1 buổi sáng. Thi tổ hợp có 60 phút, còn thi NN có 90 phút.
Kỹ năng làm bài của các con phải cực tốt. Với kiểu thi này thì giỏi chưa chắc đã đỗ, msf ohari nhanh và kỹ năng làm bài nữa

Đang bon bon giờ lại Covid bùng phát, ko biết có lùi lịch thi ko đây.

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Em lôi
E xin phép lôi lại thớt lên cho cccm bàn luận vì sắp thi rồi. F1 nhà cụ có đỗ và học CG ko vậy?

Rút kinh nghiệm vụ tắc đường và vạ vật, năm nay CNN làm quả thi tưởng giatm tải mà khủng khiếp hơn: thi 3 môn trong 1 buổi sáng. Thi tổ hợp có 60 phút, còn thi NN có 90 phút.
Kỹ năng làm bài của các con phải cực tốt. Với kiểu thi này thì giỏi chưa chắc đã đỗ, msf ohari nhanh và kỹ năng làm bài nữa

Tiếc quá CG cần đúng HK cụ ạ, con e thi Am thiếu tí là đỗ, với lại chủ quan ko cho ôn vì trước Am đòi hỏi 10/10 tất. Con em lại có 1 môn 9

Grand 2016

Xe tăng
Con em năm ngoái thi đỗ vào lớp 6. Năm ngoái lấy 100 em, chia làm 4 lớp.
Trường dạy học theo phong cách cởi mở hơn so với trường công, nhiều dự án, học theo nhóm. Các cháu rất thích học và yêu trường, lớp.
Vì học trong khuôn viên ĐH nên thoáng mát.
Thấy con tự tin, tự chủ việc học.
Cũng mừng.

sinichit52

Xe container
Trường dạy học theo phong cách cởi mở hơn so với trường công, nhiều dự án, học theo nhóm. Các cháu rất thích học và yêu trường, lớp.
Cũng mừng.
Chúc mừng cụ, mừng vì cháu yêu trường yêu lớp. Cụ và gia đình phải rất dũng cảm mới dám cho con vào đó học khi trường còn rất mới. 💕

Grand 2016

Xe tăng
Chúc mừng cụ, mừng vì cháu yêu trường yêu lớp. Cụ và gia đình phải rất dũng cảm mới dám cho con vào đó học khi trường còn rất mới. 💕
Vâng lúc vào cũng hơi lo, nhưng vì e thấy phản hồi từ lớp khóa 1 cũng rất tốt, vả lại cháu nhà em yêu ngoại ngữ từ bé nên cháu thích vào trường này, dù cháu được tuyển thẳng vào Ng Tất Thành. Năm ngoái thi gần 3.000 hồ sơ. Chắc năm nay cũng chỉ lấy 4- 5 lớp thôi.

Nga Ngọc Ngà

Xe buýt
Em lôi

Cảm ơn cụ khơi lại thớt. Chúc cháu nhà cụ nhiều sự tốt lành và đạt như ý nguyện nhé.
Con em năm sau cũng muốn thi vào đây. Em đăng ký cho con học lớp ôn trong trường có ổn k cụ nhỉ?

Nga Ngọc Ngà

Xe buýt
Cũng mừng.
Ước gì con em năm sau cũng được đỗ như con cụ.
Cụ cho hỏi, cụ có cho con đi học ôn ở các lớp trong trường k ạ?

Grand 2016

Xe tăng
Ước gì con em năm sau cũng được đỗ như con cụ.
Cụ cho hỏi, cụ có cho con đi học ôn ở các lớp trong trường k ạ?
Cháu nhà em học ILA vài năm rồi, trước khi thi không kịp học ôn ở trường cụ ạ. Nếu học được thì tốt hơn, e nghĩ vậy