[Thảo luận] Có cụ nào biết xe YARIS 30X - 0488 ko ạ?

Vàng A Páo

Xe hơi
Theo em lần sau cụ cứ xuống oánh nhau cho bõ tức cụ ạ

heroesdaubu

Xe điện
Cụ cho em hỏi thế này nhé! lúc em đang đi tốc độ khoảng 70-80km/h mà cụ xin vượt, em xinhan trái vì vướng xe khác, sau đó đến chỗ thông thoáng rồi cụ vẫn xin vượt em, em thấy vậy giảm tốc độ xuống còn khoảng 60km/h và vẫn xinhan trái thì theo cụ? cụ sẽ xử lý như thế nào ạ?
đọc cái comment này nữa của cụ e thật sự chán cho tính ích kỷ của cụ. Xin thưa gặp cụ e vượt trong vòng 1 nốt nhạc, ra cao tốc PV- Cầu gĩe nhiều vô kể đủ thể loại to bé. Nhiều khi người ta muốn vượt ko phải để đi nhanh mà tránh hạn chế tầm nhìn

Chỉnh sửa cuối:

lam2990

Xe buýt
Nhường đc thì cụ nên nhường sao mà cứ phải làm khó thế làm gì

Ducloidsn

Xe tải
Cụ chủ thật là có văn hóa khi tham gia giao thông. Lại hiểu biết luật nữa. Hơn hẳn tay đi yaris.

Tba.hanoi

Xe tải
Em có địa chỉ cả 3 miền http://thanhbinhauto.com
Website
thanhbinhauto.com
Ôi, em chạy ở tốc độ nào thì cũng cho các cụ phía sau vượt tất (nếu họ ra tín hiệu xin vượt), mình chạy chậm 1 tí cho họ vượt là xong (mình chậm 1 phút chứ mấy), rồi lại tăng tốc như cũ. Có việc cần thì họ mới chạy nhanh (cứ nghĩ vậy là ổn ạ) chứ dở hơi mà chạy như điên ngoài đường làm gì, công an dòm ngó, tai nạn rình rập.
NHƯỜNG TẤT

Hưng hài cốt

Xe buýt
Phải cháu thì cụ lên dải phân cách rồi. Người ta xin vượt cụ không cho lại còn côn đồ.

pipilazi

Xe tăng
Cụ ấy ko hiểu ý cụ thì cụ phải sang làn phải để cho cụ ấy vượt chứ. Cụ 30Y kia chắc mải nhìn gương chiếu hậu soi cụ nên ko để ý vạch chỉ đường :D

blackpaint

Xe container
Cụ cho em hỏi thế này nhé! lúc em đang đi tốc độ khoảng 70-80km/h mà cụ xin vượt, em xinhan trái vì vướng xe khác, sau đó đến chỗ thông thoáng rồi cụ vẫn xin vượt em, em thấy vậy giảm tốc độ xuống còn khoảng 60km/h và vẫn xinhan trái thì theo cụ? cụ sẽ xử lý như thế nào ạ?
Cụ đọc lại điều 13 trong Luật GTĐB cho em nhờ, xe đi chậm hơn phải đi về bên phải. Tốt hơn là nếu đường có nhiều làn thì làn ngoài cùng chỉ nên dành cho xe vượt nhau. Em đi vành đai 3 - đường trên cao cũng toàn vào giữa kể cả lúc em đi đến 80.

VNM

Xe điện
Lần sau cân đối cảm xúc 1 tí cụ chủ à, cứ mất tập trung từ HN về đến thành phố Hoa cải là mệt lắm. Coi như mình đi trên đường là đang ngồi xem TV cho nó đậu... lành. :))

DuyThanhSNG

Xe tăng
Cụ đọc lại điều 13 trong Luật GTĐB cho em nhờ, xe đi chậm hơn phải đi về bên phải. Tốt hơn là nếu đường có nhiều làn thì làn ngoài cùng chỉ nên dành cho xe vượt nhau. Em đi vành đai 3 - đường trên cao cũng toàn vào giữa kể cả lúc em đi đến 80.
NHiều CỤ còn quên mất điều này.
Đi đường ức chế nhất một số cụ cố tình chiếm giữ đường không cho xe khác vượt rồi vin vào lý do này nọ.Sai trái trên đường đã có xxx xử.Ngay bản thân các XXX cũng phải linh động một số trường hợp sai luật:chở người bệnh ,hay cháy nhà......
Các CỤ đi trước nên tạo điều kiện cho xe sau vượt nếu họ xin vượt.
Trong bài này như chủ thớt là cũng không nên.

Chỉnh sửa cuối:

GiaLinhVP

Xe tải
Lại nhân thể câu chuyện của Cụ em cũng chia sẻ luôn. Em hay đi đường Pháp Vân (về quê em các Cụ ạ);)). Đường Pháp Vân thì các Cụ biết roài. 1 làn 100 còn làn kia 80. Thường đi làn ngoài em chạy đúng 100 (đôi khi có lên 1 tẹo thì cũng chỉ là 101), nhiều Cụ chạy đường này rất nhát camera, nó là cái quái giề mà các Cụ sợ thế nhỉ?;)) Em cứ 100 hoặc 101 em vít chả sợ bố con ông nào. Chạy thế mà có vài ông biển xanh (no có còi ủ) và nhiều ông cũng biển trắng như em vữn xin vượt thì có chết không cơ chứ? Gặp trường hợp đó phải là các Cụ thì các Cụ xử lý thế nào ạ?;;) Riêng em, nếu là xe công vụ, hoặc các loại xe mà "Luật" qui định thì em nhường ngay còn không thì em cứ mời các Bác chuyển vào làn trong mà "vượt". Cụ nào bảo em "tinh tướng" thì em cũng chịu thoai! Em thật đấy! Luật cho phép chạy 100 em tuân thủ đúng Luật, giờ bẩu em né vào trong (chỉ cho phép chạy 80km/h) cho Cụ nào đó vượt thì hóa ra em lại là người vi phạm Luật hoặc tiếp tay cho người vi phạm luật à? Theo các Cụ thì em làm vậy có đúng không ạ?:P
Em giảm xuống 80 rồi chuyển làn cho người ta vượt =))

baygiodulao

Xe buýt
Nói chung là mấy ông cứ đè và tạt ép nhau thi đừng vào đây nói chuyện xây dựng văn hóa giao thông. Kinh lắm ợ!

Tribute

Xe container
Chỗ đỏ: Thông thường gặp tình huống như vậy em hay đa số sẽ hiểu là bên phải phía trước cụ có chướng ngại vật cần giảm tốc độ và mọi người cũng giảm theo. Tuy nhiên cụ lại "diễn" xi nhan trái và bò chậm dài dài thì đa số người đi sau hiểu là cụ đang chơi bẩn, đì người đi sau ko cho vượt. Nguyên tắc là xe đi chậm hơn phải đi về bên phải, cụ muốn nhường đường, cụ đi chậm lại thì cụ cần xi nhan phải và đi về bên phải.

Xi nhan trái không phải là tín hiệu cho vượt. Thông thường chỉ những xe tải nặng việc chuyển làn ra vào khó khăn và nguy hiểm họ mới xi nhan trái để phương tiện khác yên tâm mà đi làn phải vượt lên ko sợ họ bất ngờ tạt vào. Với xe con mà xi nhan trái suốt như cụ quả là hiểm.

Chỉnh sửa cuối:

Becgie

Xe điện
Người ta xin vượt tử tế, đủ điều kiện thì cho người ta vượt. Đơn giản thế thôi mà nhiều cụ nhà mềnh không làm đc.

blackpaint

Xe container
Xi nhan trái không phải là tín hiệu cho vượt. Thông thường chỉ những xe tải nặng việc chuyển làn ra vào khó khăn và nguy hiểm họ mới xi nhan trái để phương tiện khác yên tâm mà đi làn phải vượt lên ko sợ họ bất ngờ tạt vào. Với xe con mà xi nhan trái suốt như cụ quả là hiểm.
Chuẩn cụ ợ, hoặc thêm nữa là xe Công.. chuyển làn nó nặng nề nên có thể ng ta làm thế thôi, chứ nguyên tắc là đi chậm đi sang phải.

Big_D

Xe buýt
Em là em nhường ngay. Chẳng tội gì gây thù chuốc oán trên đường.

Nấm mỡ

Xe điện
Chẳng có tín hiệu nào là tín hiệu cho vượt, dưng nếu gặp xe trước xi-nhan trái thì mình vượt phải là đúng luật.