[Thảo luận] Có cụ nào biết xe YARIS 30X - 0488 ko ạ?

Mazda CX9

Xe điện
Cụ tạt vào nhường cho cụ đấy vượt trái cho đúng luật ko, vượt phải lên gặp xxx thì lại khó ăn khó nói.

3convit

Xe điện
Ơ, vẫn chưa close thớt ạ?
Nói thêm với cụ chủ: cái cách nhan trái chỉ là tiểu xảo của tài, cụ đừng cố học làm gì và đừng lạm dụng nó. Đó là ngôn ngữ của dân chuyên nghiệp chạy xe kiếm tiền. Cụ chắc ko phải dân chuyên về chạy xe để kiếm tiền?
Thêm nữa, cụ chạy đường dài nhiều mới thấy rằng: đừng nên để tài khác ức chế tâm lý khi cầm lái, nó sẽ là khởi đầu của những điều chả tốt đẹp gì cho mình và kẻ khác. Còn nếu là tài thường (là người ít chạy đường trường, kể cả đã lái trên 10 vạn cây số), cụ nên lắng nghe đa số. Mình sống = luật nhưng "lệ" là quan trọng lắm. E cũng ko chắc đúng, nhưng E tôn trọng tài khác và nhường họ trước, gần như họ cũng biết rằng E đã nhường và họ cố gắng trả cái đó nhanh nhất khi có thể.
Nhân/Quả cụ ah. Ngược lại thì "tổn thọ".
Mong cụ đừng cố trả lại gạch đá cho ofer!
Chúc cụ chủ zui ze cả ngày!

Dương Tử Anh

Xe tải
Kể cả có cont phía trước, nếu bên phải cụ thớt mà không vướng thì đánh sang 1 tí cho cụ 30Y kia 1 cái có phải là xong chuyện, lại còn đỡ phải ức chế rồi phải đập đá của OFers.
Cụ chắc ít chạy đường dài!!!

USD.EURO

Xe điện
em thấy cụ chủ thớt này vãi lái thật,

sonbatrieu

Xe tăng
AM=GARAGE AUTO SƠN BÀ TRIỆU 315 NGUYỄN KHOÁI. HN
Người ta xin tử tế cụ k cho . Phải em thì còn khốn nạn gấp trăm lần 30Y ý . ( chăc chắn hôn *** hoặc vào giải phân cách .)

nobody2011

Xe tải
Đọc từ đầu đến cuối, chủ thớt cố tỏ vẻ là người hiểu biết về luật giao thông là người có văn hóa giao thông ====> Nhưng thực tế từ hành động đến lời nói (comment) đều thể hiện điều ngược lại.
Em nói thẳng luôn là văn hóa lùn![-(
Chả có gì mà ko nhường được, có thích nhường hay không mà thôi. Em cũng nhất trí với ý kiến cụ này. Văn hóa ngắn.

4fun

Xe tải
Dạ thưa các cụ! em muốn thưa với các cụ thế này ạ!
Mà có cụ 30X ... ở đây nữa thì tốt quá!
- Hôm nay em đi từ HN về HP trên QL5 thì gặp trường hợp cụ 30X xin vượt, ra tín hiệu bằng đèn và xinhan.
- Bản thân em đã nhận được tín hiệu, và e bật xinhan trái, ý muốn cụ chuyển vào làn trong đi (tức vượt phải) nhưng mất 1 quãng đường khá dài cụ này ko biết bằng mua ở chỗ nào mà cứ bám mít em, e thấy thái độ rõ ràng của cụ ấy!
Cho đến khi đến đoạn sửa đường, em mới bật xinhan phải vào làn trong đi, cụ vẫn sau mít em, lần này em vẫn để xinhan và đi làn trong cho cụ 30X vượt, khi cụ vượt được, cụ tỏ thái độ rõ ràng, biết em đi sau, cụ cố tình đi chậm lại ( ra điều tao tức rồi đấy) em vẫn bình tĩnh đi sau, cho tới khi đến ngã 4 NH 559, chỗ này hiểu rõ luôn cụ ý ít đi đường 5, và cũng chẳng biết mệ gì về luật GTDB cả, chỗ đó có mũi tên chỉ hướng rẽ trái, và mũi tên đi thẳng.
em đang đi sau mít cụ ấy, em bật xinhan chuyển sang làn 2 đi thẳng, cụ ý tức quá, cố tình vỉa xe em đang vượt, em tức mình ép lại cho...và thế là từ lúc đấy ko thấy cụ ấy đâu nữa...!
Em đăng bài này các cụ xem hộ e trường hợp của cụ ý đã đúng chưa ạ? hôm nay em hết sức bình tĩnh rồi các cụ à! mọi lần là em xuống xe, nói chuyện phải trái với các cụ như cụ 30X ngay đấy ạ!
đây là hình ảnh em chụp được khi cụ ấy cố tình đi chậm 1 đoạn khá dài...
Cụ đi trước thấy người đi sau xin vượt không nhường là cụ sai trước. Việc bật nhan trái trên đường để không cho xe sau vượt trái khi biết bên phải không bị hạn chế gì là phạm luật. Vậy mà cụ còn tạo thớt kiếm người ta để làm gì?

Văn hóa giao thông của cụ kém thật.

an_khanh

Xe buýt
Em thấy cụ chủ đi như thế là sai rồi, cụ nên tiếp thu ý kiến của các cụ trên này đi ah. Tiếp thu để tiến bộ cho OFer nói riêng và người tham gia nói chung.

Trvnga

Xe hơi
Cụ cũng không học luật? Xi-nhan trái là tạo điều kiện cho xe sau vượt phải đúng luật, không phải không cho vượt.
Theo nhà em và theo thông lệ trên đường (và trog cả luật GTDB) thì không ai khuyến khích vượt trái, bởi thế nên cụ cứ ép người ta vượt trái là cụ sai rồi.:-o

dobetong

Xe hơi
cụ ấy ko hiểu ý cụ chứ sao.

dobetong

Xe hơi
khiếp,nhà em cũng yaris nên nghe cụ phán chột dạ quá,may mờ ko phải biển số ấy.

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
Có mỗi việc cho người ta vượt mà bác cũng không cho dù đủ điều kiện, phen này bác tha hồ nhận gạch đá nhé!

incubusvn

Xe tải
Cụ chủ thớt nhường đường cho người ta vượt lên, thôi thì nhường nhau một chút nhất là trên quốc lộ tốc độ cao có va chạm là mệt cả hai bên

Luon An Ngon

Xe tải
Quy tắc làn sát giải phân cách giữa 2 chiều_cho dù ở bất kỳ quốc gia nào đều biểu thị đó là làn vượt.
Khi người ta bật tín hiệu "Xin" vượt đều phải nhường, nếu Kụ chủ không cấp bách hãy đi làn trong.
ở Đ-5 có làn trong có nhiều xe máy, vậy kụ chủ hãy lựa mà đá xin nhan xin chuyển vào làn trong trước báo hiệu là sẽ nhường & thực hiện chuyển làn ngay khi có thể.
Qua thread này nhà cháu thấy mọi người đều biết quy tắc "nhường" này.
Vậy nếu cấp bách hãy vượt làn trái và không lên vượt phải ..vì sẽ xảy ra nhiều tình huống nguy hiểm.
Từ khi biết đường 5 có thể vượt phải có rất nhiều lái xe vượt ẩu, Hãy vui lòng cẩn trọng trong tình huống này.

1.6gli

Xe container
Thời buổi khó khăn nhường nhau một ty mà xem ra khó các bác nhề. Em thì luôn làm đúng như chữ ký của em.

wowow

Xe hơi
Thời buổi khó khăn nhường nhau một ty mà xem ra khó các bác nhề. Em thì luôn làm đúng như chữ ký của em.
Bon chen và không nhường nhịn nó ăn vào máu roài cụ ơi! Cụ cứ nhìn 02 cái cầu vượt nhẹ đường Láng Hạ, cầu Chương Dương vào giờ cao điểm (sáng, chiều) ấy thôi. Bố nào cũng muốn nhanh hơn bố kia nên xe dàn thành hàng 2 - 4, chèn ép cả xe máy, chèn ép lẫn nhau để đi lên cầu. Rút cục có nhanh hơn được là mấy đâu, lại còn va quệt nữa!