[Thảo luận] Có cụ nào biết xe YARIS 30X - 0488 ko ạ?

blackpaint

Xe container
Cụ chưa hiểu ý em ạ! Ý em ở đây là hỏi cụ lái xe 30X kia mua bằng ở đâu thôi ạ!
30X xin vượt, em bật xinhan trái tức là cụ được phép vượt phải.
- khi xe phía trước có tín hiệu rẽ trái hoặc đang rẽ trái
- Khi xe điện đang chạy giữa đường
- khi xe chuyên dụng đang làm việc trên đường mà ko thể vượt trái được
Nói thật với cụ chứ! cụ chưa hiểu ý em, em ko phải nói chuyện bằng tay chân, mà nói chuyện với kiểu người như thế này bằng văn thôi, ko hiểu thì em lạy cụ, chứ có hung hăng như cụ nghĩ đâu!
Để chứng minh được xe trước rẽ trái rồi tôi vượt phải thì cụ còn mất tg với xxx nhiều. Cụ đẩy ng ta vào thế khó xử ợ. Cái ác của cụ là cụ thấy đường đủ ĐK vượt, cụ lại chơi bài xi nhan trái để cho ng ta vượt trong khi mình có thể đơn giản hóa vấn đề bằng cách chuyển làn phải.
Cụ cũng không học luật? Xi-nhan trái là tạo điều kiện cho xe sau vượt phải đúng luật, không phải không cho vượt.
Với em và cụ thì chả vấn đề gì, nhưng khi xxx tuýt lại thì việc đưa ra bằng chứng xe trước xi nhan trái nó khó lắm cụ ợ, kể cả cụ chủ không xi nhan trái thì mình vẫn chuyển làn rồi đi tiếp cụ ơi. Quan trọng là cụ Yaris kia liệu có biết những việc này không? hoặc cụ yaris kia có khi lại cho rằng cụ chủ trêu ngươi, nói chung là không nên thế.

pnew

Xe điện
Vâng, có lẽ Cụ chủ thread cho là em và 1 số Cụ trên này có vấn đề về "đọc, hiểu". Thôi thì em xin coppy lại toàn bộ nội dung ngay từ đầu khi Cụ đăng đàn vậy. Cái chỗ em bôi đỏ ấy với comment số 97 của Cụ

em thấy nó cứ đá nhau thế nào ấy...
Chuẩn cụ, gạch đã nhiều quá nên mới nhớ thêm.

IxxI

Xe tăng
Website
sieusim.com
Ai đã từng bị dắt mũi kiểu này mới thấy khó chịu.
Em đi đường mà cứ thấy ai xin vượt là em cho vượt ngay khi đủ điều kiện an toàn dù em đang đi max tốc độ.
Thậm chí chẳng cần xin vượt mà em nhìn gương thấy đi nhanh hơn em, em cũng tự động đi vào làn trong.
Em cũng giống cụ, hay để ý gương và nhường xe khác.

Nấm mỡ

Xe điện
Với em và cụ thì chả vấn đề gì, nhưng khi xxx tuýt lại thì việc đưa ra bằng chứng xe trước xi nhan trái nó khó lắm cụ ợ, kể cả cụ chủ không xi nhan trái thì mình vẫn chuyển làn rồi đi tiếp cụ ơi. Quan trọng là cụ Yaris kia liệu có biết những việc này không? hoặc cụ yaris kia có khi lại cho rằng cụ chủ trêu ngươi, nói chung là không nên thế.
Sợ xxx bắt thế thì có mà không dám chạy ra đường cụ ạ. Giả sử cụ muốn chuyển làn, đã xi-nhan & quan sát đàng hoàng, nhưng lại vẫn sợ xxx vịn & vu cho tội "chuyển làn không xi-nhan/báo hiệu" vì không lưu được chứng cứ thì bỏ bu, đỗ lại vẫy taxi đi cho lành :))

Đây cũng là một bài học cho cô 30Y kia, luật cần nắm & vận dụng đúng. Với vụ này lần sau sẽ rút được kinh nghiệm: i) Đường 5 (hay các đường có phân làn) chuyển làn đàng hoàng rồi muốn vượt ai thì vượt; ii) Nếu thấy xe trước xi-nhan trái, có thể vượt về bên phải (trong trường hợp chạy trên cùng làn hoặc đường không phân làn).

buffalo car

Xe điện
thế thì mợ mới phải hiểu tùy cơ ứng biến, em đã quan sát rồi mới làm như thế? chứ nói thật, xe cứu hỏa, cứu thương, công an...hay xe thường mà xin vượt với thái độ nhã nhặn, thì em cho vượt ngay, còn thái độ với em là em cứ cho nó đi sau cho nó biết muốn vượt anh thì phải làm gì???:-??
Hehe, nhìn thấy qua gương hay nghe thấy các anh ý mà hú còi, đèn chớp chớp thì cũng cố gắng tránh sang bên phải một cách nhanh nhất để họ đi qua nhanh chứ sao lại phải nhã nhặn xin cụ thì cụ mới cho vượt. ;))

Chỉnh sửa cuối:

BMW530d

Xe tăng
Chúc mừng cụ chủ, may hôm nay mát trời và đi xe của con gái, đi như cụ chủ gặp phải đúng dân chuyên môn, tỳ nhẹ cái cản trước vào hông phải, không đủ để xước xe là cụ được ăn ngay cái lan can đấy.
Nhường khi có điều kiện nhường là quy định của luật giao thông.

namthieunam

Xe tăng
Để chứng minh được xe trước rẽ trái rồi tôi vượt phải thì cụ còn mất tg với xxx nhiều. Cụ đẩy ng ta vào thế khó xử ợ. Cái ác của cụ là cụ thấy đường đủ ĐK vượt, cụ lại chơi bài xi nhan trái để cho ng ta vượt trong khi mình có thể đơn giản hóa vấn đề bằng cách chuyển làn phải.

Cụ nói thế là chưa đúng rồi! cụ chưa đọc kĩ bài của em nhá! Nếu cụ thuộc luật, cụ đã bật xinhan phải vượt xe e 1 cách dễ dàng, em đang tạo điều kiện thuận lợi cho xe sau vượt mà cụ ấy ko biết ý, còn tỏ thái độ với em. thế nếu đấy là xe cont thì chắc cụ ấy ép xe cont và khả năng còn oánh nhau với xe cont chắc...

namthieunam

Xe tăng
Hehe, nhìn thấy qua gương hay nghe thấy các anh ý mà hú còi, đèn chớp chớp thì cũng cố gắng tránh sang bên phải một cách nhanh nhất để họ đi qua nhanh chứ sao lại phải nhã nhặn xin cụ thì cụ mới cho vượt. ;))
Bẩm cụ là em đã nói lúc trước là xe của em ko thể cho vượt được vì vướng xe khác, đến lúc em có đủ điều kiện được, thì em vẫn bật xinhan trái, để xem cụ 30X có biết mà vượt ko? nhưng cụ ấy nghĩ là em chêu nên có thái độ khó chịu với em, thế nên em vẫn cố tình bật xinhan trái xem cụ ý xử lý như thế nào? chứ bản thân em đâu phải ai nhã nhặn thì em mới cho vượt đâu, tại cái thái độ của 30X ấy chứ!

ChuyenDaQua

Xe tăng
cụ ko lừa đến chỗ cầu vượt có bắn tốc độ cho vượt có phải cụ kia được xxx giữ lại hộ cụ ko. chỗ cụ nói đúng chỗ bắn tốc độ mà
Chẳng nhẽ tinh thần OF bây giờ nó như này sao ?

Tribute

Xe container
Em chả bao giờ bật xinhan trái dài dài. Khi có xe xin vượt mà thấy chưa thể cho vượt thì nháy xinhan trái vài cái rồi tắt, chờ chỗ thoáng cho vượt được thì xi nhan phải nép vào cho họ vượt. Gặp mấy ông cứ ôm khư khư làn trái mặc dù làn phải và trước mặt thông thoáng, xin vượt ko cho rồi cứ tằng tằng bám làn trái + xi nhan trái cũng khó chịu phết. Dù biết chuyển làn phải chạy qua cũng chả sai nhưng nó cũng ko phù hợp quy tắc giao thông lắm với lại gặp xxx bựa lại mất thời gian cãi vã.

Quan điểm của em cứ chạy chậm hơn xe khác mà có điều kiện nhường là nhường luôn, người ta cũng như mình thôi, mình ko nhường thì người ta dễ chim cú cũng như khi mình muốn vượt mà người ta không nhường.

hao100

Xe hơi
Em thì lại chả bàn đến việc luật đúng hay sai, nhưng cùng cánh lái với nhau cả, nếu họ đã xin rồi thì mình nên cho, vẹn cả đôi đường mà, còn không lại cứ vướng cục tức trong người thêm mệt.

namthieunam

Xe tăng
Em chả bao giờ bật xinhan trái dài dài. Khi có xe xin vượt mà thấy chưa thể cho vượt thì nháy xinhan trái vài cái rồi tắt, chờ chỗ thoáng cho vượt được thì xi nhan phải nép vào cho họ vượt. Gặp mấy ông cứ ôm khư khư làn trái mặc dù làn phải và trước mặt thông thoáng, xin vượt ko cho rồi cứ tằng tằng bám làn trái + xi nhan trái cũng khó chịu phết. Dù biết chuyển làn phải chạy qua cũng chả sai nhưng nó cũng ko phù hợp quy tắc giao thông lắm với lại gặp xxx bựa lại mất thời gian cãi vã.

Quan điểm của em cứ chạy chậm hơn xe khác mà có điều kiện nhường là nhường luôn, người ta cũng như mình thôi, mình ko nhường thì người ta dễ chim cú cũng như khi mình muốn vượt mà người ta không nhường.
Cụ cho em hỏi thế này nhé! lúc em đang đi tốc độ khoảng 70-80km/h mà cụ xin vượt, em xinhan trái vì vướng xe khác, sau đó đến chỗ thông thoáng rồi cụ vẫn xin vượt em, em thấy vậy giảm tốc độ xuống còn khoảng 60km/h và vẫn xinhan trái thì theo cụ? cụ sẽ xử lý như thế nào ạ?

Tahknct

Xe buýt
Cụ cho em hỏi thế này nhé! lúc em đang đi tốc độ khoảng 70-80km/h mà cụ xin vượt, em xinhan trái vì vướng xe khác, sau đó đến chỗ thông thoáng rồi cụ vẫn xin vượt em, em thấy vậy giảm tốc độ xuống còn khoảng 60km/h và vẫn xinhan trái thì theo cụ? cụ sẽ xử lý như thế nào ạ?
Chịu cụ chủ. Đường thoáng rồi thì nhường đường cho ng ta, cụ chạy chậm lại và xi nhan trái khác gì thách thức (trêu ngươi hoặc chim mồi) ạ?

Nấm mỡ

Xe điện
Em thì lại chả bàn đến việc luật đúng hay sai, nhưng cùng cánh lái với nhau cả, nếu họ đã xin rồi thì mình nên cho, vẹn cả đôi đường mà, còn không lại cứ vướng cục tức trong người thêm mệt.
Đây không phải cơ chế xin-cho cụ nhá. Cụ có trách nhiệm & nghĩa vụ phải nhường đường cho xe có tín hiệu xin vượt xe cụ nếu hành động nhường đủ điều kiện thực hiện đảm bảo điều kiện an toàn cho cụ và các phương tiện xung quanh (trong cái đảm bảo an toàn đấy bao gồm cả không vi phạm Luật GTĐB).

chitom

Xe tăng
Đọc 1, 2 trang là biết cụ chủ đủ gạch xây nhà rồi :D. Em về phe cụ chủ:P

Nấm mỡ

Xe điện
Đọc 1, 2 trang là biết cụ chủ đủ gạch xây nhà rồi :D. Em về phe cụ chủ:P
Ối dà, hôm nay lại thấy thêm thím Chì Tôm, có tý cước sắc. OF trước có mợ Chi Chi, các cụ Cửu Vạn, Tứ Vạn. Có cụ Chì Bạch thủ & vừa rồi có thêm cụ Tám đỏ, vừa có cước, vừa có gà.

Hay em xin Min/Mod đổi thành Thập thành cho nó xôm, lại đủ 10 phương nhể :P

dungnt161

Xe buýt
Website
www.http
Luật đúng nhưng nhiều trường hợp nhạy cảm, vẫn bị oan cụ à.

Chỉnh sửa cuối:

pham minh

Xe container
văn hóa giao thông của cụ kém quá . người ta xin vượt, ko có gì cản trở mà cụ cố tình ko cho vượt cả đoạn đường dài thế mà còn mang lên đây để khoe . chắc tại cụ thấy em kia bé nhỏ nên cụ ép chứ cụ hành động như vậy mà gặp phải mấy em chân dài hoặc nhiều chân có ngày bay lên dải phân cách. em đành phải tặng cụ ly vang nhé

hao100

Xe hơi
Xin-cho ở đây là cái ý tô đậm của cụ đó, vẫn có chữ xin đấy thôi.
Đây không phải cơ chế xin-cho cụ nhá. Cụ có trách nhiệm & nghĩa vụ phải nhường đường cho xe có tín hiệu xin vượt xe cụ nếu hành động nhường đủ điều kiện thực hiện đảm bảo điều kiện an toàn cho cụ và các phương tiện xung quanh (trong cái đảm bảo an toàn đấy bao gồm cả không vi phạm Luật GTĐB).
Cụ bình giúp em ý này của cụ chủ với
Bản thân em đã nhận được tín hiệu, và e bật xinhan trái, ý muốn cụ chuyển vào làn trong đi (tức vượt phải)

dhhung1978

Xe hơi
Ai đã từng bị dắt mũi kiểu này mới thấy khó chịu.
Em đi đường mà cứ thấy ai xin vượt là em cho vượt ngay khi đủ điều kiện an toàn dù em đang đi max tốc độ.
Thậm chí chẳng cần xin vượt mà em nhìn gương thấy đi nhanh hơn em, em cũng tự động đi vào làn trong.
Vodka cụ. Đi đường mà gặp người đi như cụ thì lúc nào cũng thấy thoải mái.
Vì khi đi đường nhiều khi xin vượt nhiều bố không nhường cho vượt thấy ức chế lắm.