[Funland] Có biến là chồng chạy trước. Các cụ mợ nghĩ sao ạ?

Giodong2

Xe buýt
thường những kẻ hèn nhát, hay sống rất lâu . gã ck của mợ ấy hẳn phải sống đến trăm tuổi.
Nhớ có câu chuyện bi hài thời chiến :
bọn mỹ ngụy đến lùng quét nhà này chỉ có hai vợ ck. Tay ck sợ quá trốn lên cột nhà, bọn giặc ko tìm được ai, thấy chị vợ xinh xắn mới đè ra hãm.
Ck ở trên xà nhìn xuống ko dám ho he gì. Bọn chúng đi rồi, anh ck mới nhảy xuống chửi vợ :"đúng là đồ lăng loàn, tao ở trên đấy còn thấy mày ... ngồi lên cưỡi ngựa hộc hộc cơ mà !?".
Cụ kể chuyện hài mà em nghe đau như cắt.
Thương người vợ quá :(

Hoàng Trang

Xe ngựa
Không yêu vợ, ừ thì có thể nhưng để mặc con mình chạy thoát thân thì em không chấp nhận được.

HaiPhin

Xe tải
Xưa em còn con trai, chở người yêu đi chơi ở đường Thụy Khuê, có mấy thằng mất dạy nó trêu. Em hỏi người yêu em, "Bây giờ anh chửi bọn nó, nếu bọn nó quay lại quây mình thì em chặn cho anh chạy nhé?!!!"
Chả bù cho e, ny nó phải ngăn lại ko là e nhảy xuống chiến luôn đấy?:-"

Mít tờ Tung

Xe buýt
Cụ kể chuyện hài mà em nghe đau như cắt.
Thương người vợ quá :(
nhà cháu cũng thương mợ luôn. Hôm rồi vk cháu đi đường, bế con mà mải nghe đt, cháu xách đồ nặng bên cạnh, có thằng xe máy đi ko để ý thế là đi chèn sau lưng vợ con cháu. Cháu ko biết lấy được phản xạ và tốc độ ở đâu, đi đến chèn lấy hai mẹ con sang bên cạnh. Thằng xe máy quệt phát vào lưng, thế mà về nhà thấy bị cào đỏ lưng mới biết ( gương xe máy cào vào). Cháu nghĩ là phản xạ tự nhiên của con người thôi. Mỗi người mỗi tính nên thôi nói chuyện với chồng về việc mình cảm thấy thất vọng cho lần sau rút kinh nghiệm chạy chậm hơn tí, ngó vợ con cái đã.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
thường những kẻ hèn nhát, hay sống rất lâu . gã ck của mợ ấy hẳn phải sống đến trăm tuổi.
Nhớ có câu chuyện bi hài thời chiến :
bọn mỹ ngụy đến lùng quét nhà này chỉ có hai vợ ck. Tay ck sợ quá trốn lên cột nhà, bọn giặc ko tìm được ai, thấy chị vợ xinh xắn mới đè ra hãm.
Ck ở trên xà nhìn xuống ko dám ho he gì. Bọn chúng đi rồi, anh ck mới nhảy xuống chửi vợ :"đúng là đồ lăng loàn, tao ở trên đấy còn thấy mày ... ngồi lên cưỡi ngựa hộc hộc cơ mà !?".
Dạ,cá nhân em quan điểm rõ ràng là có thể ko thương vk nhưng buộc phải thương con,trường hợp mợ thớt a ck như thế nếu mợ rèn được thì rèn ko thì chấp nhận,nếu là đàn bà thì từ hy sinh lên đầu( tuỳ hoàn cảnh mà hy sinh)
Còn em thì ck như vậy em trả về nơi sản xuất

Bemagauvn

Xe điện
Gặp chó dữ vợ em co chân chạy thật nhanh.

Em gọi với theo bảo: Từ từ chứ, chạy nhanh hơn chó làm sao được mà chạy, ở lại cùng nhau chiến đấu!

Vợ em quay lại nói: Em không cần chạy nhanh hơn chó, em nhanh hơn anh là đủ rồi.

Không biết có giống nhà cụ không?
Giống quá😂, like cụ. Thật ra thì tiện thằng nào thằng nấy nên bảo vệ thằng kia, nói gì nói trong case chó dữ mình cũng sợ bỏ m e ra ý. Giờ em kinh nghiệm dồi, giữ chặt lại ngay, cùng chiến cùng chết✌.
Nói gở nó cắn cho tàn phế nằm chỗ phần đời còn lại thì tính sao, được vài ba cái tiếng khen hão ôi anh ý dũng cảm lắm chỉ chỏ thẳng ck nằm giường u ơ.... thồi chịu😂.

Chỉnh sửa cuối:

winterrain7x

Xe tải
Đấy là ck của mợ phải tót ra trước cho nó an toàn với đảm bảo sức khỏe, minh mẫn về tinh thần còn nghĩ ra biện pháp cứu mợ tối ưu nhất thôi mà. Vài chục tiếng sau nghĩ ra cách rồi xông vào cứu mợ với các con ra luôn, có gì đâu mà mợ phải nghĩ

k4mjkaze2

Xe buýt
nếu thật sự như vậy nên bỏ hoặc tự lo cho mình
Nghĩ dại sau bệnh tật ốm đau, chẳng trông chờ gì ông ck đó hy sinh chăm sóc vk

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Trong lúc đang cám cảnh gia đình, em bồi hồi ngồi nhớ lại:
- 1 lần đang ngồi, chợt có tiếng rầm to dội lại, cả nhà hoảng vùng đứng dậy, thấy chồng co chân đượm thoát chạy trước ( đã được vài bước - vợ & 2 con gái còn hoang mang ở phía sau, em vùng dậy tay dắt 2 con).
- 1lần, em ngủ cùng 2 con gái nhỏ ở lầu dưới (nhà 2 tầng chồng ko ưa chật chội nên lên phòng lầu trên nằm 1 mình). Nửa đêm em co chân bị chuột rút, đau quá em kêu "Ái anh ơi anh ơi giúp em..." mãi mấy tiếng ko thấy ông trả lời. Nghĩ ông ngủ say ko nghe, em tự xoay chân đau đớn bóp cơ 1 mình. Mãi 10p sau tự dưng nghe ông nằm vọng xuống "Sao vậy em?" Em hỏi sao nghe em kêu mà giờ ông mới trả lời. Ông bảo nghe kêu mà biết đâu có ăn trộm gì thì sao, ông phải nằm yên nghe ngóng động tịnh thế nào đã. Các cụ có nghĩ cư xử vậy ko? Chứ đợi 10p sau thì vợ con bị đâm chết miẹ rồi còn gì.

Em hỏi với tâm lý của các cụ đờn ông ạ. Các mợ liệu có chạnh lòng như em ko.
được ông ck quý quá nhỉ, gặp phải thằng cướp vào nhà có khi nó cướp sắc xong ck mới xuống xem xét tình hình ấy nhỉ

Bemagauvn

Xe điện
Tặng các cụ các mợ mấy tấm ảnh thực tế😂. Tây nhé không chị em lại bảo trai Việt bla bla..

vansj

Xe hơi
tình huống đầu là do bản năng thôi, còn tình huống thứ 2 thì xem xét lại nhé, vote bỏ kiếm chồng mới

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com

fundraiser

Xe container
Vâng em cũng ko dễ dàng suy diễn. Việc xảy ra mấy năm rồi em buồn rồi thoáng qua thôi. Giờ ngồi nghĩ lại nhiều sự việc thấy chồng ích kỉ với em quá. Ngay cả những khi bản năng nhất.
1hành động ko đánh giá được hết mợ, chỉ khi ta xâu chuỗi lại các vấn đề.
Mợ lại tìm lý do để biện minh cho việc sắp/đã ngoại tình hả? Hoặc mợ có vấn đề gọi là trầm cảm, ko biết có phải mới sinh hay ko. Những giai đoạn kiểu này thì chồng mợ có làm gì thì mợ cũng suy nghĩ theo hướng tiêu cực thôi.