[Funland] Có biến là chồng chạy trước. Các cụ mợ nghĩ sao ạ?

Bemagauvn

Xe điện
Trong lúc đang cám cảnh gia đình, em bồi hồi ngồi nhớ lại:
- 1 lần đang ngồi, chợt có tiếng rầm to dội lại, cả nhà hoảng vùng đứng dậy, thấy chồng co chân đượm thoát chạy trước ( đã được vài bước - vợ & 2 con gái còn hoang mang ở phía sau, em vùng dậy tay dắt 2 con).
- 1lần, em ngủ cùng 2 con gái nhỏ ở lầu dưới (nhà 2 tầng chồng ko ưa chật chội nên lên phòng lầu trên nằm 1 mình). Nửa đêm em co chân bị chuột rút, đau quá em kêu "Ái anh ơi anh ơi giúp em..." mãi mấy tiếng ko thấy ông trả lời. Nghĩ ông ngủ say ko nghe, em tự xoay chân đau đớn bóp cơ 1 mình. Mãi 10p sau tự dưng nghe ông nằm vọng xuống "Sao vậy em?" Em hỏi sao nghe em kêu mà giờ ông mới trả lời. Ông bảo nghe kêu mà biết đâu có ăn trộm gì thì sao, ông phải nằm yên nghe ngóng động tịnh thế nào đã. Các cụ có nghĩ cư xử vậy ko? Chứ đợi 10p sau thì vợ con bị đâm chết miẹ rồi còn gì.

Em hỏi với tâm lý của các cụ đờn ông ạ. Các mợ liệu có chạnh lòng như em ko.
Mợ nghĩ thế cũng hơi quá rồi.
Gặp chó dữ vợ em toàn đẩy mạnh em ra chắn xong chạy hoặc núp, từ lúc yêu đến giờ.
Thế nhẽ em là con trai thì phải chịu để nó bớp à. Không ổn. Nghĩ như mợ thì bỏ nhau lâu rồi. Cũng phải cắn răng thôi.

Giodong2

Xe buýt

just for fun

Xe lăn
Lại nhớ chuyện nhà cháu đi ăn với nhà mấy cô bạn, hôm í đi ăn lẩu, bếp gas du lịch. Tự dưng lửa nó bùng lên trùm ra cả cái bình gas, cả hội hốt hoảng đứng dậy, ông nào bế con ông í chạy, riêng một nhà chồng ngồi ngoài, vợ ngồi kẹt bên trong góc, ông í chạy ra ngõ xong mới ớ ra là vợ con vẫn bị kẹt trong đó (1 đống ghế do chạy nên nó đổ tứ tung, cô này hoảng quá nên cũng đơ luôn ko chạy nổi). Chết cười :D

Chuotluoi

Xe tải
Vâng em cũng ko dễ dàng suy diễn. Việc xảy ra mấy năm rồi em buồn rồi thoáng qua thôi. Giờ ngồi nghĩ lại nhiều sự việc thấy chồng ích kỉ với em quá. Ngay cả những khi bản năng nhất.
1hành động ko đánh giá được hết mợ, chỉ khi ta xâu chuỗi lại các vấn đề.
E đánh giá khách quan qua 2 sự việc mợ kể thì sói ca nhà mợ là dạng ích kỷ, trong cuộc sống thường nhật, nếu không có biến cố gì thì không sao, nhưng xảy ra biến cố, chắc chắn sói ca nhà mợ nghĩ đến bản thân đầu tiên, vợ con là thứ yếu. Xin phép nói trước đây không phải là bộ mặt đại diện cho cánh đàn ông OF tụi e :D :D :D .
Tuy nhiên nếu mợ đã xác định được con người sói ca như vậy thì nên sống chung với lũ và đùn cho sói nhiều trách nhiệm trong gia đình hơn để trói sói dần vào, chứ không nên vì thế mà mặc kệ chấp nhận nhưng lại than thân trách phận. Chúng e lấy được vợ đảm, thực ra trong lòng chúng e hoan hỉ tự hào lắm mợ ạ, mợ không biết đâu. Nhưng đôi khi chúng e sẽ ỉ lại và quên đi trách nhiệm của mình, vì thế mong các mợ bớt đảm để cánh đàn ông chúng e được tự tin thể hiện vai trò của mình.

bachanhpm

Xe tăng
Website
www.bachanh.vn
Không yêu gì nhau mà đẻ lắm thế. Nhà có nhõn mấy người ai nhanh thoát được thêm phần tốt. Nó là bản năng, không phải văn hóa nhân cách.
Cơ bản hoàn hồn có quay lại không.

Giodong2

Xe buýt
Lại nhớ chuyện nhà cháu đi ăn với nhà mấy cô bạn, hôm í đi ăn lẩu, bếp gas du lịch. Tự dưng lửa nó bùng lên trùm ra cả cái bình gas, cả hội hốt hoảng đứng dậy, ông nào bế con ông í chạy, riêng một nhà chồng ngồi ngoài, vợ ngồi kẹt bên trong góc, ông í chạy ra ngõ xong mới ớ ra là vợ con vẫn bị kẹt trong đó (1 đống ghế do chạy nên nó đổ tứ tung, cô này hoảng quá nên cũng đơ luôn ko chạy nổi). Chết cười :D
Vâng. Nhưng đằng này cả nhà em ngồi chung với nhau cơ ạ. Em nghĩ phản xạ người đàn ông là bảo vệ gia đình mình, hay thậm chí nếu là em, em sẽ luôn bảo vệ những đứa nhỏ ngay trước mặt mình, kể cả ko phải con em.

phamhungbs

Xe điện
Ai chứ Mợ kể thì em tin thật và nghiêm túc. Em nghĩ Mợ nên để cho Sói có nhiều cơ hội tình cờ thể hiển được chất nam nhi.

Chỉnh sửa cuối:

poorcar

Xe điện
- 1 lần đang ngồi, chợt có tiếng rầm to dội lại, cả nhà hoảng vùng đứng dậy, thấy chồng co chân đượm thoát chạy trước ( đã được vài bước - vợ & 2 con gái còn hoang mang ở phía sau, em vùng dậy tay dắt 2 con).
- 1lần, em ngủ cùng 2 con gái nhỏ ở lầu dưới (nhà 2 tầng chồng ko ưa chật chội nên lên phòng lầu trên nằm 1 mình). Nửa đêm em co chân bị chuột rút, đau quá em kêu "Ái anh ơi anh ơi giúp em..." mãi mấy tiếng ko thấy ông trả lời. Nghĩ ông ngủ say ko nghe, em tự xoay chân đau đớn bóp cơ 1 mình. Mãi 10p sau tự dưng nghe ông nằm vọng xuống "Sao vậy em?" Em hỏi sao nghe em kêu mà giờ ông mới trả lời. Ông bảo nghe kêu mà biết đâu có ăn trộm gì thì sao, ông phải nằm yên nghe ngóng động tịnh thế nào đã. Các cụ có nghĩ cư xử vậy ko? Chứ đợi 10p sau thì vợ con bị đâm chết miẹ rồi còn gì.

Lão ý quá dũng cảm chứ e toàn giả vờ giờ giả tạo mãi nó cũng quen

just for fun

Xe lăn
Vâng. Nhưng đằng này cả nhà em ngồi chung với nhau cơ ạ. Em nghĩ phản xạ người đàn ông là bảo vệ gia đình mình, hay thậm chí nếu là em, em sẽ luôn bảo vệ những đứa nhỏ ngay trước mặt mình, kể cả ko phải con em.
THì ông này cũng ngồi chung với vợ con còn gì, chỉ là vị trí ông í ngồi ngoài, vợ và con ngồi phía trong ông í. Nói chung lúc đó nó là phản xạ thôi ợ, tình huống bất ngờ mà, ko trách đc

dungnv10

Xe tăng
tôi năm nay 36-37 tuổi rồi mà chưa từng gặp trường hợp nào thế này, phải tôi.......tôi còn mở tiệc ăn mừng

Homo Deus

Xe Cứu Trợ
Các cụ cứ bênh sói mợ chủ chứ thực ra ít nhất cg phải nhìn đến con khi chạy chứ nhỉ? Đàn ông kẹc gì con còn kệ lo thoát thân trc, mợ chủ lăn tăn là phải thôi. Còn thực ra đàn ông dàt chết cg đầy ngoài xã hội nhưng đến mức này kể cũng hiếm

Anita Emi

Xe điện
Mợ nghĩ thế cũng hơi quá rồi.
Gặp chó dữ vợ em toàn đẩy mạnh em ra chắn xong chạy hoặc núp, từ lúc yêu đến giờ.
Thế nhẽ em là con trai thì phải chịu để nó bớp à. Không ổn. Nghĩ như mợ thì bỏ nhau lâu rồi. Cũng phải cắn răng thôi.
Gặp chó dữ vợ em co chân chạy thật nhanh.

Em gọi với theo bảo: Từ từ chứ, chạy nhanh hơn chó làm sao được mà chạy, ở lại cùng nhau chiến đấu!

Vợ em quay lại nói: Em không cần chạy nhanh hơn chó, em nhanh hơn anh là đủ rồi.

Không biết có giống nhà cụ không?

tridaulau

Xe tăng
Dạo lày, đợt lày nhiều thớt mở, tưởng hỏi ngu ngơ, nhưng nghĩ kỹ lại, vẫn tồn tại nhỉ
Đặt dấu !!!! tạo cảm xúc đã

Giodong2

Xe buýt
THì ông này cũng ngồi chung với vợ con còn gì, chỉ là vị trí ông í ngồi ngoài, vợ và con ngồi phía trong ông í. Nói chung lúc đó nó là phản xạ thôi ợ, tình huống bất ngờ mà, ko trách đc
Vâỵ mợ hỏi lại vợ ông ấy có thấy chạnh lòng ko ạ?
Hoặc ít nhất ông ấy đã bị mọi người chê cười vì hành động bản năng của mình. Ít ra em cũng nhận xét ông ấy ko galant, hơi ích kỉ.

just for fun

Xe lăn
Vâỵ mợ hỏi lại vợ ông ấy có thấy chạnh lòng ko ạ?
Hoặc ít nhất ông ấy đã bị mọi người chê cười vì hành động bản năng của mình. Ít ra em cũng nhận xét ông ấy ko galant, hơi ích kỉ.
Sống với nhau thì nhìn vào các hành động thường ngày mợ ạ. Cháu già rồi, bạn cháu cũng già rồi nên thành ra chắc ít nhạy cảm như các mợ còn trẻ. Lúc ấy cười xong rồi thì thôi, chả ai nghĩ gì cả.
Làm người có ai toàn vẹn đâu, có ông bạn cháu sợ chuột bỏ xừ ra, mỗi lần nhà có chuột là ông í co chân trèo lên ghế đứng còn mụ vợ thì cầm chổi tả xung hữu đột, ông chồng mặt tái mét hihi.
Hỏi họ có chạnh lòng không? khó, trả lời, vì ngày thường ông í kiếm tiền, chăm con, yêu vợ. Thôi thì cái nọ bù cái kia, mình cũng có những cái dở hơi bỏ xừ ra ấy. Người mờ, tránh sao nổi.

Chỉnh sửa cuối:

hairyscary

Xe điện

Mưa nó biết tự chạy vào nhà, mắc tè biết đi vào toilet là được rồi mợ ạ. Ngan già nhà em còn đơ ra del biết đường chạy cơ. Em chạy quãng rồi lại phải quay lại bê, mệt bỏ bu lên ý. :D

cưỡi chổi

Xe lăn
Em vào đánh dấu và đếm xem có bao nhiêu còm khuyên bỏ chồng ;))
Em nhớ cái công tắc của cụ ngày trước nó còn lên xuống được. Giờ không cho để chế độ đó được à. Thấy cứ đứng yên 1 chỗ có vẻ như chỉ để làm cảnh ;))