[Funland] Có biến là chồng chạy trước. Các cụ mợ nghĩ sao ạ?

LeTai1979

Xe cút kít
Nhiều Cụ bênh ông vk quá nhỉ? Trường hợp này như kiểu vk bị ngã xe, ck ra xem xe trước chứ ko hỏi xem vk có làm sao ko?

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
MỢ này lại đi đốt nhà :D
Chắc mợ chủ tâm tư nhiều nên mở thớt giải tỏa ấm ức. Chẳng vì những còm như vậy mà mợ ấy thay đổi chủ ý đâu cụ ạ.
Em thấy nhà nào phụ nữ làm ra tiền lại cầm trịch thì dễ xung đột nếu vợ không biết chừng mực hoặc chồng không hiền lành cam chịu.

ubisapro

Xe trâu
chả biết khuyên sao ợ :))

ung_sung_tu_tai

Xe container
Đi máy bay, người ta vẫn hướng dẫn khi có biến thì chụp túi khí cho mình trước.
Đi tàu thủy, người ta cũng hướng dẫn khi có biến mắc áo phao cho mình trước.
Cứu người dưới nước thì người đi cứu phải khoác phao trước.

Ngay trong thời covid này, trên truyền thông vẫn bẩu các bác sĩ phải phòng ngừa và cứu mình trước.
Có vac xin cũng cần dùng cho ý bác si trước.

Ông chồng có sống, có an toàn mới có cơ hội cứu vợ con. Chứ ổng kẹt rồi thì vợ con chỉ còn cách tự vận động.

Thậm chí như trong cuộc sống hàng ngày chứ không phải lúc hoạn nạn; bố mẹ muốn lo cho con cái thì trước hết bố mẹ phải khỏe mạnh, tức là phải biết lo cho mình trước

Do nhát gan thôi chứ sự thật thì không phải chẳng yêu thương gì mợ. Mấy ông nhát cứ phải lo thân mình trước đã.
Chồng chạy trước để vợ con biết đường chạy sau. Thường chỗ nào nguy hiểm thì đàn ông đi trước còn chỗ nào an toàn thì nhường phụ nữ...
Ích kỷ,hẹp hòi,chỉ nghĩ cho bản thân< e là e bỏ>
Lấy được thằng chồng biết lo cho mình là quý lắm đấy. Thời buổi này, hở ra là mất, cẩn trọng nhé.
Là khôn, thấy nguy thì chạy trước nhỡ có chuyện gì thì còn có người lo cho cả nhà, đúng còn gì!

Dream Hilux

Xe tăng
Nguyên lý cơ bản trong PCCC là mình ăn toàn đã thì cứu ai cũng được

Skoda_Favorit

Xe container
Đang tìm lí do bỏ chồng hả mợ :))
Nick mợ ấy là Giodong2 nên chắc đang muốn tìm Gió Tây xem có khác không! :D
Cụ gì ở trên nói đúng là Sói của mợ ấy thật phết! Cứ mình vì mình đã vì mọi người sau và trong 36 chước thì Chuồn nhanh là thượng sách!:P

Ga_son

Xe điện
Chồng mợ vậy hơn hẳn bọn em rồi, nhà có biến j toàn phải nhìn mặt vợ xem thế nào mới dám hành động, chả dám manh động làm j trước đâu =))

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng không hiểu lắm vì cái máng xối của nhà hàng xóm cùng đất đá rơi xuống cùng 1 phần trần làm gãy mấy thanh giường sắt luôn. Giờ nghĩ lại hú hồn thiệt. Hàng xóm sau đó qua sửa chữa và sơn lại. Nhưng nhờ nước vào hay sao ấy, năm đó tụi em mua được nhà mới:)
May Sói em không suy diễn về việc em chạy trước, vì thật ra em thấy mình đâu tệ hic
Nước chảy chỗ trũng, năm mới vc mợ làm ăn tốt đây! Happy nhé!

wave-tau

Xe container
Tưởng mợ thớt viết chuyện vui hóa ra có vẻ thật. :D
Cuộc sống khó nói lắm mợ thớt, đàn ông cứ ko phải lúc nào cũng rắn hay gồng lên được đâu, mà tùy cơ mà ứng biến mới là khó.

Kể chuyện vui, thời trẻ em dẫn cô người yêu xuống khu linh đàm tâm sự, thời ý chưa xây dựng gì nên ko khác gì nông thôn là mấy, đang đứng tâm sự với cô người yêu 1 nhóm thanh niên đi ngang qua đùa cô bạn em, hắn qua lại chửi luôn vì cứ nghĩ người yêu mình là đại bàng cơ :)) , đội kia lảng lảng đi 1-2 phút bàn tính thế nào cả hội lao vào em với cô kia, em ko chút đắt đo bật chìa đề xe té thẳng, nhanh đến mức mấy thằng chạy đuổi theo túm cô người yêu phía sau mà ko kịp.

Nếu tình huống này mà đầu gấu đầu mèo đứng lại chửi đội kia nó cho chít chưa kể cô người yêu cũng mất thêm mấy lần đời gái. :)) :)) :))

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Đi máy bay, người ta vẫn hướng dẫn khi có biến thì chụp túi khí cho mình trước.
Đi tàu thủy, người ta cũng hướng dẫn khi có biến mắc áo phao cho mình trước.
Cứu người dưới nước thì người đi cứu phải khoác phao trước.

Ngay trong thời covid này, trên truyền thông vẫn bẩu các bác sĩ phải phòng ngừa và cứu mình trước.
Có vac xin cũng cần dùng cho ý bác si trước.

Ông chồng có sống, có an toàn mới có cơ hội cứu vợ con. Chứ ổng kẹt rồi thì vợ con chỉ còn cách tự vận động.

Thậm chí như trong cuộc sống hàng ngày chứ không phải lúc hoạn nạn; bố mẹ muốn lo cho con cái thì trước hết bố mẹ phải khỏe mạnh, tức là phải biết lo cho mình trước
Cụ đọc kỹ tình huống xem,đừng cố biện minh cho hành động ích kỷ nhỏ mọn đó cụ ak,cái cụ nói nó chỉ tuỳ hoàn cảnh trường hợp thôi cụ ak
Đừng ném đá em nhé em chỉ nói lên suy nghĩ của em thôi ak

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Em hỏi khí không phải, :D
Em đồ rằng, hẳn là bác đã từng mấy lần gãy gánh? Hay chắc vẫn còn phòng không lẻ bóng, chiếc chăn đơn phỏng? :P
Em vẫn đang rất hp bên ck và con em cụ ak,em chỉ đơn giản nghĩ nếu sống cùng ng mà con còn ko ngó ngàng đến khi sự cố thế thì phí cả cuộc đời cụ ak

quy la tien

Xe điện
Đọc thớt này chợt nhớ câu chuyện quê iem thời chiến : khi biết quê mình bị máy bay ném bom, ông bà lo lắng cho các con lắm mới hỏi thăm nhau, được trả lời là "...các bác yên tâm cả nhà an toàn hết chỉ chết dâu rể thôi".

QUANG1970

Xì hơi lốp
Ích kỷ,hẹp hòi,chỉ nghĩ cho bản thân< e là e bỏ>
Lấy được thằng chồng biết lo cho mình là quý lắm đấy. Thời buổi này, hở ra là mất, cẩn trọng nhé.
Em hỏi khí không phải, :D
Em đồ rằng, hẳn là bác đã từng mấy lần gãy gánh? Hay chắc vẫn còn phòng không lẻ bóng, chiếc chăn đơn phỏng? :P
Chỉ trừ đám gái già đã xấu lại còn cao vọng hay lũ giai tân đã nghèo còn “dở hơi cám lợn“ còn thì tất cả những ai đã từng sống “chung chăn xẻ gối” đều nghiệm ra rằng vợ chồng là duyên số không phải muốn bỏ là bỏ muốn lấy là được! :((:))

Mít tờ Tung

Xe buýt
Tưởng mợ thớt viết chuyện vui hóa ra có vẻ thật. :D
Cuộc sống khó nói lắm mợ thớt, đàn ông cứ ko phải lúc nào cũng rắn hay gồng lên được đâu, mà tùy cơ mà ứng biến mới là khó.

Kể chuyện vui, thời trẻ em dẫn cô người yêu xuống khu linh đàm tâm sự, thời ý chưa xây dựng gì nên ko khác gì nông thôn là mấy, đang đứng tâm sự với cô người yêu 1 nhóm thanh niên đi ngang qua đùa cô bạn em, hắn qua lại chửi luôn vì cứ nghĩ người yêu mình là đại bàng cơ :)) , đội kia lảng lảng đi 1-2 phút bàn tính thế nào cả hội lao vào em với cô kia, em ko chút đắt đo bật chìa đề xe té thẳng, nhanh đến mức mấy thằng chạy đuổi theo túm cô người yêu phía sau mà ko kịp.

Nếu tình huống này mà đầu gấu đầu mèo đứng lại chửi đội kia nó cho chít chưa kể cô người yêu cũng mất thêm mấy lần đời gái. :)) :)) :))
nhưng mà cụ ko bỏ mặc bạn gái , hơn nữa là chắc cụ cũng chưa được thưởng thức hoa thơm cỏ lạ đã đời, nên vẫn còn tư tưởng chiếm hữu =)

quangsot

Xe lăn
Em vào hóng tâm sự của các ông chồng là ọp phơ :))

QUANG1970

Xì hơi lốp
Chắc mợ chủ tâm tư nhiều nên mở thớt giải tỏa ấm ức. Chẳng vì những còm như vậy mà mợ ấy thay đổi chủ ý đâu cụ ạ.
Em thấy nhà nào phụ nữ làm ra tiền lại cầm trịch thì dễ xung đột nếu vợ không biết chừng mực hoặc chồng không hiền lành cam chịu.
Bác nói chuẩn không cần chỉnh!=D>
Cơ mà tiếc quá em hết rượu rồi đành phải viết còm khen suông. :D

Em khất bác mấy chén rượu nhé! :P

vinnocauno

Xe tải
Trong lúc đang cám cảnh gia đình, em bồi hồi ngồi nhớ lại:
- 1 lần đang ngồi, chợt có tiếng rầm to dội lại, cả nhà hoảng vùng đứng dậy, thấy chồng co chân đượm thoát chạy trước ( đã được vài bước - vợ & 2 con gái còn hoang mang ở phía sau, em vùng dậy tay dắt 2 con).
- 1lần, em ngủ cùng 2 con gái nhỏ ở lầu dưới (nhà 2 tầng chồng ko ưa chật chội nên lên phòng lầu trên nằm 1 mình). Nửa đêm em co chân bị chuột rút, đau quá em kêu "Ái anh ơi anh ơi giúp em..." mãi mấy tiếng ko thấy ông trả lời. Nghĩ ông ngủ say ko nghe, em tự xoay chân đau đớn bóp cơ 1 mình. Mãi 10p sau tự dưng nghe ông nằm vọng xuống "Sao vậy em?" Em hỏi sao nghe em kêu mà giờ ông mới trả lời. Ông bảo nghe kêu mà biết đâu có ăn trộm gì thì sao, ông phải nằm yên nghe ngóng động tịnh thế nào đã. Các cụ có nghĩ cư xử vậy ko? Chứ đợi 10p sau thì vợ con bị đâm chết miẹ rồi còn gì.

Em hỏi với tâm lý của các cụ đờn ông ạ. Các mợ liệu có chạnh lòng như em ko.
nghe như tâm sự trên tàu nhanh của lều báo đĩ bút phóng tính viên 9 điểm 3 môn chuyên ngồi thủ dâm ra những bài báo rác rưởi như này.