[Funland] Có biến là chồng chạy trước. Các cụ mợ nghĩ sao ạ?

pain

Xe ba gác
Đúng là ô rất cẩn thận ngăn nắp trong cviec, nhưng giày dép đồ đạc là ngược lại, em toàn phải đi dọn cho.
Nhưng mà có ý nghĩa gì hả cụ? Bản năng ông vẫn là vì mình thôi.
Tới còm này, em xin phép nói thẳng, thật và thô.
Với loại vợ mà mang chuyện tế nhị của chồng lên chốn chợ đông để " hỏi", thực ra không phải để tham khảo đâu. Mà là để tạo " dũng khí" hay nói cách khác là ảo tưởng sức mạnh ra điều ta đúng, chuẩn và làm đúng bản năng còn thằng chồng là ích kỷ, ngu ....
Nếu tinh ý và thực sự hiểu thì tới 90 % comment trên này họ đều rất xây dựng và cũng rất ý nhị ngầm biểu thị những thứ đó chỉ là thứ yếu. Nhưng mợ cứ leo lẻo bản này năng nọ ra chiều bla bla...

Xin phép nói luôn, có tài giời nhựg con đàn bà phải lỡ giở là con đàn bà thất bại, cả nghĩa đen và bóng!

Thực sự nếu đã quá ngán thì ra Tòa luôn và ngay chứ cái kiểu oánh võng lấy dư luận để rồi có cái tự AQ thế này nó nực cười lắm. Thà là Ngựa Bạch hoặc là Ngựa Ô chứ cứ ra vẻ thế này thành ngựa vằn, chỉ tổ làm trò vui cho thiên hạ.

Đôi lời thật và thô, tất nhiên rất chướng tai nhưng tùy mợ!

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ai cũng có ưu có nhược. Lấy nhau coi như duyên số. Nếu ko tật tội quá đáng em nghĩ bỏ qua được vì cuộc đời hãn hữu mới xảy ra biến cố họa thân.

Chỉnh sửa cuối:

Giodong2

Xe buýt
Tới còm này, em xin phép nói thẳng, thật và thô.
Với loại vợ mà mang chuyện tế nhị của chồng lên chốn chợ đông để " hỏi", thực ra không phải để tham khảo đâu. Mà là để tạo " dũng khí" hay nói cách khác là ảo tưởng sức mạnh ra điều ta đúng, chuẩn và làm đúng bản năng còn thằng chồng là ích kỷ, ngu ....
Nếu tinh ý và thực sự hiểu thì tới 90 % comment trên này họ đều rất xây dựng và cũng rất ý nhị ngầm biểu thị những thứ đó chỉ là thứ yếu. Nhưng mợ cứ leo lẻo bản này năng nọ ra chiều bla bla...

Xin phép nói luôn, có tài giời nhựg con đàn bà phải lỡ giở là con đàn bà thất bại, cả nghĩa đen và bóng!

Thực sự nếu đã quá ngán thì ra Tòa luôn và ngay chứ cái kiểu oánh võng lấy dư luận để rồi có cái tự AQ thế này nó nực cười lắm. Thà là Ngựa Bạch hoặc là Ngựa Ô chứ cứ ra vẻ thế này thành ngựa vằn, chỉ tổ làm trò vui cho thiên hạ.

Đôi lời thật và thô, tất nhiên rất chướng tai nhưng tùy mợ!
Nghe giọng điệu coi thường đàn bà kiểu này thì đích thị chỉ có kiểu đàn ông cực đoan bảo thủ - tự cho mình quyền soi xét phỉ báng người ta.

Còm kiểu này lần sau em miễn trả lời. Cụ thô thì qua chỗ khác chơi đi ạ, em chỉ tiếp chuyện người có ý tốt thật sự.

Chỉnh sửa cuối:

Giodong2

Xe buýt
Ai cũng có ưu có nhược. Lấy nhau coi như duyên số. Nếu ko tật tội quá đáng em nghĩ bỏ qua được vì cuộc đời hãn hữ mới xảy ra biến cố họa thân.
Cảm ơn cụ. Chuyện đã lâu em cũng bỏ qua lâu rồi. Như từ đầu em đã nói chuyện nhà em đang cám cảnh, nhiều cụ mợ trước đó đã khuyên rồi nhưng em vẫn cố vớt vát ngoài những lúc chủ ý thì bản năng như vậy có bình thường theo đại đa số hay ko thôi . Còn bản thân em đã có đáp án cho mình rồi.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Sai thì sửa, chửa thì đẻ. Sao phải xoắn vậy cụ? Hôn nhân có phải cuộc thi hay cuộc chiến đâu mà thất bại với thành công?

pain

Xe ba gác
Sai thì sửa, chửa thì đẻ. Sao phải xoắn vậy cụ? Hôn nhân có phải cuộc thi hay cuộc chiến đâu mà thất bại với thành công?
Điên à xoắn hở Chang?:))
Cuộc sống đừng ATSM! Hãy lấy Bình an làm trọng! Thế thoai :D

pain

Xe ba gác
Ảo tưởng sức mạnh ở đâu vậy cụ? Lại còn vang mới sợ chứ.
He he... vang chả là cái gì mà đơn giản chỉ biểu thị cái buồn cười thôi.

Mà thôi, next nhỉ. Em ngứa mắt thì khuyên chủ thớt, mợ ấy k nghe thì thôi chứ rảnh đâu mà đi tiếp chuyện người khác.. mình thôi nhể=))

Hoàng Trang

Xe ngựa
He he... vang chả là cái gì mà đơn giản chỉ biểu thị cái buồn cười thôi.

Mà thôi, next nhỉ. Em ngứa mắt thì khuyên chủ thớt, mợ ấy k nghe thì thôi chứ rảnh đâu mà đi tiếp chuyện người khác.. mình thôi nhể=))
Xây dựng 1 hình ảnh không phải chính bản thân mình thì không dễ, nếu không phải nói là rất khó. Thế cho nên cứ là chính mình đi pain nhỉ? Gồng mình lên để làm gì đâu? Ta dừng tại đây.

Phòng và vé

Xe tải
Chia sẻ với chủ thớt đã lấy phải người chồng em đánh giá là hơi vô tâm và ích kỷ. Thôi thì mình cứ cố nhìn vào điểm tốt của chồng sống bên nhau cụ nhỉ.

Còn như cụ nào nói chủ thớt ảo tưởng sức mạnh là hơi quá lời. Phụ nữ mà, nhiều khi buồn bã, chán trường không biết ngỏ cùng ai họ sẽ tâm sự trên mạng để giải tỏa tâm lý, tránh ức chế thần kinh. Mạng ảo không ai biết ai cũng là nơi khá tốt để tâm sự những chuyện riêng của mình cho vơi bớt nỗi buồn trong lòng thôi.

taplai2012

Xe trâu
Chia sẻ với chủ thớt đã lấy phải người chồng em đánh giá là hơi vô tâm và ích kỷ. Thôi thì mình cứ cố nhìn vào điểm tốt của chồng sống bên nhau cụ nhỉ.

Còn như cụ nào nói chủ thớt ảo tưởng sức mạnh là hơi quá lời. Phụ nữ mà, nhiều khi buồn bã, chán trường không biết ngỏ cùng ai họ sẽ tâm sự trên mạng để giải tỏa tâm lý, tránh ức chế thần kinh. Mạng ảo không ai biết ai cũng là nơi khá tốt để tâm sự những chuyện riêng của mình cho vơi bớt nỗi buồn trong lòng thôi.
Đúng rồi. Lập nick mới rồi lên đây giãi bày là pa hợp lý. Suy cho cùng chả ai biết ai. Xấu tốt đều vô danh.

harman_kardon

Xe điện
Vâng. Còn hơn là đưa lên trang cá nhân hoặc các group fb cho người quen giễu cợt ạ.
Chia buồn với mợ là OX mợ vô tâm quá, có lẽ là bản tính con người, Yêu mợ hay ko em ko dám chắc, bỏ chạy khi có tiếng động mạnh có thể là giật mình, nhưng gọi thất thanh kiểu đó phải vọt xuống liền. Nằm chờ thì em ko ưng, và ko dám phán xét.
12 năm trc em ở trong 1 căn nhà tại SG, Bạn em nó kêu tên em thất thanh, em vọt xuống ngay ko dám chậm 1 giây. từ tầng 3 xuống. Hóa ra bị 1 thằng bệnh hoạn nó khoe hàng. lúc xuống đến tầng 1 thì nó vọt xe đi mất luôn. KO biết bị làm sao nghe thất thanh là phải thật nhanh. Lỡ có gì ân hận cả đời.

Voi coi HN

Xe tăng
Trong lúc đang cám cảnh gia đình, em bồi hồi ngồi nhớ lại:
- 1 lần đang ngồi, chợt có tiếng rầm to dội lại, cả nhà hoảng vùng đứng dậy, thấy chồng co chân đượm thoát chạy trước ( đã được vài bước - vợ & 2 con gái còn hoang mang ở phía sau, em vùng dậy tay dắt 2 con).
- 1lần, em ngủ cùng 2 con gái nhỏ ở lầu dưới (nhà 2 tầng chồng ko ưa chật chội nên lên phòng lầu trên nằm 1 mình). Nửa đêm em co chân bị chuột rút, đau quá em kêu "Ái anh ơi anh ơi giúp em..." mãi mấy tiếng ko thấy ông trả lời. Nghĩ ông ngủ say ko nghe, em tự xoay chân đau đớn bóp cơ 1 mình. Mãi 10p sau tự dưng nghe ông nằm vọng xuống "Sao vậy em?" Em hỏi sao nghe em kêu mà giờ ông mới trả lời. Ông bảo nghe kêu mà biết đâu có ăn trộm gì thì sao, ông phải nằm yên nghe ngóng động tịnh thế nào đã. Các cụ có nghĩ cư xử vậy ko? Chứ đợi 10p sau thì vợ con bị đâm chết miẹ rồi còn gì.

Em hỏi với tâm lý của các cụ đờn ông ạ. Các mợ liệu có chạnh lòng như em ko.
Thế là đúng rồi còn gì:
- Trường hợp 1: phải chạy thoát thân giữ mạng mình trước thì mới có cơ hội quay lại trợ giúp vợ con chứ. như kiểu đi máy bay gặp sự cố thì phải đeo ôxi cho mình trước rồi mới đeo cho con cái.
Trường hợp 2: lỡ may có trộm xuống nó xiên cả 2 à, phải giữ mạng mình trước, nằm nghe ngóng may ra có cơ hội đánh trộm cứu vợ chứ, mà chẳng may vk có làm sao thì có vk mới lo gì.
Ông chồng tỉnh táo phết đấy kk
Em phân tích theo chiều hướng tích cực thôi, còn bình thường bản năng thì sẽ chạy lại bảo vệ con cái, còn vợ thì cũng tuỳ , nhưng ông này khả năng là nhát chết theo bản năng thôi, thôi mợ thay ông ấy làm chồng đi.

Chỉnh sửa cuối:

jany

Xe tăng
Trong lúc đang cám cảnh gia đình, em bồi hồi ngồi nhớ lại:
- 1 lần đang ngồi, chợt có tiếng rầm to dội lại, cả nhà hoảng vùng đứng dậy, thấy chồng co chân đượm thoát chạy trước ( đã được vài bước - vợ & 2 con gái còn hoang mang ở phía sau, em vùng dậy tay dắt 2 con).
- 1lần, em ngủ cùng 2 con gái nhỏ ở lầu dưới (nhà 2 tầng chồng ko ưa chật chội nên lên phòng lầu trên nằm 1 mình). Nửa đêm em co chân bị chuột rút, đau quá em kêu "Ái anh ơi anh ơi giúp em..." mãi mấy tiếng ko thấy ông trả lời. Nghĩ ông ngủ say ko nghe, em tự xoay chân đau đớn bóp cơ 1 mình. Mãi 10p sau tự dưng nghe ông nằm vọng xuống "Sao vậy em?" Em hỏi sao nghe em kêu mà giờ ông mới trả lời. Ông bảo nghe kêu mà biết đâu có ăn trộm gì thì sao, ông phải nằm yên nghe ngóng động tịnh thế nào đã. Các cụ có nghĩ cư xử vậy ko? Chứ đợi 10p sau thì vợ con bị đâm chết miẹ rồi còn gì.

Em hỏi với tâm lý của các cụ đờn ông ạ. Các mợ liệu có chạnh lòng như em ko.
Nó nhát thì biết làm sao? Lẽ ra mợ phải lấy 1 thằng anh hùng chứ.

taplai2012

Xe trâu
Chia buồn với mợ là OX mợ vô tâm quá, có lẽ là bản tính con người, Yêu mợ hay ko em ko dám chắc, bỏ chạy khi có tiếng động mạnh có thể là giật mình, nhưng gọi thất thanh kiểu đó phải vọt xuống liền. Nằm chờ thì em ko ưng, và ko dám phán xét.
12 năm trc em ở trong 1 căn nhà tại SG, Bạn em nó kêu tên em thất thanh, em vọt xuống ngay ko dám chậm 1 giây. từ tầng 3 xuống. Hóa ra bị 1 thằng bệnh hoạn nó khoe hàng. lúc xuống đến tầng 1 thì nó vọt xe đi mất luôn. KO biết bị làm sao nghe thất thanh là phải thật nhanh. Lỡ có gì ân hận cả đời.
Cũng nên có sự chuẩn bị cụ ạ. Dậm chân chạy thính thịch tại chỗ cho nó sợ, hô hào trước và quan trọng nhất trong phòng luôn trang bị vũ khí phòng thân. Như em để cây kiếm tàu trong nhà, tuy ko sắc nhưng chém cũng gãy chân đối thủ dc :))

Trục

Xe ba gác
Nó nhát thì biết làm sao? Lẽ ra mợ phải lấy 1 thằng anh hùng chứ.
Em có động cũng toàn chạy trước, chỉ chậm hơn con Chó vì nó có sẵn vũ khí (mồm), còn mình phải vơ lấy đồ rồi chạy theo nó. :D

jany

Xe tăng
Em có động cũng toàn chạy trước, chỉ chậm hơn con Chó vì nó có sẵn vũ khí (mồm), còn mình phải vơ lấy đồ rồi chạy theo nó. :D
Chủ top xem phim Hàn, đọc truyện ngôn tình nhiều quá nên nhiễm thôi.
Chứ nhà có trộm thì rình rình xem nó định làm gì, có vũ khí ko, có bụp được nó ko...rồi tính chứ điên mà thò mặt ra cho nó xiên.
Tóm lại ko ưa dưa có dòi 😁 chuyện từ đời tám hoánh nào nay đào mộ lên buồn thì tức là chán chồng lắm rồi.

Trục

Xe ba gác
"Ái anh ơi anh ơi giúp em..."
Các mợ là chúa phiền phức.
Dặn bao nhiêu lần rồi là khi có việc khẩn cấp, gọi không được là cứ vớ đồ dễ vỡ mà ném, đừng tiếc vì đó là tiếng cảnh báo và cầu cứu tốt nhất.
Lần sau gần cốc mợ ném cốc, gần đĩa mợ ném đĩa... tiếng đổ vỡ gắn liền với cảnh báo nguy hiểm, nên phản xạ 100% người đứng quanh đó là chạy lại gần chỗ phát ra âm thanh đó.