[Funland] Có biến là chồng chạy trước. Các cụ mợ nghĩ sao ạ?

Pvsc

Xe ba gác
Nếu chồng luôn về đích trước lúc chạy tiếp sức thì bỏ luôn đi mợ :D

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
thứ bậc trong xã hội mình nó như thế này: dân đen, giang hồ, công an, chính quyền, nhà chính trị thuộc cảng.

các trò chơi cạnh tranh của tầng thấp hơn không là gì so với tầng cao hơn. Mức độ già tay, khốc liệt nó cũng vậy. Chuyện máu me lỳ lợm giang hồ hơn dân đen chứ vào đến đồn cởi trần mặc quần đùi khoanh tay hết.

Vợ mà là nhà chính trị, chồng dân thường cũng vậy, dưới tầm là cái chắc. Em ví dụ thế.
À, ý bác là vợ ghê thì chồng hiền ấy hả? Case đấy cũng có, nhưng bao nhiêu % em không rõ.
Con em chọn chồng thì em sẽ cố gắng tư vấn tìm anh nào lạc quan, có cái nhìn tươi đẹp về cuộc sống, và đặc biệt ít đổ tại.
Con giai thì em hay bảo: Mọi vấn đề đều có thể giải quyết :D

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Trong lúc đang cám cảnh gia đình, em bồi hồi ngồi nhớ lại:
- 1 lần đang ngồi, chợt có tiếng rầm to dội lại, cả nhà hoảng vùng đứng dậy, thấy chồng co chân đượm thoát chạy trước ( đã được vài bước - vợ & 2 con gái còn hoang mang ở phía sau, em vùng dậy tay dắt 2 con).
- 1lần, em ngủ cùng 2 con gái nhỏ ở lầu dưới (nhà 2 tầng chồng ko ưa chật chội nên lên phòng lầu trên nằm 1 mình). Nửa đêm em co chân bị chuột rút, đau quá em kêu "Ái anh ơi anh ơi giúp em..." mãi mấy tiếng ko thấy ông trả lời. Nghĩ ông ngủ say ko nghe, em tự xoay chân đau đớn bóp cơ 1 mình. Mãi 10p sau tự dưng nghe ông nằm vọng xuống "Sao vậy em?" Em hỏi sao nghe em kêu mà giờ ông mới trả lời. Ông bảo nghe kêu mà biết đâu có ăn trộm gì thì sao, ông phải nằm yên nghe ngóng động tịnh thế nào đã. Các cụ có nghĩ cư xử vậy ko? Chứ đợi 10p sau thì vợ con bị đâm chết miẹ rồi còn gì.

Em hỏi với tâm lý của các cụ đờn ông ạ. Các mợ liệu có chạnh lòng như em ko.
Sao mợ không để 2 con ngủ riêng một phòng, còn mợ ngủ chung phòng với chồng cho tình cảm?

Nhà cc có cái hay là cùng sàn, mọi người sống gần gũi nhau hơn (gấu em lúc rên to em phải bịt mồm kẻo phòng bên nghe thấy). Nhà em có 3 PN nhưng F1 bé cứ thích sang ngủ cùng phòng với thằng anh. Giường tầng, thằng anh ngủ tầng trên, em ngủ tầng dưới. Phòng F1 bé trải mỗi nệm cho lăn lóc thoải mái mà không sợ ngã đau. F1 nhà em 3-4t ra ngủ riêng hết, em và gấu đêm thay nhau thức dậy sang kiểm tra F1 ngủ thế nào - F1 bé thôi, F1 lớn nó không thích bị kiểm tra :D

Chỉnh sửa cuối:

Giodong2

Xe buýt
Sao mợ không để 2 con ngủ riêng một phòng, còn mợ ngủ chung phòng với chồng cho tình cảm?

Nhà em có 3 PN nhưng F1 bé cứ thích sang ngủ cùng phòng với thằng anh. Giường tầng, thằng anh ngủ tầng trên, em ngủ tầng dưới. F1 nhà em 3-4t ra ngủ riêng hết, em và gấu đêm thay nhau thức dậy sang kiểm tra F1 ngủ thế nào - F1 bé thôi, F1 lớn nó không thích bị kiểm tra :D
Nhà 2 tầng, 2 đứa còn bé ko chịu ngủ lầu trên vì sợ, chui hết vào phòng ngủ lầu dưới. Ông chồng thì toàn ngủ sớm, muốn yên tĩnh chứ 2 đứa cứ rúc rích ông ko ngủ được.
Con cái trước giờ đau ốm sốt viện gì cũng chỉ mình mẹ. Ông ấy tự muốn đi cho nhàn thân, em kéo lại làm gì?

fantasy0178

Xe tăng
Có biến chồng tiên phong chạy ra lãnh đạn mở đường cho vợ con đi sau là ngon rồi còn gì !
Nếu còn băn khoăn thì khi nào lão ngủ riêng ở lầu trên, mợ ở lầu dưới kêu lên "anh ơi có thằng nó xxx em", nếu lão chồng mợ phi xuống luôn thì còn dùng được, nếu tận 10p sau lão mới dò xuống thì thay luôn cho rồi b-)
Riêng khoản chưa già đã đòi ngủ riêng là đã đếch đc rồi, vk ck mợ chủ chán ngắt

Giodong2

Xe buýt
các bác đang nhìn một chiều
Chiều ngược lại, vợ kiếp trước là tướng tài của hai bà trưng đã từng có thành tích chém mấy trăm ngàn quân tàu, giờ đầu thai kiếp này ma nhìn thấy chạy bán sống bán chết, ra đường lừ mắt đám xăm trổ vằn vện khép hết cả chân lại.....ví dụ thế

Quy luật tự nhiên là bù trừ nhá bác. Nêu phải xem chiều ngược lại
Cụ mô tả em đấy à?
Vậy nếu em như cụ nghĩ thì chồng bỏ mặc vợ con là hợp lý hay sao? Ko rõ cụ xem chiều ngược lại để rồi chất vấn em sai cái gì.

Mít tờ Tung

Xe buýt
Cụ mô tả em đấy à?
Vậy nếu em như cụ nghĩ thì chồng bỏ mặc vợ con là hợp lý hay sao? Ko rõ cụ xem chiều ngược lại để rồi chất vấn em sai cái gì.
chắc ý cụ ấy là mợ la sát quá, Nên thằng chồng nó sợ quen giờ thành nhu nhược đó mà.

Mít tố nữ

Xe tăng
Thôi thì tuỳ cơ ứng biến thôi. Mưa đến đâu mát mặt đến đấy lo nghĩ làm gì cho buồn hả mợ, buồn rồi thì lại nhanh già, nhanh xấu.
Mợ cứ nghĩ đơn giản như mua cái cây về tính làm cái cột nhà, mà giờ nó không dùng làm cột được thì mình dùng treo đồ, gác đồ, làm giàn cho cây leo cho đẹp nhà, tận dụng cho có ích chứ bỏ thì uổng tiền mua.

Nga Ngọc Ngà

Xe buýt
Em đang đoán xem, cụ ofer nào đang được mợ chủ "vinh danh" ở thớt này :D
Mà thôi, biết thế rồi, nghĩ nhiều làm gì cho mệt thân mợ ơi. Cố gắng thật khỏe và thật vui, chăm sóc tốt cho các con và yêu thương mình nhiều vào, mợ nhé.

Pvsc

Xe ba gác

Nhà cc có cái hay là cùng sàn, mọi người sống gần gũi nhau hơn (gấu em lúc rên to em phải bịt mồm kẻo phòng bên nghe thấy). Nhà em có 3 PN nhưng F1 bé cứ thích sang ngủ cùng phòng với thằng anh. Giường tầng, thằng anh ngủ tầng trên, em ngủ tầng dưới. Phòng F1 bé trải mỗi nệm cho lăn lóc thoải mái mà không sợ ngã đau. F1 nhà em 3-4t ra ngủ riêng hết, em và gấu đêm thay nhau thức dậy sang kiểm tra F1 ngủ thế nào - F1 bé thôi, F1 lớn nó không thích bị kiểm tra :D
Lắp cái camera đi cụ, vừa bịt mồm vừa kiểm tra :D

billyjone

Xe tăng
Cụ mô tả em đấy à?
Em gợi mở để mợ tự tìm hiểu không có nghĩa nói vậy là đúng như vậy
Không biết Ck của mợ chủ thớt có giống như vậy không:
đấy video đấy cũng cho thấy một quy luật bù trừ của tự nhiên chuẩn không cần chỉnh: Vợ béo thì ắt chồng gầy, hay nói cách khách tổng trọng lượng của hai vợ chồng là một hằng số kaka

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Chiều ngược lại, vợ kiếp trước là tướng tài của hai bà trưng đã từng có thành tích chém mấy trăm ngàn quân tàu, giờ đầu thai kiếp này ma nhìn thấy chạy bán sống bán chết, ra đường lừ mắt đám xăm trổ vằn vện khép hết cả chân lại.....ví dụ thế
Không liên quan đến thớt, chỉ là cụ nói làm em nhớ đến nữ tướng Phật Nguyệt của Hai Bà Trưng. Vùng nam Trung Quốc vẫn còn lưu truyền truyền thuyết này:
« Ngày xưa, Ngọc-hoàng Thượng-đế ngự trên điện Linh-tiêu, có hai công chúa đứng hầụVì sơ ý hai công chúa đánh vỡ chén ngọc. Ngọc-hoàng Thượng-đế nổi giận đầy hai công chúa xuống hạ giớị Hai công chúa đi đầu thai được mấy ngày thì Tiên-lại giữ sổ tiên-giới tâu rằng có 162 tiên đầu thai xuống theo hai công chúa. Ngọc-hoàng Thượng-đế sợ công chúa làm loạn ở hạ giới, ngài mới truyền Thanh-y đồng tử đầu thai để theo dẹp loạn. Thanh-y đồng tử sợ địch không lại hai công chúa, có ý ngần ngừ không dám đị Ngọc-hoàng Thượng-đế truyền Nhị thập bát tú đầu thai theo.

Thanh-y đồng tử sau là vua Quang Vũ nhà Hán. Nhị thập bát tú đầu thai thành hai mươi tám vị văn thần võ tướng đời Ðông-Hán.

Còn hai công chúa đầu thai xuống quận Giao-chỉ, vào nhà họ Trưng. Chị là Trắc, em là Nhị. Lúc Trưng Trắc sinh ra có hương thơm đầy nhà, thông minh quán chúng, có sức mạnh bạt sơn cử đỉnh, được gả cho Ðặng Thi-Sách.

Thi-Sách làm phản, bị Thái-thú Tô Ðịnh giết chết. Trưng Trắc cùng em là Trưng Nhị phất cờ khởi nghĩa, được 162 anh hùng các nơi nổi lên giúp sức, nên chỉ trong một tháng chiếm hết sáu quận của Trung-quốc ở phía Nam sông Trường-giang: Cửu-chân, Nhật-nam, Giao-chỉ, Quế-lâm, Tượng-quận, Nam-hảị Chư tướng tôn Trưng Trắc lên làm vua, thường gọi là vua Bà.

Quang-Vũ nhà Hán sai Phục-ba tướng quân Tân-tức hầu Mã Viện. Long-nhương tướng quân Thận-hầu Lưu Long đem quân dẹp giặc. Vua Bà sai nữ tướng Phật Nguyệt tổng trấn hồ Ðộng-đình. Mã Viện, Lưu Long bị bạịVua Quang Vũ truyền Nhị thập bát tú nghênh chiến, cũng bị bại. Nữ vương Phật Nguyệt phép tắc vô cùng, một tay nhổ núi Nga-mi, một tay nhổ núi Thái-sơn, đánh quân Hán chết, xác lấp sông Trường-giang, hồ Ðộng-đình, oán khí bốc lên tới trời.

Ngọc-hoàng Thượng-đế sai thiên-binh, thiên-tướng trợ chiến cũng bị bạị Ngài phải sai thần Du Liệt sang Tây phương cầu cứu Phật Như Lai. Ðức Phật sai mười tám vị Kim-cương, ba ngàn La-hán trợ chiến cũng bị bạị Cuối cùng ngài truyền Quán Thế Âm bồ tát tham chiến. Nữ vương Phật-Nguyệt với Quan-Âm đấu phép ba ngày ba đêm, bất phân thắng bại. Sau Quán Thế Âm thuyết pháp nữ vương Phật Nguyệt giác ngộ, bỏ đi tu.
"

CuteCat

Xe tải
- 1 lần đang ngồi, chợt có tiếng rầm to dội lại, cả nhà hoảng vùng đứng dậy, thấy chồng co chân đượm thoát chạy trước ( đã được vài bước - vợ & 2 con gái còn hoang mang ở phía sau, em vùng dậy tay dắt 2 con).
- 1lần, em ngủ cùng 2 con gái nhỏ ở lầu dưới (nhà 2 tầng chồng ko ưa chật chội nên lên phòng lầu trên nằm 1 mình). Nửa đêm em co chân bị chuột rút, đau quá em kêu "Ái anh ơi anh ơi giúp em..." mãi mấy tiếng ko thấy ông trả lời. Nghĩ ông ngủ say ko nghe, em tự xoay chân đau đớn bóp cơ 1 mình. Mãi 10p sau tự dưng nghe ông nằm vọng xuống "Sao vậy em?" Em hỏi sao nghe em kêu mà giờ ông mới trả lời. Ông bảo nghe kêu mà biết đâu có ăn trộm gì thì sao, ông phải nằm yên nghe ngóng động tịnh thế nào đã. Các cụ có nghĩ cư xử vậy ko? Chứ đợi 10p sau thì vợ con bị đâm chết miẹ rồi còn gì.

Chồng mợ được đấy! Em sẽ học tập :))

xuanthanhh

Xe máy
Đấy gọi là phản ứng nhanh ạ hic

billyjone

Xe tăng
vua sư tử bị vợ tát gãy răng, các cụ cứ phải nghe 2 tai nhé

cú tát trờ giáng

3abddcec00000578-0-image-a-7-1480147879983-1480330389768 (1).jpg

và kết cục của vua sư tử

Chỉnh sửa cuối:

kvboto

Xe container

Có lẽ hắn chạy trước chắc vì khỏe và bản năng sinh tồn, bảo vệ giống,... thế thôi ạ :-bd

billyjone

Xe tăng
Không liên quan đến thớt, chỉ là cụ nói làm em nhớ đến nữ tướng Phật Nguyệt của Hai Bà Trưng. Vùng nam Trung Quốc vẫn còn lưu truyền truyền thuyết này:
« Ngày xưa, Ngọc-hoàng Thượng-đế ngự trên điện Linh-tiêu, có hai công chúa đứng hầụVì sơ ý hai công chúa đánh vỡ chén ngọc. Ngọc-hoàng Thượng-đế nổi giận đầy hai công chúa xuống hạ giớị Hai công chúa đi đầu thai được mấy ngày thì Tiên-lại giữ sổ tiên-giới tâu rằng có 162 tiên đầu thai xuống theo hai công chúa. Ngọc-hoàng Thượng-đế sợ công chúa làm loạn ở hạ giới, ngài mới truyền Thanh-y đồng tử đầu thai để theo dẹp loạn. Thanh-y đồng tử sợ địch không lại hai công chúa, có ý ngần ngừ không dám đị Ngọc-hoàng Thượng-đế truyền Nhị thập bát tú đầu thai theo.

Thanh-y đồng tử sau là vua Quang Vũ nhà Hán. Nhị thập bát tú đầu thai thành hai mươi tám vị văn thần võ tướng đời Ðông-Hán.

Còn hai công chúa đầu thai xuống quận Giao-chỉ, vào nhà họ Trưng. Chị là Trắc, em là Nhị. Lúc Trưng Trắc sinh ra có hương thơm đầy nhà, thông minh quán chúng, có sức mạnh bạt sơn cử đỉnh, được gả cho Ðặng Thi-Sách.

Thi-Sách làm phản, bị Thái-thú Tô Ðịnh giết chết. Trưng Trắc cùng em là Trưng Nhị phất cờ khởi nghĩa, được 162 anh hùng các nơi nổi lên giúp sức, nên chỉ trong một tháng chiếm hết sáu quận của Trung-quốc ở phía Nam sông Trường-giang: Cửu-chân, Nhật-nam, Giao-chỉ, Quế-lâm, Tượng-quận, Nam-hảị Chư tướng tôn Trưng Trắc lên làm vua, thường gọi là vua Bà.

Quang-Vũ nhà Hán sai Phục-ba tướng quân Tân-tức hầu Mã Viện. Long-nhương tướng quân Thận-hầu Lưu Long đem quân dẹp giặc. Vua Bà sai nữ tướng Phật Nguyệt tổng trấn hồ Ðộng-đình. Mã Viện, Lưu Long bị bạịVua Quang Vũ truyền Nhị thập bát tú nghênh chiến, cũng bị bại. Nữ vương Phật Nguyệt phép tắc vô cùng, một tay nhổ núi Nga-mi, một tay nhổ núi Thái-sơn, đánh quân Hán chết, xác lấp sông Trường-giang, hồ Ðộng-đình, oán khí bốc lên tới trời.

Ngọc-hoàng Thượng-đế sai thiên-binh, thiên-tướng trợ chiến cũng bị bạị Ngài phải sai thần Du Liệt sang Tây phương cầu cứu Phật Như Lai. Ðức Phật sai mười tám vị Kim-cương, ba ngàn La-hán trợ chiến cũng bị bạị Cuối cùng ngài truyền Quán Thế Âm bồ tát tham chiến. Nữ vương Phật-Nguyệt với Quan-Âm đấu phép ba ngày ba đêm, bất phân thắng bại. Sau Quán Thế Âm thuyết pháp nữ vương Phật Nguyệt giác ngộ, bỏ đi tu.
"
gom sang thớt tâm linh cho vui bác ak, nó liên quan đến nhiều việc phết

wave-tau

Xe container
Cái "Gan" nó là bẩm sinh, và một phần cũng do rèn luyện.
Mình không nói trước được gì cả :D
Em gặp 1 vài người kiểu chém ác liệt lắm, chơi anh này anh nọ, kể lúc nhỏ cũng gấu ...etc. Nhưng khi có biến mặt cắt không ra giọt máu, người run rẩy, chạy còn chả nhấc chân đc :))
Hay như thằng bạn em, không sợ ma, nhưng thấy máu là muốn xỉu :))
Gặp hoàn cảnh thì mới lộ ra được, nó là bản năng được lập trình trong bộ não rồi.
Vấn đề là nên xem có ưu điểm gì không? Có những thứ gì để yêu không? Nếu không có gì nên buông bỏ, ở trong cái ngục với 1 người mà mình không một chút tôn trọng thì quá khổ.
Đoạn này em nghĩ chuẩn đấy lão, trước em làm cùng với 1 chú nghe nói trước đây lính trinh sát rất giỏi, cơ mà có việc gì cần giải quyết nhanh, vd như đâm xe chẳng hạn, chú ý rất chậm, nói lúc ý còn lắp bắp và tỏ ra rất thiếu bình tĩnh. Công nhận khó giải thích. :))

phụ nữ lái xe

Xe đạp
Thôi thì tuỳ cơ ứng biến thôi. Mưa đến đâu mát mặt đến đấy lo nghĩ làm gì cho buồn hả mợ, buồn rồi thì lại nhanh già, nhanh xấu.
Mợ cứ nghĩ đơn giản như mua cái cây về tính làm cái cột nhà, mà giờ nó không dùng làm cột được thì mình dùng treo đồ, gác đồ, làm giàn cho cây leo cho đẹp nhà, tận dụng cho có ích chứ bỏ thì uổng tiền mua.
Đúng tinh thần AQ ạ.
Nhưng dù có nghĩ được thế, còn thực tế diễn ra hàng ngày nên chán lắm ạ.