Chuyến xuyên Việt kỳ lạ trên một chiếc xe kỳ lạ hay câu chuyện hai lần xuyên lũ LS

bau67

Xe container
muốn ăn lại hương xưa dĩ vãng , thưởng thức cái vị ngon trong ký ức chớ còn hiện tại đã khác xa nhiều lắm rồi .
Kính Cụ Minhchau !
Cháu giờ cũng vậy Cụ à !.Tìm lại chốn cũ, cô liêu nhấm nháp 1miền ký ức, để rồi hoài niệm mênh mang trôi về miền xa thẳm. Bến xưa....nước cũ nay thấy đâu.....
Cuộc đời với thực tại, tránh sao đây !
N

Dĩ vãng đã xa... xa... thật xa... ngoảnh lại... Dòng đời như lũ cuốn, nhanh... thật nhanh... và Ta, như bọt bèo lang thang, trôi về hư không!
Nhưng cả Hồn và Trí vẫn lẩn quất, vấn vương nơi ngàn năm xưa cũ. Nơi đó, có 1 người con gái nhỏ giờ đã an phận theo chồng, nhưng vẫn mãi còn ngóng theo mỗi bước Ta đi....

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Nhưng cả Hồn và Trí vẫn lẩn quất, vấn vương nơi ngàn năm xưa cũ. Nơi đó, có 1 người con gái nhỏ giờ đã an phận theo chồng, nhưng vẫn mãi còn ngóng theo mỗi bước Ta đi....
Thực thực... Hư hư... bỗng dưng ta ngược về cõi lòng sâu thẳm... Nhớ...nhớ... Thương... thương... hụt hẫng tựa... Bồng lai.

NTH

Xe điện
ô hay, đương sướng lại dừng là sao hả Cụ cả Minh Châu...
Ko biết phía đằng sau đây sẽ là gì, ra sao !? Liệu có lên mặt trăng ko nhỉ ???? Túm lại là Cụ đương bắt em phải đoán...
Kính cẩn tài viết của cụ...

minhchaustudio

Xe hơi
Kính các bác!

Ân tình các bác dành cho làm em rất khó xử . Em bây giờ đang là một con người khác với người đã viết từ đầu đến giờ và nếu tiếp tục chuyến đi thì câu chuyện ắt sẽ nhuốm một màu khác hay một mùi vị khác là cái mà em không muốn - vì sự trân trọng .

Nếu được phép , em ( hiện tại ) sẽ đưa các bác về những vùng trời và những không gian ảo là chuyên môn của anh ta ; trong đó cũng có cả những miền ký ức nhưng là một ký ức hoàn toàn khác . Em có được phép không nhỉ ? - Một hành trình xuyên ký ức - không gian ảo ... lại ở đây trong box những chuyến đi . Em có được phép không ???

minhchaustudio

Xe hơi
Nếu có một ước mơ!

Sự thật là em vừa nhận ra nhiều bác ở đây là người em từng biết hay đã từng biết em nhiều năm qua . Chúng ta đã vô tình cùng nhau đi một quãng đường dù kẻ xuôi người ngược ; đã khóc , cười , ngạo mạng , đã tuyệt vọng , khổ đau rồi lại ngạo nghễ trong âm thầm . Vì vậy chuyến đi này nếu được phép sẽ là chuyến đi của tất cả chúng ta dù thực sự ở trong không gian ảo đó chúng ta chưa bao giờ là bạn .

T90i

Xe buýt
Dừng xe trên cầu này định chụp ảnh bị một chú lính thủy quát nhặn xị ---> Em chạy tuốt

Lần đi qua Cam Ranh em cũng dừng lại chỗ cây cầu này chụp ảnh chả bị ai đuổi cả. Lần đấy em muốn tìm đường đi tìm xem cảng quân sự với tàu chiến tàu ngầm nó ở đâu mà chả tìm ra đường, chỉ ra được một cái cảng cá dân sự thôi :D

Mời bác chủ top một ly vodka

bau67

Xe container
Kính các bác!

Ân tình các bác dành cho làm em rất khó xử . Em bây giờ đang là một con người khác với người đã viết từ đầu đến giờ và nếu tiếp tục chuyến đi thì câu chuyện ắt sẽ nhuốm một màu khác hay một mùi vị khác là cái mà em không muốn - vì sự trân trọng .

Nếu được phép , em ( hiện tại ) sẽ đưa các bác về những vùng trời và những không gian ảo là chuyên môn của anh ta ; trong đó cũng có cả những miền ký ức nhưng là một ký ức hoàn toàn khác . Em có được phép không nhỉ ? - Một hành trình xuyên ký ức - không gian ảo ... lại ở đây trong box những chuyến đi . Em có được phép không ???
Mõi Con Người, mỗi Số Phận đều có những Góc khuất đầy Bí Ẩn và Quyến Rũ.

bau67

Xe container
Lần đi qua Cam Ranh em cũng dừng lại chỗ cây cầu này chụp ảnh chả bị ai đuổi cả. Lần đấy em muốn tìm đường đi tìm xem cảng quân sự với tàu chiến tàu ngầm nó ở đâu mà chả tìm ra đường, chỉ ra được một cái cảng cá dân sự thôi :D

Mời bác chủ top một ly vodka
Cháu đã có lần đạp xe (vì thích thế) đi hơn 20km từ Ba Ngòi vào Cam Ranh.
Cây cầu này do Mỹ xây, đến nay vẫn chưa có tý hoen rỉ nào, thép vẫn đen sì.
Các cơ sở của Mỹ cũ đã bị đạp phá, tháo dỡ thảm thương.
Vào thật sâu phía trong, về phía Nam, gần cửa vào Vịnh mới là cơ sở của CCCP.

Tribute

Xe container
Lâu lâu mới thấy thớt này nổi lên lại, nhưng em hơi thất vọng vì không phải cụ chủ tái xuất. Chả có lẽ câu chuyện chuyến đi của cụ chủ đã bị dòng lũ miền Trung cuốn trôi?!

Tuannam9999

Xe hơi
Đoàn của bác hôm ra em gặp ngay ở Sen Hà Thành. Xe em bị 2 bác Jeep kẹp hai bên. Kakakka

tuanzs

Xe container
Công nhận thớt này lạ thật - nửa tháng rồi chả thấy cụ chủ đâu nữa

VHX

Xe máy
Hay khi vòng về bị em nào trên đường bắt mất rồi......

hatcatnho

Xe tăng
Hôm nay Em mới lạc vào thớt này của Cụ chủ, đọc 1 lèo hết 14 trang.
Bao nhiêu lời khen dành cho thớt của Cụ, đã đc mọi người nói hết rồi ạ.
Mong sao Cụ chủ sớm xuất hiện và kể nốt câu chuyện còn dang dở ạ :)

minhchaustudio

Xe hơi
Yến cởi quần áo ra rồi từ từ thò chân xuống nước ... mấy bông súng lung linh trên mặt nước xa xa .

Chỉnh sửa cuối:

minhchaustudio

Xe hơi
Yến bắt đầu cắm những bông hoa xuống đất trong đầu nó vẩn vơ ý nghĩ gì đó mơ hồ , cái gì đó như bập bềnh trong sương ... thật thích khi được là bé ngoan ... nó ước gì nó bỗng trở thành đứa bé ngoan ?! nó không dám mơ đến chuyện đó .

Những nhụy hoa màu vàng sánh long lanh bên trong những bông hoa ...làm nó thích . Cô tiên có thật ; Ông già Noel có thật thì thiệt là hay Y mơ hồ tiếc nuối ...

Bầu trời trong xanh , cái cây có bông tím , mùi xóm nhỏ ngoại ô .

Tiếng cọt kẹt của xe mẹ nó đẩy về ; mẹ nó về sớm , tim đó đập nhanh , nó nhìn ra cửa chờ đợi ... thường thì mẹ nó chiều tối mới về .

minhchaustudio

Xe hơi
Đẩy xe vào một góc N... đảo mắt nhìn quanh , mấy cái áo cô phơi buổi sáng rơi xuống quyện vào cát - Y ... mày đâu rồi ? sáng giờ mày làm gì ? - N... quát lên .

Nhìn Y... chạy đến với nét mặt vô hồn tự nhiên N... thấy tức điên ...Chát cái bóng nhỏ loạng chạng xiêu về một bên ; rồi N... không còn kềm chế được ...

Chỉnh sửa cuối:

hatcatnho

Xe tăng
Cụ chủ thớt đã xuất hiện. Bao nhiêu mong đợi của mọi người về những câu chuyện, trong chuyến đi kì là của Cụ:)

minhchaustudio

Xe hơi
Y ... thấy má đau rát ; nó hoảng loạn ôm riết lấy chân mẹ nó , lưng nó bỏng rát ... tiếng phàng phạch đều đều nện xuống lưng nó . Nó chờ đợi đến lúc mọi chuyện qua đi .

Một lúc nào sau đó Y ... thấy mình ngồi trên mặt đất , qua đám tóc bù xù nó liếc nhìn mẹ nó đang nằm vắt tay lên trán , nó lén lén đi vào bếp nấu cơm . Mấy tấm giấy có chữ viết màu tím ngoằn nghèo thật đẹp , nó tiếc nuối châm vào lửa .

Chỉnh sửa cuối: