Chuyến xuyên Việt kỳ lạ trên một chiếc xe kỳ lạ hay câu chuyện hai lần xuyên lũ LS

minhchaustudio

Xe hơi
Nó đã thấy mấy đứa nhỏ đi học mặc áo trắng rất đẹp . Chắc qua năm nó được đi học . Khói bay lên . Tiếng chân mẹ nó bước ra cửa chắc qua bà X.... mượn tiền mua xe trái cây khác đi bán

Hết

Tribute

Xe container
Yến cởi quần áo ra rồi từ từ thò chân xuống nước ... mấy bông súng lung linh trên mặt nước xa xa .
Đang mừng vì cụ chủ tái xuất giang hồ, cứ nghĩ cụ chủ thớt kể tiếp chuyện chuyến đi và định comment chỗ này có thêm tấm ảnh thì hay biết mấy....

Đọc tiếp mấy đoạn dưới thì em chịu, không hiểu tâm hồn cụ chủ đang vẩn vơ ở miền dĩ vãng nào!?

Yến bắt đầu cắm những bông hoa xuống đất trong đầu nó vẩn vơ ý nghĩ gì đó mơ hồ , cái gì đó như bập bềnh trong sương ... thật thích khi được là bé ngoan ... nó ước gì nó bỗng trở thành đứa bé ngoan ?! nó không dám mơ đến chuyện đó .

Những nhụy hoa màu vàng sánh long lanh bên trong những bông hoa ...làm nó thích . Cô tiên có thật ; Ông già Noel có thật thì thiệt là hay Y mơ hồ tiếc nuối ...

Bầu trời trong xanh , cái cây có bông tím , mùi xóm nhỏ ngoại ô .

Tiếng cọt kẹt của xe mẹ nó đẩy về ; mẹ nó về sớm , tim đó đập nhanh , nó nhìn ra cửa chờ đợi ... thường thì mẹ nó chiều tối mới về .

Đẩy xe vào một góc N... đảo mắt nhìn quanh , mấy cái áo cô phơi buổi sáng rơi xuống quyện vào cát - Y ... mày đâu rồi ? sáng giờ mày làm gì ? - N... quát lên .

Nhìn Y... chạy đến với nét mặt vô hồn tự nhiên N... thấy tức điên ...Chát cái bóng nhỏ loạng chạng xiêu về một bên ; rồi N... không còn kềm chế được ...

... thấy má đau rát ; nó hoảng loạn ôm riết lấy chân mẹ nó , lưng nó bỏng rát ... tiếng phàng phạch đều đều nện xuống lưng nó . Nó chờ đợi đến lúc mọi chuyện qua đi .

Một lúc nào sau đó Y ... thấy mình ngồi trên mặt đất , qua đám tóc bù xù nó liếc nhìn mẹ nó đang nằm vắt tay lên trán , nó lén lén đi vào bếp nấu cơm . Mấy tấm giấy có chữ viết màu tím ngoằn nghèo thật đẹp , nó tiếc nuối châm vào lửa .

Nó đã thấy mấy đứa nhỏ đi học mặc áo trắng rất đẹp . Chắc qua năm nó được đi học . Khói bay lên . Tiếng chân mẹ nó bước ra cửa chắc qua bà X.... mượn tiền mua xe trái cây khác đi bán

Hết

Jayden

Xe máy
Nhìn các cụ đi mà thèm quá, hại naõ ko chịii được:(

VX_180

Xe buýt
nhà cháu theo đọc cái thớt này từ đầu. nhưng không nghĩ cụ chủ thớt lại kết thúc kì lạ vậy

chuotnhimsoc

Xe tải
@ cụ minhchau: cụ dẫn mọi người theo một hành trình thật đẹp, với đầy đủ ánh sáng, màu sắc, âm thanh. Nhưng thực lòng, em băn khoăn chút, dường như để theo tiếp cụ, cần huy động thêm giác quan khác nữa thì phải. Ngả rẽ mới của cụ, em mong lại được thấy sự yên bình và gần gũi, không khác nhiều với những khung cảnh của vòng quay ban đầu.
Cụ sớm quay vô lăng nhá!!!:|

Ranmong

Xe hơi
"Yến cởi quần áo ra rồi từ từ thò chân xuống nước ... mấy bông súng lung linh trên mặt nước xa xa ."
Eo ôi, nhà cháu cứ là......buồn buồn sống lưng các cụ ợ. Chả hỉu sao nữa ?:-o

minhchaustudio

Xe hơi
Các bác mến !

Chuyến đi vừa rồi đã gọi lại một linh hồn cũ trong em . Em những tưởng đã tìm lại được chính mình nhưng rồi chợt tỉnh giấc mơ , mới hay kia chỉ là ảo ảnh Cũng bởi em chưa bao giờ có đủ nghị lực để là người đó ... em phải là em thôi .

Một giấc Nam Kha ngắn ngủi may biết mình là ai và một ngày cuối năm xin trọn kiếp chôn vùi hình bóng cũ .

Vài dòng lan man tiễn biệt một năm cũ , một nhánh mai nào trước hiên nở sớm thoáng nghe lòng hoang lạnh trước những mùa xuân không còn chờ đợi ; khóc cho ta đã gần trọn một kiếp người ....

Tạ tình những bạn đồng điệu mà mình sẽ còn mãi nợ các bạn ân tình .

Gạt lệ mà đi !

hatcatnho

Xe tăng
Thấy Cụ xuất hiện, nhưng trong bài của Cụ lại ẩn chứa 1 điều gì đó, khiến người đọc như Em cũng cảm thấy buồn :(
Rất mong có lần Cụ sẽ trở lại, với 1 chuyến đi mới với con người hiện tại của Cụ :)

nfspd

Xe đạp
Lần đầu tiên em được đọc một bài với nhiều xúc cảm và tâm tư như thế này trên một diễn đàn. Đọc bài của bác Minh Châu chúng ta nhận ra rằng cuộc đời có nhiều điều để mà cảm. Còn cảm thế nào là do mỗi người. Xin cám ơn bác chủ thớt.

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Các bác mến !

Chuyến đi vừa rồi đã gọi lại một linh hồn cũ trong em . Em những tưởng đã tìm lại được chính mình nhưng rồi chợt tỉnh giấc mơ , mới hay kia chỉ là ảo ảnh Cũng bởi em chưa bao giờ có đủ nghị lực để là người đó ... em phải là em thôi .

Một giấc Nam Kha ngắn ngủi may biết mình là ai và một ngày cuối năm xin trọn kiếp chôn vùi hình bóng cũ .

Vài dòng lan man tiễn biệt một năm cũ , một nhánh mai nào trước hiên nở sớm thoáng nghe lòng hoang lạnh trước những mùa xuân không còn chờ đợi ; khóc cho ta đã gần trọn một kiếp người ....

Gạt lệ mà đi !
Thật đáng tiếc, nhưng có lẽ "tình chỉ đẹp khi còn dang dở".:x Vẫy tay chào tạ từ 2010:-h

bau67

Xe container
Các bác mến !

Gạt lệ mà đi !
Chỉ còn lại đầy những nỗi tiếc nuối cho tháng ngày đã qua sao ?
Khi đã Gần Trọn Kiếp Người rồi mà Lý Trí vẫn phải vùi dập Tình Cảm sao ?
Vậy đến khi vào cõi Vĩnh Hằng rồi thì chưa có bao giờ Mình được đúng là Mình sao ?
Cuộc đời này mãi chỉ là những Giấc Mơ sao ?
Mông tưởng cái Vô Tình của vạn vật cỏ cây để làm Giấc Mộng Nam Kha cho Đời Mình sao ?
Chỉ còn 1 chút này trong cõi Nhân Thế, hãy dám sống cho đến khi trở về cát bụi !
Lệ mà chi !
Đẫm ướt áo phong trần rồi !
Còn ích gì !
Cũng chỉ đến thế mà thôi !
Còn Ai chờ Ta nữa !
Ta sẽ đến với Người đây !
Mau mau rời bước chân Cô Khách !
Hạnh phúc đơn sơ, gấp gáp trong hơi thở, vợi buồn đời héo gầy !

Kính Cụ !

Tribute

Xe container
Kết cục là cụ chủ bỏ cuộc hay sao? buồn cho những người đang hâm mộ phong cách kể chuyện của cụ.

Nhưng tại sao cụ mới chớm quay lại chính mình tí teo mà đã run rẩy, làm bao người thất vọng? Em qua nhiều hoàn cảnh gần giống tâm tư của cụ nên em hiểu rất rõ, cố gắng lên cụ ơi! anh em chờ đợi cụ quá!:-bd

crod

Xe tăng
Cảm ơn cụ minhchau đã cho em một chuyến đi rất hay....Giá mà cụ kể cho trót câu chuyện của kụ thì hay biết mấy. Chắc cụ đang bị giằng xé giữa bao luồng tình cảm phải không?