Chuyện tìm mua "anh" Toyota Crown 30 năm tuổi

edc

Xe lăn
À còn chuyện này nữa. Xe sau khi mang về nhà thì ông nhạc nhà em thích cái cột gắn cờ như mấy xe chở nguyên thủ. Lúc đó tính là chế cái cột bằng inox rồi gắn vào, cũng đã tính phương án làm.

Sau khi quay lại Hà Nội thì em mang biển số và giấy tờ gốc gửi lại bác chủ thì bất ngờ thấy cái xe của bác ấy đang đi có cây gắn cờ. Cái này đẹp, không phải bằng kim loại, cũng không phải là nhựa thông thường, em đoán là bằng composite hoặc vật liệu gì đó đại loại thế. Thế là hỏi thì bác chủ bảo có chỗ bán, 400k/cái. Thế là em báo đặt luôn, chờ đến lúc nhận hồ sơ giấy tờ thì lấy luôn thể, đồng thời gọi về báo ở nhà không cần chế nữa.

Có ảnh cho các bác xem, kèm với cái mà bác chủ cũ đặt cho em về sau đó mấy ngày.

Cái này hay phết :D

xukthal.

Xe lăn
Em oánh dấu một chỗ nghe chuyện con xe của cụ. Ông bác em trước lãnh đạo một Tổng công ty cũng đi con xe này.
Thời những năm 1997 - 2004 các lãnh đạo như TGĐ TCT 91; 90; Thứ trưởng là đi xe này rồi lão xukthal. nhé.
Lúc đó hay bị ngồi ké nên em nhớ thời điểm.:D
Doanh nghiệp thì nói làm gì? :)) Hồi ý chưa khống chế như bây giờ nên toàn lấy tiền mua xe sang phục vụ các xếp. Thứ trưởng thì chỉ đi Cressida hoặc Corona thôi lão ơi, có đi Crown chắc là của DN nào nó cúng thôi (hồi ý DN hay cúng xe sang cho các quan sd lắm và xe DN đk biển xanh thoải mái, mãi tới vụ chú NXA BT ĐN nhận con Avalon bị tố thì các LĐ mới ko dám dùng xe DN nữa :D)
Hồi 95-00 em hay được ngồi ké ghế trên phết, doanh nghiệp thôi ạ.

El Jefe 2

Xe tăng
Còn đây là kết quả sau 1 tuần. Lúc này em đang ở Hà Nội, ảnh là do bên chỗ garage thấy xe đẹp quá nên chụp lưu lại.

Cho đi làm đẹp cái long lanh ngay các bác ạ. Nước sơn bóng loáng, mâm lốp mịn màng, máy móc sạch sẽ. Vào trong thì em mê nhất là bộ ghế nỉ màu xanh, sau đó là táp-lô táp-li cửa da xanh cùng màu.

Màu xanh này là nguyên bản, chứ có một số xe phần da chủ đã bọc lại màu nâu, nhìn mới nhưng không còn cái chất của xe.

Đẹp quá cụ ơi!

Em chưa được đi Crown nhưng đã chạy Cressida 1 thời gian. Xe của cơ quan em chuyển cho phòng em đi chạy dự án. Bị cái cửa sau hơi mọt tý nhưng máy móc, tay lái còn rất ngon. Chạy phê lòi. Em đi con đó còn thích hơn con Ford Focus đời đầu của em.

Tiếc là sau điều chuyển cho bên sản xuất các bạn ấy đem ra làm xe tập lái, ko chăm sóc gì cuối cùng vứt xó.

Mr.Tuxedo.tq

Xe tăng
À còn chuyện này nữa. Xe sau khi mang về nhà thì ông nhạc nhà em thích cái cột gắn cờ như mấy xe chở nguyên thủ. Lúc đó tính là chế cái cột bằng inox rồi gắn vào, cũng đã tính phương án làm.

Sau khi quay lại Hà Nội thì em mang biển số và giấy tờ gốc gửi lại bác chủ thì bất ngờ thấy cái xe của bác ấy đang đi có cây gắn cờ. Cái này đẹp, không phải bằng kim loại, cũng không phải là nhựa thông thường, em đoán là bằng composite hoặc vật liệu gì đó đại loại thế. Thế là hỏi thì bác chủ bảo có chỗ bán, 400k/cái. Thế là em báo đặt luôn, chờ đến lúc nhận hồ sơ giấy tờ thì lấy luôn thể, đồng thời gọi về báo ở nhà không cần chế nữa.

Có ảnh cho các bác xem, kèm với cái mà bác chủ cũ đặt cho em về sau đó mấy ngày.

Em xin thông tin chỗ mua cái cột gắn cờ với 😬😬😬

El Jefe 2

Xe tăng
xe cũ rích, côn số rườm rà, cứ xe đời mới mà đi cho nó sướng.
Tất nhiên cũ thì kém xa mới.

Nhưng côn số đi quen có cái hay riêng. Em đi côn số thành thạo chả có cảm giác gì khác. Kể cả tắc đường hay đề pa vẫn đi ngon, nhẹ nhàng như không. Cảm giác cảm nhận ga, tốc để đè côn đẩy số nó cũng phê lắm. Mượt mà, êm thun thút!.

sắt con

Xe điện
Đẹp quá, dáng xe thật sang trọng

T91

Xe container
Em đi gx 470, vào sg tết 2022 đi chơi mượn xe ông bạn dân công trình, trồng rừng bên Cam, nó có đội xe trong đó có 2 cái 470. Đi một lần về khoái quá cứ gạ đi gạ lại, mãi t8 vừa rồi em vào trấn luôn mang ra Hn. Vẫn để tên cty ông bạn đi, còn nguyên tk epass hơn 7 củ. Bây h em làm xe đi chính, thành ra thừa xe nhà 😆. Tết vừa rồi đi về quê và đi đường tết Hn đo có 13l/100 km. Thế cũng ko tốn lắm.
Tốn sao bằng con này tết em đi

longphúc

Xe tăng
Xưa em nhớ không nhầm thì Crown còn có 2.4 mà dàn xe treo biển LD của khách sạn Hà nội,sau tầm năm 2004 thanh lý gần 300tr/em

Lastbet

Xe buýt
Năm 2004 em có được ngồi crown 3.0 rồi, xe đẹp long lanh nhưng 3.0 mà 8,3l /100km thì sai sai. Thời 200x xe phân phối càng lớn càng được ưa thích vì độ bốc và chắc xăng rẻ nên cũng không quá quan trọng. Xe này theo em đường trường cũng phải 11 lít. Xe đời này hình như còn chưa có phun xăng điện tử.

xukthal.

Xe lăn
Xưa em nhớ không nhầm thì Crown còn có 2.4 mà dàn xe treo biển LD của khách sạn Hà nội,sau tầm năm 2004 thanh lý gần 300tr/em
Corona 2.4 lưng gù mắt híp cụ ạ. Hồi ý con này ngang ngửa Camry.

Hà Tam

Xe điện
Em sang HK năm 95 thấy toàn Cr sơn đỏ chạy TX :D
Bên Nhật chạy taxi là dòng Toyota Comfort, dáng nhỏ gọn hơn Crown, phần lớn taxi Nhật máy xe chạy dùng gas khí nén (CNG) rất êm, bốc máy hơn máy xăng. Tụi Singapore cũng có xài taxi dòng Comfort của Nhật.

cardreamer

Xe điện
Em từng được ngồi con cờ rao này với xếp, chỉ biết nó đẹp sang xịn mịn. Sau đó có lúc cơ quan em đòi xin thêm xe, xếp bảo lấy cờ rao về mà đi để xếp lên xe mới, em thì khoái mà thằng chánh văn phòng tí ngất xỉu, nó nói chơi con này thì sạch bách dự toán chi khác vì nó uống xăng hơn bia... Cuối cùng vòi được con Mazda6 đồng hồ mầu đỏ cụ nào còn nhớ

xukthal.

Xe lăn
Bên Nhật chạy taxi là dòng Toyota Comfort, dáng nhỏ gọn hơn Crown, phần lớn taxi Nhật máy xe chạy dùng gas khí nén (CNG) rất êm, bốc máy hơn máy xăng. Tụi Singapore cũng có xài taxi dòng Comfort của Nhật.
Em nói bên Hongkong bác ạ, toàn Crown 2.4 (ko phải Super hay Royal) và sơn màu đỏ hết, lác đác có vài con Cressida.

xukthal.

Xe lăn

xukthal.

Xe lăn
Em sdi nhật cũng thấy thế.
Em hỏi các cụ nhà mình thêm tí. Cr sx ra là phân khúc xe sang, hay về Vn mới thành xe sang ạ
Nó là phân khúc cao nhất của Toy (trừ nhãn Lexus đi riêng ko nói), sau đó là Cressida ...còn Camry, Corona chỉ là phân khúc trung thôi, dưới là corolla...
Crown này hình như hàng dùng nội địa Nhật và xuất Tàu, còn các thị trường khác nó là Avalon thì phải?