[Funland] Chuyện thật như đùa , nhanh như mất cắp là có thật các cụ ak

dienlanh2810

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đúng chẳng bao giờ e nghĩ trộm cắp lại có tổ chức lấy cả cái thang cũ. Em vừa trèo lên mái tôn để bịt cái lỗ điều hòa cho khách được 5-10p mà thang thì e mượn ông hàng xóm , làm e phải lẽo đẽo trèo mãi mới xuống , xong phải đi mua đền cái thang mới tức.

May cái thang này rẻ, chứ cái thang rút như thợ lắp mạng thì bằng nửa cái điều hoà.
Của đi thay người, chia buồn với cụ :D

thien(tm)

Đi bộ
Phải cái thang 5tr thì đúng là nhọ!

dienlanh2810

Xe buýt
May cái thang này rẻ, chứ cái thang rút như thợ lắp mạng thì bằng nửa cái điều hoà.
Của đi thay người, chia buồn với cụ :D
Cái thang này e đi mua có 700 cụ ak,tức cái là k trèo xuống đc lúc ấy cụ ạ

ah99x6

Xe điện
Đến khổ cụ chủ!

Xe nội lước

Xe container
Cái thang này e đi mua có 700 cụ ak,tức cái là k trèo xuống đc lúc ấy cụ ạ
🤣🤣🤣.
Câi thang của cụ còn có giá mà nó nhẹ nữa.
Em còn bị phát tết năm 2016. Chiều hôm giao thừa nhờ mấy ae khênh hộ cây gỗ trứng cá, đk gần 20cm tối đốt 1 đống lửa trên hè trước cửa nhà cho vui vì ae hàng xóm về quê cả. Dãy em lúc ấy có chưa đến 10 nhà chỉ mỗi nhà em ăn tết ở đó . Thế mà lên t2 vợ nhờ tí việc , 5 phút xuống nó bê mất cây gỗ 1 đầu đang cháy vẫn còn dài khoảng 3m ..nhìn quanh không thấy ai 🤣🤣

AlphaTroay

Xe tăng
E vừa bị nó nhổ mất cái cầu dắt xe bằng sắt xong, mặc dù đã bắn vít xuống vỉa hè rồi. Trộm vặt giờ khắp nơi và mọi lúc

ah99x6

Xe điện

Shadow381

Xe điện
Chán nhỉ, em ghét bọn trộm cướp đến mức có thể vô cảm nhìn nó chết càng thấy vui vì bớt cặn bã cho xã hội. Hồi sinh viên em quen 1 cô gái, yêu được mấy tháng có lần cafe ở đường Láng thì xem dân bắt được thằng trộm xe, đánh ác lắm; cứ đập đầu nó vào cột điện ngay trước quán em ngồi, có bà cô xót xa cứ năn nỉ em vào can cho nó vì em đô con hơn người bình thường. Bà ấy chắc thương nó vừa khóc vừa xin em “cháu làm ơn vào can thiệp mọi người đứng đánh nó nữa, ko nó chết mất”. Em kệ cứ ngồi nhâm nhi cafe xem đánh, thích lắm lộ ra mặt, thật ra em mong bớt được thằng trộm cho sạch xã hội; nhất là lúc xem họ đánh thằng đó đến mức kẹt đầu nó vào ô cột điện bê tông ko rút ra được! Lúc công an đến phải gỡ mãi đầu nó mới ra được khỏi lỗ bê tông. Sau vụ đó con bé chia tay em vì bảo em vô cảm quá! Phụ nữ nhiều khi khó hiểu, em chỉ thương những người lao động lương thiện, gặp đều cho tiền, còn với tội phạm thì em vô cảm và vui mừng mỗi khi bớt được 1 đứa.

nadushop

Xe điện
Cái bọn lười ăn mỏng làm nên vớ được gì là chúng nó thó ngay.
Trước em phơi quần áo còn bị khều mất.

Hoàng Trang

Xe ngựa
🤣🤣🤣.
Câi thang của cụ còn có giá mà nó .nhẹ nữa.
Em còn bị phát tết năm 2016. Chiều hôm giao thừa nhờ mấy ae khênh hộ cây gỗ trứng cá, đk gần 20cm tối đốt 1 đống lửa trên hè trước cửa nhà cho vui vì ae hàng xóm về quê cả. Dãy em lúc ấy có chưa đến 10 nhà chỉ mỗi nhà em ăn tết ở đó . Thế mà lên t2 vợ nhờ tí việc , 5 phút xuống nó bê mất cây gỗ 1 đầu đang cháy vẫn còn dài khoảng 3m ..nhìn quanh không thấy ai 🤣🤣
Cũng may không phải củi cụ đun nồi bánh chưng.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cái bọn lười ăn mỏng làm nên vớ được gì là chúng nó thó ngay.
Trước em phơi quần áo còn bị khều mất.
Em đi bộ ra chợ, vào 1 hàng yêu cầu để dép ở ngoài, quay đi quay lại mất luôn đôi dép lê 20K.

Zai_ngoan

Xe tải
Chán nhỉ, em ghét bọn trộm cướp đến mức có thể vô cảm nhìn nó chết càng thấy vui vì bớt cặn bã cho xã hội. Hồi sinh viên em quen 1 cô gái, yêu được mấy tháng có lần cafe ở đường Láng thì xem dân bắt được thằng trộm xe, đánh ác lắm; cứ đập đầu nó vào cột điện ngay trước quán em ngồi, có bà cô xót xa cứ năn nỉ em vào can cho nó vì em đô con hơn người bình thường. Bà ấy chắc thương nó vừa khóc vừa xin em “cháu làm ơn vào can thiệp mọi người đứng đánh nó nữa, ko nó chết mất”. Em kệ cứ ngồi nhâm nhi cafe xem đánh, thích lắm lộ ra mặt, thật ra em mong bớt được thằng trộm cho sách xã hội; nhất là lúc xem họ đánh thằng đó đến mức kẹt đầu nó vào ô cột điện bê tông ko rút ra được! Lúc công an đến phải gỡ mãi đầu nó mới ra được khỏi lỗ bê tông. Sau vụ đó con bé chia tay em vì bảo em vô cảm quá! Phụ nữ nhiều khi khó hiểu, em chỉ thương những người lao động lương thiện, gặp đều cho tiền, còn với tội phạm thì em vô cảm và vui mừng mỗi khi bớt được 1 đứa.
Trộm cướp ghét là đúng rồi! nhưng cụ như vậy có máu lạnh quá không? Ai lỡ đắc tội với cụ chắc không có cơ hội sửa chữa cụ nhỉ

QD092000

Xe điện
Cụ kiếm cơm thì cho a em kiếm tí cháo nhé. Vui vẻ nào :D

riverstrike

Xe hơi
Chán nhỉ, em ghét bọn trộm cướp đến mức có thể vô cảm nhìn nó chết càng thấy vui vì bớt cặn bã cho xã hội. Hồi sinh viên em quen 1 cô gái, yêu được mấy tháng có lần cafe ở đường Láng thì xem dân bắt được thằng trộm xe, đánh ác lắm; cứ đập đầu nó vào cột điện ngay trước quán em ngồi, có bà cô xót xa cứ năn nỉ em vào can cho nó vì em đô con hơn người bình thường. Bà ấy chắc thương nó vừa khóc vừa xin em “cháu làm ơn vào can thiệp mọi người đứng đánh nó nữa, ko nó chết mất”. Em kệ cứ ngồi nhâm nhi cafe xem đánh, thích lắm lộ ra mặt, thật ra em mong bớt được thằng trộm cho sách xã hội; nhất là lúc xem họ đánh thằng đó đến mức kẹt đầu nó vào ô cột điện bê tông ko rút ra được! Lúc công an đến phải gỡ mãi đầu nó mới ra được khỏi lỗ bê tông. Sau vụ đó con bé chia tay em vì bảo em vô cảm quá! Phụ nữ nhiều khi khó hiểu, em chỉ thương những người lao động lương thiện, gặp đều cho tiền, còn với tội phạm thì em vô cảm và vui mừng mỗi khi bớt được 1 đứa.
Qua vụ này em có vài suy nghĩ:
1- Dân mình quá ác. Xúm vào đánh hội đồng đến mức đầu thằng trộm dính vào cột bê tông, quá tàn ác.

2- Pháp luật như kẹc. Một thể chế pháp luật công minh là hình phạt phải đáng với tội. Ăn trộm cái xe máy 15 củ có xứng đáng với hình phạt bị giết chết, chấn thương sọ não, tàn phế không?

3- Bà cô và bạn gái của cụ cũng bị hâm. Vào can xong mấy thằng hăng máu đang đánh tưởng cụ là đồng phạm của nó xong đánh cả cụ thì sao? Xong em gái kia còn đòi chia tay? Thôi thì chia tay là đúng rồi, sống không cùng giá trị với nhau rồi cũng đến ngày chí chóe thôi.

Nói chung nếu em bắt được trộm em sẽ chỉ giữ nó lại và giao cho công an. Cùng lắm là tẩm quất vài cú chứ không bao giờ có chuyện đập đầu nó liên tục vào cột điện, quá ác thú.

duongqua

Xe container
E cũng gần giống cụ ở khoản đã ghét ai hay cái gì là coi như vào diện block luôn khỏi phải để tâm hay suy nghĩ,kể cả có là họ hàng thân thích mà đã có lỗi là e cũng chào thân ái và quyết thắng,ko có cơ hội sửa sai. Trừ bố mẹ đẻ, vợ con và ace ruột thì e ko tính.