[Funland] Chuyện tâm linh ?

xitruman

Xe tăng
Em thì thật sự kg tin là có vong nhập. Tào lao bí đao hết.

bomong

Xe điện
10 năm trước có Trực tiếp tham gia gọi hồn ở điện cô Phương hàm rồng
Chứng kiến: Bà cô tổ gì đó mắng một một đại gia HN vv lăng nhăng làm khổ vợ >>> kết tội luôn là Anh này lăng nhăng với bạn gái của vk, gọi tên cô bạn gái này luôn >>>> Anh kia công nhận & phân trần nhận lỗi

Các Cụ Mợ cẩn trọng nhé, chả gì giấu được
Ghi âm vẫn còn nhé!

Xe bọ xít

Xe container
10 năm trước có Trực tiếp tham gia gọi hồn ở điện cô Phương hàm rồng
Chứng kiến: Bà cô tổ gì đó mắng một một đại gia HN vv lăng nhăng làm khổ vợ >>> kết tội luôn là Anh này lăng nhăng với bạn gái của vk, gọi tên cô bạn gái này luôn >>>> Anh kia công nhận & phân trần nhận lỗi

Các Cụ Mợ cẩn trọng nhé, chả gì giấu được
Ghi âm vẫn còn nhé!
Đại gia thì kiểu gì chẳng lăng nhăng, có cả 1000 cô thì phán cũng thừa, nên phải phán lăng nhăng với bạn gái vk cho nó thêm cuốn chứ.
Đây là vong bà cô tổ nói, là E thì kể cả bà cô tổ sống dậy nói E cũng còn chẳng nhận nữa là vong. Đại gia mà vẫn dại quá.

quy la tien

Xe điện
Đại gia thì kiểu gì chẳng lăng nhăng, có cả 1000 cô thì phán cũng thừa, nên phải phán lăng nhăng với bạn gái vk cho nó thêm cuốn chứ.
Đây là vong bà cô tổ nói, là E thì kể cả bà cô tổ sống dậy nói E cũng còn chẳng nhận nữa là vong. Đại gia mà vẫn dại quá.
Có con vợ vong thì có, nó bẩu thầy bói phán để bặt nọn chồng!

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Cụ hỏi ông ngồi trước mặt, khi ông đó nhờ Cụ xem tình hình về sức khỏe và công việc năm tới.
1.Cụ phán:
Tình hình khó khăn chung trong kinh tế toàn cầu, đặc biệt là sự suy giảm sức mua tại các thị trường đối tác chính đã ảnh hưởng trực tiếp đến một nền kinh tế có độ mở cao như Việt Nam. Kết quả là phần lớn các chỉ tiêu kinh tế chính trong 6 tháng đầu năm nay đều kém khả quan hơn so với cùng kỳ năm 2022. Trong đó GDP chỉ tăng 3,27%, mức thấp thứ hai so với cùng kỳ các năm từ 2011-2023
2. Cụ khuyên:
Con cần đánh giá quan kinh tế, thương mại, tài chính, tiền tệ thế giới và các xu hướng, nhân tố tác động chính trong thời gian tới, báo cáo cũng phân tích và dự báo cụ thể về từng nền kinh tế tiêu biểu (theo khu vực và quốc gia), chính sách, quy định của các nước và tác động đến Việt Nam.
3. Cụ hỏi: ABC....

Ceramicstile

Xe tăng
Cụ phải hiểu là 1 chùm trái non thì phải rụng vài quả, chỉ những quả nào khỏe mới lớn được. Thầy nào chả phán chuyện đó, trúng đến 90%. :))
Nên cái câu "Đã từng bỏ đứa nào chưa?" nghe đã tào lao rồi. Nếu nhìn được thấu chuyện đó thì phải nói: "Chúng mày đã bỏ 1 đứa rồi." :))
Em thì cứ mạnh dạn 100%

Wave cùi bắp

Xe điện
Miền Bắc em hay nghe giỗ chạp có cụ trong họ về...
Còn chúng em giỗ chạp có dịp tụ tập là bét nhè xong có khi nổi hứng kéo loa ra gào thì chả vong nào chịu nổi mà ở lại...=))

Ceramicstile

Xe tăng
Nhà em giỗ họ mà chả cụ vong nào về, toàn con cháu về gặp nhau làm bữa đẫy

cusao

Xe lăn
Tâm linh em ko bàn vì em dốt.
Nhưng bói toán thì số em đen lắm. Giờ thì ko xem bói nữa nhưng ngày trẻ trâu cũng vài lần đàn đúm chúng bạn tò mò về tương lai của minh....nhưng gặp toàn thầy bói phèn.
Đến lượt vào gặp thầy. Thầy nói 1 tràng rồi hỏi đúng không? em lắc lư cái đầu, xin thầy nói tiếp. Thầy làm tràng nữa, lại hỏi đúng ko? Em lại xin thầy cứ nói đã...Thầy cáo mệt ko xem nữa.
Sau vài lần xem bói kiểu này với các thầy khác nhau, em thấy nản tự kết luận. Số mình đen, ko gặp đc thầy cao tay nên thôi từ đó ko xem nữa. Lòng tự an ủi rằng: Nếu may mắn gặp đc thầy cao tay đọc đúng tai ương số mệnh thì cũng có tránh được đ.ếch đâu? chỉ tổ thêm lo sợ. Đọc được may mắn, có khi lại sinh lười, chỉ ngồi hễu chờ cơ may đến thì toai...

okokyatoho

[Tịch thu bằng lái]
Hôm trước em về quê có giỗ trong họ. Sau khi ăn uống thì mấy anh chị em ngồi uống trà nước để trò chuyện. Trong khi đó phía trong có một cô cháu gái đang được các cụ nhập về để 'phán" và trả lời các yêu cầu, câu hỏi của con cháu ngồi xung quanh. Thấy mọi người bảo Bà về (là bà ngoại của em) nên tất cả lại kéo vào ngồi xung quanh nghe Cụ "chỉ bảo". Có một trường hợp em ngồi nghe, chứng kiến nhưng cũng thấy phân vân. Cụ hỏi ông ngồi trước mặt, khi ông đó nhờ Cụ xem tình hình về sức khỏe và công việc năm tới. Cụ có hỏi: Đã từng "bỏ" đứa nào chưa ? Theo em hiểu là đã từng sảy hay nạo thai chưa. Cả ông ấy và vợ đều bảo có nhưng mới chỉ được đâu đó 2-3 tuần, vì khi đó còn trẻ, đang có kế hoạch bận bịu khác nên ko giữ (trước đó đã có 1 cháu rồi). Theo Cụ đó là con trai và nó chính là người phù hộ cho 2 đứa con hiện nay do vậy nó cũng thắc mắc là đối xử với 2 con sau này tốt mà ko nhớ tới nó, nên làm lễ để cho nó an lòng (bây giờ mà còn thì cũng gần 30 rồi). Chuyện tâm linh thì theo em tùy người tin hay không tin, mình không bàn. Nhưng chỉ điều nghe xong hơi phân vân: Một sinh linh bé bỏng như vậy, theo lý thuyết thì mới bắt đầu hình thành chứ chưa thành hình hoàn chỉnh thì có thể có các "yêu cầu" như trên được không ? Hay cứ thụ thai được là coi như đã có ở trên đời này ? Chuyện nhà kia có làm theo hay ko thì em không biết, nhưng nhiều khi chứng kiến các câu chuyện thế này cũng ko biết nên giải thích thế nào nếu có ai thắc mắc. Làm theo thì có thể OK để giải tỏa tâm lý, an lòng. Nhưng nếu thầy bảo làm chi phí lớn thì có nên khi kinh tế bản thân gia đình còn khó khăn (vì trong họ em cũng có người nghe theo tốn đến mấy trăm củ để làm lễ tận tỉnh phái bắc cho ông con trai làm ăn kém nhưng rồi đâu vẫn hoàn đấy)
Lổn nhàm, bọn bị "vong nhập" là bọn tâm thần đấy cụ
Có clip trên mạng 1 con đồng nhập vong nói nhảm nhí, bị 1 bà ngồi đó tát không trượt cái nào.

Toàn Hoa HY

Xe buýt
Bà già em kể ngày xưa đẻ xong thằng nhớn , 2 vợ chồng đi xem bói, vào ngồi trong " Điện" nhưng không nói là 2 vợ chồng. Tới lượt bà xem, Thầy phán '' số mày có vong theo, vất vả đường tình duyên, còn lâu mới lấy được chồng " :))

202

Xe container
Hôm trước em về quê có giỗ trong họ. Sau khi ăn uống thì mấy anh chị em ngồi uống trà nước để trò chuyện. Trong khi đó phía trong có một cô cháu gái đang được các cụ nhập về để 'phán" và trả lời các yêu cầu, câu hỏi của con cháu ngồi xung quanh. Thấy mọi người bảo Bà về (là bà ngoại của em) nên tất cả lại kéo vào ngồi xung quanh nghe Cụ "chỉ bảo". Có một trường hợp em ngồi nghe, chứng kiến nhưng cũng thấy phân vân. Cụ hỏi ông ngồi trước mặt, khi ông đó nhờ Cụ xem tình hình về sức khỏe và công việc năm tới. Cụ có hỏi: Đã từng "bỏ" đứa nào chưa ? Theo em hiểu là đã từng sảy hay nạo thai chưa. Cả ông ấy và vợ đều bảo có nhưng mới chỉ được đâu đó 2-3 tuần, vì khi đó còn trẻ, đang có kế hoạch bận bịu khác nên ko giữ (trước đó đã có 1 cháu rồi). Theo Cụ đó là con trai và nó chính là người phù hộ cho 2 đứa con hiện nay do vậy nó cũng thắc mắc là đối xử với 2 con sau này tốt mà ko nhớ tới nó, nên làm lễ để cho nó an lòng (bây giờ mà còn thì cũng gần 30 rồi). Chuyện tâm linh thì theo em tùy người tin hay không tin, mình không bàn. Nhưng chỉ điều nghe xong hơi phân vân: Một sinh linh bé bỏng như vậy, theo lý thuyết thì mới bắt đầu hình thành chứ chưa thành hình hoàn chỉnh thì có thể có các "yêu cầu" như trên được không ? Hay cứ thụ thai được là coi như đã có ở trên đời này ? Chuyện nhà kia có làm theo hay ko thì em không biết, nhưng nhiều khi chứng kiến các câu chuyện thế này cũng ko biết nên giải thích thế nào nếu có ai thắc mắc. Làm theo thì có thể OK để giải tỏa tâm lý, an lòng. Nhưng nếu thầy bảo làm chi phí lớn thì có nên khi kinh tế bản thân gia đình còn khó khăn (vì trong họ em cũng có người nghe theo tốn đến mấy trăm củ để làm lễ tận tỉnh phái bắc cho ông con trai làm ăn kém nhưng rồi đâu vẫn hoàn đấy)
Cứ thụ thai là linh hồn bé đã về rồi. Sau khi bé dời đi, duyên còn đến đâu cũng tùy. Có thể vẫn liên quan trong nhà, trong họ. Việc phù hộ hay ko cũng khó biết, chỉ là sinh linh quá nhỏ gia đình ko thể biết phải nên như nào. Việc bé trách cứ thì cũng chịu.
Việc hồn nhập nói đúng sai cũng tùy năng lực hiểu biết của hồn cụ đã về.
E giải thích qua qua vậy để cụ sơ sơ hiểu. Tuy nhiên đã có nhắc thì nên có lễ, cũng ko bao nhiêu. Tại gia nên đơn giản, nhất tâm hoan hỷ.

okokyatoho

[Tịch thu bằng lái]
Cứ thụ thai là linh hồn bé đã về rồi. Sau khi bé dời đi, duyên còn đến đâu cũng tùy. Có thể vẫn liên quan trong nhà, trong họ. Việc phù hộ hay ko cũng khó biết, chỉ là sinh linh quá nhỏ gia đình ko thể biết phải nên như nào. Việc bé trách cứ thì cũng chịu.
Việc hồn nhập nói đúng sai cũng tùy năng lực hiểu biết của hồn cụ đã về.
E giải thích qua qua vậy để cụ sơ sơ hiểu. Tuy nhiên đã có nhắc thì nên có lễ, cũng ko bao nhiêu. Tại gia nên đơn giản, nhất tâm hoan hỷ.
tuyên truyền mê tín dị đoan trái với tư tưởng duy vật Mác Lê. Cút

Phonglantrang

Xe buýt
Nhà em cũng có bà bác hay "được" các cụ nhập lắm. Cứ mỗi lần nhập là em phắn ra ngoài không lỡ chân cái lại đạp nhầm các cụ.
E cũng từng “đấm” lưng cho bà cô thường xuyên bị ông cụ đằng vợ nhập vào. Về sau cụ chỉ nhập vào bà cô khi ko có e ở đó

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Tôi thì có cách bắt hết các thể loại vong,nhốt vào chai,lọ. Bác nào cần tôi chỉ cách.

Thế kỷ 21 còn vong với linh!

okokyatoho

[Tịch thu bằng lái]
Tôi thì có cách bắt hết các thể loại vong,nhốt vào chai,lọ. Bác nào cần tôi chỉ cách.

Chào cụ, với bọn mê tín là cứ phải vả vào mõm thật lực cụ nhể

fanmu12345

Xe điện
Cụ phải hiểu là 1 chùm trái non thì phải rụng vài quả, chỉ những quả nào khỏe mới lớn được. Thầy nào chả phán chuyện đó, trúng đến 90%. :))
Nên cái câu "Đã từng bỏ đứa nào chưa?" nghe đã tào lao rồi. Nếu nhìn được thấu chuyện đó thì phải nói: "Chúng mày đã bỏ 1 đứa rồi." :))
Chuyện thánh nhập hơi bị tào lao. Nhưng xem tử vi thì khác nhé.

Mẹ em khoảng 50 năm trước đi xem tử vi, ông thầy bảo rằng mẹ em có 3 con. Mẹ em cãi lại, bảo rằng chỉ có 1 mình em.

Cãi nhau 1 lúc, ông thầy bảo về hỏi chồng (bố em). Về hỏi thì đúng là bố em trước khi tập kết ra bắc lấy mẹ em, thì ông ấy đã có vợ và 2 con ờ miền Nam, cái này mẹ em hoàn toàn không biết.

Tử vi của em, 1 người quen xa chấm, tử vi em ghi rằng có anh em cùng cha khác mẹ. Người chấm thắc mắc sao lại có thông tin này =))=))=))

202

Xe container

202

Xe container

Ko ai bắt phải tin, cũng ko phải ai hay cái gì cũng tin ngay đc. Trải nghiệm thì mới hiểu