[Funland] Chuyện tâm linh ?

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
E cũng từng “đấm” lưng cho bà cô thường xuyên bị ông cụ đằng vợ nhập vào. Về sau cụ chỉ nhập vào bà cô khi ko có e ở đó
Hoá ra các cụ cũng biết lánh mặt phết cụ nhề =)) .Em cực ghét mấy cái trò nhập nhằng với gọi hồn này.

okokyatoho

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề làm sao để trải nghiệm bác không nói?
Cái văn "trước tôi cũng không tin đâu, sau rồi '' với lỵ " trải qua rồi mới " vv... là văn thường treo trên mõm của con sv đồng bóng mà cụ

202

Xe container
Vấn đề làm sao để trải nghiệm bác không nói?
Cũng là cái duyên của mỗi người, nếu muốn trải có thể tìm hiểu. Như cụ thớt đã có người nhà nhập vào trong họ, có thể đến một số thầy nổi tiếng để thử. Nếu có đi gọi hồn, cũng chỉ nên tin 60%. Đúng sai phụ thuộc vào năng lực của người trong nhà và thày có tâm.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Cũng là cái duyên của mỗi người, nếu muốn trải có thể tìm hiểu. Như cụ thớt đã có người nhà nhập vào trong họ, có thể đến một số thầy nổi tiếng để thử. Nếu có đi gọi hồn, cũng chỉ nên tin 60%. Đúng sai phụ thuộc vào năng lực của người trong nhà và thày có tâm.
Tôi đang hỏi rất cụ thể thì bác lại trả lời trừu tượng là (duyên).
Vậy theo bác thế nào là duyên? Bỏ qua cái chi tiết khách quan là thầy với bà đi.

202

Xe container
Tôi đang hỏi rất cụ thể thì bác lại trả lời trừu tượng là (duyên).
Vậy theo bác thế nào là duyên? Bỏ qua cái chi tiết khách quan là thầy với bà đi.
Phụ thuộc vào mong muốn và điều kiện. Tại sao e nói là duyên bởi nếu bt chắc mn cũng ko để ý việc tâm linh. Khi có việc, hoặc gặp người có khả năng tâm linh chỉ cho điều gì đó thì có thể sẽ để ý. Còn bt đa sô mn ko để ý đến tâm linh, trừ cái tjongo thường xem ngày làm nhà cưới hỏi...
Nếu cụ có mong muốn biết về tâm linh thì cụ sẽ tìm hiểu.
Còn cụ muốn cụ thể như nào cụ cứ nói, có gì e biết e chia sẻ.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Phụ thuộc vào mong muốn và điều kiện. Tại sao e nói là duyên bởi nếu bt chắc mn cũng ko để ý việc tâm linh. Khi có việc, hoặc gặp người có khả năng tâm linh chỉ cho điều gì đó thì có thể sẽ để ý. Còn bt đa sô mn ko để ý đến tâm linh, trừ cái tjongo thường xem ngày làm nhà cưới hỏi...
Nếu cụ có mong muốn biết về tâm linh thì cụ sẽ tìm hiểu.
Còn cụ muốn cụ thể như nào cụ cứ nói, có gì e biết e chia sẻ.
Vâng cảm ơn bác. Giờ thì tôi hiểu chút ý bác nói về tâm linh rồi. Có lẽ đợi khi nào gặp vong,gặp linh tôi sẽ hỏi bác.

HoangPhan89

Xe máy
Chuyện thánh nhập hơi bị tào lao. Nhưng xem tử vi thì khác nhé.

Mẹ em khoảng 50 năm trước đi xem tử vi, ông thầy bảo rằng mẹ em có 3 con. Mẹ em cãi lại, bảo rằng chỉ có 1 mình em.

Cãi nhau 1 lúc, ông thầy bảo về hỏi chồng (bố em). Về hỏi thì đúng là bố em trước khi tập kết ra bắc lấy mẹ em, thì ông ấy đã có vợ và 2 con ờ miền Nam, cái này mẹ em hoàn toàn không biết.

Tử vi của em, 1 người quen xa chấm, tử vi em ghi rằng có anh em cùng cha khác mẹ. Người chấm thắc mắc sao lại có thông tin này =))=))=))
Xác suất thôi cụ. Ông thầy nói y như vậy với khoảng 100 người, mình nhà cụ đúng nên cụ nhớ, giờ cụ kể ra. còn 99 ông kia sai nên ko tin thầy nữa, giờ còn chả nhớ thầy là ai nữa là kể chuyện.

Seven Nine

Xe hơi
Em vào thớt, ngó xem có bao nhiêu Vong nhập vào thớt này.

Bigmoto

Xe container
Bản thân e trực tiếp đi gọi hồn okng già đây! 2 lần ko đc, chán! mụ vợ vs bà già cứ bảo phải đi, bà cô gì doics Láp vjnhx yên, thôi thì đi cho xong vc nhưng e thấy cũng ba la thiên địa bmra, tốn tiền.

ldt_jj

Xe tải
tâm linh khác mê tín dị đoan, bùa ngải...
còn chuyện tâm linh như em chứng kiến trực tiếp là có nhé, người hàng xóm của em chị ấy bị tai nạn mất, thi thoảng nhập vào mẹ em đây, hôm chồng mắng đứa con gái nặng lời quá chị ấy nhập vào mẹ em dặn dò cả người chồng và người con, em có nc với mẹ nhưng chị ấy nhập vào điều khiển nên không biết gì cả, nước mắt dưng dưng thương con và mắt nhìn về phía 2 bố con 1 cách thẫn thờ, cho tới khi được chị ấy thoát ra em em mới tỉnh táo, mỗi lần như vậy người mệt lắm thấy mẹ bảo vậy
nên em hoàn toàn tin vào tâm linh

Long kts

Xe buýt
tâm linh khác mê tín dị đoan, bùa ngải...
còn chuyện tâm linh như em chứng kiến trực tiếp là có nhé, người hàng xóm của em chị ấy bị tai nạn mất, thi thoảng nhập vào mẹ em đây, hôm chồng mắng đứa con gái nặng lời quá chị ấy nhập vào mẹ em dặn dò cả người chồng và người con, em có nc với mẹ nhưng chị ấy nhập vào điều khiển nên không biết gì cả, nước mắt dưng dưng thương con và mắt nhìn về phía 2 bố con 1 cách thẫn thờ, cho tới khi được chị ấy thoát ra em em mới tỉnh táo, mỗi lần như vậy người mệt lắm thấy mẹ bảo vậy
nên em hoàn toàn tin vào tâm linh
Nếu đúng, tưởng chỉ nhập được vào người nhà hoặc ai đó có năng lực tâm linh chứ nhỉ! Nhập thế này cũng sợ thật!

Xe nội lước

Xe container
Làm gì có ma mãnh linh hồn .
Ngày trước mỗi khi vào kỳ thi Triết, bọn đàn anh lại truyền bài cho chúng em là trước hôm thi thì thắp hương, bài khấn là : Con lạy cụ Hê Ghen, con lạy ông Các Mác, đồng lạy bác Lê Nin ..tín chủ con là, lớp xx khóa xx, số báo danh xx...thành tâm kính xin bên tây vọng về phù hộ độ trì cho con thi đỗ học phần Chủ Nghĩa Duy Vật Biện Chứng.
Mà các anh cũng bảo..đừng duy tâm vớ vẩn, đừng mê tín nữa . Tất cả là khoa học logic học thôi.. có cúng thì có đỗ ..
😁

DurexXL

Xe lăn
Hôm trước em về quê có giỗ trong họ. Sau khi ăn uống thì mấy anh chị em ngồi uống trà nước để trò chuyện. Trong khi đó phía trong có một cô cháu gái đang được các cụ nhập về để 'phán" và trả lời các yêu cầu, câu hỏi của con cháu ngồi xung quanh. Thấy mọi người bảo Bà về (là bà ngoại của em) nên tất cả lại kéo vào ngồi xung quanh nghe Cụ "chỉ bảo". Có một trường hợp em ngồi nghe, chứng kiến nhưng cũng thấy phân vân. Cụ hỏi ông ngồi trước mặt, khi ông đó nhờ Cụ xem tình hình về sức khỏe và công việc năm tới. Cụ có hỏi: Đã từng "bỏ" đứa nào chưa ? Theo em hiểu là đã từng sảy hay nạo thai chưa. Cả ông ấy và vợ đều bảo có nhưng mới chỉ được đâu đó 2-3 tuần, vì khi đó còn trẻ, đang có kế hoạch bận bịu khác nên ko giữ (trước đó đã có 1 cháu rồi). Theo Cụ đó là con trai và nó chính là người phù hộ cho 2 đứa con hiện nay do vậy nó cũng thắc mắc là đối xử với 2 con sau này tốt mà ko nhớ tới nó, nên làm lễ để cho nó an lòng (bây giờ mà còn thì cũng gần 30 rồi). Chuyện tâm linh thì theo em tùy người tin hay không tin, mình không bàn. Nhưng chỉ điều nghe xong hơi phân vân: Một sinh linh bé bỏng như vậy, theo lý thuyết thì mới bắt đầu hình thành chứ chưa thành hình hoàn chỉnh thì có thể có các "yêu cầu" như trên được không ? Hay cứ thụ thai được là coi như đã có ở trên đời này ? Chuyện nhà kia có làm theo hay ko thì em không biết, nhưng nhiều khi chứng kiến các câu chuyện thế này cũng ko biết nên giải thích thế nào nếu có ai thắc mắc. Làm theo thì có thể OK để giải tỏa tâm lý, an lòng. Nhưng nếu thầy bảo làm chi phí lớn thì có nên khi kinh tế bản thân gia đình còn khó khăn (vì trong họ em cũng có người nghe theo tốn đến mấy trăm củ để làm lễ tận tỉnh phái bắc cho ông con trai làm ăn kém nhưng rồi đâu vẫn hoàn đấy)

DurexXL

Xe lăn
Cho em hỏi tình huống giả định như này:

A và B là vợ chồng, B là vợ, đúng tuổi hồi xuân U3x thì B bị tai nạn mất
Do còn quá lưu luyến trần thế, lại hợp căn, B nhập vào cô hàng xóm là C

Mỗi khi nhập là C sang nhà AB, đi lại, nói chuyện, cơm nước như B còn sống

Câu hỏi đặt ra:

1. Nếu C xinh, trẻ như B trở lên, A nhớ vợ quá, đòi chịch, C (lúc này đang B nhập) có đồng ý không?

2. Nếu C là mợ U5x sồn sồn, khi B nhập, nhớ A quá, đòi nện, A có nện không

dzoro

Xe điện
10 năm trước có Trực tiếp tham gia gọi hồn ở điện cô Phương hàm rồng
Chứng kiến: Bà cô tổ gì đó mắng một một đại gia HN vv lăng nhăng làm khổ vợ >>> kết tội luôn là Anh này lăng nhăng với bạn gái của vk, gọi tên cô bạn gái này luôn >>>> Anh kia công nhận & phân trần nhận lỗi

Các Cụ Mợ cẩn trọng nhé, chả gì giấu được
Ghi âm vẫn còn nhé!
Cái này là vợ đại gia tuồn tin cho vong thôi. Vong vanh gì đâu cụ ơi.

dzoro

Xe điện
Giờ là thế kỷ 21 rồi các cụ ơi. Người ta bay lên vũ trụ, lập trình ra AI rồi mà mình vẫn cứ vong veo, tâm linh làm gì cho nó phí thời gian và tâm trí?

thanhgamo

Xe container
Thế kỷ 21 đi được gần một nửa rồi mà vẫn lắm người u mê thế nhỉ?

thanhgamo

Xe container
Vong thì lên chùa Ba vàng thầy cúng oan gia trái chủ cho, kkkkkkkk