[Funland] Chuyện tâm linh ?

Isu_zu

Tháo bánh
Chuyện thánh nhập hơi bị tào lao. Nhưng xem tử vi thì khác nhé.
Mẹ em khoảng 50 năm trước đi xem tử vi, ông thầy bảo rằng mẹ em có 3 con. Mẹ em cãi lại, bảo rằng chỉ có 1 mình em.
Cãi nhau 1 lúc, ông thầy bảo về hỏi chồng (bố em). Về hỏi thì đúng là bố em trước khi tập kết ra bắc lấy mẹ em, thì ông ấy đã có vợ và 2 con ờ miền Nam, cái này mẹ em hoàn toàn không biết.
Tử vi của em, 1 người quen xa chấm, tử vi em ghi rằng có anh em cùng cha khác mẹ. Người chấm thắc mắc sao lại có thông tin này =))=))=))
Cái này cũng chưa chắc đúng nha cụ.
Thứ nhất, 2 đứa con kia là con Riêng của cụ ông, ko có liên quan gì đến cụ bà về huyết thống, nên ko thể coi là con đúng nghĩa đc.
Thứ 2, cụ ông có 2 con với bà vợ trước, cũng chẳng có gì khẳng định 2 đứa con đó đúng là có huyết thống với cụ ông.
Thứ 3, cũng chẳng biết cụ ông chỉ có bằng ấy con hay ko, vì cụ hoạt động khắp nơi như vậy, khả năng rơi vãi ko phải ko có.
Nên tóm lại, thông tin ấy chỉ để tham khảo, có câu chuyện làm quà thôi nhé cụ :))

Isu_zu

Tháo bánh
...Câu hỏi đặt ra:

1. Nếu C xinh, trẻ như B trở lên, A nhớ vợ quá, đòi chịch, C (lúc này đang B nhập) có đồng ý không?

2. Nếu C là mợ U5x sồn sồn, khi B nhập, nhớ A quá, đòi nện, A có nện không
1. Còn tùy vào A có trẻ khỏe đẹp zai nhiều tiền hay ko, nếu có thì khả năng C đồng ý nhập luôn chứ còn sao nữa :))
2. Trừ khi A nghèo, xấu và già lại đang vã, khả năng còn lại là A bỏ chạy =))

Kiabuoisang

Xe container
Cũng ko rõ có chuyện tâm linh không. Nhưng đây là kết quả xổ số ngày công bố 56 nạn nhân vụ cháy. Giải đặc biệt toàn số 5 và 6

linh.7

Xe buýt
Ở loại nhập thứ 2, em có người bạn trên Yên Bái. Bố cô ấy nuôi âm binh. Trước khi chết có biết trước vận hạn của mình nên nhờ "thầy" khác đến bắt đám âm binh (nghe nói bắt không hết). Ông ấy chết đuối ở "vũng trâu đằm". Còn cô ấy gặp căn bệnh không biết lý do, những gì cô ấy trải qua giấc mơ trong hiện tại thì em nghĩ số âm binh còn lại vẫn đang quấy quả cô ấy cho đến hiện giờ (những gì cô ấy kể lại cho em trong giấc mơ xảy ra sau đó một vài tháng làm em giật mình).
ở quê em, được ng già dạy rằng đi đến làng lạ,bản xa trong núi trong rừng, thấy con gái mà cứ trắng bóc, da dẻ mịn màng, có thích cũng ko được vào tán tỉnh, phải tránh xa, phải tán tỉnh mấy ng trông kiểu lam lũ sơn cước ấy, ko được ăn uống nước lạ, đồ ăn lạ, nhỡ ngta ghét ngta ám bằng cách bỏ lông con sâu độc, âm binh nhà ngta nuôi, ma mãnh gì, nhẹ thì đau bụng, nặng thì tâm trí thất thần, nặng đô nữa thì hạ cánh.
Chính mắt em đi làm mỏ trên này đã chứng kiến 1 ông thầy kiêng ko ăn thịt chó nhưng vẫn ăn,sau bị hành ông ấy đứng trên cái cành cây đúng bằng ngón tay mà ko gẫy,

thanhgamo

Xe container
Nhà nước nên lập ra bộ Tâm Linh, quy tập tất cả anh hào cả nước về, cần đâu cúng đó….
Đảm bảo năm nào cũng quốc thái dân an: đơn hàng về ầm ầm, tai ương không có…. Dân chỉ lo vui chơi nhảy múa và cúng thôi.
Chính là "Trung tâm nghiên cứu ứng dụng tiềm năng con người " ở chỗ Đông Tác do Vũ Thế Khanh và Nguyễn Phúc Giác Hải làm trùm sò đó.
Sau này mới lòi ra là một ổ lừa đảo, kkk

nhamhoanh

Xe tải
Chuyện tâm linh Em chỉ thắc mắc mỗi việc nuôi " Âm Binh" là không lý giải được, họ lấy thức ăn gì để nuôi? và âm binh nó có ăn được gì không ? rồi lại chỉ huy được nó nữa nếu nhà Em khó khăn muốn nuôi âm binh để sai vặt VD như đi cày, cuốc, rồi sai đi lấy điếu thuốc lào vv có được không nhỉ ! Nếu được Em xẽ nuôi ít rồi cử vài âm binh đi mây về gió ấy đến thẳng trung tâm quay vietlot giữ cho em trúng vài lần ....

jazzzzz

Xe lăn
Chính là "Trung tâm nghiên cứu ứng dụng tiềm năng con người " ở chỗ Đông Tác do Vũ Thế Khanh và Nguyễn Phúc Giác Hải làm trùm sò đó.
Sau này mới lòi ra là một ổ lừa đảo, kkk
Phải lập thành bộ, có đủ các cục: gọi hồn, dâng sao giải hạn, vàng mã, tử vi….

tomza

Xe tải
ở quê em, được ng già dạy rằng đi đến làng lạ,bản xa trong núi trong rừng, thấy con gái mà cứ trắng bóc, da dẻ mịn màng, có thích cũng ko được vào tán tỉnh, phải tránh xa, phải tán tỉnh mấy ng trông kiểu lam lũ sơn cước ấy, ko được ăn uống nước lạ, đồ ăn lạ, nhỡ ngta ghét ngta ám bằng cách bỏ lông con sâu độc, âm binh nhà ngta nuôi, ma mãnh gì, nhẹ thì đau bụng, nặng thì tâm trí thất thần, nặng đô nữa thì hạ cánh.
Em khẳng định các cụ dạy vậy có cơ sở! Thằng bạn em tình cờ gặp và quan hệ sâu với 1 con bé trắng bóc, cao, da dẻ mịn màng, con bé này từ ở miền núi đảo đi du lịch, sau đận ấy, thằng này giờ như người thất thần.

linh.7

Xe buýt
Em khẳng định các cụ dạy vậy có cơ sở! Thằng bạn em tình cờ gặp và quan hệ sâu với 1 con bé trắng bóc, cao, da dẻ mịn màng, con bé này từ ở miền núi đảo đi du lịch, sau đận ấy, thằng này giờ như người thất thần.
nên quê em cứ đứa nào trắng trắng da mịn, gầy gầy là khó kiếm ny, đa số toàn lấy ck nơi khác. quên 1 đặc điểm nữa là đi không có tiếng và ít thấy ra ngoài ban ngày nữa, xung quanh nhà không thấy có tiếng chim chóc hoặc muông thú gì, nếu mà nhà gần suối nữa thì càng phải tránh

Xe nội lước

Xe container
nên quê em cứ đứa nào trắng trắng da mịn, gầy gầy là khó kiếm ny, đa số toàn lấy ck nơi khác. quên 1 đặc điểm nữa là đi không có tiếng và ít thấy ra ngoài ban ngày nữa, xung quanh nhà không thấy có tiếng chim chóc hoặc muông thú gì, nếu mà nhà gần suối nữa thì càng phải tránh
Quê cụ ở đâu. Chim chóc nó liên quan gì đâu cụ ?

Xe bọ xít

Xe container
Chuyện tâm linh Em chỉ thắc mắc mỗi việc nuôi " Âm Binh" là không lý giải được, họ lấy thức ăn gì để nuôi? và âm binh nó có ăn được gì không ? rồi lại chỉ huy được nó nữa nếu nhà Em khó khăn muốn nuôi âm binh để sai vặt VD như đi cày, cuốc, rồi sai đi lấy điếu thuốc lào vv có được không nhỉ ! Nếu được Em xẽ nuôi ít rồi cử vài âm binh đi mây về gió ấy đến thẳng trung tâm quay vietlot giữ cho em trúng vài lần ....
Cụ mà cử âm binh lên xem kq vietllot xxx bắt giữ ngay.

dzoro

Xe điện
Nhà nước nên lập ra bộ Tâm Linh, quy tập tất cả anh hào cả nước về, cần đâu cúng đó….
Đảm bảo năm nào cũng quốc thái dân an: đơn hàng về ầm ầm, tai ương không có…. Dân chỉ lo vui chơi nhảy múa và cúng thôi.
Khi mà dân ngu tối chính là lúc ma quỷ lên ngôi lộng hành. Mê tín chính là dấu hiệu của sự suy thoái về nhận thức. Thay vì lao động sản xuất và chăm lo cho cuộc sống, người mê tín đắm chìm vào ảo mộng của chính mình mà bỏ quên cuộc sống thực. Cũng may là em thấy bọn trẻ bây giờ chúng nó nhận thức tốt chứ mà cũng u u mê mê nữa thì tương lai đất nước đi về đâu :))

linh.7

Xe buýt
Quê cụ ở đâu. Chim chóc nó liên quan gì đâu cụ ?
Quê em yên bái, mấy bác, ông cụ ng già bảo là mấy nhà ấy họ ko nuôi ma, thì cũng nuôi con sâu độc hoặc chính họ là 1 dạng ma rừng, ma cà rồng, ma gà gì đó, ban ngày trong nhà, tối đến ms lần mò đi kiếm ăn, xung quanh nhà thì thường săn bắt chim thú nhỏ, bla bla bla.

corolla antils

Xe buýt
Hôm trước em về quê có giỗ trong họ. Sau khi ăn uống thì mấy anh chị em ngồi uống trà nước để trò chuyện. Trong khi đó phía trong có một cô cháu gái đang được các cụ nhập về để 'phán" và trả lời các yêu cầu, câu hỏi của con cháu ngồi xung quanh. Thấy mọi người bảo Bà về (là bà ngoại của em) nên tất cả lại kéo vào ngồi xung quanh nghe Cụ "chỉ bảo". Có một trường hợp em ngồi nghe, chứng kiến nhưng cũng thấy phân vân. Cụ hỏi ông ngồi trước mặt, khi ông đó nhờ Cụ xem tình hình về sức khỏe và công việc năm tới. Cụ có hỏi: Đã từng "bỏ" đứa nào chưa ? Theo em hiểu là đã từng sảy hay nạo thai chưa. Cả ông ấy và vợ đều bảo có nhưng mới chỉ được đâu đó 2-3 tuần, vì khi đó còn trẻ, đang có kế hoạch bận bịu khác nên ko giữ (trước đó đã có 1 cháu rồi). Theo Cụ đó là con trai và nó chính là người phù hộ cho 2 đứa con hiện nay do vậy nó cũng thắc mắc là đối xử với 2 con sau này tốt mà ko nhớ tới nó, nên làm lễ để cho nó an lòng (bây giờ mà còn thì cũng gần 30 rồi). Chuyện tâm linh thì theo em tùy người tin hay không tin, mình không bàn. Nhưng chỉ điều nghe xong hơi phân vân: Một sinh linh bé bỏng như vậy, theo lý thuyết thì mới bắt đầu hình thành chứ chưa thành hình hoàn chỉnh thì có thể có các "yêu cầu" như trên được không ? Hay cứ thụ thai được là coi như đã có ở trên đời này ? Chuyện nhà kia có làm theo hay ko thì em không biết, nhưng nhiều khi chứng kiến các câu chuyện thế này cũng ko biết nên giải thích thế nào nếu có ai thắc mắc. Làm theo thì có thể OK để giải tỏa tâm lý, an lòng. Nhưng nếu thầy bảo làm chi phí lớn thì có nên khi kinh tế bản thân gia đình còn khó khăn (vì trong họ em cũng có người nghe theo tốn đến mấy trăm củ để làm lễ tận tỉnh phái bắc cho ông con trai làm ăn kém nhưng rồi đâu vẫn hoàn đấy)
E tin vào nhân-quả. Mọi hiện tượng khác không tin nhưng cũng không phủ nhận vì nhìn và hiểu với con mắt người thường nên chỉ khi trải nghiệm thực mới tin. Còn như câu cuối của cụ là chuẩn đó, đừng mê tín, u mê làm gì...mất tiền có giải quyết được đâu?! Vì thầy hay bà nào đó cũng là người thường như chúng ta cả thôi, có khác là họ khéo ăn nói, khéo gieo vào đầu sự mê muội...hãy minh tín và không mê tín.

6997

Xe container
Hôm trước em về quê có giỗ trong họ. Sau khi ăn uống thì mấy anh chị em ngồi uống trà nước để trò chuyện. Trong khi đó phía trong có một cô cháu gái đang được các cụ nhập về để 'phán" và trả lời các yêu cầu, câu hỏi của con cháu ngồi xung quanh. Thấy mọi người bảo Bà về (là bà ngoại của em) nên tất cả lại kéo vào ngồi xung quanh nghe Cụ "chỉ bảo". Có một trường hợp em ngồi nghe, chứng kiến nhưng cũng thấy phân vân. Cụ hỏi ông ngồi trước mặt, khi ông đó nhờ Cụ xem tình hình về sức khỏe và công việc năm tới. Cụ có hỏi: Đã từng "bỏ" đứa nào chưa ? Theo em hiểu là đã từng sảy hay nạo thai chưa. Cả ông ấy và vợ đều bảo có nhưng mới chỉ được đâu đó 2-3 tuần, vì khi đó còn trẻ, đang có kế hoạch bận bịu khác nên ko giữ (trước đó đã có 1 cháu rồi). Theo Cụ đó là con trai và nó chính là người phù hộ cho 2 đứa con hiện nay do vậy nó cũng thắc mắc là đối xử với 2 con sau này tốt mà ko nhớ tới nó, nên làm lễ để cho nó an lòng (bây giờ mà còn thì cũng gần 30 rồi). Chuyện tâm linh thì theo em tùy người tin hay không tin, mình không bàn. Nhưng chỉ điều nghe xong hơi phân vân: Một sinh linh bé bỏng như vậy, theo lý thuyết thì mới bắt đầu hình thành chứ chưa thành hình hoàn chỉnh thì có thể có các "yêu cầu" như trên được không ? Hay cứ thụ thai được là coi như đã có ở trên đời này ? Chuyện nhà kia có làm theo hay ko thì em không biết, nhưng nhiều khi chứng kiến các câu chuyện thế này cũng ko biết nên giải thích thế nào nếu có ai thắc mắc. Làm theo thì có thể OK để giải tỏa tâm lý, an lòng. Nhưng nếu thầy bảo làm chi phí lớn thì có nên khi kinh tế bản thân gia đình còn khó khăn (vì trong họ em cũng có người nghe theo tốn đến mấy trăm củ để làm lễ tận tỉnh phái bắc cho ông con trai làm ăn kém nhưng rồi đâu vẫn hoàn đấy)
Truyện thứ nhất:

Nhà em có con em họ, cũng hay bị "các cụ" nhập vào!

Em bảo nó: bố vợ anh ngày còn sống, gặp anh là hay xách chai riệu với 2 cái cốc ra ngồi uống, uống chán thì ... uống tiếp!

Hay hôm nào mày ới ông nhập về uống riệu với anh nhá!

Thế mà từ đó, đôi lần có thấy nó bảo ông nhập vào nó, nhưng chả bao giờ quay ra "nói chuyện" với em!

em PÙN

NiceMoon1

Xe tải
Ờ, lạ là bà cô tổ mấy chục đời trước hiện về nói này nọ trên trời dưới bể.... tùm lum tà la, trên trần ông tgđ học hành này nọ còn chưa rành >>> sao bà cô tổ phán hay vậy được//

Mà cô Phương nói như bắn, lưu loát không suy nghĩ, liên tục cả buổi 4-5h, chắc chắn chả thể nào tự bịa ra để mà bắn vậy,
Theo như đọc Muôn kiếp nhân sinh thì sau khi chết, linh hồn có trí tuệ siêu phàm nên học rất nhanh, nắm bắt tất cả các ngôn ngữ vì đọc được suy nghĩ con người. Nên việc ông bà tổ tiên lúc sống học hành không cao, có thể có người chưa biết chữ nhưng giờ thì nói chuyện được với đội GĐ, Giáo sư,Tiến sĩ cũng bình thường.

ldt_jj

Xe tải
Giờ là thế kỷ 21 rồi các cụ ơi. Người ta bay lên vũ trụ, lập trình ra AI rồi mà mình vẫn cứ vong veo, tâm linh làm gì cho nó phí thời gian và tâm trí?
Đó là do khoa học không thể chứng minh được sự tồn tại của nó bằng biện chứng, nhưng thực tế nó vẫn có cụ nhé, cụ không chứng kiến thì không tin trước em cũng vậy, khi chứng kiến rồi thì sẽ hiểu được sự hiểu biết của mình còn ít quá. Còn theo em hiểu đơn giản thì như này đen- trắng, âm- dương, người tốt- người xấu... có mặt đối lập nhau đúng không cho nên chúng ta không là duy nhất ở chỉ 1 môi trường, 1 trạng thái, 1 xã hội nào cả mà luôn có sự luân chuyển
(kiểu dạng mơ chẳng hạn cũng là 1 trạng thái của 1 trong các trạng thái)

phohien035

Xe buýt
Truyện thứ nhất:

Nhà em có con em họ, cũng hay bị "các cụ" nhập vào!

Em bảo nó: bố vợ anh ngày còn sống, gặp anh là hay xách chai riệu với 2 cái cốc ra ngồi uống, uống chán thì ... uống tiếp!

Hay hôm nào mày ới ông nhập về uống riệu với anh nhá!

Thế mà từ đó, đôi lần có thấy nó bảo ông nhập vào nó, nhưng chả bao giờ quay ra "nói chuyện" với em!

em PÙN
Cụ fun quá. Em chỉ thấy cái gì diễn ra trước mắt mà người trong cuộc cũng thấy OK thì mình biết thế. Tôn trọng, ko chê bai, đả phá. Nhưng bảo mình phải cố tham dự hat chủ động tham gia để nghe chỉ bảo thì em không làm.

sony_2010

Xe điện
Các cụ về như này nhà em hay xảy ra, e chứng kiến bác ruột em nhập vào bà chị dâu. bình thường chả hút thuốc hay uống rượu bao giờ. Bản thân e ko tin chuyện này lắm, thế mà ông bác em nhập vào hôm đó bà uống 1 cốc rượu ghê hơn nữa bắn 2 bi thuốc lào xong ko say tí nào.

banmotnucuoi

Xe lăn
Em là em tin vào tâm linh lắm. Trước đi xem thầy bảo số mày sau này phải cố gắng làm ăn chăm chỉ tiết kiệm thì mới có tiền. Thấy đúng thật mà mình chưa thực hiện được.