[Funland] Chuyện tâm linh ?

caukit

Đi bộ
Phụ thuộc vào mong muốn và điều kiện. Tại sao e nói là duyên bởi nếu bt chắc mn cũng ko để ý việc tâm linh. Khi có việc, hoặc gặp người có khả năng tâm linh chỉ cho điều gì đó thì có thể sẽ để ý. Còn bt đa sô mn ko để ý đến tâm linh, trừ cái tjongo thường xem ngày làm nhà cưới hỏi...
Nếu cụ có mong muốn biết về tâm linh thì cụ sẽ tìm hiểu.
Còn cụ muốn cụ thể như nào cụ cứ nói, có gì e biết e chia sẻ.
Quanh đi quẩn lại vẫn là bảo em sẽ chat 1 - 1 với cụ kia để dễ tư vấn và sale tâm linh ;;)

lạc lối

Xe điện
Ở các tộc còn mông muội- sau đây gọi tắt là tộc mông - thì cứ phải cái gì sờ cầm nắm được hoặc đút vào được thì mới có giá trị còn không thì ko mấy ý nghĩa . Các anh tộc viên nghe nói đến Tâm Linh các thứ các cái là y rằng nhảy ngược lên hú hét rất king

Kyson1

Xe điện
Cho em hỏi tình huống giả định như này:

A và B là vợ chồng, B là vợ, đúng tuổi hồi xuân U3x thì B bị tai nạn mất
Do còn quá lưu luyến trần thế, lại hợp căn, B nhập vào cô hàng xóm là C

Mỗi khi nhập là C sang nhà AB, đi lại, nói chuyện, cơm nước như B còn sống

Câu hỏi đặt ra:

1. Nếu C xinh, trẻ như B trở lên, A nhớ vợ quá, đòi chịch, C (lúc này đang B nhập) có đồng ý không?

2. Nếu C là mợ U5x sồn sồn, khi B nhập, nhớ A quá, đòi nện, A có nện không
Chú lúc nào cũng có tình huống nàyyyyy :D

bigdream

Xe hơi
Quê em có ông Đạo Ty mà không biết dân ở đâu cúng tiền cho mà toàn đi Lexus, maybach...

Xechaybangcom

Xe điện
Nó đoán mò thôi chứ có gì đâu, hệ 5x-6x thì 99% các cặp vc đều đã từng bỏ thai. Tôi phán cũng được
Hehe em gặp y như này.

Em với bạn đi xem gọi hồn, bạn em xem trước mụ bói gọi hồn kêu sao có đứa trẻ đi theo thế này. Bạn em ngơ ngác không hiểu gì.

Mụ bói mới kêu bạn em có nhỡ nhàng đứa nào không. Bạn em bảo không có (anh chồng hơn 10 tuổi lại trong quân ngũ). Mụ bói mới bảo thế anh chị của bạn em có bỏ đứa nào không. Bạn em bảo có. Rồi mụ bói bảo về chịu khó kêu cầu đứa trẻ sẽ độ trì chi. Nó hợp với bạn em.

Em ngồi nghe khóe miệng chỉ hơi mỉm rồi thôi mà mụ bắt được khoảnh khắc đấy của em. Tới lượt em mụ kêu em không xem được, đành đi về

Xechaybangcom

Xe điện
Còn thầy em, vì chiều u em nên cũng đi gọi hồn.

Áp vào mụ gọi hồn là một mụ giọng rất chanh chua kêu thầy em phải về vun vén mộ của mụ ấy nằm sát rìa đường cỏ (khu vực mộ phần của nhà em), nếu không làm mụ ấy sẽ phá gia đình em. Thầy em còn chẳng biết có tồn tại phần mộ của mụ ấy từ đời xửa đời xưa thật không, nhưng từ khi thày em biết nhận thức thì không có cái mộ nào như vậy.

A, chọc cơn điên của thầy em rồi 🤓. Thầy em mới chỉ thẳng mặt mụ hồn hiện quát to " A, con này láo toét, mày đã ở nhờ còn lên mặt với gia chủ hả. Mày có muốn ăn tát không, tao về tao cuốc mộ mày lên". Mụ hiện hồn lúc đó dịu giọng nói thôi tôi xin anh...

Lúc bấy giờ chồng và con trai bà gọi hồn nghe thầy em quát to vội vàng bật dậy vì sợ vợ và mẹ bị thầy em đánh 😂😂😂

dzoro

Xe điện
Còn thầy em, vì chiều u em nên cũng đi gọi hồn.

Áp vào mụ gọi hồn là một mụ giọng rất chanh chua kêu thầy em phải về vun vén mộ của mụ ấy nằm sát rìa đường cỏ (khu vực mộ phần của nhà em), nếu không làm mụ ấy sẽ phá gia đình em. Thầy em còn chẳng biết có tồn tại phần mộ của mụ ấy từ đời xửa đời xưa thật không, nhưng từ khi thày em biết nhận thức thì không có cái mộ nào như vậy.

A, chọc cơn điên của thầy em rồi 🤓. Thầy em mới chỉ thẳng mặt mụ hồn hiện quát to " A, con này láo toét, mày đã ở nhờ còn lên mặt với gia chủ hả. Mày có muốn ăn tát không, tao về tao cuốc mộ mày lên". Mụ hiện hồn lúc đó dịu giọng nói thôi tôi xin anh...

Lúc bấy giờ chồng và con trai bà gọi hồn nghe thầy em quát to vội vàng bật dậy vì sợ vợ và mẹ bị thầy em đánh 😂😂😂
Chuyện của em cũng hơi giống giống khác ở chỗ em là thằng quát và mụ đồng mụ ấy giỏi setup hơn.

Cách đây lâu rồi, độ 20 năm mẹ vợ tương lai, bố vợ tương lai, anh vợ tương lai và vợ tương lai rủ em đi gọi hồn ông anh của mẹ vợ. Cả đoàn kéo nhau xuống Đông Anh đến nhà cô gọi hồn nổi tiếng theo lời của nhạc mẫu em. Đến nơi thấy đông người lắm, ngồi la liệt trên hơn chục cái chiếu trải trong một cái sân có mái tôn che . Bà gọi hồn cho tầm 3 nhà ngồi một chiếu rồi lấy khăn phủ đầu mọi người rồi yêu cầu mọi người lầm rầm gọi tên người muốn gọi hồn, rồi yêu cầu mọi người lắc lư. Rồi bà đi đến từng nhà, chỗ thì bảo tiếp tục gọi đi, chỗ thì bảo kia kìa tôi thấy hồn về rồi nhưng đang đứng ngoài kia, còn nghi ngại chưa hiện...

Lạ thay, một lúc sau có một người trong một gia đình ngồi gần nhà vợ em khóc rấm rứt, rồi khóc to dần và nói năng lảm nhảm. Khoảng 5 phút sau đã có tầm 3 đến 4 nhà có hiện tượng như vậy. Bà gọi hồn thì đi hết nhà này nói luyên thuyên mô tả hồn nhà này đói khổ rách rưới, hồn nhà kia đẹp này nọ...

Thế rồi bà ấy lại chỗ nhóm nhà vợ em. Lúc đó em đã nản quá nên bỏ khăn và ngồi chém gió với nhạc phụ tương lai vì ông ấy cũng nản rồi. Bà gọi hồn đặt tay lên vợ em (sau này là vợ hehehe) rồi nói đại khái hồn sắp về rồi, thành tâm gọi đi này nọ. Thế quái nào mà mụ vợ thần hồn nát thần tính cũng tấm tức khóc lóc!!! Bà gọi khoái quá nói liên hồi nào là hồn về, hồn nhập này nọ, cơ mà hơn 5 phút sau chẳng có quái gì xảy ra. Mụ vợ thì cứ khóc thôi. Em ngồi cạnh ngứa mắt mới mắng vợ em khóc lóc cái gì, thôi ngay đi, đi ra ngoài nghỉ ngơi đi. Thế là mụ vợ ngoan ngoãn bỏ khăn ra, đứng dậy theo em đi ra cổng bỏ lại nhạc mẫu và anh vợ tròn mắt nhìn em :))

Ra đến cổng em mới hỏi vợ làm sao mà khóc? Em bị thôi miên à mà khóc lóc? Ma quỷ làm méo gì có thật mà yếu bóng vía để người ta thôi miên... vợ em mới thỏ thẻ là em chẳng làm sao cả, em tỉnh táo, chỉ là xúc động nên khóc :)) ôi vãi chưởng các cụ ạ! Nghe xong em phì cười bảo đúng là bọn đồng cốt chỉ lợi dụng được mấy đứa yếu bóng vía như em. Rồi em bảo vợ em là em bị tâm lý đám đông nó tác động, mấy nhà khóc lóc lúc đầu là cò mồi diễn kịch cả đấy, thôi không vào nữa, đứng ngoài này nghỉ ngơi đợi mọi người. Được tầm 15 phút sau thì đoàn nhạc phụ, nhạc mẫu và huynh trưởng đi ra. Hồn chẳng gọi được còn thằng rể tương lai thì bị noted là vô sư vô sách và láo :)) nhưng cũng có lẽ nhờ pha ném đá hội nghị này mà em ghi điểm cũng nên, chẳng biết được :))

Câu chuyện dài dòng nhưng có thật của em để góp vui cho các cụ tối thứ hai. Tóm cái váy lại quan điểm của em là các cụ tin tâm linh thì cứ tin thôi, em tôn trọng nhưng em thì không tin và cũng sẽ dạy dỗ con em không tin.

slaz8

Xe ba gác
Làm gì có ma mãnh linh hồn .
Ngày trước mỗi khi vào kỳ thi Triết, bọn đàn anh lại truyền bài cho chúng em là trước hôm thi thì thắp hương, bài khấn là : Con lạy cụ Hê Ghen, con lạy ông Các Mác, đồng lạy bác Lê Nin ..tín chủ con là, lớp xx khóa xx, số báo danh xx...thành tâm kính xin bên tây vọng về phù hộ độ trì cho con thi đỗ học phần Chủ Nghĩa Duy Vật Biện Chứng.
Mà các anh cũng bảo..đừng duy tâm vớ vẩn, đừng mê tín nữa . Tất cả là khoa học logic học thôi.. có cúng thì có đỗ ..
😁
Lâu lắm mới thấy một bài viết chất lượng :))

bomong

Xe điện
Chuyện của em cũng hơi giống giống khác ở chỗ em là thằng quát và mụ đồng mụ ấy giỏi setup hơn.

Cách đây lâu rồi, độ 20 năm mẹ vợ tương lai, bố vợ tương lai, anh vợ tương lai và vợ tương lai rủ em đi gọi hồn ông anh của mẹ vợ. Cả đoàn kéo nhau xuống Đông Anh đến nhà cô gọi hồn nổi tiếng theo lời của nhạc mẫu em. Đến nơi thấy đông người lắm, ngồi la liệt trên hơn chục cái chiếu trải trong một cái sân có mái tôn che . Bà gọi hồn cho tầm 3 nhà ngồi một chiếu rồi lấy khăn phủ đầu mọi người rồi yêu cầu mọi người lầm rầm gọi tên người muốn gọi hồn, rồi yêu cầu mọi người lắc lư. Rồi bà đi đến từng nhà, chỗ thì bảo tiếp tục gọi đi, chỗ thì bảo kia kìa tôi thấy hồn về rồi nhưng đang đứng ngoài kia, còn nghi ngại chưa hiện...

Lạ thay, một lúc sau có một người trong một gia đình ngồi gần nhà vợ em khóc rấm rứt, rồi khóc to dần và nói năng lảm nhảm. Khoảng 5 phút sau đã có tầm 3 đến 4 nhà có hiện tượng như vậy. Bà gọi hồn thì đi hết nhà này nói luyên thuyên mô tả hồn nhà này đói khổ rách rưới, hồn nhà kia đẹp này nọ...

Thế rồi bà ấy lại chỗ nhóm nhà vợ em. Lúc đó em đã nản quá nên bỏ khăn và ngồi chém gió với nhạc phụ tương lai vì ông ấy cũng nản rồi. Bà gọi hồn đặt tay lên vợ em (sau này là vợ hehehe) rồi nói đại khái hồn sắp về rồi, thành tâm gọi đi này nọ. Thế quái nào mà mụ vợ thần hồn nát thần tính cũng tấm tức khóc lóc!!! Bà gọi khoái quá nói liên hồi nào là hồn về, hồn nhập này nọ, cơ mà hơn 5 phút sau chẳng có quái gì xảy ra. Mụ vợ thì cứ khóc thôi. Em ngồi cạnh ngứa mắt mới mắng vợ em khóc lóc cái gì, thôi ngay đi, đi ra ngoài nghỉ ngơi đi. Thế là mụ vợ ngoan ngoãn bỏ khăn ra, đứng dậy theo em đi ra cổng bỏ lại nhạc mẫu và anh vợ tròn mắt nhìn em :))

Ra đến cổng em mới hỏi vợ làm sao mà khóc? Em bị thôi miên à mà khóc lóc? Ma quỷ làm méo gì có thật mà yếu bóng vía để người ta thôi miên... vợ em mới thỏ thẻ là em chẳng làm sao cả, em tỉnh táo, chỉ là xúc động nên khóc :)) ôi vãi chưởng các cụ ạ! Nghe xong em phì cười bảo đúng là bọn đồng cốt chỉ lợi dụng được mấy đứa yếu bóng vía như em. Rồi em bảo vợ em là em bị tâm lý đám đông nó tác động, mấy nhà khóc lóc lúc đầu là cò mồi diễn kịch cả đấy, thôi không vào nữa, đứng ngoài này nghỉ ngơi đợi mọi người. Được tầm 15 phút sau thì đoàn nhạc phụ, nhạc mẫu và huynh trưởng đi ra. Hồn chẳng gọi được còn thằng rể tương lai thì bị noted là vô sư vô sách và láo :)) nhưng cũng có lẽ nhờ pha ném đá hội nghị này mà em ghi điểm cũng nên, chẳng biết được :))

Câu chuyện dài dòng nhưng có thật của em để góp vui cho các cụ tối thứ hai. Tóm cái váy lại quan điểm của em là các cụ tin tâm linh thì cứ tin thôi, em tôn trọng nhưng em thì không tin và cũng sẽ dạy dỗ con em không tin.
Chỗ cô Phương hàm rồng thì cò mồi chắc chắn là không có//
Gọi hồn cho 5 nhà, nói liên tục khoảng 5h không nghỉ, mồ hôi túa ra, chỉ uống 1 cốc nước cam, chắc có mệt mỏi nhiều/
Đầu buổi là tinh anh >>> cuối buổi là kém chuẩn hơn/

jazzzzz

Xe lăn
Chỗ cô Phương hàm rồng thì cò mồi chắc chắn là không có//
Gọi hồn cho 5 nhà, nói liên tục khoảng 5h không nghỉ, mồ hôi túa ra, chỉ uống 1 cốc nước cam, chắc có mệt mỏi nhiều/
Đầu buổi là tinh anh >>> cuối buổi là kém chuẩn hơn/
Thấy bảo cô này còn gọi hồn người Hàn, chém tiếng Hàn xoang xoảng.
Cơ mà bạn em tới nhờ cô connect với ông là người Pháp thì k đc.

bomong

Xe điện
Thấy bảo cô này còn gọi hồn người Hàn, chém tiếng Hàn xoang xoảng.
Cơ mà bạn em tới nhờ cô connect với ông là người Pháp thì k đc.
Đã trực tiếp chứng kiến cả buổi:
Nói liên tục với 3 tgđ cty lớn nhà nước ở HN, chuyện trên trời dưới biển, chuyện nhân sự nội bộ cty, đề phòng đấu đá,
đề phòng ông phó này, tin tưởng cô ktt kia .. Chuyện quản lý tiền bạc, đầu tư ck.... Cô Phương hàm rồng ko học hành chả thể nào bịa chuyện ra mà nói lưu loát, ko cần suy nghĩ như vậy được.

jazzzzz

Xe lăn
Nói liên tục với 3 tgđ cty lớn nhà nước ở HN, chuyện trên trời dưới biển, chuyện nhân sự nội bộ cty, đề phòng đấu đá,
đề phòng ông phó này, tin tưởng cô ktt kia .. Chuyện quản lý tiền bạc, đầu tư ck.... Cô Phương hàm rồng ko học hành chả thể nào bịa chuyện ra mà nói lưu loát, ko cần suy nghĩ như vậy được.
Các cụ của mấy vị kia cũng đâu có học, thời ấy còn chả có khái niệm chứng cổ vậy sao biết mà nói. Chả nhẽ dưới ấy phải học bổ túc àh.

bomong

Xe điện
Các cụ của mấy vị kia cũng đâu có học, thời ấy còn chả có khái niệm chứng cổ vậy sao biết mà nói. Chả nhẽ dưới ấy phải học bổ túc àh.
Ờ, lạ là bà cô tổ mấy chục đời trước hiện về nói này nọ trên trời dưới bể.... tùm lum tà la, trên trần ông tgđ học hành này nọ còn chưa rành >>> sao bà cô tổ phán hay vậy được//

Mà cô Phương nói như bắn, lưu loát không suy nghĩ, liên tục cả buổi 4-5h, chắc chắn chả thể nào tự bịa ra để mà bắn vậy,

DurexXL

Xe lăn
Người hành nghề thầy này, dùng cái mồm, cái miệng lưỡi để kiếm ăn
Hàng chục năm trong nghề, tiếp xúc với cả chục vạn lượt khách, thượng vàng hạ cám, người nào có tố chất, biết nâng cao hiểu biết, tích lũy kinh nghiệm thì vốn kiến thức cũng không phải tầm thường đâu
Chưa kể hệ thống chân rết, tai mắt ăn lương nhan nhản bủa khắp nơi nếu như người thầy đó đã có tiếng tăm, tiền bạc nhiều, sẽ là kênh thu nắm thông tin rất quan trọng

Và cuối cùng, không phải mê tín, nhưng cá nhân em, nhận định, thế giới Tâm linh có tồn tại
Những người hành nghề thầy đến 1 level nào đó, cần có khả năng Âm Dương thực sự mới có thể tác nghiệp được,khả năng này thì có thể do bẩm sinh tố chất, do học tập sư phụ, do tự rèn luyện .....

Isu_zu

Tháo bánh
Chú lúc nào cũng có tình huống nàyyyyy :D
Tình huống ấy mới xác định chuẩn nhất đc sự thật cụ ạ. Giống như giàu thì dễ có bạn lắm, thân ơi là thân. Đến lúc sa cơ mới biết ai là bạn thật, hay là thân ai nấy lo. Nhập mà đi lại nói cười thì ai chả nhập đc, nhập thật thì phải có tình huống như cụ ấy nói đó, mới xác định có đúng là vc hay ko!

jazzzzz

Xe lăn
Nhà nước nên lập ra bộ Tâm Linh, quy tập tất cả anh hào cả nước về, cần đâu cúng đó….
Đảm bảo năm nào cũng quốc thái dân an: đơn hàng về ầm ầm, tai ương không có…. Dân chỉ lo vui chơi nhảy múa và cúng thôi.