[Funland] Chuyện muôn thủa : mẹ chồng & con dâu

TUCSON9389

Xe điện
em mượn thớt than vãn về Anh-chị dâu em cái
bố mẹ em ở cạnh nhà anh chị , vốn là chung mảnh đất rồi tách sổ và xây nhà riêng, chung sân và anh chị ở 1 nhà, ô bà ở 1 nhà
giờ ô bà có tuổi mới cần nhờ đến anh chị. ô bà trước vẫn tự nấu ăn, tự chăm nhau. giờ bà yếu và chán ko muốn làm nữa nên nhờ con dâu con gian nấu cơm giùm. đùn đẩy mãi thì ac mới nhận vì còn phải đi chăm cháu ngoại
giờ cháu ngoại lớn mà nấu ăn cho ô bà cũng chả đâu vào đâu cả, nấu 1 bữa ăn 2. nấu từ 7h rồi còn đi làm đồng rồi tầm hơn 10h thì ông bà tự dọn, tự ăn
kinh tế ô bà có lương, ko phải nhờ đến ac, bán nhà còn cho ac tiền, cháu đi học ở hn thì ở nhà ô bà và cho thêm 1 ít. giờ kể tội ô bà chuyện nọ chuyện kia, kể cả chuyện hơn 30 năm rồi ac sinh cháu mà bà ko đi đón cháu. lúc ôb còn khỏe, mùa màng ô bà cũng hỗ trợ việc nọ việc kia thì chả tính

Gionam72

Xe lăn
bố mẹ em ở cạnh nhà anh chị , vốn là chung mảnh đất rồi tách sổ và xây nhà riêng, chung sân và anh chị ở 1 nhà, ô bà ở 1 nhà
giờ ô bà có tuổi mới cần nhờ đến anh chị. ô bà trước vẫn tự nấu ăn, tự chăm nhau. giờ bà yếu và chán ko muốn làm nữa nên nhờ con dâu con gian nấu cơm giùm. đùn đẩy mãi thì ac mới nhận vì còn phải đi chăm cháu ngoại
giờ cháu ngoại lớn mà nấu ăn cho ô bà cũng chả đâu vào đâu cả, nấu 1 bữa ăn 2. nấu từ 7h rồi còn đi làm đồng rồi tầm hơn 10h thì ông bà tự dọn, tự ăn
kinh tế ô bà có lương, ko phải nhờ đến ac, bán nhà còn cho ac tiền, cháu đi học ở hn thì ở nhà ô bà và cho thêm 1 ít. giờ kể tội ô bà chuyện nọ chuyện kia, kể cả chuyện hơn 30 năm rồi ac sinh cháu mà bà ko đi đón cháu. lúc ôb còn khỏe, mùa màng ô bà cũng hỗ trợ việc nọ việc kia thì chả tính
Tóm lại cứ xa thơm gần thối, thoang thoảng thơm lâu.

mocconghoa

Xe tải
Website
www.mocconghoa.com
Không phải cứ ở chung với nhau mới có tình cảm đâu cụ ạ. Bố mẹ chồng em dưới quê nhưng hễ mà hắt hơi sổ mũi là con cái qui tập đầy đủ ngay tắp lự mà sống chung thì chưa chắc đã được như thế. Giờ mà còn sống chung mẹ chồng nàng dâu thì đúng là con dâu anh hùng rồi.
Chắc người đẹp định nói là QUY TỤ chăng?

TÔN

Xe container

beloren2021

Xe buýt
Cụ cứ học ông bạn em. Mẹ, vợ ở 2 nhà tách biệt. Tuần chia 3 ngày về ở với mẹ, 4 ngày về với vợ con. Cả nhà đều vui

Tuoitan

Xe buýt
Thế cụ là con trai hay con gái ợ? Cụ chăm ông bà ntn? Đặt mình vào vị trí anh chị cụ mới thấu hiểu được. Ở với người già đâu dễ. Xa thơm gần thối ạ

beloren2021

Xe buýt
Thế cụ là con trai hay con gái ợ? Cụ chăm ông bà ntn? Đặt mình vào vị trí anh chị cụ mới thấu hiểu được. Ở với người già đâu dễ. Xa thơm gần thối ạ
Đúng thật, mà già cả em thấy nhờ con gái dễ hơn nhờ con dâu.

114hangbong

Xe cút kít
Anh chị cụ vậy là thức thời đấy. Cụ đừng giận em nói thật. Họ rút kn từ bố mẹ cụ không trông nom giúp đỡ trông cháu sau này nhờ cậy khó nên họ đến trông cháu thôi. Tóm lại ăn cây nào ta rào cây ý. Em cũng vậy, tóm chặt lấy con không nhờ về kinh tế đâu nhưng về mặt tình cảm là em phải trông cháu nịnh con dâu rồi. :((

haipvg

Xe tăng
Em nhớ đến câu chuyện vui: Ivan dẫn 3 cô bạn gái về nhà chơi, cả 3 cô đều hay. Sau khi họ về Ivan mới đố mẹ xem cô nào cậu ta sắp cưới thì mẹ bảo cô áo xanh. Hỏi tại sao biết thì mẹ Ivan bảo: Mẹ bắt đầu cảm thấy không ưa cô ta. :))

xukthal.

Xe lăn
Cá trích vớ vẩn >:)>:)

xedaprach

Xe điện
Nhiều lần vợ e đòi ra ở riêng e lần nào cũng phải gàn, nhưng có lẽ ko thể gàn mãi đc. Sức người chịu đựng có giới hạn
Sao phải gàn, đời người là mấy mà cụ cứ để gấu cụ khổ, thuê thêm căn gần đó, cụ chạy 2 nơi, hơi vất tý nhưng tất cả đều thoải mái.

uchihafuurin

Xe Cứu Trợ
Em khuyên chân thành là nên ở riêng cụ ạ. Chứ ở chung rồi kiểu gì cũng có biến thôi.

xukthal.

Xe lăn
Lây nhiễm ce juve99 ròi, gần mực quá mà #:-s

Abcdefghiklmnkl

Xe tải
Thực sự nhiều lúc mệt mỏi quá các cụ ạ, muốn sống yên mà cũng ko đc yên, ở giữa 2 chiến tuyến đau đầu lắm. Bình thường thì êm ấm nhưng nhiều lúc phát rồ lên. Chứ như ngày xưa thì có lẽ e bỏ nhà đi nhưng giờ thì ko thể. Lần nào mâu thuẫn cũng xuất phát từ bà già em. Càng già càng nói nhiều càng lẩn thẩn, suốt ngày chửi bới. Lúc nào cũng cho mình là đúng, mình làm thì đc nhưng người khác làm là chửi, lúc nào cũng thích chỉ đạo từ cái kim sợi chỉ. Em thì con 1, bố em và em trai mất gần 30 năm rồi, nhà chỉ còn 2 mẹ con. Nhiều lúc vợ e đòi ra ở riêng e toàn phải xoa dịu, khổ tâm lắm. Nhiều lúc vợ e bị chửi oan mà e bênh thì lại càng rắc rối. Nhiều lúc như vậy e điên lên ko kiềm chế đc là e đập phá hết đồ đạc trong nhà. Cũng nhiều lúc cả 2 vợ chồng ức chế phát khóc
Chắc nhiều cụ cũng ở hoàn cảnh của e. Thực sự buồn lắm, ai cũng muốn gia đình hạnh phúc nhưng ko phải là cái gì mình cũng quyết định đc
E vừa mua cái chung cư nên mới chuyển nhà về đấy ở, nhà cũ thì e đang cho thuê chứ ko bán. Nên khó mà ra ở riêng đc
Mẹ chỉ có 1, mình là con bà nên đôi khi cãi lại tý cũng được, cấm tuyệt đối không được để vợ cãi. Vì thế nên mình không được cãi vợ, đền bù thiệt thòi của vợ. Nếu có sai thì là mình sai ngay từ đầu khi chọn vợ chưa chuẩn, nên đó là lỗi mình phải chịu. Quan điểm của em là vậy, trộm vía ổn cả.

Nam việt nam

Xe buýt
Oh chuyện nhà em cái ngày mới quen cũng hứa hoà hợp yêu thương nhiều lắm lắm..Khi về ở cùng vài tháng đầu hai bên còn khách sáo. Roiif dần dần những khác biệt bộc lộ, rồi giận, dỗi , tiến đến nói sau lưng..em chỉ cười cả 2 ko nói gì, động viên gỡ ngòi nổ. Một lần, vk em nói to em chứng kiến, em lôi zô phòng, nói luôn: "mẹ anh chỉ có thế, em biết chưa, chỉ có thế nhớ chưa, em ko có quyền đòi hỏi gì mẹ anh biết chưa!" . Sau này em phải dạy vk em cách "nhịn" cụ ak.

114hangbong

Xe cút kít
Mọi sự cho đi đều nhận về những thứ quý giá cụ ạ. Nhà em may có ông bà chăm lũ nhỏ cho cả hai yên tâm công tác, làm ăn. Khi các cụ về già thì thường vk em đã quá hiểu tính nết của ông bà rồi.

Tam đại đồng đường sống chung nhà vui lắm cụ, mâu thuẫn đôi khi xẩy ra chỉ làm điểm tô cho cuộc sống hàng ngày mà thôi ;))

Em con một nên ra riêng khó, nên chọn giải pháp "Bình thiên hạ" để "giang sơn vững" thôi cụ :))
Cụ khéo chọn nên lấy được đúng người rồi. Chúc mừng cụ và gia đình nhé. Em thì thua xa bà xã cụ nên sẽ phải học tập tiếp. :)