[Funland] Chuyển mạng giữ số, thói làm ăn vô trách nhiệm của nhà mạng Mobifon

t_t_7love

Xe tải
Đổi sim là nhanh nhất sao phải chuyển, khổ nỗi muốn ăn tất được cả cơ nên mới lằng nhằng
cụ cm như này chắc không dùng tài khoản ngân hàng hoặc các app, ứng dụng công nghệ hay sao nhỉ?.. Chứ giờ số điện thoại dùng để đăng ký, bảo mật tất tần tật các thể loại nên giờ đâu phải muốn đổi là đổi được đâu!

duonglamkhoa

Xe tăng
Em dùng gói MF599 (599K/tháng, 25GB/tháng) nhưng tháng nào cũng tầm gần 1 triệu tiền cước, 4G thì chưa bao giờ thiếu. Ở TP 4G ổn nhưng về quê thì chậm hơn rùa. Số này em dùng hơn 20 năm rồi nên cũng lười, không muốn chuyển đổi.

SunshineA

Xe tăng
Quan điểm của em là đầu số nhà mạng nào thì cứ để nhà mạng đó quản lý. Phải tồn tại ít nhất 3 ông lớn để họ cạnh tranh đa cực. Chứ cứ cho chuyển chuyển, rồi đến một lúc nào đó một ông thâu tóm phần lớn sẽ trở nên độc quyền, lại quay ra hành khách hàng mà thôi. Em giờ dùng cả 3 nhà mạng, toàn máy 2sim: có khu Vina mạnh hơn, khu khác thì Mobile khoẻ hơn, vùng núi vùng sâu vùng xa thì Viettel vẫn đỉnh nhất 😊

DaDieuchienxu

Xe container
Em chuyển bữa trước phải gọi liên tục tầm 1 tháng mới xong cụ ạ
Xin hết sức khâm phục lòng kiên trì vô biên của cụ.^:)^
Mình bị các cô NV Mobifone "quay" 1 hồi, rối não quá nên đành lủi thủi đi về.
Thôi, cứ cho nó làm máy phụ, để lúc nào sim chính Vina hết tiền thì vác ra gọi.:(

buidoimiennui

Xe điện
May quá, em dùng vittel ngay từ đầu :))

vina còn khốn nạn ho
Cá nhân Em có dùng 2 số thuê bao của nhà mạng Mobifon, nay muốn chuyển bớt 1 số sang nhà mạng khác, em yêu cầu từ 5 tháng 6 năm 2023.
Sau khi gửi yêu cầu chuyển mạng, nhân viên của Mobifon đã yêu cầu em hủy hết các gói cước đã đăng ký sử dụng, mặc dù gói cước mới gia hạn. Sau rất nhiều lần gọi lên số 18001090 để yêu cầu chuyển mạng, nhưng chỉ được nhân viên nói xin tiếp nhận và chuyển sang bộ phận có liên quan trả lời, sau rất nhiều lần gọi lên tổng đài 18001090 phía Mobifon vẫn không hề có bất kỳ một động thái nào trả lời khách hàng xem lý do tại sao không cho chuyển mạng như quy định của Bộ truyền thông và thông tin, cách làm việc câm lặng, coi thường khách hàng của Mobifon là không thể chấp nhận được.
Nhân đây các cụ có biết cách nào chuyển mạng giữ số để em chuyển hết các số điện thoại mạng Mobifon của cty em sang nhà mạng khác. Em cảm ơn
vina chắc khốn nạn hơn tỷ lần. bây chừ chắc chỉ còn a viettel là còn còn ok coi trọng khách 1 tí . 2 mạng còn lại coi khách hàng như mứt

Huy Taun

Xe tải
Website
viettuans.vn
Ông mobai này dịch vụ chán rồi. Em đổi mỗi gói cước mà củ hành 3-4 lần đi lại.
Chuối là chie đổi sang gói cước cao hơn chứ ko cho hạ gói cước thấp xuống
Vãi luôn

QueViet

Xe tăng
Xin hết sức khâm phục lòng kiên trì vô biên của cụ.^:)^
Mình bị các cô NV Mobifone "quay" 1 hồi, rối não quá nên đành lủi thủi đi về.
Thôi, cứ cho nó làm máy phụ, để lúc nào sim chính Vina hết tiền thì vác ra gọi.:(
Em chỉ chuyển từ mobi trả sau sang trả trước còn bị đòi tính tiền cước cả tháng, em thắc mắc các ẻm còn giải thích như là đúng rồi. Tháng sau thì hệ thống phải trả lại em tiền họ đòi, em goi CSKH bảo : tôi không nhận số tiền đó, đề nghị chuyển cho em nhân viên đã đòi bằng được số tiền đó...😝

BMZ_Z4

Xe điện
Mua thêm sim mạng khác thôi cụ. Em cũng có 2 sim Mobile dùng 25 năm nay nhưng em vẫn phải mua thêm sim Vinaphone và Viettel dùng cả 3 nhà mạng. Vì ông nào cũng được cái lọ thì mất cái chai :D
Và quan trọng nhiều sim để phục vụ các nick chém gió trên Ọp :))
Cụ nói chuẩn đới.
Vt đi xa thì ngon mà giữa tp thì có khi cũng sóng kém chả hơn gì 2 mạng kia.
Trong khi đó Vt lại chưa có Wcall, đâm ra không có sóng điện thoại là chịu,
2 mạng kia không có sóng đt mà có wifi thì Wcall cứ gọi là nét căng.

kduc

Xe Cứu Trợ
Em nghĩ khó khăn thì ra thẳng tt CSKH cấp tỉnh, làm văn bản yc trưởng phòng ký vào, sau xx ngày ra hỏi lại, nếu vẫn ko được làm cái đơn gửi sở TTTT và thanh tra bộ TTTT, chắc ổn :D

QueViet

Xe tăng
Giải pháp của em cũng như nhiều cụ : hai tay ba súng ..... 3g 4g nhiều vạch sóng ,tài khoản vài chục trong mỗi số , cộng lại chừng trăm rưởi hai trăm k, dịch vụ ổn trong tầm giá là được

toankhuc

Xe hơi
Cá nhân Em có dùng 2 số thuê bao của nhà mạng Mobifon, nay muốn chuyển bớt 1 số sang nhà mạng khác, em yêu cầu từ 5 tháng 6 năm 2023.
Sau khi gửi yêu cầu chuyển mạng, nhân viên của Mobifon đã yêu cầu em hủy hết các gói cước đã đăng ký sử dụng, mặc dù gói cước mới gia hạn. Sau rất nhiều lần gọi lên số 18001090 để yêu cầu chuyển mạng, nhưng chỉ được nhân viên nói xin tiếp nhận và chuyển sang bộ phận có liên quan trả lời, sau rất nhiều lần gọi lên tổng đài 18001090 phía Mobifon vẫn không hề có bất kỳ một động thái nào trả lời khách hàng xem lý do tại sao không cho chuyển mạng như quy định của Bộ truyền thông và thông tin, cách làm việc câm lặng, coi thường khách hàng của Mobifon là không thể chấp nhận được.
Nhân đây các cụ có biết cách nào chuyển mạng giữ số để em chuyển hết các số điện thoại mạng Mobifon của cty em sang nhà mạng khác. Em cảm ơn
Dạ em chuyển từ Mobi sang Vina mất 3 tuần, 3 lần ra quầy dịch vụ hỏi thì họ cho đi ạ.

BMW X10

Xe điện
vina còn khốn nạn ho

vina chắc khốn nạn hơn tỷ lần. bây chừ chắc chỉ còn a viettel là còn còn ok coi trọng khách 1 tí . 2 mạng còn lại coi khách hàng như mứt
Tôi xài Vina từ lâu, từ 1999, thấy nó cũng ổn.
Không có sinh nhật sinh nhẽo gì thì phải - và tôi cũng không có nhu cầu đó.

Gọi điện các cháu nó cũng tử tế, ra quầy cũng vậy.

acc_75

Xe điện
thị phần ngày càng teo tóp nên cố thủ giữ cụ lại thôi, tốt nhất để đấy k động chạm gj mua thêm 1 số của mạng khác là xong

Tôi xài Vina từ lâu, từ 1999, thấy nó cũng ổn.
Không có sinh nhật sinh nhẽo gì thì phải - và tôi cũng không có nhu cầu đó.

Gọi điện các cháu nó cũng tử tế, ra quầy cũng vậy.
tôi đọc báo coi truyền hình thấy còm như cụ suốt. văn mẫu rồi ko dám cãi :))

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
thị phần ngày càng teo tóp nên cố thủ giữ cụ lại thôi, tốt nhất để đấy k động chạm gj mua thêm 1 số của mạng khác là xong
Em vẫn giữ số, vì là trong một bộ số của em

Thành Thị 1

Xe điện
nghe nói mấy dải số của Gmobile sắp đc chuyển cho Vinaphone quản lý. Các cụ nắm đc khoảng khi nào ko?

ngocquybk

Xe điện
Mạng mobifone công nhận lởm, số em công việc nhiều bữa ae và khách k gọi đc bảo mình chảnh nhưng mạng rớt mạng liên tục em phải đăng ký cuộc gọi nhỡ để báo k nhiều lúc k biết, cuối năm nhà em còn 3 số cũng chuyển mạng khác hết, thấy các cụ bảo gọi 100 cuộc và đi lại nhiều lần cũng oải quá. Nhưng sẽ cố gắng cắt nó sang mạng khác.

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Giờ vẫn có cụ đòi CMGS à, mạng nào cũng có cái lởm khởm cả thôi.
Chịu khó dùng đi không rồi cũng tránh vỏ tôm gặp vỏ ốc.