[Funland] Chuyển mạng giữ số, thói làm ăn vô trách nhiệm của nhà mạng Mobifon

Mzc

Xe điện
Cụ có thể hướng dẫn em kỹ hơn được không? Đúng là em muốn chuyển sang Viettell để đi miền núi sóng tốt hơn Mobifon
Cụ tắt hết dịch vụ cam kết chưa, chuyển sang mobi card ấy. Sạch sẽ rồi thì qua Viettel nó hướng dẫn cho. Còn nhanh gọn thì cũng có đội làm dịch vụ sao đó. Số đẹp thì vất vả hơn đấy. Đi tỉnh thì nên dùng Viettel hoặc Vina. Tốt nhất vẫn là Viettel.

poiuy

Xe ba gác
Em cũng đang dùng Mobi và cũng đang có ý định đổi sang Viettel cho đồng bộ với cả nhà nhưng hiện đang dùng mấy gói cước và data của Mobi rẻ quá nên cũng chưa chuyển. Bao giờ không dùng được nữa hoặc Viêttel có gói tương tự thì chuyển.

Minhnd

Xe điện
Cháu thì bị củ hành khi nói lời tạm biệt với Viettel 😡

thichuongbia

Xe buýt
Cụ chia sẻ cách chuyển đi
E ra đại lý lần 1 hủy tất cả các gói cước, e nv kê ra 1 loạt phí phải nộp ( vì nhà e dùng trả sau ) xong nhắn yccm gửi 1441 thì đc trả lời là đã chuyển thông tin sang nhà mạng. Mấy hôm sau nhận đc tin nhắn là yccm ko thành công e lại ra đại lý lần 2. E cũng bị hỏi vòng vo y như cụ e bảo a chuyển sang nhà mạng abc.. có nhiều ưu đãi hơn, thế là nó tư vấn 1 loạt các gói cước cũng khá là ngon, lúc đấy e nghĩ thầm nếu ko chuyển đc thì dùng gói đấy cũng đc. Xong e nv đưa e 1 tờ phiếu để điền e cứ ko hết mà chả nhớ nội dung. E bảo nếu gây khó dễ a sẽ có đơn lên bộ phận khiếu nại bên e. Sau đó nhắn yccm gửi lại, khoảng mấy hôm sau có tin nhắn yccm thành công, đến bước này thì cầm cccd ra nhà mạng cụ định chuyển sang để làm sim là xong

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Cụ tắt hết dịch vụ cam kết chưa, chuyển sang mobi card ấy. Sạch sẽ rồi thì qua Viettel nó hướng dẫn cho. Còn nhanh gọn thì cũng có đội làm dịch vụ sao đó. Số đẹp thì vất vả hơn đấy. Đi tỉnh thì nên dùng Viettel hoặc Vina. Tốt nhất vẫn là Viettel.
Em xóa hết các dịch vụ gói cước trả trước của Mobifon rồi cụ ạ. Mai em sang bên Viettel nhờ hỗ trợ vậy.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
E ra đại lý lần 1 hủy tất cả các gói cước, e nv kê ra 1 loạt phí phải nộp ( vì nhà e dùng trả sau ) xong nhắn yccm gửi 1441 thì đc trả lời là đã chuyển thông tin sang nhà mạng. Mấy hôm sau nhận đc tin nhắn là yccm ko thành công e lại ra đại lý lần 2. E cũng bị hỏi vòng vo y như cụ e bảo a chuyển sang nhà mạng abc.. có nhiều ưu đãi hơn, thế là nó tư vấn 1 loạt các gói cước cũng khá là ngon, lúc đấy e nghĩ thầm nếu ko chuyển đc thì dùng gói đấy cũng đc. Xong e nv đưa e 1 tờ phiếu để điền e cứ ko hết mà chả nhớ nội dung. E bảo nếu gây khó dễ a sẽ có đơn lên bộ phận khiếu nại bên e. Sau đó nhắn yccm gửi lại, khoảng mấy hôm sau có tin nhắn yccm thành công, đến bước này thì cầm cccd ra nhà mạng cụ định chuyển sang để làm sim là xong
Vâng em cảm ơn cụ

Thích Nói Phét

Xe điện
Cá nhân Em có dùng 2 số thuê bao của nhà mạng Mobifon, nay muốn chuyển bớt 1 số sang nhà mạng khác, em yêu cầu từ 5 tháng 6 năm 2023.
Sau khi gửi yêu cầu chuyển mạng, nhân viên của Mobifon đã yêu cầu em hủy hết các gói cước đã đăng ký sử dụng, mặc dù gói cước mới gia hạn. Sau rất nhiều lần gọi lên số 18001090 để yêu cầu chuyển mạng, nhưng chỉ được nhân viên nói xin tiếp nhận và chuyển sang bộ phận có liên quan trả lời, sau rất nhiều lần gọi lên tổng đài 18001090 phía Mobifon vẫn không hề có bất kỳ một động thái nào trả lời khách hàng xem lý do tại sao không cho chuyển mạng như quy định của Bộ truyền thông và thông tin, cách làm việc câm lặng, coi thường khách hàng của Mobifon là không thể chấp nhận được.
Nhân đây các cụ có biết cách nào chuyển mạng giữ số để em chuyển hết các số điện thoại mạng Mobifon của cty em sang nhà mạng khác. Em cảm ơn
Em gọi điện lên chửi bọn nó liên tục cả 100 cuộc mới được nó cho ra đi đó cụ.

Mzc

Xe điện
Em gọi điện lên chửi bọn nó liên tục cả 100 cuộc mới được nó cho ra đi đó cụ.
Chửi k ăn thua vì họ làm công ăn lương. Cụ phải chơi đúng bài thì nó mới ngán. Thằng bạn em đi vài lần k xong nó soạn luôn đơn kiện và trình báo, kê thiệt hại bla blo nên tụi nó ngán cho chuyển luôn :)) . Còn nhanh hơn thì có ông anh bên sở 4T :))

Thích Nói Phét

Xe điện
Cái này, sai nhé. Phải ra nhà mạng muốn chuyển sang YCCM rồi họ sẽ đúa cho cái sim trắng... Lúc nào chuyển thành công là nắp sim xài.

Thích Nói Phét

Xe điện
Chửi k ăn thua vì họ làm công ăn lương. Cụ phải chơi đúng bài thì nó mới ngán. Thằng bạn em đi vài lần k xong nó soạn luôn đơn kiện và trình báo, kê thiệt hại bla blo nên tụi nó ngán cho chuyển luôn :)) . Còn nhanh hơn thì có ông anh bên sở 4T :))
Em chửi xong, ngày hôm sau đi được ngay. Nhưng mất thời gian.. Giờ vẫn còn 1 số vẫn còn cam kết 1 năm chưa ra đi được.

Thích Nói Phét

Xe điện

Mzc

Xe điện
100 cuộc thì mỗi cuộc gọi lên 5p... Gọi liên tiếp 100 cuộc trong 1 ngày là nó ớn à :))
Nó k chặn cụ à :)). Em thấy có thằng vozer gọi nhiều nó còn chặn cả số gọi khiếu nại của Bộ. Liều phết.

Thích Nói Phét

Xe điện
Nó k chặn cụ à :)). Em thấy có thằng vozer gọi nhiều nó còn chặn cả số gọi khiếu nại của Bộ. Liều phết.
Bọn vinaphone mất dạy thì nó dám chặn khách hàng thôi, còn em chửi MobiFone hay viettel chưa bao giờ bị chặn.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Em cũng sùng 2 số MB cả hai chục năm, 1 lần ra đòi chuyển 1 số sang VT nó hành cho nản luôn, hết ý định chuyển