[Funland] Chuyển hàng ngàn tỷ ra nc ngoài thông qua 2 tiệm zàng.

MAY HƠN KHÔN60

Xe buýt
Em đọc hết các còm của CCCM - em tự nghĩ các tiệm ở Hà Trung giống như NH ngoại thương làm việc 24/7 phục vụ CCCM - mọi người thử hình dung nếu không có họ ( Hà Trung) thì sẽ thế nào? như em có cháu bên USA về chơi tết, muốn mừng tuổi nó 200 $ vậy làm sao đây....lại ra HT mua 2 tờ...em đi du lịch NN thì làm sao đây... lại ra đó mua...

printer05

Xe điện
Bác căn cứ vô đâu mà bẩu " HT chuyển ngoại tệ, đổi ngoại tệ".
Ở Hà Nội thanh lịch ta, kiếm được 1 nữ đồng chí bán dâm còn khó, đừng nói ngoại tệ, nhé.
Em công nhận, Đồ Sơn còn chẳng có thì HN tuyệt nhiên là không có.

MAY HƠN KHÔN60

Xe buýt
Du học giờ cứ ra NH cho nó chuẩn. Phí còn rẻ hơn cả HT mà còn đàng hoàng tiền rơi vào tk. Sau này Tây nó xét PR nhìn vào tk NH là một điển cộng
F1 nhà em đi du học Châu Âu- mà không chuyển được đồng nào cụ ạ - vì nhà trường không có yêu cầu như du học Anh/ Mỹ;

canavaro88

Xe tải
Thế thì phải cân kèo giữa tiền chuyển đi và về cả đôla Mỹ và tiền Việt thì mới ổn định được chứ nhỉ?
Dần dần cửa hàng ở VN thì có 1 núi tiền Việt, chi nhánh ở Mỹ thì cạn hết đôla, lúc này cửa hàng phải làm gì để biến núi tiền Việt kia thành đôla Mỹ để gửi sang bên chi nhánh bên Mỹ để tiếp tục công việc kinh doanh?
Kiêu hối chuyển về vẫn dương đến con số trục tỷ Mỹ mà Cụ...
Đầu chuyển đi ít hơn, sợ ko kiếm được khách muốn chuyển tiền ra thôi Cụ ạ.
Núi tiền bên này thì lại đi mua $ nếu muốn, hoặc đầu tư BĐS, làm gì thì làm... Núi tiền bên kia to hơn nhiều, Cụ không phải lo chuyển sang.
Chuyên sang để đầu tư, làm việc lớn mới ra Hà Giữa, nhờ dịch vụ (vì phí đắt)... chứ đi du lịch, tiêu pha lặt vặt ở bển thì cũng đáng là bao, tự sách tay, gửi người khác, tiêu bằng thẻ Visa...ko đáng kể

Chỉnh sửa cuối:

MAY HƠN KHÔN60

Xe buýt
Mới có 2 tiệm vàng mà số tiền đã như vậy; con số 3000 tỷ VND chắc không sai nhưng là số tiền giao dịch chứ không phải tiền chuyển đi bằng vật lý

robinsonbn

Xe tải
Klq ,tháng củ mật có khác, các a làm lớn thật

Huthasa

Xe container
F1 nhà em đi du học Châu Âu- mà không chuyển được đồng nào cụ ạ - vì nhà trường không có yêu cầu như du học Anh/ Mỹ;
Chuyển đc cụ nhé. Cụ ra BIDV hộ em. Ngoài bill ra tiêu chuẩn được 35k thì phải. Em chuyển đo Ca đc 42k không rõ quy đổi chính xác ra đo Mỹ đc bao nhiêu.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Bác có thể gửi tiền Sinh hoạt phí cho con mà.
Làm được, và hợp lệ, nhưng nó có giới hạn cho từng lần.

Jamebonds

Xe container
Du học giờ cứ ra NH cho nó chuẩn. Phí còn rẻ hơn cả HT mà còn đàng hoàng tiền rơi vào tk. Sau này Tây nó xét PR nhìn vào tk NH là một điển cộng.
E bảo là “con em” thời e đi học chứ ko phải con của e bây giờ, Chứ con e còn nhỏ chưa đi 🤣

Ngắn gọn để các cụ thắc mắc tại sao tiền chuyển ra ngoài nhưng vẫn nằm lại trong nước là "thanh toán bù trừ" ạ.

Muon_biet

Xe cút kít
Thông qua 2 tiệm ở Hà trung & Hàng bạc chuyển 2500 tỷ trả tiền hàng và tiền công vận chuyển cho các đối tác nhập hàng lậu.
Bảo sao dân Hn bảo muốn mua bán ngoại tệ hay chuyển phát cứ ra Hà trung, vãi thặc...
Hai tiệm này lại mất kha khá thời gian đây.

MAY HƠN KHÔN60

Xe buýt
Bác có thể gửi tiền Sinh hoạt phí cho con mà.
Làm được, và hợp lệ, nhưng nó có giới hạn cho từng lần.
Em ra BIDV chuyển chính thống thì họ yêu cầu có giấy báo chi phí, có tài khoản ngân hàng của trường ...bala bô lô ...em hỏi F1 thì nó bảo nhà trường không xác nhận phí sinh hoạt ... mỗi tháng nó cần khoảng 500 EUR thôi mà em chịụ,..toàn nhờ bạn đi công tác cầm tay sang, khi F1 nộp tiền mặt vào tài khoản ngân hàng lại hỏi tiền ở đâu... lại phải gửi tên ông bạn/ số hộ chiều/ số chuyến bay... rồi mới được nạp vào tài khoản...

Huthasa

Xe container
Em ra BIDV chuyển chính thống thì họ yêu cầu có giấy báo chi phí, có tài khoản ngân hàng của trường ...bala bô lô ...em hỏi F1 thì nó bảo nhà trường không xác nhận phí sinh hoạt ... mỗi tháng nó cần khoảng 500 EUR thôi mà em chịụ,..toàn nhờ bạn đi công tác cầm tay sang, khi F1 nộp tiền mặt vào tài khoản ngân hàng lại hỏi tiền ở đâu... lại phải gửi tên ông bạn/ số hộ chiều/ số chuyến bay... rồi mới được nạp vào tài khoản...
Chỉ cần lần đầu thôi. Còn sau này cứ còn hạn visa hoặc SP là chuyển. Vừa đc nâng hạn mức sinh hoạt lên 35k thì phải. Cụ cần em cho số bạn bên BIDV mà hỏi. Hôm nọ con em nó trượt SP mà em vẫn chuyển nợ đc mà.

Oteconde

Xe buýt
Du học giờ cứ ra NH cho nó chuẩn. Phí còn rẻ hơn cả HT mà còn đàng hoàng tiền rơi vào tk. Sau này Tây nó xét PR nhìn vào tk NH là một điển cộng.
Tiền minh bạch thì nói làm gì, bố chuyển cho con, chồng chuyển cho vợ thì cứ ngân hàng mà chơi, cho nó nhàn.

Nhưng nếu cụ là bí thư huện, giám đốc sở, Biệt thự nọ, nhà cửa kia, xe nọ xe kia còn chả giám đứng tên. Hàng năm kê khai tài sản thì tí teo. Làm sao dám chuyển cho con cả tỷ tiền du học được? Lại nhờ ông anh, con em nó chuyển hộ à? Trong khi ông anh, con em nó cũng đề phòng đường lui chứ? ngu gì nó chuyển bằng tài khoản cá nhân? nó lại đi ra Hà Trung thôi... :D

kts.DucNgoc

Xe tăng
gia đình cụ chậm IT quá ! Em mách cụ 2 cách : Cách 1 cụ bảo cháu nó lập tài khoản paypal. Đến lúc cần nộp thì lên face, vào các group mua bán paypal để mua USD. Người bán bán vào tài khoản của con cụ, còn cụ chuyển tiền việt vào tk của người ta. Lấy mod làm trung gian cho an toàn. Cách 2: cụ bảo con cụ lập tài khoản binance - add với tài khoản việt nam- lên đấy mua usd- rồi bán ra euro- chuyển tiền vào tk nước ngoài ( chả mất tí phí nào luôn).
tối qua, e vừa chuyển cho thằng em bên Nhật - 500 củ - mà nhận yên về tài khoản bằng với tỷ giá ngân hàng mà ko mất phí nào luôn. Em dùng cách 2.

Huthasa

Xe container
gia đình cụ chậm IT quá ! Em mách cụ 2 cách : Cách 1 cụ bảo cháu nó lập tài khoản paypal. Đến lúc cần nộp thì lên face, vào các group mua bán paypal để mua USD. Người bán bán vào tài khoản của con cụ, còn cụ chuyển tiền việt vào tk của người ta. Lấy mod làm trung gian cho an toàn. Cách 2: cụ bảo con cụ lập tài khoản binance - add với tài khoản việt nam- lên đấy mua usd- rồi bán ra euro- chuyển tiền vào tk nước ngoài ( chả mất tí phí nào luôn).
tối qua, e vừa chuyển cho thằng em bên Nhật - 500 củ - mà nhận yên về tài khoản bằng với tỷ giá ngân hàng mà ko mất phí nào luôn. Em dùng cách 2.
Hay quá. Cụ ib em cách 2 ntn để em chuyển nhé. Em 2 đứa nên 1 năm phí cũng nhiều nhiều.

Huthasa

Xe container
Tiền minh bạch thì nói làm gì, bố chuyển cho con, chồng chuyển cho vợ thì cứ ngân hàng mà chơi, cho nó nhàn.

Nhưng nếu cụ là bí thư huện, giám đốc sở, Biệt thự nọ, nhà cửa kia, xe nọ xe kia còn chả giám đứng tên. Hàng năm kê khai tài sản thì tí teo. Làm sao dám chuyển cho con cả tỷ tiền du học được? Lại nhờ ông anh, con em nó chuyển hộ à? Trong khi ông anh, con em nó cũng đề phòng đường lui chứ? ngu gì nó chuyển bằng tài khoản cá nhân? nó lại đi ra Hà Trung thôi... :D
À vâng. Mình dân thường nói chiện thường dân thôi cụ. Chứ các quan trên toàn triệu đô mình chưa dủ tầm để hiểu ạ.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Ngạc nhiên thật.
Vì, em tôi bẩu: Chỉ những món độ 15-20K Euro trở lên, mới bị hỏi như trên.
Còn dăm ngàn (cho cả năm sinh hoạt của cháu nó) thì không bị hỏi han gì.