[Funland] Chuyển hàng ngàn tỷ ra nc ngoài thông qua 2 tiệm zàng.

Nguyenxuantin

Xe máy
Thế thì phải cân kèo giữa tiền chuyển đi và về cả đôla Mỹ và tiền Việt thì mới ổn định được chứ nhỉ?
Chứ giờ giả sử cửa hàng ở VN toàn nhận được tiền Việt để đổi thành đôla Mỹ gửi sang Mỹ, chi nhánh của cửa hàng đấy ở Mỹ phải đưa đôla Mỹ cho khách hàng ở Mỹ. Dần dần cửa hàng ở VN thì có 1 núi tiền Việt, chi nhánh ở Mỹ thì cạn hết đôla, lúc này cửa hàng phải làm gì để biến núi tiền Việt kia thành đôla Mỹ để gửi sang bên chi nhánh bên Mỹ để tiếp tục công việc kinh doanh?
Cụ khờ quá ạ,em dốt văn nên khó tả,nhưng phiá sau HT,HB là cả một bộ máy,chứ ko phải 1 cửa hàng đơn lẻ,và nó ko chỉ phục vụ mỗi VN đâu cụ ạ,khựa cũng có nhu cầu chuyển tiền,thái cũng có...vân vân mây mây, em chỉ biết sau HT là 1 tập đoàn người gộc hoa,nhưng năm 97 98 vẫn hay có người sách cả va li tiền vượt biên cho đội này,em nghe bảo có từ thời mỹ còn đánh VN rồi,mấy thằng nguỵ vơ vét vàng cũng có đội chuyển sang HK tiền thân của HT đó ạ, thôi lúc nào rảnh em sẽ kể, ngày trước ông em có NV gom tiền đô ở cam chuyển về Miền nam để tiếp tế cho bộ đội những năm 69 70 ạ

motiva

Xe tải
Cụ khờ quá ạ,em dốt văn nên khó tả,nhưng phiá sau HT,HB là cả một bộ máy,chứ ko phải 1 cửa hàng đơn lẻ,và nó ko chỉ phục vụ mỗi VN đâu cụ ạ,khựa cũng có nhu cầu chuyển tiền,thái cũng có...vân vân mây mây, em chỉ biết sau HT là 1 tập đoàn người gộc hoa,nhưng năm 97 98 vẫn hay có người sách cả va li tiền vượt biên cho đội này,em nghe bảo có từ thời mỹ còn đánh VN rồi,mấy thằng nguỵ vơ vét vàng cũng có đội chuyển sang HK tiền thân của HT đó ạ, thôi lúc nào rảnh em sẽ kể, ngày trước ông em có NV gom tiền đô ở cam chuyển về Miền nam để tiếp tế cho bộ đội những năm 69 70 ạ
Cụ giải thích rõ hơn được ko ạ? Chứ em vẫn chưa hiểu giải quyết vấn đề 2 đầu kiểu gì

Nguyenxuantin

Xe máy
Cụ giải thích rõ hơn được ko ạ? Chứ em vẫn chưa hiểu giải quyết vấn đề 2 đầu kiểu gì
Cụ phải hiểu như này này chuyển tiền nó thường đi đôi với rửa tiền,ví dụ cụ chuyển 100 nghàn mỹ kim sang mẽo thì nó cực dễ,vì 100 ngàn nó bằng tiền tiêu vặt của các đại gia thôi,còn chuyển 100tr mỹ kim nó là vấn đề khác ạ,bắt buộc tiền đầu kia nhận phải là tiền sạch ở trong tk ngân hàng,còn để đẩy tiền đi thì chủ yếu qua xnk,có những công ty,những quỹ chuyên làm chuyện đấy,ví dụ ông a chuyển 100ty sang hk,bên hk sẽ đầu tư hoặc mua cty của con ông a vs giá 80ty thì 80ty này đã sạch sẽ thơm tho rồi,1 ví dụ nữa ông a nhập khẩu 1 con ôto ở đức về,giá ông a trả 5 tỷ cho một con mec C chẳng hạn đấy tiền nó sang nước ngoài như thế đấy(dĩ nhiên lúc làm nó sẽ tinh vi hơn nhiều)

imk

Xe hơi
Các cụ việc ai người đấy làm đi, quan tâm đến chi tiết làm gì. Rửa tiền nó là cả 1 nghệ thuật, là level cao nhất trong ngành tài chính. Các cụ ngoài ngành ko hiểu dc đâu

lum..zzz

Xe điện

AlexHEO

Xe tăng
Các cụ việc ai người đấy làm đi, quan tâm đến chi tiết làm gì. Rửa tiền nó là cả 1 nghệ thuật, là level cao nhất trong ngành tài chính. Các cụ ngoài ngành ko hiểu dc đâu
Cái này em công nhận. Có giải thích cặn kẽ các cụ nghe người hiểu người ko, quan trọng là người thật sự hiểu chả ai nói vì liên quan đến bát cơm quả trứng của người ta. Ngành nào cũng thế cả.

emdeplam

Xe tăng
Em cũng dùng dịch vụ này vài lần. Đầu ngoại đến tận nơi cầm. Đầu nội đến tận nơi lấy. Phế 1.5-2%.

Về cơ bản tiền vẫn ở VN thôi. Vì tổng lại thì hàng năm ngoại hối vẫn dương nhiều.

cocsku

Xe cút kít
Báo Người lao động gọi rõ tên luôn để các cụ khỏi phải đoán.
Trích trong bài báo "các cửa hàng của Nhật Cường đã tiêu thụ được hơn 2.543 sản phẩm, thu được 3.213 tỉ đồng, hưởng lợi bất chính hơn 221 tỉ đồng." thấy có gì sai sai. Tính ra trung bình mỗi thiết bị nhật cường bán giá đến hơn 1 tỷ đồng. Báo chí, cơ quan điều tra hơi bị coi thường dư luận đây.

phucsminh

Xe tăng
Ah vâng. Em khinh nhưng ông nào chưa làm rồi viết dài dòng thôi. Cụ có trong đó ko?
Chả sao cả vì món này có thời ơ kìa rồi. Với cả ong không làm thì cũng hiểu đc.
em thì leve mấy món man Nhật nhỏ cho đội du học thôi nên cụ đừng bảo e này nọ nhé

Pumzen

Xe ba gác
Vụ này với vụ 30 k tỏi cách đây 1 tháng chắc liên quan đến nhau nhỉ ?

Kurumasuki

Xe container
Trích trong bài báo "các cửa hàng của Nhật Cường đã tiêu thụ được hơn 2.543 sản phẩm, thu được 3.213 tỉ đồng, hưởng lợi bất chính hơn 221 tỉ đồng." thấy có gì sai sai. Tính ra trung bình mỗi thiết bị nhật cường bán giá đến hơn 1 tỷ đồng. Báo chí, cơ quan điều tra hơi bị coi thường dư luận đây.
Thay từ "tiêu thụ" thành từ "thu giữ" là dễ hiểu ngay.

Kurumasuki

Xe container
Em cũng dùng dịch vụ này vài lần. Đầu ngoại đến tận nơi cầm. Đầu nội đến tận nơi lấy. Phế 1.5-2%.

Về cơ bản tiền vẫn ở VN thôi. Vì tổng lại thì hàng năm ngoại hối vẫn dương nhiều.
Vẫn thỉnh thoảng không cân bảng, phải chở tiền mặt
Nên tự nhiên có vụ bắt được hòm tiền 1,5tr USD ở Sing vô thừa nhận trên tàu bay VNA đó

Lái Ngựa

Xe buýt
Thế thì phải cân kèo giữa tiền chuyển đi và về cả đôla Mỹ và tiền Việt thì mới ổn định được chứ nhỉ?
Chứ giờ giả sử cửa hàng ở VN toàn nhận được tiền Việt để đổi thành đôla Mỹ gửi sang Mỹ, chi nhánh của cửa hàng đấy ở Mỹ phải đưa đôla Mỹ cho khách hàng ở Mỹ. Dần dần cửa hàng ở VN thì có 1 núi tiền Việt, chi nhánh ở Mỹ thì cạn hết đôla, lúc này cửa hàng phải làm gì để biến núi tiền Việt kia thành đôla Mỹ để gửi sang bên chi nhánh bên Mỹ để tiếp tục công việc kinh doanh?
Có nhận Vnd chuyển đi, cũng có trả vnd cho những ng được nhận kiều hối từ Vn, hoặc trả Usd thì muốn dùng họ cũng mang ra đấy bán lại.
Đầu bên kia cũng thế. Tiền xoay 2 chiều.
Còn cái núi tiền nếu 2 đầu thu trả chênh lệch nhau , thì họ gọi là : “vốn lưu động”. Chứ cụ đòi tay không bắt giặc à :D

đại dương xanh 06

[Tịch thu bằng lái]
Em có một thắc mắc ai là người tư vấn cho ông Huy biết cái trò này để buôn lậu nhỉ. Phải em là em không nghĩ ra được đâu
Em có một thắc mắc ai là người tư vấn cho cái ông tư vấn cho ông Huy biết cái trò này để buôn lậu nhỉ. Phải em là em không nghĩ ra được đâu :))

Binbi

Xe điện
Tại thằng lều báo dốt cụ ạ, thực tế thì nó là 2.543 đơn hàng, mỗi đơn hàng có nhiều sản phẩm.

Binbi

Xe điện

Bây giờ là 6% cụ ạ.

nowhereland

Xe điện
Cái này là cả mạng lưới, ra hải ngoại thì nó lại liên quan cả đến các tổ chức rửa tiền Quốc tế nữa ấy chứ.
Em chẳng quan tâm lắm, nhưng thỉnh thoảng có nhu cầu tiêu ngoại tệ hoặc ngược lại mà không có độ Hà Trung thì cũng bất tiện phết. Vừa đa dạng, nhanh, gọn, tiện lại được giá nhất.

202

Xe container
Cccm ấy tìm hiểu để biết việc rửa tiền là phổ biến vì tiền rất bẩn.