[Funland] Chuyển hàng ngàn tỷ ra nc ngoài thông qua 2 tiệm zàng.

Patriots

Xe lăn
người trong nước cần chuyển đi , cơ số nước ngoài lại muốn chuyển về nhưng khó giải ngân vì làm ăn ... , thế là 2 bên gặp nhau thôi cụ nhỉ :))
Nhu cầu chuyển về nhiều mà cụ, bà con ở bển làm nail, làm quán có tiền có tiêu được đâu, vì không có báo thuế mấy, cháu có chị bạn coi toillette tiền nhiều vô kể, tây uống bia xong đi lái, mỗi lần 50 cent cơ mà

xukixuka

Xe tải
Tiền chuyển đi để nhận hàng về, hàng bán ra thu lại tiền việt, vậy cơ bản thì tiền vẫn ở ta chứ mất đi đâu

bau67

Xe container
Hàng Bạc, Hà Trung.....cũng chỉ là điểm giao dịch, chuyển ngay, ăn chênh lêch rất ít.

puredoll

Xe điện
E cần đổi ngoại tệ toàn ra HT. Đứng 1 lúc tiền ra, tiền vào chóng mặt luôn. Một ngày không biết thu bao nhiêu nữa

VuNgoanMuc

Xe điện
Thì tiền bảo chuyển đi nước ngoài họ chỉ nhận thôi, tiền đó giao cho người ở VN có nguồn ở nước ngoài, họ sẽ chuyển khoản hoặc tiền mặt vào tài khoản mà khách yêu cầu, tiền chuyển khoản thì cụ biết rồi, sạch sẽ và bị soi rất kỹ. Về cơ bản tiền đó vẫn ở VN thôi. Tiền mặt mà giao ở bên kia thì mới thực chất được cầm về, qua phi công, tiếp viên, sứ quán, người du lịch. Dạo này mấy đường đó không đi được, ứ tiền ở bển. Cháu sang bển chẳng phải mang đồng nào bà con đưa tiền mình tiêu tẹt ga, khi về thì lo mà trả cho họ. Chứ ở VN chuyển đi kiểu gì? Xuất cảnh chỉ được cầm <5000 chẳng đủ để tiêu, chuyển khoản để chữa bệnh hay học hành cũng có giới hạn và chứng từ phải đầy đủ
Nó là 1 hệ thống, vẫn phải chuyển đi từ VN, chuyển như thế nào thì chắc nhiều cụ trong này cũng biết nhưng không nói .. cụ hỏi cụ nào làm món này mà phải tay to tí thì rõ hơn.

Ngẩu Pín

Xe tải
E cần đổi ngoại tệ toàn ra HT. Đứng 1 lúc tiền ra, tiền vào chóng mặt luôn. Một ngày không biết thu bao nhiêu nữa
Có bữa em ra đổi có mấy trăm đô, các bạn ấy dắt vào phòng kín, bảo quái sao hôm nay lạ thế, hoá ra trong ấy có cụ đang gom nửa triệu đô nhét ba lô nên chắc phải kín hơn tí, nhìn mà thèm :D

itgp

[Tịch thu bằng lái]
Em có một thắc mắc ai là người tư vấn cho ông Huy biết cái trò này để buôn lậu nhỉ. Phải em là em không nghĩ ra được đâu

Jamebonds

Xe container
Hai tiệm vàng này được xác định ở phố Hà Trung, phường Hàng Bông, quận Hoàn Kiếm (do N. T. T. L. làm chủ) và ở phố Hàng Dầu, phường Hàng Bạc, quận Hoàn Kiếm (do B. T. P. điều hành)... (https://tuoitre.vn/nhat-cuong-chuyen-hang-ngan-ti-ra-nuoc-ngoai-thong-qua-2-tiem-vang-20210113173350527.htm)

Cán bộ hai Phường này giờ chắc cũng đang run như dẽ :-?
Thực chất đây cũng là mạch máu để kinh tế VN liên thông với TG, quy định chuyển tiền nó khó quá họ mới phải giao dịch kiểu này. Con e đi du học cũng toàn chuyển tiền kiểu này

hairyscary

Xe điện
Té ra là tại cái hội chuyển tiền lậu này chuyển ngoại tệ ra nươc ngoài nhiều quá, gây thiếu hụt ngoại tệ, nên giá ngoại tệ cứ lên dần đều =)) =)) =))

canavaro88

Xe tải
E chưa hiểu nó trao đổi ntn nhỉ.
Em nghĩ là thế này... Cụ vác tiền Việt hoặc Yên Nhật ra phố Hà Giữa.... Em nhận của Cụ 1tr yên nhật hoặc tiền Việt + Phí; Em lại có cậu em lao động bên Nhật mới được trả lương 1tr yên, cũng đang muốn chuyển về cho vợ ở nhà thuê cưu vạn. Thế là Bạn em bên Nhật chuyển cho Bạn Cụ 1tr nhật, em bên này trả cho vợ cậu kia 1tr nhật- Em thu phí 2 đầu...
Tiền ở đâu nó vẫn ở đấy... Mỹ hay Anh, Úc gì chắc nó cũng xêm xêm vậy.

xegiacmo

Xe container
Không có mấy nhà này thì mua ngoại tệ bằng niềm tin à :))

DucHoan

Xe tăng
Sao ở Việt Nam được cụ?
Chính xác là tiền vẫn ở việt nam. Đơn giản cụ có 10k đô bên mỹ, cụ muốn chuyển về vn, thì cụ có thể bán. Bên mua họ sẽ chuyển tiền việt tại vn cho cụ.

hoang26

Xe tăng
Chính xác là tiền vẫn ở việt nam. Đơn giản cụ có 10k đô bên mỹ, cụ muốn chuyển về vn, thì cụ có thể bán. Bên mua họ sẽ chuyển tiền việt tại vn cho cụ.
Thế thì phải cân kèo giữa tiền chuyển đi và về cả đôla Mỹ và tiền Việt thì mới ổn định được chứ nhỉ?
Chứ giờ giả sử cửa hàng ở VN toàn nhận được tiền Việt để đổi thành đôla Mỹ gửi sang Mỹ, chi nhánh của cửa hàng đấy ở Mỹ phải đưa đôla Mỹ cho khách hàng ở Mỹ. Dần dần cửa hàng ở VN thì có 1 núi tiền Việt, chi nhánh ở Mỹ thì cạn hết đôla, lúc này cửa hàng phải làm gì để biến núi tiền Việt kia thành đôla Mỹ để gửi sang bên chi nhánh bên Mỹ để tiếp tục công việc kinh doanh?