[Funland] Chuyển hàng ngàn tỷ ra nc ngoài thông qua 2 tiệm zàng.

Binbi

Xe điện
Chưa chắc tại nhà báo, họ chỉ biết copy đúng công bố của cơ quan điều tra thôi.
Cafef có đăng đây cụ:
"Theo kết luận điều tra, hành vi buôn lậu xảy ra tại Công ty Nhật Cường diễn ra như sau: từ năm 2014 đến ngày 9/5/2019 (thời điểm thực hiện khám xét khẩn cấp), Bùi Quang Huy sử dụng hệ thống nhân sự của Công ty Nhật Cường để giao dịch mua 2.502 đơn hàng, với 255.311 sản phẩm điện thoại di động iPhone các loại, máy tính, máy tính bảng, máy nghe nhạc, Apple TV, đồng hồ và một số điện thoại nhãn hiệu khác, tổng trị giá 2.927 tỷ đồng"

TungThoc

Xe điện
Chặn và đập chết hẳn kinh tế ngầm thì cũng ít nhiều ảnh hưởng.

maple_leaf

Xe điện
Người nhà em chuyển tiền từ VN sang mua nhà ở Can qua 1 tiệm vàng trên đường Nguyễn Đình Chiểu quận 3, phí 1.5%. Mỗi lần chuyển 100k cho đỡ rủi ro, chuyển làm nhiều lần.

Thanhlien.cusi

[Tịch thu bằng lái]
Em hay chuyển tiền cho người nhà ở nc ngoài, chủ tk hình như ngoài hp, qn gì đó. Ra nh chuyển cho họ, còn người nhà nhận tiền bên kia.
Or theo chiều ngc lại.

Mà hỏi khí ko phải chứ em thấy gửi xèng ra nc ngoài nhiều hơn gửi về chứ nhỉ ? Toàn thấy gửi cho con đi học, mua nhà bên đó. Mà chúng nó có khi nào gửi về đâu ?

Nghe mấy ô vk bảo tiền nc ngoài về nuôi người trong nc mà em cứ thấy hài.

Quyen Kenshin

Xe buýt
trước e đôủ ngoại tệ ra bank thủ tục quá lâu loằng ngoằng.phi đại ra HT vào quán vàng bất kỳ.keeuu đổi tiền phát xong luôn,giá lại rẻ hơn bank ,từ đó e cạch bank luôn

Oteconde

Xe buýt
Cụ phải hiểu như này này chuyển tiền nó thường đi đôi với rửa tiền,ví dụ cụ chuyển 100 nghàn mỹ kim sang mẽo thì nó cực dễ,vì 100 ngàn nó bằng tiền tiêu vặt của các đại gia thôi,còn chuyển 100tr mỹ kim nó là vấn đề khác ạ,bắt buộc tiền đầu kia nhận phải là tiền sạch ở trong tk ngân hàng,còn để đẩy tiền đi thì chủ yếu qua xnk,có những công ty,những quỹ chuyên làm chuyện đấy,ví dụ ông a chuyển 100ty sang hk,bên hk sẽ đầu tư hoặc mua cty của con ông a vs giá 80ty thì 80ty này đã sạch sẽ thơm tho rồi,1 ví dụ nữa ông a nhập khẩu 1 con ôto ở đức về,giá ông a trả 5 tỷ cho một con mec C chẳng hạn đấy tiền nó sang nước ngoài như thế đấy(dĩ nhiên lúc làm nó sẽ tinh vi hơn nhiều)
Chuẩn rồi: đại loại nó ntn:
Tiền về: Quỹ nước ngoài đầu tư, góp vốn, thâu tóm, mua hàng của công ty của em ở VN... ==> Tiền sạch chuyển về.
Tiền đi: Em làm ăn có lãi, em nhập khẩu hàng từ nước ngoài, em bán công ty cho nước ngoài có tiền... em mua đấu giá tranh, mua kim cương, mua nhà, đầu tư ở nước ngoài... ==> Tiền sạch chuyển đi.
Kiểu rửa tiền ở Level cao. Dòng tiền luôn chảy. Có cầu thì có cung thôi. Đặc biệt là ở xứ tiền bẩn, tiền sạch, minh bạch không có như xứ ta. Ví dụ đơn giản, tầm bí thư, chủ tịch huyện nhà to cửa đẹp, con cái du học? mấy ai dám chuyển tiền qua Vietcombank? đều phải dùng dịch vụ thôi...
Đừng nghĩ có chuyện ùn ứ tiền. (nếu có chỉ ù ứ cục bộ ở đâu đó thôi)

Patriots

Xe lăn
Nó là 1 hệ thống, vẫn phải chuyển đi từ VN, chuyển như thế nào thì chắc nhiều cụ trong này cũng biết nhưng không nói .. cụ hỏi cụ nào làm món này mà phải tay to tí thì rõ hơn.
Cháu nghe kể chuyện thôi có biết gì đâu, thấy kể là nếu số to đúng cửa thì chuyển đi không phế cơ cụ, vì nguồn ngoài về luôn nhiều họ cân đối tại chỗ

Achelo

Xe buýt
Vụ chuyển tiền của NC thì dễ hiểu. Còn vụ 30k tỉ gần đây em ko hiểu nổi. Báo chí các thông tin nó mù mờ vãi, báo thì viết chuyển 30k tỉ tiền Việt ra nước ngoài. Tiền Việt mang đi nước nào tiêu đc đâu các cụ nhỉ.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Tiền về: Quỹ nước ngoài đầu tư, góp vốn, thâu tóm, mua hàng của công ty của em ở VN... ==> Tiền sạch chuyển về.
Tiền đi: Em làm ăn có lãi, em nhập khẩu hàng từ nước ngoài, em bán công ty cho nước ngoài có tiền... em mua đấu giá tranh, mua kim cương, mua nhà, đầu tư ở nước ngoài... ==> Tiền sạch chuyển đi.
Đơn giản thế đã ngon bác.
Tiền về: Đều về bank. Và bác chỉ có thể rút VND ra ngoài. Quả là khoản này sạch như chùi.
Tiền đi: Bác có xiền, nhiều xiền và hợp pháp. Congrats.
Bác gần như không có cách gì chuyển đi 1 cách sạch sẽ, ngoài vài ngoại lệ đã có: Con cái học hành, kiều hối hỗ trợ nhân thân ở bển, ví dụ thế.
Tất nhiên, bác có thể lập Công ty tên "Cty tnhh cuốc tịch Malta & Cyprus", rồi đầu tư qua bển, cái đó hợp pháp, xin mời.

Ngoại lệ nữa là: Bác làm 1 thẻ credit card, hạn mức 100K, rồi cà thẻ đâu đó "mua đấu giá tranh, mua kim cương, mua nhà", độ 98K. Cái đó cũng sạch, mỗi tội phí đắt.

Ngoài ra, có mỗi cách ra Hà Trung.

provtc

Xe container
tiền Việt thì vẫn ở Việt, tiền Trung ở Trung đúng không cụ?
Chuẩn rồi cụ, nó là hình thức chuyển tay ba, bên này ta đưa tiền cho tiệm vàng, bên kia người của tiệm vàng đưa ngoại tệ cho người của ta. Trước ông anh em chuyển tầm 3 tỉ tiền VN quy đổi từ Angola về VN chuyển qua HT mất 200 tiền phí sợ thật

cairong_2011

Xe container
Chuyển tiền kiểu dịch vụ này thì có từ hồi dân ta bắt đầu sang NN xuất khẩu lao động từ nhứng năm 80-90 rồi. Hồi đó về là chủ yếu, cuộn $ nhét lỗ thì ko được nhiều mà buôn bán hai chiều chỉ có đại gia nên dân thường phải dùng dịch vụ. Bây giờ thì cao cấp hơn, cả hai chiều,lượng lớn hơn và cũng nhanh hơn.Chuyện ai cũng biết cả.
NHưng giờ em thấy các bank cũng có dịch vụ chuyển,tuy thủ tục hơi phức tạp hơn dịch vụ tư nhưng nó đảm bảo tiền sạch trong bank bên đó. Còn biến bẩn thành sạch ở bển thì chắc có nhiều cách

cu.do

Xe buýt
Về nguyên lý thì không hẳn các tiệm ở mỗi HT mới chuyển được. Về nguyên lý thì bất cứ ai cũng có thể tạo ra hệ thống chuyển này. Cốt là có bảo kê để mở tiệm. Chứ trong SG hay bên Mỹ đầy dịch vụ kiểu này.
Dịch vụ này giờ cũng nhiều, nhất là các địa phương nhiều người đi nước ngoài đang làm việc và du học.
Khu vực TP thì làm ăn,đông dân nên nhu cầu cao.

Hà T, Hàng B vẫn mạnh vì đội này hình thành lâu năm và có cơ sở nhiều quốc gia.
Có cụ nào bảo phí lên 6% thì chát quá.

Chuẩn rồi: đại loại nó ntn:
Kiểu rửa tiền ở Level cao. Dòng tiền luôn chảy. Có cầu thì có cung thôi. Đặc biệt là ở xứ tiền bẩn, tiền sạch, minh bạch không có như xứ ta. Ví dụ đơn giản, tầm bí thư, chủ tịch huyện nhà to cửa đẹp, con cái du học? mấy ai dám chuyển tiền qua Vietcombank? đều phải dùng dịch vụ thôi...
Đừng nghĩ có chuyện ùn ứ tiền. (nếu có chỉ ù ứ cục bộ ở đâu đó thôi)
Nói về rửa tiền thì ở VN ta dễ làm và phong phú nhất. Chuyển đi đâu cho khổ, mở cửa hàng nước chè, bán đồng nát, chạy xe ôm là sạch ngay.
Dùng tiền mua đất, mua ra bán vào đôi lần là sạch hơn ô mô.

Nhưng mô hình mới nhất bây giờ là dùng bitcoin. Món này giờ quốc gia nào cũng có đội rồi.

Patriots

Xe lăn
Đơn giản thế đã ngon bác.
Tiền về: Đều về bank. Và bác chỉ có thể rút VND ra ngoài. Quả là khoản này sạch như chùi.
Tiền đi: Bác có xiền, nhiều xiền và hợp pháp. Congrats.
Bác gần như không có cách gì chuyển đi 1 cách sạch sẽ, ngoài vài ngoại lệ đã có: Con cái học hành, kiều hối hỗ trợ nhân thân ở bển, ví dụ thế.
Tất nhiên, bác có thể lập Công ty tên "Cty tnhh cuốc tịch Malta & Cyprus", rồi đầu tư qua bển, cái đó hợp pháp, xin mời.

Ngoại lệ nữa là: Bác làm 1 thẻ credit card, hạn mức 100K, rồi cà thẻ đâu đó "mua đấu giá tranh, mua kim cương, mua nhà", độ 98K. Cái đó cũng sạch, mỗi tội phí đắt.

Ngoài ra, có mỗi cách ra Hà Trung.
Làm như cụ trên viết thì lâu cái này chỉ lợi nếu làm nhiều có nhiều thời gian, chứ đây bển có muốn chuyển vài chục, vài trăm về thôi và giao nhận ngay thì kiểu như HT là họ ưu tiên

Ô tô điên

Xe tăng
Bác căn cứ vô đâu mà bẩu " HT chuyển ngoại tệ, đổi ngoại tệ".
Ở Hà Nội thanh lịch ta, kiếm được 1 nữ đồng chí bán dâm còn khó, đừng nói ngoại tệ, nhé.
thứ 2 bác ra đó có mà đông nghẹt người đổi vì t7, cn châu âu có giải bóng đá. hoặc cần ngoại tệ bảo họ đổi cho.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Làm như cụ trên viết thì lâu cái này chỉ lợi nếu làm nhiều có nhiều thời gian, chứ đây bển có muốn chuyển vài chục, vài trăm về thôi và giao nhận ngay thì kiểu như HT là họ ưu tiên
Chúng ta đang nói đến tiền sạch và bửn, bác ạ, chính xác hơn là phương thức chuyển tiền Sạch và Bẩn.
Còn tiền nào cũng rất là sạch.

Huthasa

Xe container
Thực chất đây cũng là mạch máu để kinh tế VN liên thông với TG, quy định chuyển tiền nó khó quá họ mới phải giao dịch kiểu này. Con e đi du học cũng toàn chuyển tiền kiểu này
Du học giờ cứ ra NH cho nó chuẩn. Phí còn rẻ hơn cả HT mà còn đàng hoàng tiền rơi vào tk. Sau này Tây nó xét PR nhìn vào tk NH là một điển cộng.

atoxet

Xe tăng
Em hay chuyển tiền cho người nhà ở nc ngoài, chủ tk hình như ngoài hp, qn gì đó. Ra nh chuyển cho họ, còn người nhà nhận tiền bên kia.
Or theo chiều ngc lại.

Mà hỏi khí ko phải chứ em thấy gửi xèng ra nc ngoài nhiều hơn gửi về chứ nhỉ ? Toàn thấy gửi cho con đi học, mua nhà bên đó. Mà chúng nó có khi nào gửi về đâu ?

Nghe mấy ô vk bảo tiền nc ngoài về nuôi người trong nc mà em cứ thấy hài.
Lượng tiền chuyển từ nước ngoài về VN cũng nhiều lắm đó cụ. Em chuyển tiền ở Sing về mấy lần, hỏi mấy thằng ku đến nhận tiền thì mỗi ngày bọn nó nhận 500-600k SGD là bình thường. Mà đấy chỉ là 1 đứa đi nhận tiền thuê (nó chỉ đến nhận tiền, đếm tiền, phải gọi điện cho "sếp" nó chuyển tiền ở tk VN), và có rất nhiều đứa như thế ở cái đất Singapore bé tí. (Theo chiều ngược lại thì nhu cầu mua đô Sing để mua nhà, chữa bệnh, đi học... chắc cũng lớn, em bán đô Sing bên này giá tốt hơn hẳn so với việc vác đô về VN bán)