Chuyên đề khóa chống trộm!

JinHa

Xe máy
Bác ấy hỏi vậy từ sau ngày 29/7 đấy các bác. Các bác cứ gặp rồi sẽ rõ, em nói trên này sợ bị ném đá lắm.
E hôm qua lúc alo bác ý cũng hỏi các kiểu mà, đến lúc lắp thì nhanh vèo vèo và rất chuyên nghiệp, chả thấy làm sao cả bác ah :D. Chắc bác cẩn thận quá nên mới nghi vấn vậy thôi :)

cupheu

Xe tăng
Mấy hôm vừa rồi có gọi cho bác Chiến để lắp con SK cho con su hào 150i sporty của mình, lúc gọi thì bác ý bảo đang về quê nhưng cũng không quên hỏi là xe của e như: Là xe gì? Đời bao nhiêu? Xe nhập hay xe nội? Mình đã trả lời đầy đủ rồi, bác ấy bảo tối mai lên bác ây gọi. Vậy là tối ngày mai bác ấy lên bác ấy gọi thật nhưng khổ oõi lúc đó m đang trên đường về quê, bảo là mấy hôm nữa ra e sẽ gọi cho bác. Xong tắt máy bác ấy lại gọi lại hỏi là xe của e có phải là xe sh nhập, 150i không nhỉ? Mình bảo vâng. Có mấy thông tin vậy mà bác cứ hỏi đi hỏi lại làm m sinh nghi không biết có ý đồ gì không? Có bác nào gặp trường hợp như e khi liên lạc với bác Chiến để lắp khóa không? Đến giờ e vẫn chưa lắp.hic
xe nào lắp chả đc mà phải quan tâm đến xe gì và đời nào,nhập hay việt hả cụ,thế theo cụ là ý đồ gì ạ,để e còn chuẩn bị :))

chảnh.boy

Xe buýt
Bác ấy hỏi vậy từ sau ngày 29/7 đấy các bác. Các bác cứ gặp rồi sẽ rõ, em nói trên này sợ bị ném đá lắm.
Bác Chiến cực kì uy tín trên diễn đàn rồi . chắc là k có gì đâu. 1 nửa khách của Bác Chiến là mem of mà .

chảnh.boy

Xe buýt
Hi. E cũng chưa thử xem là nếu lấy chìa ko gắn chip kia mở nấc N sáng đèn lun rồi tắt về OFF xem 5s sau nó có còi hú ko :D. Vì nhỡ đâu trộm nó lấy vam phá khóa bẻ 1 phát sáng đèn nhưng đề ko nổ là nó bít xe gắn SM thì lập tức nó vặn về OFF nếu 1 lúc sau ko thấy còi là nó én mất màn hình lun thì xong :(.
P/S: hôm qua lúc e alo bác Chiến bác ý cũng hỏi e dồn dập là xe nhập hay VN, 2011 hay 2010 nè các bác ;))
Vam phá khóa hình như nó đã vặn lên điện rồi k vặn đc xuống nữa hay sao ý bác à .

xedienngam2012

Đi bộ
các cách trên Xem ra cũng đơn giản nhưng khi hỏng hóc hoặc cho mượn thì cũng khó . có cách này rất đơn giản .Các bác mua cái công tắc và một rơle 12 vol về tự làm là xong , khi bật công tắc , đạp ,đề xe nổ bình thường nhưng khi vào số thì xe lập tức chết máy không đi được . Bác nào quan tâm em xe gửi sơ đồ cho rất đơn giản.

Chỉnh sửa cuối:

xedienngam2012

Đi bộ
Bác lắp kiều này coi chừng hiện đại thì nó lại hại chủ thì mệt.

hadoanduc

Đi bộ
em thì cái khóa chữ u thôi an toàn :D

minhtuan_o

Xe hơi
các cụ này đa nghi quá :) cụ ý hỏi vì loại SH 2012 cụ ý chưa tháo đc mà phải nhờ thợ tháo, và e đang rơi vào tình trạng ấy đây, giờ cụ ý bảo ra hàng nhờ tháo rồi bác ý đến lắp cho, công tháo nghe đâu 50k trên cao bá quát, rắc rối quá đi

nsh

Xe tăng
các cụ này đa nghi quá :) cụ ý hỏi vì loại SH 2012 cụ ý chưa tháo đc mà phải nhờ thợ tháo, và e đang rơi vào tình trạng ấy đây, giờ cụ ý bảo ra hàng nhờ tháo rồi bác ý đến lắp cho, công tháo nghe đâu 50k trên cao bá quát, rắc rối quá đi
Sao bác Chiến ko thử tháo 1 2 lần cho quen nhỉ. Bắt anh em đi tháo rồi về lắp cũng lách rách nhỉ

suhào 150i

Xe máy
Mình cũng chẳng biết là có ý đồ gì nữa, nhưng mà bác ấy cứ hỏi đi hỏi lại làm mình cũng sinh nghi nên lên đây hỏi ae xem có ai đã từng rơi vào trường hợp như mình không???

cupheu

Xe tăng
nếu cụ ý có ý đồ thì còn có nhiều con su hào khác chứ ko riêng gì con su hào 150i của cụ đâu ạ :))

LiemBlue

Xe lăn
Thông tin xác nhận vì sao Chiến Litech lại hỏi về đời xe:
Thứ nhất nếu các bác lắp khóa chip Litech cho dòng Sh nhập thì đơn giản và rất nhanh.
Thứ hai tại sao lại hỏi về đời xe vì đợt này Sh 2012 ra dòng xe VN nên ổ khóa nó khác so với xe nhập nên việc tháo lắp rất mất thời gian nên đồng chí Chiến có hỏi trước như vậy để còn biết đường nhờ thợ dán xe tháo hộ hoặc nhờ Head tháo hộ,vì sao bác Chiến không tháo không phải không biết tháo mà dòng xe mới nên có những sự thay đổi nên bác Chiến rất ngại tháo nếu để xảy ra sứt mẻ hoặc làm xước của các bác.
Vậy thông tin bác Chiến hỏi các bác như vậy em cũng thắc mắc nên vừa xong đã alo cho bác Chiến comfỉm về vấn đề này và bác giải thích rằng là do tháo ổ khóa của dòng Sh 2012 VN mất khoảng 1,5h nên phải hỏi trước vì nhỡ may đến lúc lắp mất thời gian của các bác không hay nên bác ý sắp xếp qua đâu đó để việc áo ổ khóa được nhanh chóng và thuận tiện cho anh em.
Em cũng đã nói rõ với bác Chiến là phải chủ động sắp xếp việc tháo ổ khóa ế nào cho nhanh và thuận tiện nhất,chắc vài bữa nữa bác Chiến sẽ mạnh dạn hơn vì sẽ lắp nhiều cho xe Sh 2012 VN nên sẽ quen hơn:)):)):))
Mọi thông tin em sẽ phản hồi sớm nhất cho các bác về khóa LiTech để các bác có thể yên tâm cho vợ bé 2b ạ=D>

khanhtb

Xe điện
có thể nói Sh2012 bảo mật cao hơn đời cũ

Phuphale

Xe buýt
Website
www.facebook.com
anh em nào muốn mà chưa hiểu thì nên tìm hiểu vì cái này cũng hay đấy,, đơn giản hiệu quả và không hề tốn điện vì toàn mạch hở chính` vì thế lại không có nguy cơ chập... bài toán này là em làm cho các cụ hay phải đến những chỗ mà khóa cẩn thận thì ngượng,còn các cụ không sợ ngượng thì khỏi cần tìm hiểu=D>=D>

mr_harua

Xe hơi
anh em nào muốn mà chưa hiểu thì nên tìm hiểu vì cái này cũng hay đấy,, đơn giản hiệu quả và không hề tốn điện vì toàn mạch hở chính` vì thế lại không có nguy cơ chập... bài toán này là em làm cho các cụ hay phải đến những chỗ mà khóa cẩn thận thì ngượng,còn các cụ không sợ ngượng thì khỏi cần tìm hiểu=D>=D>
để xem các cụ đã dùng cho ý kiến phản hồi.
oki là e cũng phỉa làm 1 bộ cho chắc ăn

dinhduyhungvud

Xe đạp
Website
skyhome.vn
Cụ Phuphale ơi, em đã lắp công tắc phụ
M88cvf|

rồi, nhưng chỉ là công tắc bật lên xuống để ko đề đc, còn chưa có còi hú hay gì cả.

Đã khoan 1 chỗ trong cốp xe, bây giờ em muốn lắp thêm còi hú như của cụ.

Em có thể qua chỗ cụ giúp em được ko? Cụ ở đâu nhỉ =D>

Vodka cụ :D

Chỉnh sửa cuối:

BấtPhong

Xe máy
Thông tin xác nhận vì sao Chiến Litech lại hỏi về đời xe:
Thứ nhất nếu các bác lắp khóa chip Litech cho dòng Sh nhập thì đơn giản và rất nhanh.
Thứ hai tại sao lại hỏi về đời xe vì đợt này Sh 2012 ra dòng xe VN nên ổ khóa nó khác so với xe nhập nên việc tháo lắp rất mất thời gian nên đồng chí Chiến có hỏi trước như vậy để còn biết đường nhờ thợ dán xe tháo hộ hoặc nhờ Head tháo hộ,vì sao bác Chiến không tháo không phải không biết tháo mà dòng xe mới nên có những sự thay đổi nên bác Chiến rất ngại tháo nếu để xảy ra sứt mẻ hoặc làm xước của các bác.
Vậy thông tin bác Chiến hỏi các bác như vậy em cũng thắc mắc nên vừa xong đã alo cho bác Chiến comfỉm về vấn đề này và bác giải thích rằng là do tháo ổ khóa của dòng Sh 2012 VN mất khoảng 1,5h nên phải hỏi trước vì nhỡ may đến lúc lắp mất thời gian của các bác không hay nên bác ý sắp xếp qua đâu đó để việc áo ổ khóa được nhanh chóng và thuận tiện cho anh em.
Em cũng đã nói rõ với bác Chiến là phải chủ động sắp xếp việc tháo ổ khóa ế nào cho nhanh và thuận tiện nhất,chắc vài bữa nữa bác Chiến sẽ mạnh dạn hơn vì sẽ lắp nhiều cho xe Sh 2012 VN nên sẽ quen hơn:)):)):))
Mọi thông tin em sẽ phản hồi sớm nhất cho các bác về khóa LiTech để các bác có thể yên tâm cho vợ bé 2b ạ=D>
Đúng rồi anh Liêm ah. Lúc chiều e vừa lắp SK anh Chiến cũng giải thích là do a chưa quen tháo con SH 2012. Em cũng khuyên a Chiến tập tháo cho quen để sau không phải phiền lền CBQ.

LiemBlue

Xe lăn
Đúng rồi anh Liêm ah. Lúc chiều e vừa lắp SK anh Chiến cũng giải thích là do a chưa quen tháo con SH 2012. Em cũng khuyên a Chiến tập tháo cho quen để sau không phải phiền lền CBQ.
Ừ anh ũng thắc mắc nên chiều đã alo cho Chiến để hỏi rõ vấn đề rồi nên cứ yên tâm thôi anh em nhé.

ducanh91

Xe điện
A.Chiến hỏi là để xem các bác là xe gì đời nào để còn biết mà tháo lắp chứ chẳng có ý gì đâu mà các bác lo :D e còn vứt cả xe cho bác chiến muốn làm gì thì làm có vde gì đâu =))

Phuphale

Xe buýt
Website
www.facebook.com
đơn giản cụ làm lấy cũng được mà.chỉ cần lấy mát sau công tắc làm lệnh cho rơle còi là ok nếu không làm được thì qua 43 võ thi sáu mình làm cho:-c