[Funland] Chuyện Cấm Xe Máy!

bengaytho

Xe hơi
Website
anninh365.com
Bỏ xe máy đi làm sao đc, Việt Nam mình đâu như các nước phát triển khác đâu. Đâu phải ai cũng biết lái xe oto đâu các cụ nhỉ.

mr.thanhvdc

Xe hơi
đwonwgf xa ở ta mà không đi bằng xe máy thì chả biết bằng gì, xe buýt thì mất thời gian ko tiện, xe 4b thì ko có.......

Bullkeo

Xe tải
Làm gì mà chẳng khó hả cụ, các nước khác trên thế giới nó cũng có xe máy đâu mà nó vẫn sống tốt đấy ạ, thậm chí rất tốt là đằng khác.

Có cụ bảo nhà xa, phải đi bộ nhiều, đến cơ quan ướt đẫm mồ hôi lại phải quay về nhà tắm ? Xin thưa nếu cụ như vậy thì trong cơ quan cụ chắc cũng phải 90% có hoàn cảnh giống cụ, liệu cơm gắp mắm đi cụ, mang quần áo đến cơ quan mà thay.

Có cụ bảo ko giao hàng được ? Kiếm cái xe matiz bán tải mà giao hàng cho nó an toàn, lại giao được số lượng lớn hơn cụ ạ,.....

Có cụ nói nhà xa trạm xe buýt hay ngõ bé quá xe buýt ko vào được đến nhà ? Xin thưa lúc đó sẽ có những hãng xe buýt tư nhân dùng nhưng xe buýt dạng nhỏ ( kiểu như Sprinter hay Ford Transit) luồn lách vào được đến rất gần nhà các cụ,......

Tai nạn, văn hóa giao thông cực kém chủ yếu là do xe máy gây ra, tạt đầu, rẽ ngang rẽ dọc, dựng xe dưới lòng đường vô tội vạ, ô nhiễm môi trường, rẽ ko xi nhan, chở hàng siêu trường siêu trọng, đường đông chen hẳn sang làm đường đối diện là cả con đường tắc tị,... là những nguyên nhân trong số rất nhiều nguyên nhân gây nên tai nạn, tắc đường, ô nhiễm môi trường, giảm sút sức khỏe, chây ỳ, ỷ lại, lười vận động của người Việt ta.

Vậy còn chần chờ gì mà ko lên ké hoạch từ bỏ xe máy ?

dungnt161

Xe buýt
Website
www.http
Ko có xe máy chắc em vác hàng lên lưng đi giao mất. Xe buýt chắc ko cho mang hàng lên.

antidau

Xe container
Cấm kiếc cái gì,
việc đầu tiên làm là tăng thời gian chạy xe bus đến 12h đêm đi
Làm được việc này hãng nói chuyện cấm xe máy :-|

FLAGSHIP

Xe hơi
Cái này khó lắm bác ơi, thị trường xe máy năm 2013 mới ế ẩm. Cấm xe máy chưa được đâu. Dân ta còn nghèo lắm bác ơi. Xe máy cũng mang lại nhiều lợi ích cho dân lắm bác à.

hangsapphire

Xe hơi
Em đang tính chi phí khi đi xe máy của em là 10% thu nhập/tháng. Nhà em cách cquan 12km. Néu chuyển đi oto chắc chiếm 50% mất...

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Em đang tính chi phí khi đi xe máy của em là 10% thu nhập/tháng. Nhà em cách cquan 12km. Néu chuyển đi oto chắc chiếm 50% mất...
Chuyển sang xe Bus nếu mợ ko muốn chi phí nhiều, em nghĩ sẽ tự thích nghi được thôi

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Bỏ xe máy đi làm sao đc, Việt Nam mình đâu như các nước phát triển khác đâu. Đâu phải ai cũng biết lái xe oto đâu các cụ nhỉ.
Vợ em ghét ô tô thế mà giờ còn đang đi học để phấn đấu mua xe ô tô tự lái kia kìa cụ, thấy nguy hiểm và kém an toàn thì nghĩ cách mà chuyển đổi cụ ạ

Trinx

Xe hơi
em nghĩ đi bộ hoặc xe đạp sẽ tốt hơn,đỡ ô nhiễm hơn.oto chắc dành cho làn đường ưu tiên nhg k dc vuot lấn làn đường thì tốt hơn

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
em nghĩ đi bộ hoặc xe đạp sẽ tốt hơn,đỡ ô nhiễm hơn.oto chắc dành cho làn đường ưu tiên nhg k dc vuot lấn làn đường thì tốt hơn
Em vẫn đi bộ và đi xe đạp trong khu đô thị nhà em, thi thoảng đạp xe khoảng 10km lên bờ hồ uống cafe cũng thấy thoải mái mỗi tội hơi bị bụi

Kiến đen

Xe hơi
Vấn đề là đường xá VN như vậy thì pa xe máy là No.1

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Cụ vào OF thì cần để ý đến phong cách nói chuyện của ofer nhé, cụ ko hài lòng hay có ý kiến khác thì nên chia sẻ và tranh luận chứ ko nên nói như trên mất hết cả Fun

bingetz

Xe tải
ủng hộ cấm xe máy. Cái xe máy nó làm cho văn hóa của dân mình nó kém đi. Nhưng cấm thì đi bằng cái gì? Tất cả các nhu cầu làm việc, học hành, khám chữa bệnh đều phải vào nội thành. Mà vào nội thành thì chỉ nên đi xem máy là tiện nhất. Vậy nên các cụ đưa cho em cái bản đồ Hà lội, em chấm cho mấy phát, VD: mấy thằng ĐHBK, XD, KT, Ktruc, TH,..lên Ba vì mà ở mà học hành, GT, SP,..lên Sóc sơn, Xmai, ĐA,..; rồi thì Bạch mai, Ung bướu, VĐức, Nhi, C, GT, TM, Mắt..chia thành hết thành 4 phần (mỗi phần để một góc, đ.éo cho tập trung tại nội thành); rồi thì Cty, tập đoàn nào mà nhân viên tầm vài nghìn, cho ra hết ngoại thành (ĐA, TL, HĐ,...). Khi đó thừa đủ đất để làm mấy con đường to, xe bus, ô tô chạy thoải mái. Tự nhiên éo mấy ai muốn vào nội thành, lúc đó thì cấm xe máy. mà cấm tiệt luôn các cụ ợ. Chứ như bây giờ thì... éo muốn ói...

huytung

Xe buýt
ủng hộ cấm xe máy. Cái xe máy nó làm cho văn hóa của dân mình nó kém đi. Nhưng cấm thì đi bằng cái gì? Tất cả các nhu cầu làm việc, học hành, khám chữa bệnh đều phải vào nội thành. Mà vào nội thành thì chỉ nên đi xem máy là tiện nhất. Vậy nên các cụ đưa cho em cái bản đồ Hà lội, em chấm cho mấy phát, VD: mấy thằng ĐHBK, XD, KT, Ktruc, TH,..lên Ba vì mà ở mà học hành, GT, SP,..lên Sóc sơn, Xmai, ĐA,..; rồi thì Bạch mai, Ung bướu, VĐức, Nhi, C, GT, TM, Mắt..chia thành hết thành 4 phần (mỗi phần để một góc, đ.éo cho tập trung tại nội thành); rồi thì Cty, tập đoàn nào mà nhân viên tầm vài nghìn, cho ra hết ngoại thành (ĐA, TL, HĐ,...). Khi đó thừa đủ đất để làm mấy con đường to, xe bus, ô tô chạy thoải mái. Tự nhiên éo mấy ai muốn vào nội thành, lúc đó thì cấm xe máy. mà cấm tiệt luôn các cụ ợ. Chứ như bây giờ thì... éo muốn ói...
Lờ đờ nhà ta chưa đủ tầm (và thiếu cả tâm) để có thể cấm xe máy trong 50 năm nữa.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Mấy ông ở trển biết hết nhưng ko có Tâm và thiếu cả Tầm để làm, chỉ ngồi chiến đấu giữ ghế đã mệt rồi nên mặc kệ bọn dân đen. Mình bàn cũng là để thêm những góc nhìn về cuộc sống thôi cụ ạ