[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 59: Viên xúc xắc mùa thu.

Trạng thái
Thớt đang đóng

just for fun

Xe lăn
1 số trang web họ có phần lọc cp, trong đó có cả phần c.tức. Mợ lấy dữ liệu xuống & update giá cp hàng ngày, khi nào thấy giá so vs c.tức hợp lý thì đưa vào tầm ngắm. Chứ e ko post cụ thể lên đc, khi xem xét cụ thể thì e còn phải xem lịch sử về c.tức của cp ntn nữa ợ
Mua cổ phiếu dạng này thì phải cực kỳ kiên nhẫn, chờ đợi giá về vùng mình mong muốn là bắt đầu mua vào.
Một số con cháu nghiên cứu có VIP (đã và đang chơi dến năm thứ 3), VTO (chưa chơi nhưng có ngắm), GSP, PVP (chưa chơi bao giờ chơi, thỉnh thoảng có xem). TCH đã từng chơi và nhận cổ tức nhưng em này lái khá khó chịu.
Cháu đôi khi kỷ luật kém nên khi em VIP giá về vùng 5, thèm nhỏ dãi ra mà lúc ấy tiền nó ít, mua ko đáng được mấy. mãi đến khi vùng 6-7 mới gom được nhiều, xong lên 8 lại bán mất kha khá :(
P/s: Con BCE trước năm 2011 thì cổ tức đều nhỉ? từ khi covid đến giờ xây dựng khó khăn nên nó ko trả được đồng cổ tức nào. Không rõ nếu những dạng cổ phiếu như này (lịch sử cổ tức đều đặn, nhưng 1-3 năm do tình hình kinh tế khó khăn nên ko có cổ tức) thì mua ở giá 5.x thì có hy vọng gì không nữa :(. Ôi 1 thời cháu đã bán ẻm giá 24 và kiếm hơn 500 củ, giờ nhìn ẻm thảm quá)

Chỉnh sửa cuối:

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Cụ cho e xin vài con ngâm cứu ạ, e cũng định chơi loại này lâu lâu, đỡ ra vào đau đầu ạ :D
NT2 đi cụ, cổ tức đều từ 10% tiền mặt trở lên (so giá thị trường)
Hôm nay tây lông bắt đáy mạnh.

just for fun

Xe lăn
Hôm nay Mỹ, Âu, Á về cơ bản là xanh hết. Chắc TG ko có tin gì quá shock, trong nước về cơ bản cháu đi hóng hớt từ tối đến giờ cũng chưa thấy gì quá xấu. Vậy chắc cháy kho là có thật hoạc là phiên nay, phiên mai phục vụ đáo hạn ps

Chỉnh sửa cuối:

Bopbi_hsgs

Xe container
Mua cổ phiếu dạng này thì phải cực kỳ kiên nhẫn, chờ đợi giá về vùng mình mong muốn là bắt đầu mua vào.
Một số con cháu nghiên cứu có VIP (đã và đang chơi dến năm thứ 3), VTO (chưa chơi nhưng có ngắm), GSP, PVP (chưa chơi bao giờ chơi, thỉnh thoảng có xem). TCH đã từng chơi và nhận cổ tức nhưng em này lái khá khó chịu.
Cháu đôi khi kỷ luật kém nên khi em VIP giá về vùng 5, thèm nhỏ dãi ra mà lúc ấy tiền nó ít, mua ko đáng được mấy. mãi đến khi vùng 6-7 mới gom được nhiều, xong lên 8 lại bán mất kha khá :(
P/s: Con BCE trước năm 2011 thì cổ tức đều nhỉ? từ khi covid đến giờ xây dựng khó khăn nên nó ko trả được đồng cổ tức nào. Không rõ nếu những dạng cổ phiếu như này (lịch sử cổ tức đều đặn, nhưng 1-3 năm do tình hình kinh tế khó khăn nên ko có cổ tức) thì mua ở giá 5.x thì có hy vọng gì không nữa :(. Ôi 1 thời cháu đã bán ẻm giá 24 và kiếm hơn 500 củ, giờ nhìn ẻm thảm quá)
Nếu có 1 vài ẻm để chờ thì nhiều khi sốt ruột. Nhưng nếu có số liệu c.tức của toàn bộ cp trên TT thì có vài chục đến hơn trăm ẻm có thể vào tầm ngắm, các ẻm này rớt thêm vài cú nữa thì càng tốt. Tạm coi c.tức các năm đều như thế, nếu giá càng giảm thì tỷ lệ % c.tức trên giá mình mua càng cao

phuongmit

Xe cút kít
Đúng rồi ạ, cảm ơn cụ. Con đấy cũng rất hay
em ngó con này thì giá nó quanh 10-11 và vol giao dịch trong ngày cực nhỏ. Nếu ôm để ăn cổ tức tính vo cỡ 10%, nhưng nếu cần tiền mà mang bán là khoai đúng k ạ. Đối với những cổ mà có cổ tức tương đối ổn định nhưng vol nhỏ thì xử lý ra sao nếu cần thu tiền về hả mợ

just for fun

Xe lăn
em ngó con này thì giá nó quanh 10-11 và vol giao dịch trong ngày cực nhỏ. Nếu ôm để ăn cổ tức tính vo cỡ 10%, nhưng nếu cần tiền mà mang bán là khoai đúng k ạ. Đối với những cổ mà có cổ tức tương đối ổn định nhưng vol nhỏ thì xử lý ra sao nếu cần thu tiền về hả mợ
Chấp nhận bán dần ạ, tắt máy rồi cháu ngại ngó đồ thị quá. Những con mua để ăn cổ tức đều có đặc điểm như vậy. Nhìn trong phiên mới biết cơ, ví dụ lệnh mua giá bên dưới nó nhiều nhưng với thị giá này ko ai chịu bán ra thì thanh khoản thấp, hoặc lệnh bán kê nhiều nhưng ko ai chịu mua cũng làm cho thanh khoản thấp.
Nhưng trước đây thanh khoản của nó ko thấp vậy đâu.

phuongmit

Xe cút kít
Chấp nhận bán dần ạ, tắt máy rồi cháu ngại ngó đồ thị quá. Những con mua để ăn cổ tức đều có đặc điểm như vậy. Nhìn trong phiên mới biết cơ, ví dụ lệnh mua giá bên dưới nó nhiều nhưng với thị giá này ko ai chịu bán ra thì thanh khoản thấp, hoặc lệnh bán kê nhiều nhưng ko ai chịu mua cũng làm cho thanh khoản thấp.
Nhưng trước đây thanh khoản của nó ko thấp vậy đâu.
vâng tại e nhìn có con TYA thì nó cá biệt hẳn là vol nó bé quá, mấy con khác vol đều tầm 500k-1m thì thoải mái rồi

just for fun

Xe lăn
vâng tại e nhìn có con TYA thì nó cá biệt hẳn là vol nó bé quá, mấy con khác vol đều tầm 500k-1m thì thoải mái rồi
Cụ xem cái con cty tang lễ gì đó của HP ấy, thanh khoản bằng 0 luôn vì con này làm gì có ai bán, lệnh mua lúc nào cũng chất đống

winnghiepdu

Xe điện
Có cụ mợ nào để ý con vsc không, con đấy Từ xưa đến nay đều làm ăn tốt mỗi tội một hai năm gần đây có cổ đông mới vào lợi dụng nó đầu ******* khách sạn 700 tỷ không biết nó có bị lỗ ở đấy không ah?

just for fun

Xe lăn
Vfs có khi nào về 0.x không ạ? Giảm khiếp quá

just for fun

Xe lăn
Hôm nay mua hay bán các cụ các mợ ơi :D
Nay cháu định ưu tiên nhập hàng PVD nhưng lại nghĩ PVD tăng 1 thời gian khá nóng, ngân hàng chưa tăng, vậy nhập PVD hợp lý hơn hay TPB hợp lý hơn nhỉ?

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Hôm nay mua hay bán các cụ các mợ ơi :D
Nay cháu định ưu tiên nhập hàng PVD nhưng lại nghĩ PVD tăng 1 thời gian khá nóng, ngân hàng chưa tăng, vậy nhập PVD hợp lý hơn hay TPB hợp lý hơn nhỉ?
Nay e đặt mua thêm LSS , vs VHE . Hàng e đang có sẵn

Manh Ng

Xe tải
có cụ nào cầm pdr k ạ

Tlbooks

Xe buýt
Cụ cho e vài mã đi. Nay bank gọi e ra vì có mấy món đến hạn mà ls thấp dã man. Em đần độn ko biết ngâm cíu thị trường nên e chỉ cần mua ăn cổ tức hơn ls bank là ngon zồi ạ.
SHB mợ nhé, đáp ứng đủ tiêu chí của mợ ,lại cũng có thiên hướng tấn công khi sắp có câu chuyện mới sắp kể. Con này luôn vững khi thị trường giảm sốc, tăng đủ chậm khi thị trường bứt tốc, phù hợp người cần ổn định huyết áp

Tlbooks

Xe buýt
Rà lại số liệu hôm qua, thì tự doanh và nước ngoài mua mạnh
"Cá nhân" bán ròng ác liệt,
bán vào lúc không cần bán nhất, bán bất chấp giá. Khả năng cháy kho là có thật

Trạng thái
Thớt đang đóng