[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 59: Viên xúc xắc mùa thu.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Bopbi_hsgs

Xe container
Chú mưa nay mua hay bán, cháu hơi tiếc vì để giá VIP hơi cao, đáng nhẽ để thấp hơn chút thì ngon
Chú mưa hnay ko mua bán gì. Nếu mua theo tiêu chí c.tức/thị giá thì TT càng giảm càng ngon. Như bg xem sơ qua có hơn chục mã có thể múc đc

phuongmit

Xe cút kít
Hôm nay có ai mà chạy kịp nó đạp có 3p cuối ATC cụ nào chạy thì cuối phiên sáng đã ra hàng.
E chạy dc tí shs giá xanh lúc trc atc mấy phút, tính ra như ăn cây trần, sợ ướt người. Hut lẩm nhẩm có sập vẫn hoà, thế mà nó giật sâu nằm thở luôn

Abram

Xe điện
cho vào đó định dụ lừa kiểu gì cụ nhỉ
Em không rõ vì em chẳng tin cái gì miễn phí.
Em đoán là nó tập hợp một số TK đủ lớn, số tiền đủ lớn. Tầm vài trăm tỉ là đủ lái một cổ nào đó rồi. Rồi định hướng gì đó theo kiểu lô đề.
Nhỏ lẻ bg thấy dấu hiệu xấu là bán ATC, chứ ko hẳn là lái đạp đâu
Trong phiên ATC, lúc em nghi ngờ có biến gì đó lớn, là lúc em nhìn thấy trong danh mục em theo dõi, lệnh bán ATC tăng quá nhanh đến mức bất thường.
Giờ xem lại chẳng có gì cả. Bố khỉ.

Mít đen

Xe tăng
E chạy dc tí shs giá xanh lúc trc atc mấy phút, tính ra như ăn cây trần, sợ ướt người. Hut lẩm nhẩm có sập vẫn hoà, thế mà nó giật sâu nằm thở luôn
Hut của cụ có âm không? Cầm con này mỗi lần sập run run là.. 🙂

motthoidongbim

Xe điện
Kho ck theo em hiểu là kho cho vay tiền để nđt mua cp và cho nđt vay cp để bán ck. Vay tiền thì dễ rồi còn vay cp là dạng bán khống t+0. Nđt phải có 1 số tiền đối ứng để giữ cp đấy. Nên thích đạp thì vác hàng ra bán, bán và bán -> giá xuống. Các nđt hoảng sợ lao bán theo, cắt lỗ -> cno gom dần lại vào. Đủ chất và lượng sẽ mua vào và mua vào đẩy giá lên. Cty ck biết cp bnhieu là NN, bnhieu tổ chức, bnhieu nhỏ lẻ nắm giữ mà. Tạo sóng là chỗ đấy. Mà muốn có sóng thì phải có máy bơm, máy bơm tiền và máy bơm cp.

Sinh_tố_bơ

Xe tăng
Em không rõ vì em chẳng tin cái gì miễn phí.
Em đoán là nó tập hợp một số TK đủ lớn, số tiền đủ lớn. Tầm vài trăm tỉ là đủ lái một cổ nào đó rồi. Rồi định hướng gì đó theo kiểu lô đề.

Trong phiên ATC, lúc em nghi ngờ có biến gì đó lớn, là lúc em nhìn thấy trong danh mục em theo dõi, lệnh bán ATC tăng quá nhanh đến mức bất thường.
Giờ xem lại chẳng có gì cả. Bố khỉ.
Ở đây rõ ràng là có sự thao túng tại sao cả phiên xanh ko bán lại bán sàn vào phút chót. Thấy bảo sắp tới định danh từng tk

Mít đen

Xe tăng
Kho ck theo em hiểu là kho cho vay tiền để nđt mua cp và cho nđt vay cp để bán ck. Vay tiền thì dễ rồi còn vay cp là dạng bán khống t+0. Nđt phải có 1 số tiền đối ứng để giữ cp đấy. Nên thích đạp thì vác hàng ra bán, bán và bán -> giá xuống. Các nđt hoảng sợ lao bán theo, cắt lỗ -> cno gom dần lại vào. Đủ chất và lượng sẽ mua vào và mua vào đẩy giá lên. Cty ck biết cp bnhieu là NN, bnhieu tổ chức, bnhieu nhỏ lẻ nắm giữ mà. Tạo sóng là chỗ đấy. Mà muốn có sóng thì phải có máy bơm, máy bơm tiền và máy bơm cp.
Vậy như chiều nay là vay tiền để mua cp mà cả tuần vừa rồi không tăng mấy nên là bị call (cháy lho) phỏng cụ? Mà hình như kho cho vay tỷ lệ rất cao, không hiểu nó quản trị kiểu gì nhỉ?

motthoidongbim

Xe điện
cho vào đó định dụ lừa kiểu gì cụ nhỉ
Cụ vào trải nghiệm tý xem sao, sẽ biết 🤗🤗🤗. Vài nghìn tk là đủ để nó tạo sóng rồi cụ. Sau 1 tgian sẽ có tư véo chuyên sâu (e nghĩ chắc sẽ thu phí, e ko vào). Em nhóm chung chung. Thi thoảng ad lên hô hào vào con này đi, điểm mua đẹp đấy. Xong lúc nào cũng như cụ j ptck đấy, ko vượt ngưỡng sẽ giảm. Vcđ ko vượt thì chẳng giảm. Or thủng mốc ma sẽ giảm tiếp trong khi tt lên. Nó lại bảo: thủng mốc ma 5 hay 10 gì ý. Em quên. Vì em đek biết Ma là cái gì. Nói như ccc. Nó nói đúng thì copy lại cho mọi người xem, 1 lũ hít hà. Nói sai thì lờ đi, pt này nọ. Mà nó nói đúng là đúng tại thời điểm hiện tại chứ t+2 chắc gì đã lãi đâu.

motthoidongbim

Xe điện
Vậy như chiều nay là vay tiền để mua cp mà cả tuần vừa rồi không tăng mấy nên là bị call (cháy lho) phỏng cụ? Mà hình như kho cho vay tỷ lệ rất cao, không hiểu nó quản trị kiểu gì nhỉ?
Em cũng không rõ chiều nay có cháy kho gì không. Nhưng vd cụ vay 1000 cp A giá là 10. Sau nó không lên or giảm or lên nhưng không đủ lãi thì đến giới hạn quy định thì cp sẽ được bán ra để kho thu hồi tiền. Nđt mất tiền đối ứng.
Định danh tk để kiểm soát số người thực chơi. Tránh tay nọ bán, tay kia mua tạo sóng ảo. Thao túng cp.
Em chỉ thắc mắc là có hay không vấn đề tuồn thông tin ra ngoài từ cty niêm yết, cty ck, ubck. Em vd : ra kqsxkd lãi khủng, em làm trong blđ cty ny or cty ck or nhận bc thông tin ở ubck. Em chủ động mua trước bằng lập tk đứng tên người khác or để ae họ hàng mua. Thường sau 1-2 ngày mới ra công chúng. Em gom lượng cp rồi. Bc lãi khủng giá sẽ tăng khi đó e hưởng lợi.
Vậy ai quản lý vấn đề này?

Abram

Xe điện
Ở đây rõ ràng là có sự thao túng tại sao cả phiên xanh ko bán lại bán sàn vào phút chót. Thấy bảo sắp tới định danh từng tk
Em hiểu, mọi thứ đều để lại dấu vết hết. Có ẩn danh giời nếu muốn đều có thể tìm ra. Họ có muốn hay không thôi.
Trước em lọ mọ vào diễn đàn hacker, có cụ admin hình như sống ở Úc, có hướng dẫn che dấu thân phận, nhưng chỉ là hạn chế với người ko có nghề thôi.

cuongdiv

Xe container
Trạng thái
Thớt đang đóng