[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 59: Viên xúc xắc mùa thu.

Trạng thái
Thớt đang đóng

huyen141292

Xe điện
Phiên hôm qua cho thấy sự khác biệt giữa 2 lối đánh: đầu tư và T+. Tất nhiên đã đánh chứng thì ai cũng mong cổ phiếu mình mua tăng lên, nhưng cách nhìn nhận khác nhau. Với các bác T+ thì chỉ thấy mặt tối của việc cổ phiếu mất giá. Còn em chơi kiểu đầu tư thì thản nhiên, dù sao cổ phiếu tăng giảm do đội lái chi phối. Việc của em chỉ là chọn mua những mã trước sau lái cũng phải bế lên, sau đó ngồi yên xem kịch. Sau khi mình mua mà cổ giảm còn yên tâm hơn, bởi đó là dấu hiệu lái đang gom hàng. Chỉ khi lái gom đủ hàng thì bọn mới có động cơ và lực lượng để bế cổ phiếu lên. Vậy nên phiên hôm qua là liều thuốc đắng, cơ mà uống vào mới khoẻ mạnh lên được. Lái muốn thay máu thì cứ để mấy ảnh trình diễn ạ

Túm váy lại: từ giữa tháng 11 là P-note dần dần nhập cuộc, đa phần cổ phiếu mua trong tuần này đều đi vào giai đoạn tăng trưởng

huyen141292

Xe điện
SHB mợ nhé, đáp ứng đủ tiêu chí của mợ ,lại cũng có thiên hướng tấn công khi sắp có câu chuyện mới sắp kể. Con này luôn vững khi thị trường giảm sốc, tăng đủ chậm khi thị trường bứt tốc, phù hợp người cần ổn định huyết áp
Duyệt. SHB và SHS là bộ đôi nằm trong số hơn 100 mã có thể nhân đôi trong vòng 18 tháng

Mít đen

Xe tăng
Hôm nay mua hay bán các cụ các mợ ơi :D
Nay cháu định ưu tiên nhập hàng PVD nhưng lại nghĩ PVD tăng 1 thời gian khá nóng, ngân hàng chưa tăng, vậy nhập PVD hợp lý hơn hay TPB hợp lý hơn nhỉ?
Em canh BQG con HUT và xem VIP có giá đẹp thì mua

just for fun

Xe lăn

Tlbooks

Xe buýt
Phiên hôm qua cho thấy sự khác biệt giữa 2 lối đánh: đầu tư và T+. Tất nhiên đã đánh chứng thì ai cũng mong cổ phiếu mình mua tăng lên, nhưng cách nhìn nhận khác nhau. Với các bác T+ thì chỉ thấy mặt tối của việc cổ phiếu mất giá. Còn em chơi kiểu đầu tư thì thản nhiên, dù sao cổ phiếu tăng giảm do đội lái chi phối. Việc của em chỉ là chọn mua những mã trước sau lái cũng phải bế lên, sau đó ngồi yên xem kịch. Sau khi mình mua mà cổ giảm còn yên tâm hơn, bởi đó là dấu hiệu lái đang gom hàng. Chỉ khi lái gom đủ hàng thì bọn mới có động cơ và lực lượng để bế cổ phiếu lên. Vậy nên phiên hôm qua là liều thuốc đắng, cơ mà uống vào mới khoẻ mạnh lên được. Lái muốn thay máu thì cứ để mấy ảnh trình diễn ạ

Túm váy lại: từ giữa tháng 11 là P-note dần dần nhập cuộc, đa phần cổ phiếu mua trong tuần này đều đi vào giai đoạn tăng trưởng
Xin mợ chút phân tích về dự đoán dòng tiến P-note sẽ vào tháng 11

levietanh5555

Xe tăng
LK 5B - 03 Khu Đất Đấu Gía Phú Lương - Hà Đông
Hàng mãnh liệt tầm này khó lên lắm. Đi ngang 45 đã là tốt rồi.
Đánh nhau thì đợi Vic chạm 42 ngàn rồi lướt nhanh kiếm 20%. Còn lâu dài có 2 trường hợp.
1. Con này mất hỗ trợ cứng, giờ còn hỗ trợ 30 ngàn từ 2016, chắc chỉ còn cổ đông cầm...
2. Có dấu hiệu đen, nếu bị sờ gáy thì khả năng như HPX.
3. Con này đang mất lòng tin cả cổ đông trong nước lẫn nước ngoài, nên cần thay máu kịch liệt hơn ( nếu 2 ko vấn đề) thì xuống tầm 35 ngàn là mua cho chu kỳ dài 5 năm nữa..
VHM cũng cần chu kỳ mới 5 năm để quay lại 50%

phuongmit

Xe cút kít
Vfs có khi nào về 0.x không ạ? Giảm khiếp quá
Con này đợt đang hot hit, giá mấy chục đô thì có anh bạn e ở Mỹ có nói trên fb là nó sẽ về tầm 1 đô. Lúc đó nghe hoang đường, chả ai tin và gạch đá ảnh khá nhiều. Rơi đến đây rồi thì nhiều người quay lại hỏi ảnh khoảng bao lâu nữa nó về 1 đô, chắc để chuẩn bị tiền :))

Bopbi_hsgs

Xe container
Con này đợt đang hot hit, giá mấy chục đô thì có anh bạn e ở Mỹ có nói trên fb là nó sẽ về tầm 1 đô. Lúc đó nghe hoang đường, chả ai tin và gạch đá ảnh khá nhiều. Rơi đến đây rồi thì nhiều người quay lại hỏi ảnh khoảng bao lâu nữa nó về 1 đô, chắc để chuẩn bị tiền :))
Ở bên Mẽo bán khống đc mà, thế mà bạn cụ ko bán khống? Nếu VFS về 1 đô thì bg bán khống vẫn kịp :))

phuongmit

Xe cút kít
Ở bên Mẽo bán khống đc mà, thế mà bạn cụ ko bán khống? Nếu VFS về 1 đô thì bg bán khống vẫn kịp :))
E cũng k hiểu luật cổ bên Mẽo cụ ạ, anh bạn e thì k đầu tư nên khi ảnh post như vậy thì càng làm ae trợn mắt há mồm :))

Nay em ăn sáng, cf bám bảng từ sớm. Phiên nay theo dõi kĩ chút xem các anh làm gì. Sẽ là phiên khá gay cấn

winnghiepdu

Xe điện
Định giá vinfast bây giờ thì cứ tính máy móc nhà xưởng đầu tư bao nhiêu tiền nhân lên thôi cụ không được cộng lỗ vào đấy, khi bán có khi còn phải chiết khấu thì mới có doanh nghiệp mua.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít

AkiraBin

Xe tăng
Nay em ăn sáng, cf bám bảng từ sớm. Phiên nay theo dõi kĩ chút xem các anh làm gì. Sẽ là phiên khá gay cấn
Đầu phiên lại kéo xanh dụ Fomo thế này thì vứt cụ em à. Phải mở GAP dí thật mạnh cho thủng 1106 thì mới nhanh có đáy, nó chơi kiểu cứ nhì nhằng tạo chút hy vọng để dụ nđt kẹp trên cao vào bắt đáy tbg rồi cứ bò tùng xẻo dần mới khiếp...Chắc cụ em vẫn nhớ kiểu đánh này của 2022.

Trạng thái
Thớt đang đóng