[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

thảo nguyễn vinhomes

Xe buýt
{Kinh doanh Bất động sản}
hình như chững rôi đấy cụ, em thấy mấy căn view hồ rao giá 2350 mà chưa bay.

Không biết chỗ khác chung cư chững chưa :)) em đang mong giá chững chờ em kiếm tiền mua căn nữa :))
Chưa chững đâu ạ. Em tính sau khi chảo lửa vhm smart bán nốt 3 tòa cuối, giá sẽ đi ngang thiết lập mặt bằng giá, thanh khoản có thể sẽ giảm bớt. Còn giá sẽ có sự chuyển dịch xuống khu phía Đông ;))

Đông86

Xe điện
fv
việt nam k có gì sánh bằng bè bạn 5 châu thì đành đẩy giá lên cao ngất cho ngạo nghễ vậy

Được gửi từ iPhone - Otofun
VN có luật đất đai không giống ai. Quản lý kiểu ta là nguyên nhân chính đẩy giá.
Bảng giá đất dự thảo sẽ tăng vài lần (có nơi), không sốt mới lạ.

delsym

Xe hơi
Tôi đã sở hữu căn hộ của cả Vin và Capitaland thì thấy như sau:
- Ở HN, Vin Skylake, Metropolis, Westpoint chất lượng xây dựng rất tốt, hơn Greenbay và Smart city.
- Chất lượng xây của Capitaland ko hơn Vin, còn sale bán hàng thì tất nhiên phải khen hàng mình bán rồi.
Vin có cái hay cái dở, nhưng nhiều ông ghét nó cứ mở mồm dìm hàng nó chứ mấy chung cư cao cấp của nó chất lượng rất tốt.

thuongnho

Xe buýt
Em nghĩ cụ so sánh thì phải so cùng phân khúc giá bán. Ví dụ so Heritage của Capitaland với Metropolis của Vin. Chứ cụ bê Mulberry lane so với Skylake thì ko ổn. Nhất là Cap có 3 dự án ở HN thì có mỗi Heritage là mới còn 2 cái kia cả chục năm rồi.
Quan trọng sp của Cap ko chỉ là chất lượng xd mà còn là thiết kế không gian căn hộ. Cụ cứ bê layout của Metropolis và Heritage ra so thì sẽ thấy.
Và 1 điểm nữa quan trọng với e đó là sp của Cap thường khép kín, riêng tư. Có con nhỏ mới thấy cái này quan trọng vì con có xuống tầng 1 chơi cũng ko lo lắng gì.
Ở 1 tg sẽ cảm nhận dc thiết kế căn hộ tốt ở thoải mái hơn rất nhiều, cá nhân e thấy vậy.

- Ở HN, Vin Skylake, Metropolis, Westpoint chất lượng xây dựng rất tốt, hơn Greenbay và Smart city.
- Chất lượng xây của Capitaland ko hơn Vin, còn sale bán hàng thì tất nhiên phải khen hàng mình bán rồi.
Vin có cái hay cái dở, nhưng nhiều ông ghét nó cứ mở mồm dìm hàng nó chứ mấy chung cư cao cấp của nó chất lượng rất tốt.

theway

Xe tải
Nhìn vào thị trường bất động sản Hà nội có thấy suy thoái kinh tế đâu, tiền nhiều như quân Nguyên thế này cơ mà.

QD092000

Xe điện
Nhìn vào thị trường bất động sản Hà nội có thấy suy thoái kinh tế đâu, tiền nhiều như quân Nguyên thế này cơ mà.
Suy thoái ở mấy mồm mấy vị não trạng thôi, chứ với gdp tăng trên dưới 7% mà lại gọi là suy thoái sao?
Of cũng hài, năm nào cũng mọc vài thớt suy thoái.

LosBlancos90

Xe buýt
cụ mới chir dừng ở chất lượng xây trát ốp lát. cái mn chê là mật độ, thiết kế căn hộ thông thoáng, tiện ích nội khu. về những khoản này thì e đảm bảo chung cư ngoại hơn đứt cc việt. cc đẹp nhất hà nội, e nghĩ là park city. starlake e vẫn chê 1 điểm là thiết kế nhà wc phần lớn k có ô thoáng

delsym

Xe hơi
cụ mới chir dừng ở chất lượng xây trát ốp lát. cái mn chê là mật độ, thiết kế căn hộ thông thoáng, tiện ích nội khu. về những khoản này thì e đảm bảo chung cư ngoại hơn đứt cc việt. cc đẹp nhất hà nội, e nghĩ là park city. starlake e vẫn chê 1 điểm là thiết kế nhà wc phần lớn k có ô thoáng

Đúng rồi, tôi chỉ nói phần chất lượng xây dựng đơn thuần thôi vì các bài phía trên đang bàn luận về chuyện đó, chứ ko nói về thiết kế cảnh quan hay mật độ.

khoainuongchip

Xe buýt
Chưa chững đâu ạ. Em tính sau khi chảo lửa vhm smart bán nốt 3 tòa cuối, giá sẽ đi ngang thiết lập mặt bằng giá, thanh khoản có thể sẽ giảm bớt. Còn giá sẽ có sự chuyển dịch xuống khu phía Đông ;))
Khu phía đông là đông anh hả bác

nhaque_tb

Xe tăng
Suy thoái ở mấy mồm mấy vị não trạng thôi, chứ với gdp tăng trên dưới 7% mà lại gọi là suy thoái sao?
Of cũng hài, năm nào cũng mọc vài thớt suy thoái.
[/QUOTE].
Chắc các cụ làm công ăn lương mới ko hiểu. Chứ kinh doanh sản xuất mới thấy suy thoái rất khó khăn. Nhưng tiền bđs là cả quá trình tích luỹ hàng chục năm chứ đâu phải 1-2 năm có thể mua đc, mà làm ăn khó khăn sợ rủi ro nên dòng tiền càng chuyển sang bđs .

thảo nguyễn vinhomes

Xe buýt
Khu phía đông là đông anh hả bác
Không cụ ạ, bên dưới OCP. Dưới bên em đang thấy triển khai đồng loạt luôn cụ ạ, các cđt đang làm dưới này Masterise làm 2 khu, Capital land khu senique, Mitshu..

Ps cánh cổ: Đợt này ai vào VHM ăn đủ :D VHM vừa bán đc đất, vừa xây dựng (Vincons) .. nói chung xiền không chạy đi đâu được

Quê bầm

Xe container
Căn này qua tay vài chủ, mỗi lần lại tăng vài trăm. 1 năm nay tăng 2 tỷ, trong khi giá thuê vẫn đứng nguyên 12tr/tháng
Ngoài Hn thuê khúc trên 20tr/ tháng gần như ko thay đổi cụ ạ, đàm phán thoải mái, có căn căn rao 25-26tr bỏ trống cả năm ko tìm đc khách thuê

chungngo1975

Xe hơi
Không cụ ạ, bên dưới OCP. Dưới bên em đang thấy triển khai đồng loạt luôn cụ ạ, các cđt đang làm dưới này Masterise làm 2 khu, Capital land khu senique, Mitshu..

Ps cánh cổ: Đợt này ai vào VHM ăn đủ :D VHM vừa bán đc đất, vừa xây dựng (Vincons) .. nói chung xiền không chạy đi đâu được
ocp em đi xem thấy nguồn cung ra lớn quá. ocp 1 có 3 toà the senique capitalland, 3 toà the lake masterie, 4 toà the bervely, 3 toà the london, chuẩn bị 5 toà the paris, chưa kể 3 toà the zurich tầm 6 tháng nữa xong. ocp 2 thì 13 toà của mas cũng đang làm đồng loạt. ocp 3 10 toà mas cũng làm luôn. sơ sơ gần 30 toà. trên LB cũng đang có các chủ đầu tư khác triển khai hơn chục toà chung cư rải đều quận. bên ĐA thì mas cũng đang triển mới 2 toà. xong hết chắc đè nhau mà đi. đặc biệt trục đường quốc lộ 5 và cổ linh.

thảo nguyễn vinhomes

Xe buýt
ocp em đi xem thấy nguồn cung ra lớn quá. ocp 1 có 3 toà the senique capitalland, 3 toà the lake masterie, 4 toà the bervely, 3 toà the london, chuẩn bị 5 toà the paris, chưa kể 3 toà the zurich tầm 6 tháng nữa xong. ocp 2 thì 13 toà của mas cũng đang làm đồng loạt. ocp 3 10 toà mas cũng làm luôn. sơ sơ gần 30 toà. trên LB cũng đang có các chủ đầu tư khác triển khai hơn chục toà chung cư rải đều quận. bên ĐA thì mas cũng đang triển mới 2 toà. xong hết chắc đè nhau mà đi. đặc biệt trục đường quốc lộ 5 và cổ linh.
@-) Cụ đang nhìn trên quan điểm đầu tư hay trên quan điểm để ở ạ. Cụ dồn hết cả dự án vào còm làm em hoa cả mắt.

Đổ nguyên trục Long Biên - Gia Lâm - Hưng Yên ra sạp @-) sao cụ không đổ cả cái trục Lê Văn Lương - Hoàng Đạo Thúy - Tố Hữu ra luôn nhỉ #:-s

- Trên quan điểm đtu thì, có mợ thì chợ mới đông :)), cứ trông giá xì mát là rõ kì vọng của em ;))

- Còn trên quan điểm ở thì, cứ mua ở được là Được.
$-)$-)$-) For Fun hihi​

Chỉnh sửa cuối:

Hirama

Xe đạp
@-) Cụ đang nhìn trên quan điểm đầu tư hay trên quan điểm để ở ạ. Cụ dồn hết cả dự án vào còm làm em hoa cả mắt.

Đổ nguyên trục Long Biên - Gia Lâm - Hưng Yên ra sạp @-) sao cụ không đổ cả cái trục Lê Văn Lương - Hoàng Đạo Thúy - Tố Hữu ra luôn nhỉ #:-s

- Trên quan điểm đtu thì, có mợ thì chợ mới đông :)), cứ trông giá xì mát là rõ kì vọng của em ;))

- Còn trên quan điểm ở thì, cứ mua ở được là Được.
$-)$-)$-) For Fun hihi​
Chốt là kiểu gì cũng mua đúng không mợ 😆

dung nguyen 282

Xe hơi
Gia Lâm thì nhiều thật nhưng Long Biên thì liu hiu, gần đây thì có mỗi Khai Sơn, chỗ dự án Cổ Linh thì mãi chả thấy mở bán, có xây thì thấp lè tè ít căn, nguồn cung bên LB vẫn ít lắm.

chungngo1975

Xe hơi
Gia Lâm thì nhiều thật nhưng Long Biên thì liu hiu, gần đây thì có mỗi Khai Sơn, chỗ dự án Cổ Linh thì mãi chả thấy mở bán, có xây thì thấp lè tè ít căn, nguồn cung bên LB vẫn ít lắm.
mình mới đi mua nhà nên xem khá nhiều và gặp kha khá sale bạn có biết đâu kêu ít. 3 toà ruby city phúc lợi đang xây, 3 toà ruby phúc đống đang xây, 4 toà cổ linh đang xây, hoàn thiện xong 4 toà sunshine green iconic và khởi công luôn 4 toà noble crystal long biên cộng 112 căn song lập noble place. toà keisho cộng 112 căn biệt thự diamond place Hl. 2 toà sông hồng redriver hồng tiến và 15 căn liên kề. chuẩn bị 4 toà Mik khai sơn và 7 toà HH3 khai sơn xây tiếp. ít quá bạn ạ. còn cái chuyện thấp là do vướng tĩnh không sân bay gia lâm, tôi trực tiếp làm ở mảng quản lý bay nên trả lời luôn. nhưng tôi tìm hiểu rồi vì phải xây thấp dưới 33 tầng nên hệ số đất ở LB được duyệt xây sẽ nhiều hơn nhé nên 1 toà 18 tầng chung cư lượng căn tung ra cũng sấp sỉ 300 căn hộ 1 toà. khi không biết việc gì thì đừng comment như kiểu hiểu biết lắm nghe chối lắm bạn ạ.