[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

Gia Lâm thì nhiều thật nhưng Long Biên thì liu hiu, gần đây thì có mỗi Khai Sơn, chỗ dự án Cổ Linh thì mãi chả thấy mở bán, có xây thì thấp lè tè ít căn, nguồn cung bên LB vẫn ít lắm.
Mình ở sát ngay khu Khai Sơn, khu này quy hoạch và xây dựng cũng lè tè, chả biết có bán được không mà rất ít người đến ở. chủ yếu ăn ké được cái công viên to đùng của quận bên cạnh chứ mình thấy không có nhiều lợi thế

dung nguyen 282

Xe hơi
mình mới đi mua nhà nên xem khá nhiều và gặp kha khá sale bạn có biết đâu kêu ít. 3 toà ruby city phúc lợi đang xây, 3 toà ruby phúc đống đang xây, 4 toà cổ linh đang xây, hoàn thiện xong 4 toà sunshine green iconic và khởi công luôn 4 toà noble crystal long biên cộng 112 căn song lập noble place. toà keisho cộng 112 căn biệt thự diamond place Hl. 2 toà sông hồng redriver hồng tiến và 15 căn liên kề. chuẩn bị 4 toà Mik khai sơn và 7 toà HH3 khai sơn xây tiếp. ít quá bạn ạ. còn cái chuyện thấp là do vướng tĩnh không sân bay gia lâm, tôi trực tiếp làm ở mảng quản lý bay nên trả lời luôn. nhưng tôi tìm hiểu rồi vì phải xây thấp dưới 33 tầng nên hệ số đất ở LB được duyệt xây sẽ nhiều hơn nhé nên 1 toà 18 tầng chung cư lượng căn tung ra cũng sấp sỉ 300 căn hộ 1 toà. khi không biết việc gì thì đừng comment như kiểu hiểu biết lắm nghe chối lắm bạn ạ.
Ủa mình cmm ntn bác kêu chối vậy ạ 🤣 sự thật mấy cái bác cmm còn chưa định hình mở bán mà, còn việc vướng tĩnh không thì dân LB ai cũng biết cả, đó cũng là nhược điểm có thể khiến cđt kh mặn mà lắm do phải xây thấp tầng. Tôi cũng ở LB, cũng ở chung cư nhưng khen chê rõ ràng, rõ ràng LB thiếu chung cư tốt, vậy thôi.

dung nguyen 282

Xe hơi
Mình ở sát ngay khu Khai Sơn, khu này quy hoạch và xây dựng cũng lè tè, chả biết có bán được không mà rất ít người đến ở. chủ yếu ăn ké được cái công viên to đùng của quận bên cạnh chứ mình thấy không có nhiều lợi thế
Chưa bàn giao mà bác, nhưng cách đây 2 tháng sale gửi cho em bảng giá thấy 6 tòa cũng bán kha khá rồi, đặc biệt là các căn đông nam

chungngo1975

Xe hơi
Ủa mình cmm ntn bác kêu chối vậy ạ 🤣 sự thật mấy cái bác cmm còn chưa định hình mở bán mà, còn việc vướng tĩnh không thì dân LB ai cũng biết cả, đó cũng là nhược điểm có thể khiến cđt kh mặn mà lắm do phải xây thấp tầng. Tôi cũng ở LB, cũng ở chung cư nhưng khen chê rõ ràng, rõ ràng LB thiếu chung cư tốt, vậy thôi.
em bên đống đa và làm quản lý bay, mới mua 1 căn liền kề bên này và em cũng không có ý định mua chung cư. bạn bè em làm bên xây dưng,kỹ sư thầu công trình khá nhiều và em chưa từng thấy ai nói chung cư thấp tầng lại đểu hơn, chất lượng kém hơn chung cư cao tầng bạn ạ. em chưa thấy ai lấy số tầng cao ra để nói chung cư tốt hay đều. đơn cử chung cư HH linh đàm 40 tầng chẳng nhẽ lại tốt hơn chung cư GRAND HÀNG BÀI cao 8 tầng hay T Place Lý thường kiệt 9 tầng. nghe bác nói nó buồn cười nên e nói lại thôi. còn chưa định hình mở bán là do giờ quy định mới bác ạ nên mới có trò chủ đầu tư booking giữ chỗ. còn e nghĩ chung cư tầm 50-60-80 triệu thì cũng thuộc hàng ngon tốt rồi và hiện tại thì kha khá toà ở Lb có giá đó như the symphony, sunshine green iconic, mipec riverside, Berriver Jardin. bác ở đó đâu có nghĩa bác biết về thị trường, về quy định. Còn cái chuyện lấy cao tầng ra để chê thì chắc Hoàn Kiếm trung tâm thủ đô sẽ xếp bét bảng mất thui vì riêng quận đó đâu có được xây cao.

TabiBita

Xe đạp
Thị trường ĐN vẫn có vẻ chậm lắm cụ ạ. Đợt đầu năm thấy giá có vẻ ngóc lên tí xong lại xìu rồi. Sale báo giá em full chiết khấu 1 căn shophouse 106m là 14.5 củ, e vẫn ko dám chốt. Giá này so với khu Mỹ An xung quanh đó cũng ko phải đắt.
Shophouse dự án nào mà 14 tỏi 5 thế cụ

TabiBita

Xe đạp
Khiếp . cc gì đắt hơn cả hà nội
CC Đà Nẵng nó ở lõi trung tâm mà cụ, gần sông-gần biển nữa, việc mua ĐN nó lại thuần về nghỉ dưỡng, chất lượng cuộc sống, không khí tốt, hiện tại CC ĐN vẫn đang cho thuê khá tốt đấy cụ

TabiBita

Xe đạp
đà nẵng dân số ít, công việc lương thấp nên giá như vậy vẫn là cao.
Vấn đề cụ nói là của hiện tại, tương lai nếu hình thành cảng LC với khu thương mại tự do thì sẽ kéo FDI về từ đấy sẽ giải quyết vấn đề việc làm tự động dân số sẽ tăng nhanh đấy cụ

kevin.123

Xe máy
e có căn ở long biên đang chững quá

dung nguyen 282

Xe hơi
em bên đống đa và làm quản lý bay, mới mua 1 căn liền kề bên này và em cũng không có ý định mua chung cư. bạn bè em làm bên xây dưng,kỹ sư thầu công trình khá nhiều và em chưa từng thấy ai nói chung cư thấp tầng lại đểu hơn, chất lượng kém hơn chung cư cao tầng bạn ạ. em chưa thấy ai lấy số tầng cao ra để nói chung cư tốt hay đều. đơn cử chung cư HH linh đàm 40 tầng chẳng nhẽ lại tốt hơn chung cư GRAND HÀNG BÀI cao 8 tầng hay T Place Lý thường kiệt 9 tầng. nghe bác nói nó buồn cười nên e nói lại thôi. còn chưa định hình mở bán là do giờ quy định mới bác ạ nên mới có trò chủ đầu tư booking giữ chỗ. còn e nghĩ chung cư tầm 50-60-80 triệu thì cũng thuộc hàng ngon tốt rồi và hiện tại thì kha khá toà ở Lb có giá đó như the symphony, sunshine green iconic, mipec riverside, Berriver Jardin. bác ở đó đâu có nghĩa bác biết về thị trường, về quy định. Còn cái chuyện lấy cao tầng ra để chê thì chắc Hoàn Kiếm trung tâm thủ đô sẽ xếp bét bảng mất thui vì riêng quận đó đâu có được xây cao.
Không phải thấp tầng là đểu hơn mà là cđt nếu phải xây thấp thì tỷ suất lợi nhuận họ thấp hơn do chi phí đất đai, chí phí dự án các kiểu, thậm chí sau rồi cả chi phí vận hành sau này cũng vậy nên họ cũng kh ưa thích. Em đã từng ở chung cư thấp tầng, BQL loay hoay vs việc thu phí bh cho phù hợp, ít thì không đủ tiền trả bảo vệ do lượng căn hộ ít, nhiều thì cư dân chửi. Còn chung cư Hoàn Kiếm bác ví dụ bác xem giá bán của nó ntn 😃 Còn mấy chung cư ở LB kia bác liệt kê em cũng xem chán rồi, em còn ở Ber Jardin luôn ạ, nhưng em vẫn chê bác nha.

Tung Anh 1401

Xe máy
Quay đi quay lại mấy tháng em thấy CC lại tăng vài trăm triệu rồi, gần như là mỗi tháng tăng 100tr luôn. Khiếp thật sự.

danglq

Xe tăng
Website
shopmen.com.vn
Em còn đang lo cái cc 80tr bây h chất lượng xây dựng nó chỉ ở mức 30tr thôi ấy cụ, chứ tiền nào vải nấy thì còn đỡ!

chungngo1975

Xe hơi
Em còn đang lo cái cc 80tr bây h chất lượng xây dựng nó chỉ ở mức 30tr thôi ấy cụ, chứ tiền nào vải nấy thì còn đỡ!
Em ko thích chung cư nên chuyển từ trung tâm ra quận ven vẫn ở mặt đất! Đi xem tìm hiểu cho biết thui

thangsu

Xe buýt
hình như chững rôi đấy cụ, em thấy mấy căn view hồ rao giá 2350 mà chưa bay.

Không biết chỗ khác chung cư chững chưa :)) em đang mong giá chững chờ em kiếm tiền mua căn nữa :))
Em cũng đang canh bên đó cắt lỗ để mua thêm đây. Giờ giá đẩy cao quá, cho thuê được 2% thì hơi hẻo. Có mấy căn kiểu như dân đầu cơ mua để lướt em thấy rao gần tháng chưa bay.
Chưa chững đâu ạ. Em tính sau khi chảo lửa vhm smart bán nốt 3 tòa cuối, giá sẽ đi ngang thiết lập mặt bằng giá, thanh khoản có thể sẽ giảm bớt. Còn giá sẽ có sự chuyển dịch xuống khu phía Đông ;))
Giá cao. Dân đầu tư họ cũng chùn tay, họ sẽ kiếm nguồn khác để đầu tư thôi mợ.

thảo nguyễn vinhomes

Xe buýt
{Kinh doanh Bất động sản}
Em cũng đang canh bên đó cắt lỗ để mua thêm đây. Giờ giá đẩy cao quá, cho thuê được 2% thì hơi hẻo. Có mấy căn kiểu như dân đầu cơ mua để lướt em thấy rao gần tháng chưa bay.

Giá cao. Dân đầu tư họ cũng chùn tay, họ sẽ kiếm nguồn khác để đầu tư thôi mợ.
Theo dấu dòng tiền cụ ạ :">

expander

Xe tải
Bác nào cho thuê cc sắp hết hạn cho thuê hoặc vừa hết hạn cho thuê có tăng giá cho thuê ko ah hay giữ nguyên? E có căn sắp hết hạn mà băn khoăn giữ hay tăng quá! Thấy nhiều ng đi thuê bảo thuê giá rẻ này cứ thuê ở cho sướng ngu gì bỏ đống tiền mua làm e bỗng dưng thấy mình ngu nếu giữ nguyên giá cho thuê quá

taixebechandai

Xe tải
Cụ có nhận định gì về Sun Sym trong ĐN ko? Cháu mới lượn ĐN thấy Sun dạo này bung lụa nhiều dự án. Có con shop house Cosmo đầu cầu Trần Thị Lý đẹp phết.
Em vừa múc 1 căn studio Symphony của SUN đây, có thể thiết kế thành 1PN, giá 8xtr, chả biết sau cho thuê dễ ko, ko thì để làm tài sản nghĩ dưỡng vậy