[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

dungonion

Xe máy
08 có phòng ngủ master view hồ, sát hồ nên trông rất là ok nếu là tầng trung cụ nhé thế nên cụ kia mới xếp hơn 11, Hướng tây nam nhưng chỉ bị nắng xiên 1 góc vào mùa hè, mùa đông mới nắng nhiều nhưng mùa đông nắng thì lại tốt, diện tích 08 cũng rộng hơn khoảng 5-6m2
08 không có thông gió đối lưu, 08 sát đường VĐ3 sẽ bụi và ồn hơn nhiều 11. Cái ồn + bụi + mùi nấu ăn n sẽ ảnh hưởng trục tiếp tới skhoẻ và sự thoải mái khi ở lâu dài. Giá gdich cũng thể hiện là 11 hơn rồi, căn 11 giá giao dịch cao hơn 08 dù diện tích 08 rộng hơn.

taiadau

Xe điện
Trải nghiệm thực tế của e từng vào tất cả các trục 3n ở c1 thì 04>11>03>=08>10 thì hợp lý hơn. Căn 11 rất ít người bán đó, hướng ĐB ko nắng, view thoáng, ban công quay vào bên trong đỡ ồn hơn rất nhiều. 08 nướng TN + mặt đường VĐ3, lô gia và ban công cùng hướng nên không thông gió được. ( các căn 3n còn lại lôgia và ban công đều ngược hướng, tạo luồng đối lưu thông gió, nấu ăn mở ban công + lô gia là bay mùi nhanh hơn )
Mỗi cá nhân sẽ có các tiêu chi khác nhau 1 chút. Với em căn 03 sẽ hơn căn 11 ở chỗ 03 xa đường VĐ 3 nhất. PN có view check được công viên và hồ. View ban công của 03 bị nhìn sang C2 nhưng góc rộng nhìn check nhiều phía còn căn 11 view xa nhưng chỉ 1 phía lại bị kẹp trong dải hẹp vì bị chắn bởi cạnh chữ L của C1 và tòa C2. Căn 11 hướng dông bắc (gió mùa) trực diện.
Căn 08 hơn căn 11 ở chỗ PN view hồ trực diện nên em xêp ~03, 08 cũng là căn view được nhiều loại hồ nhất và to nhất. Căn 08 nếu tầng thấp sẽ thua đứt đuôi, nhưng ở tầng cao thì những hạn chế bị ít đi trong khi điểm mạnh là view lại càng chất lượng

Chỉnh sửa cuối:

dungonion

Xe máy
Mỗi cá nhân sẽ có các tiêu chi khác nhau 1 chút. Với em căn 03 sẽ hơn căn 11 ở chỗ 03 xa đường VĐ 3 nhất. PN có view check được công viên và hồ. View ban công của 03 bị nhìn sang C2 nhưng góc rộng nhìn check nhiều phía còn căn 11 view xa nhưng chỉ 1 phía lại bị kẹp trong dải hẹp vì bị chắn bởi cạnh chữ L của C1 và tòa C2. Căn 11 hướng dông bắc (gió mùa) trực diện
Vâng e nói trải nghiệm thực tế của cá nhân e thôi. Mỗi người chọn mua sẽ có lý do riêng, mua chuyển nhượng cũng khó được chọn căn đẹp, căn mình thích nữa. 03 tầng trung e lên thì ngồi ở sofa nhìn ra ban công chỉ thấy toàn bộ toà c2, ko nhìn được ra khoảng sáng nào cả :D

taiadau

Xe điện
Vâng e nói trải nghiệm thực tế của cá nhân e thôi. Mỗi người chọn mua sẽ có lý do riêng, mua chuyển nhượng cũng khó được chọn căn đẹp, căn mình thích nữa. 03 tầng trung e lên thì ngồi ở sofa nhìn ra ban công chỉ thấy toàn bộ toà c2, ko nhìn được ra khoảng sáng nào cả :D
Ban công 03 nếu ngồi ban công nhìn check ra tận hồ TTHNQG và Vincom đấy cụ vì 03 nó là căn góc nên C2 chỉ chắn góc nhìn thẳng thôi. Tất nhiên nói thì nói thế thôi chứ view đẹp thì cứ 04 thôi ạ

Chỉnh sửa cuối:

ncs

Xe buýt
Nói tiếp chuyện trẻ con bên trên. Nếu em làm tay to muốn lũng đoạn thị trường thì ko việc gì phải làm trò mèo như mục 1, trẻ con nó cười cho. Em sẽ múc luôn một căn với mức giá cao ngất, rồi công khai chứng từ luôn. Khỏi phải cãi nhau nhiều, đó là bằng chứng tốt nhất. Rồi sau đó mới múa máy tiếp.

Như mợ Mầu đã nói ở trên. Người có nhà khu T tuy chưa dám lên mặt giỏi giang với ai nhưng ko đến mức bị mấy trò trẻ con đó qua mặt.
Việc gì phải mua giá cao, mua giá bt nhưng trên hđ kê cao lên, thuế tncn mình chịu thì chủ nhà nào chả ok.Vậy là tạo giá tham chiếu mới mà không mất tiền

dungonion

Xe máy
Ban công 03 nhìn check ra tận hồ TTHNQG và Vincom đấy cụ vì 03 nó là căn góc nên C2 chỉ chắn góc nhìn thẳng thôi. Tất nhiên nói thì nói thế thôi chứ view đẹp thì cứ 04 thôi ạ
Vâng bác ạ, e và các bác bàn luận điểm mạnh, điểm yếu từng căn cho bác nào muốn mua thì tham khảo vui vui thôi. Người đi mua thì họ còn xem nhiều yếu tố khác như tài chính, mua vội hay mua từ từ, hướng hợp tuổi.... nữa bác nhỉ :D

quanghuy1288

Xe tải
rao cho mg bán họ còn kiếm khách, bám khách cho mình chứ cụ
vde là làm sao mình kiểm soát được giá bán ra để mg k chênh thôi :))
nhiều khi môi giới như tay trong tung hứng bán mới nhanh, chứ tấm lý ông mua gặp ông bán lúc nào cũng sợ mua/ bán hớ nên khó chốt

ncs

Xe buýt
Đa phần cò gọi hỏi anh chị có bán hay cho thuê không. Nếu có sẽ hỏi tiếp định bán bao nhiêu. Nếu chủ nhà hỏi giá căn này giờ bán được giá ntn, cò sẽ nói giá thấp hơn thị trường khoảng 5-7 giá.Nếu mình hỏi mua thì giá ngược lại. Đó là bài chung rồi

Ohno

Xe buýt
Em thấy đầy chung cư 50 năm vẫn tăng giá ầm ầm mà
Không tăng được cụ nhé như cái Pacific Lý THường Kiệt đó... vĩnh viễn phải 250-300tr thì thằng này chỉ được 60-80 triêu/m2 thôi. Đặc biệt 50 năm ở đất đẹp thì hết thời hạn thằng nào thấy lợi nó đập hết đi xây cái khác cao hơn ngon hơn thì toi. 50 năm chỗ xấu và xa thì có hết thời gian mà chưa lởm quá thì có khi còn gia hạn tiếp được

monnhaungon

Xe tải
Suốt ngày bị vợ chửi vì cuối năm ngoái hok mua, để bây giờ giá cao hok mua được. Bản chất mình hok thể chấp nhận chung cư mà đã hoạt động 20 năm rồi 80 m2 mà gần 4 tỷ..Tiền chứ phải lá mít đâu
Có những cái mình ko cãi dc thời thế. Ko thức thời thì mình bị tụt lại thôi, thị trường luôn đúng

Thanhvuóng71

Xe điện
Hôm nay nhà em bán và thu tiền căn cuối trong nội đô đem gửi tk . Khôn dại chả biết ntn ?

stevevuxx

Xe tải
Hôm nay nhà em bán và thu tiền căn cuối trong nội đô đem gửi tk . Khôn dại chả biết ntn ?
:) Chuẩn đấy bạn. Tôi suggest là bạn mua trái phiếu, của Vin chẳng hạn. Tầm 9.5% / năm. Sắp tới cuối năm lãi suất khả năng tiếp tục tăng đấy. Bán chung cư bây giờ là hợp lý.

Bibep

Xe buýt
:) Chuẩn đấy bạn. Tôi suggest là bạn mua trái phiếu, của Vin chẳng hạn. Tầm 9.5% / năm. Sắp tới cuối năm lãi suất khả năng tiếp tục tăng đấy. Bán chung cư bây giờ là hợp lý.
Các cụ nhớ mua thêm băng rôn để đến lúc cần

thongnv

Xe điện
Em đang là người bán đây nên mới sẵn sàng tiếp người mua đến xem như vậy và cũng sẵn sàng cho cò vạc của nhóm FB 100k thành viên kia tham gia thực tế (tiện thể kiếm thêm thu nhập). Bố mẹ em ko chịu ở Chung cư thì em phải xuống mặt đất, trước sau gì cũng bán nhưng ko vội cho đến khi xây xong nhà. Chứ bán rồi đi tìm thuê nhà cũng khổ ko kém trừ phi bán được giá tốt.
Cụ muốn bán thì ib em nhé

em muốn mua chính chủ ah

xe đạp mini62

Xe buýt
Vin CL ra hàng roài, với giá dưới 20t mua được căn LK của Vin qua cầu vào nội đô thì những CC giá từ 10t trở lên sẽ tụt cầu và tăng cung (do những người đầu tư, dầu cơ phân khúc này sẽ quay qua LK).
Chỉ còn CC dưới 10t sẽ túc tắc có cầu ở thực thôi.
Vô tình hay hữu ý Vin CL lại là cơn mưa giải toả cái nóng hầm hập của CC cao cấp.
Cũng để cho các CĐT ra hàng cuối năm và các chủ nhà bớt ngáo giá hơn. CC thường =1/3~1/4 LK mà giờ nhiều CC =1/2 căn LK là tự nhiên sẽ thấy cầu bị hụt đi khi có cung LK đối ứng.
Tù đầu năm chưa có đối thủ do LK nội đô ở các KDT ít có diện tích nhỏ, tầm giá <20t đã gần như tuyệt chủng. Giờ thì có đối thủ rồi, mà đối thủ này hơi mạnh với vài nghìn sale và truyền thông khủng khiếp :)

luvsmile

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi mandarin 2 giờ gặp sale mặc cả giá bn thì hợp lý ạ?