[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

Asura

Xe tăng
Tóm lại theo các cụ. Giờ có nhà nên tự đăng bán hay qua môi giới ạ.
Cá nhân em thì cho rằng có 2 trường hợp.

1. Nhà đất ở nơi vắng vẻ, ít thông tin, CC Chung cư đang xây, chưa bàn giao ... thì nên qua môi giới bởi họ có nguồn khách và biết nhiều mối đầu cơ, đầu tư... có nhu cầu gom hàng quy mô.

2. Nhà đất trung tâm, căn hộ CC đã bàn giao, giấy tờ đầy đủ, thông tin tràn lan trên mạng, gõ GG cái là ra ... thì tự đăng bán hoặc như mợ trên (đồng thời đưa cho nhiều đầu Môi giới, ai nhanh thì được). Nếu lười làm thủ tục thì cứ đưa cho nhiều đầu môi giới để họ làm luôn cho. Bây giờ cũng ko có chuyện 1% nữa do cạnh tranh rất cao trong nhóm này. Em thấy MG dẫn khách đến xem cũng toàn nói thẳng luôn là 70 triệu tiền phí, còn lại khách tự đàm phán với chủ nhà

7usd

Xe điện

1. Nhà đất ở nơi vắng vẻ, ít thông tin, CC Chung cư đang xây, chưa bàn giao ... thì nên qua môi giới bởi họ có nguồn khách và biết nhiều mối đầu cơ, đầu tư... có nhu cầu gom hàng quy mô.

2. Nhà đất trung tâm, căn hộ CC đã bàn giao, giấy tờ đầy đủ, thông tin tràn lan trên mạng, gõ GG cái là ra ... thì tự đăng bán hoặc như mợ trên (đồng thời đưa cho nhiều đầu Môi giới, ai nhanh thì được). Nếu lười làm thủ tục thì cứ đưa cho nhiều đầu môi giới để họ làm luôn cho. Bây giờ cũng ko có chuyện 1% nữa do cạnh tranh rất cao trong nhóm này. Em thấy MG dẫn khách đến xem cũng toàn nói thẳng luôn là 70 triệu tiền phí, còn lại khách tự đàm phán với chủ nhà
Thế giá cả thì mình nghe tư vấn của môi giới hay tự đưa giá cụ

Quê bầm

Xe điện
Kể cả zalo nhóm cư dân thì đội cò cũng làm nhiều trò con bò phết cụ ạ, chỉ cần thuê 1 căn làm văn phòng là nhét dc người vào nằm vùng nhóm
Cứ thi thoảng vài ngày lại nhắn lên tìm căn 2n 3n các thứ, rồi có 1 đứa giả làm dân hỏi giá giờ bao nhiêu rồi? rồi hét mức giá ối dồi ôi để dân tưởng bở tự sướng với nhau nhà mình lên từng này từng kia, sau đó gọi spam tất cả các căn để hỏi bán nhà ko, tuần nào e cũng dc gọi bảo có khách giá này bán ko...
Thì Sales làm khu nào họ cũng thuê chính khu đó làm văn phòng mà cụ

Quê bầm

Xe điện

Mấy khu trong SG thì sales em gặp bẩu em đàm phán vưới chủ nhà đi, ngoài HN thì em xem vài khu sales ko muốn cho em làm với chủ nhà

Asura

Xe tăng
Thế giá cả thì mình nghe tư vấn của môi giới hay tự đưa giá cụ
Còn tùy cụ muốn bán nhanh hay chậm. Trường hợp 1 em ko rõ chứ trường hợp 2 thì thiếu gì nguồn tin để kiểm tra + định giá kỳ vọng của cụ. Giá BDS tăng giảm đều được cập nhật rộng rãi theo quý từ các tổ chức lớn cả.

.

Chỉnh sửa cuối:

Asura

Xe tăng
Mấy khu trong SG thì sales em gặp bẩu em đàm phán vưới chủ nhà đi, ngoài HN thì em xem vài khu sales ko muốn cho em làm với chủ nhà
Em ko phải dân đầu tư BDS nên em chịu cụ ạ, ko chém gió thêm với cụ được. Em chỉ thấy thực tế nó vậy và lướt qua đây thấy nhiều cụ gào thét với mục đích bẩn thỉu thì em ngứa lưỡi tí thôi. Khu nhà em ở (Times) thì MG đều bảo khách đàm phán với chủ nhà, khu khác e chịu và cũng ko có hứng tìm hiểu.

Ohno

Xe buýt
Tóm lại theo các cụ. Giờ có nhà nên tự đăng bán hay qua môi giới ạ.
Cả hai cụ ơi... nếu khu cụ dễ thanh khoản thì nhanh lắm
Em vừa bán căn cc thì phí MG có 60tr còn nhà ngõ thì MG tính 2.5%...
Nếu thổ cư thì khó bán hơn gần như phải qua môi giới...

Asura

Xe tăng
Cả hai cụ ơi... nếu khu cụ dễ thanh khoản thì nhanh lắm
Em vừa bán căn cc thì phí MG có 60tr còn nhà ngõ thì MG tính 2.5%...
Nếu thổ cư thì khó bán hơn gần như phải qua môi giới...
Rồi ko biết những cái mồn lươn lẹo ở trên kia nghĩ gì, chắc tự vả rụng răng.

truongvoky1981

Xe buýt
Giờ là thế kỷ 21 rồi cụ ạ. Bà giúp việc còn lướt web ầm ầm. Nếu chủ nhà thực sự muốn bán, họ tự đăng được chứ ko cần Sales nào cả. Group cư dân, trang tin bds miễn phí, trả thêm 1 triệu thì đưa lên đầu luôn. Đã đưa qua sales là hầu như không muốn bán mà chỉ khảo giá thôi. Cụ đển cọc giá 8.5 tỷ chưa chắc người ta đồng ý bán đâu.

Khu Times dân ở kín và lâu rồi, ko phải là khu vực béo bở cho thổi giá. Bản thân các sales dẫn khách vào cũng nói thẳng là chủ nhà và khách thương lượng giá, họ thu phí cố định 70 triệu/căn + phí thủ tục sang tên nếu thuê họ làm nhanh.
Cụ thử đăng xem. Cò nó gọi cho cháy máy mà chẳng giải quyết gì.
Suốt ngày nghe đt với cả cho khách xem nhà mà cũng chẳng bán dc. Đấy là lý do phải qua MG. Chọn MG quen có tâm 1 tí để bớt phiền hà

Asura

Xe tăng
Suốt ngày nghe đt với cả cho khách xem nhà mà cũng chẳng bán dc. Đấy là lý do phải qua MG. Chọn MG quen có tâm 1 tí để bớt phiền hà
Em không đăng mà vẫn bị gọi cháy máy như thường. Bây giờ mua bán dữ liệu tràn lan, cụ nghĩ cụ đăng ký số điện thoại trong danh bạ cư dân rồi mà thoát được sao ??

Ngoài ra, khác đến xem cũng có rất nhiều trường hợp thiện chí mua ngay đó cụ. Em chưa muốn bán và chưa có duyên thôi. Có vài lần định gật đầu rồi nhưng khách kỳ kèo "ra lộc" gì đó là em ko thoải mái và từ chối luôn. MG họ cũng ko làm gì được vì đã nói rõ là ko mặc cả. Em ở một mình và cũng chẳng mấy khi ở nhà, có người vào ra xem nhà cũng tốt, cho nó có thêm tí hơi người.

Minh Quoc 79

Xe buýt
Qua ảnh hưởng của cơn bão số 3 vừa qua đối với nhiều tỉnh đồng bằng Bắc Bộ thì có lẽ nhà, đất nội đô Thủ đô Hà Nội lại lên một tầm cao mới

honeykiss

Xe hơi
Rồi ko biết những cái mồn lươn lẹo ở trên kia nghĩ gì, chắc tự vả rụng răng.
Cứ có nhà để bán và đi tìm mua nhà thì mới rõ chứ cứ nghĩ, e tưởng thì còn xa lắm. =)) thangs này sang tháng sau đã khác rồi chứ đừng lôi việc mua bán của năm ngoái mà ví dụ nữa b. Còn việc mình nói trên cứ để mấy người đã và đang đi tìm mua nhà đợt này phát biểu công tâm chứ cò vạc trên này có mấy ô nhìn quanh là biết.

Asura

Xe tăng
Cứ có nhà để bán và đi tìm mua nhà thì mới rõ chứ cứ nghĩ, e tưởng thì còn xa lắm. =)) thangs này sang tháng sau đã khác rồi chứ đừng lôi việc mua bán của năm ngoái mà ví dụ nữa b. Còn việc mình nói trên cứ để mấy người đã và đang đi tìm mua nhà đợt này phát biểu công tâm chứ cò vạc trên này có mấy ô nhìn quanh là biết.
Em đang là người bán đây nên mới sẵn sàng tiếp người mua đến xem như vậy và cũng sẵn sàng cho cò vạc của nhóm FB 100k thành viên kia tham gia thực tế (tiện thể kiếm thêm thu nhập). Bố mẹ em ko chịu ở Chung cư thì em phải xuống mặt đất, trước sau gì cũng bán nhưng ko vội cho đến khi xây xong nhà. Chứ bán rồi đi tìm thuê nhà cũng khổ ko kém trừ phi bán được giá tốt.

quanghuy1288

Xe tải
Em không đăng mà vẫn bị gọi cháy máy như thường. Bây giờ mua bán dữ liệu tràn lan, cụ nghĩ cụ đăng ký số điện thoại trong danh bạ cư dân rồi mà thoát được sao ??

Ngoài ra, khác đến xem cũng có rất nhiều trường hợp thiện chí mua ngay đó cụ. Em chưa muốn bán và chưa có duyên thôi. Có vài lần định gật đầu rồi nhưng khách kỳ kèo "ra lộc" gì đó là em ko thoải mái và từ chối luôn. MG họ cũng ko làm gì được vì đã nói rõ là ko mặc cả. Em ở một mình và cũng chẳng mấy khi ở nhà, có người vào ra xem nhà cũng tốt, cho nó có thêm tí hơi người.
theo e tự bán cũng không lợi hơn gửi sale đâu, vì nếu cụ chọn dc sale chuẩn thì thường bán dc nhanh giá cũng ok. tự bán thì cụ phải biết rao/ chạy quảng cáo và thường bán cũng k nhanh bằng

honeykiss

Xe hơi
Em đang là người bán đây nên mới sẵn sàng tiếp người mua đến xem như vậy và cũng sẵn sàng cho cò vạc của nhóm FB 100k thành viên kia tham gia thực tế (tiện thể kiếm thêm thu nhập). Bố mẹ em ko chịu ở Chung cư thì em phải xuống mặt đất, trước sau gì cũng bán nhưng ko vội cho đến khi xây xong nhà.
Vì b đứng vai người bán nên mới k gặp Mg lùa. Chứ t nhà đang có suốt ngày bị gọi hỏi bán nhà. Đồng ý gias cò đưa thì lặn mất hút k thấy dẫn khách đến. Đi mua thêm nhà nửa năm nay thì ăn trọn combo như t kể.

tuan2681

Xe điện
theo e tự bán cũng không lợi hơn gửi sale đâu, vì nếu cụ chọn dc sale chuẩn thì thường bán dc nhanh giá cũng ok. tự bán thì cụ phải biết rao/ chạy quảng cáo và thường bán cũng k nhanh bằng
rao cho mg bán họ còn kiếm khách, bám khách cho mình chứ cụ
vde là làm sao mình kiểm soát được giá bán ra để mg k chênh thôi :))

Ohno

Xe buýt
Đúng rồi nên em tạo nick ảo và đăng ký sđt mới để rao bán. Xong là em cho bay hết.

Bibep

Xe buýt

Kinh thật vác cụ. Căn này 93m2, lúc trước chủ nhà giao 7,8 tỷ chưa bán đc, bg giao lên 8,5 tỷ các cụ ơi
Nhiều ông MG đi vay bank ôm hàng, giờ lãi mẹ lãi con cộng lại thì cứ thế phải tăng thôi. Các cụ cứ yên tâm, căn này 2 tháng nữa vẫn còn nguyên và rao lên 10 tỷ nhé 😏

Asura

Xe tăng
Nhiều ông MG đi vay bank ôm hàng, giờ lãi mẹ lãi con cộng lại thì cứ thế phải tăng thôi. Các cụ cứ yên tâm, căn này 2 tháng nữa vẫn còn nguyên và rao lên 10 tỷ nhé 😏
Giá này là rao cho sang năm hoặc dự phòng cho sau bão Yagi. Giao dịch thực và khách sẵn sàng mua trong khu T có 84 rồi (trên còn có cụ bảo có giá 86).