[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

Kaisa

Xe buýt
Nhưng giờ bảo bán rẻ chắc cũng chả ai bán vì bán xong họ cũng ko biết để bằng gì vì vàng cũng đang nhảy múa. Để căn cc vẫn còn là kênh giữ ts mà cho thuê dc. Nếu có ng buốn bán gấp chắc họ rao mềm vài chục tr-100tr thôi
Bán gấp mà chỉ giảm 100tr thì k bán nổi đâu cụ, giờ người mua cũng thận trọng hơn rồi.

holland

Xe tăng
Lúc đầu em cũng tưởng nhà tập thể cũ thì thường lối đi xung quanh sẽ thoáng mát. Đến lúc vào mới thấy nó chỉ là cái ngách vừa khít 2 xe máy.

Em hỏi chủ nhà là tính ra 122tr/m2 thì khác gì giá nhà đất. Chủ nhà bảo hôm trước có nhà tầng 5 sổ đỏ 25m2 đã bán 2,5 tỷ rồi, nên tính ra giá này cũng hợp lý. Em cũng chẳng biết cãi sao nữa. Không hiểu ai bỏ ra 1,1 tỷ chui vào cái chuồng 9+6m2 này làm gì, về sau cũng chẳng cơi nới hay xây chồng thêm tầng được.
ai mua nhà đó chắc bị điên. Tập thể mặt phố, nhiều đất lưu không thì may ra còn được để ý, chứ thể loại nhà ngõ, ngách 2 xe máy thế kia thì chết mục chả ai thèm.
Năm 2022 mình bán cái nhà tập thể rõ đẹp, rộng rãi, 3 mặt thoáng, mặt phố đẹp Ba đình rõ rẻ mà bị chê ỏng eo, giờ thì đúng là điên, 2,5 tỷ cho căn 25m2 tầng 5 trong ngách, thật khong hiểu nổi.

hanuhanu

[Tịch thu bằng lái]
ai mua nhà đó chắc bị điên. Tập thể mặt phố, nhiều đất lưu không thì may ra còn được để ý, chứ thể loại nhà ngõ, ngách 2 xe máy thế kia thì chết mục chả ai thèm.
Năm 2022 mình bán cái nhà tập thể rõ đẹp, rộng rãi, 3 mặt thoáng, mặt phố đẹp Ba đình rõ rẻ mà bị chê ỏng eo, giờ thì đúng là điên, 2,5 tỷ cho căn 25m2 tầng 5 trong ngách, thật khong hiểu nổi.
Thực ra mấy căn sổ 25m2 đó họ cũng cơi nới thành 50-60m2. Với cả được cái là khu Phương Mai cực kỳ trung tâm, ngay cạnh bệnh viện, đi ra quận Đống Đa, Hai Bà, Hoàn Kiếm đều gần.

Nhưng nghe giá 2,5 tỷ em cũng sốc. Vơi số tiền đó có thể lùi ra xa chút mua chung cư thương mại 65m2, vừa thoáng mát, có thang máy, dịch vụ, có chỗ để xe. Đây mấy căn tập thể cũ này dân toàn phải gửi xe cách mấy trăm mét, ngách bé xíu, leo bộ 5 tầng, nhà thì xuống cấp nghiêm trọng. Thật quá khó hiểu.

Lalalandphim

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng giờ bảo bán rẻ chắc cũng chả ai bán vì bán xong họ cũng ko biết để bằng gì vì vàng cũng đang nhảy múa. Để căn cc vẫn còn là kênh giữ ts mà cho thuê dc. Nếu có ng buốn bán gấp chắc họ rao mềm vài chục tr-100tr thôi
trong mấy tháng tăng hơn 1 tỏi, 2 tỏi mà bán gấp "cắt lỗ hẳn 100tr" khả năng là cũng không gấp =))

caisua

Xe lăn
Cơn sốt lần này có một điểm mốc rất rõ ràng đó là: VỤ CHÁY CHUNG CƯ MINI Ở KHƯƠNG HẠ
Nhân đà chung cư mini bị siết do kém an toàn PCCC thế là dịch sốt lan ra, lại còn việc giảm lãi suất như kiểu thêm chất dẫn... mọi sự đều quá xuôi chèo cho việc chung cư Hà Nội tăng giá, kéo luôn cả nhà trong ngõ và liền kề tăng nhanh.
Nguồn lực đổ vào BĐS không tăng do không có nhiều dự án mới, vẫn chỉ là lác đác vì quy định đất đai. Vậy đây là cơn sốt giá chứ không góp được cái gì cho phát triển kinh tế cả.
Bán đc nhà giá cao thì mang đi tiêu dùng cũng là phát triển kinh tế, ko mua đc nhà vì giá cao cũng mang đi tiêu dùng luôn, cụ mới nhìn 1 vế thì chưa thấy
Như nhà em có hơn 2 tỏi đinh mua 1 căn mà lên nhanh quá chả mua đc, bèn chuyển sang đổi xe với đi du lịch liên miên và mua 1 đống thứ khác :D

quangvinh001

Xe tải
Bán đc nhà giá cao thì mang đi tiêu dùng cũng là phát triển kinh tế, ko mua đc nhà vì giá cao cũng mang đi tiêu dùng luôn, cụ mới nhìn 1 vế thì chưa thấy
Như nhà em có hơn 2 tỏi đinh mua 1 căn mà lên nhanh quá chả mua đc, bèn chuyển sang đổi xe với đi du lịch liên miên và mua 1 đống thứ khác :D
- 2 tỏi đó nếu giờ mua 1 căn chung cư nhỏ, hơi xa, cũ. sau 10 năm nữa tính cả tiền nhà lên giá cả tiền cho thuê thì 2 tỏi phải thành ít nhất tầm 4 5 tỷ rồi.
- 2 tỏi nếu giờ mua ô tô + du lịch + mua đồ đạc cá nhân... : thì sau 10 năm chắc giá trị chỉ còn 800 triệu (vì ô tô thì khấu hao mất giá quá nhiều, tiền du lịch liên miên đương nhiên cũng biến mất vĩnh viễn).Đổi lại cụ được trải nghiệm sung sướng lái ô tô đổi xe mới + trải nghiệm du lịch.

truongvoky1981

Xe buýt
Cụ cả mớ nhà cho thuê rồi mua nữa làm gì. Để đi du lịch thôi
E thấy là nhiều tài sản quá thì sau cũng chẳng làm gì đâu. Lơ mơ chỉ béo thằng con rể. Có vài cái sau cho con mỗi đứa 1 cái còn lại cho thuê về già đi chơi là dc ạ
( em chưa có cái nào nên trộm nghĩ vậy kk )

Chỉnh sửa cuối:

expander

Xe hơi
trong mấy tháng tăng hơn 1 tỏi, 2 tỏi mà bán gấp "cắt lỗ hẳn 100tr" khả năng là cũng không gấp =))
Trc tết mình mua thêm 1 căn, so với giờ thì cũng chỉ tăng mấy trăm tr thôi bác. Mình nghĩ các bác đợi giá nhà như giá năm 2020 thì ko có đâu ạ, đợi bao giờ lương giảm về thời đó, giá vàng giảm về thời đó thì cc cũng giảm. Mình ko phải sale mà là ng có nhu cầu dùng thật và cũng đang có cc đang cho thuê.

chanquayxoan

Xe buýt
Tuần trước em đi tìm mua một cái nhà nhỏ nhỏ cho đứa cháu từ quê lên học ĐH. Em đến xem một căn tập thể sổ 9m2 ở Phương Mai, chủ cơi nới thêm thành 15m2. Ngõ chỉ vừa 2 xe máy lách nhau.

Các cụ có biết chủ muốn giá bao nhiêu không? 1,1 tỏi. Chỉ ra lộc chút xíu. Tính ra 122tr/m2 cho tập thể cũ, ngõ 2 xe máy lách. Em đến nhìn nghe giá xong quay đầu luôn không cần nói chuyện thêm :))
Loại chủ này ko biết thế nào là giá trị đúng sai. Cả đời ở trong cái lồng cũng xứng đáng

ngocquybk

Xe điện
Bản chất giá bất động sản là một con số ghi nhận giá trị, trong khi giá trị sử dụng không thay đổi. Căn nhà 1 tỷ đồng nhiều năm trước, nay tăng thêm 10 tỷ đồng, giá trị sử dụng không tăng thêm, nhưng lại gây áp lực lên chi phí tiền lương, Shark Phú

truongvoky1981

Xe buýt
Bản chất giá bất động sản là một con số ghi nhận giá trị, trong khi giá trị sử dụng không thay đổi. Căn nhà 1 tỷ đồng nhiều năm trước, nay tăng thêm 10 tỷ đồng, giá trị sử dụng không tăng thêm, nhưng lại gây áp lực lên chi phí tiền lương, Shark Phú
Mấy shark ko vào trại thì cũng vỡ nợ gần hết rồi

quangzizi

Xe tăng
Sổ 9m2 thì đền lên 30m2 kiểu gì cụ?
Khà khà em chém thế theo cách nghĩ của chủ nhà, chứ còn thì cũng ko hiểu được đền bao nhiêu, nếu được đền 18m chung cư xây mới đi, thì so với ra xa mua studio của vin 30m giá 1.4 tỷ đi thì cái nào hơn cái nào kém em cũng ko rõ.

hanuhanu

[Tịch thu bằng lái]
Loại chủ này ko biết thế nào là giá trị đúng sai. Cả đời ở trong cái lồng cũng xứng đáng
Thực ra chủ đã có nhà chỗ khác rồi. Họ có cái phòng bé tí đó cho sinh viên thuê, bây giờ muốn bán đu đỉnh kiếm lời. Họ cũng thú thật là trước chỉ mua có vài trăm triệu, nhưng bây giờ lên giá chung thì mới có giá này.

Lalalandphim

[Tịch thu bằng lái]
ay hôm nay vtv24 đã chính thức đưa thông tin về giá cc hiện nay. Mời các cụ các mợ xem tham khảo

LongNguyễn8x

Xe tăng
ay hôm nay vtv24 đã chính thức đưa thông tin về giá cc hiện nay. Mời các cụ các mợ xem tham khảo
Thú thật khi nghe giọng con cò qua điện thoại e mới thấy đội cò này kém chuyên môn thật =)) Lùa thế mà ăn được tiền thiên hạ kể cũng lạ:) Đúng là để đi làm môi giới ngoài cái tâm thì phải có kiến thức chứ không chỉ có chém gió và lươn lẹo được.

Chỉnh sửa cuối:

Châu Tinh Tinh

Xe tải
Ko hề có sốt đất
Nhưng thực sự thì nó lại đang tăng giá là có thật
Ôi lạm phát là đây chứ đâu
Cái con mụ fed nó cũng muốn giảm ls lắm nhưng khổ nỗi là chưa xén đc lông cừu hoặc chưa xén xong lông cừu nên chưa hạ đc
Các cụ thử xem đang lạm phát tức là tiền nhiều
Hút về bằng cách tăng lãi xuất
Sau lạm phát hạ xuống
Nhưng cái tiền lúc hút về thì phải trả lãi cao
Thành ra lại càng nhiều tiền hơn
Khi giá rẻ xén xong lông cừu
Tiền các ông gửi tk đc ls cao giờ lại vào thị trường
Cái lông cừu đấy sẽ tăng giá khi thị trường có nhiều tiền. Và 1 chu kỳ mới bắt đầu

Lalalandphim

[Tịch thu bằng lái]
Thú thật khi nghe giọng con cò qua điện thoại e mới thấy đội cò này kém chuyên môn thật =)) Lùa thế mà ăn được tiền thiên hạ kể cũng lạ:) Đúng là để đi làm môi giới ngoài cái tâm thì phải có kiến thức chứ không chỉ có chém gió và lươn lẹo được.
chuẩn cụ ạ. Đội cò chuyên môn kém ngày càng đông và ảnh hưởng đến anh em MG chân chính :) thực tế ai cũng vì miếng cơm manh áo nhưng còn để tình trạng MG tự do hoạt động và gây nhiễu thì còn ảnh hưởng nhiều người, cả bên bán lẫn bên mua :)

MinD

Xe hơi
Úi giời, hẳn là vtv cũng đánh, thế này thì chắc chắn là chú phỉnh lệnh phải kìm giá bđs vs chung cư rồi.

Đợt tới khả năng cao là sẽ tăng lãi suất trở lại, có thể k nhanh nhưng sẽ dần dần, cuộc chơi dù gì vẫn nằm trong tay của nhà nước, nay e nhận 3 cuộc đt của cò, giảm giá 3 căn chung cư trước e hỏi, bên An Bình, Goldmark và Mỹ Đình Pearl. Trung bình giảm khoảng 5% nhưng e vẫn nói không :))

Tâm lý người cần bán thật bắt đầu dao động rồi :D

Chỉnh sửa cuối:

huydang69

Xe buýt
Úi giời, hẳn là vtv cũng đánh, thế này thì chắc chắn là chú phỉnh lệnh phải kìm giá bđs vs chung cư rồi.

Tâm lý người cần bán thật bắt đầu dao động rồi :D
Giá đi ngang chứ chưa hạ được, chưa có yếu tố mạnh để hạ giá nhiều. Theo em cp kìm bđs tăng nóng là để tránh lạm phát cao dẫn đến phải tăng ls.