[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

TreeBoo

Xe buýt
Bác ơi ý em là xin ý kiến các bác về tình hình phát triển của Đà Nẵng trong các năm tới. Ý em hỏi xem cái nồi cơm còn bát nào nào cho chúng em không ấy. Chứ đến một nơi giá rẻ mà việc làm ít thì cũng để làm gì đâu bác. Hà Nội thì chúng em chịu rồi. Em vừa thống kê thì cả lớp chúng em có 63 người, ngoài những đứa nhà ở HN sẵn thì không ai mua được nhà HN cả. Đều về quê hoặc đi tỉnh khác, có 1-2 đứa đang bảo em vào Đà Nẵng nhưng do ngành nghề của chúng nó khác (chúng nó làm y tế) với của em nên em định xin ý kiến các bác ra sao. Cảm ơn bác
thì cụ chuyển vào ĐN sống thử vài năm biết ngay
em thấy ĐN nếu chịu mua cách trung tâm 10km thì vẫn còn giá chấp nhận dc ( mấy khu kiểu FPT, Liên Chiểu ), chứ mua trong Hải Châu thì cũng chả khác gì HN. Nhg trong đó ít việc, lương cũng thấp.

stevevuxx

Xe tải
Bác ơi ý em là xin ý kiến các bác về tình hình phát triển của Đà Nẵng trong các năm tới. Ý em hỏi xem cái nồi cơm còn bát nào nào cho chúng em không ấy. Chứ đến một nơi giá rẻ mà việc làm ít thì cũng để làm gì đâu bác. Hà Nội thì chúng em chịu rồi. Em vừa thống kê thì cả lớp chúng em có 63 người, ngoài những đứa nhà ở HN sẵn thì không ai mua được nhà HN cả. Đều về quê hoặc đi tỉnh khác, có 1-2 đứa đang bảo em vào Đà Nẵng nhưng do ngành nghề của chúng nó khác (chúng nó làm y tế) với của em nên em định xin ý kiến các bác ra sao. Cảm ơn bác
Bạn dự định mua nhà giá thế nào?

Chuẩn ạ

Điểm chung của 2 chủ đầu tư đầu là một bank cực mạnh đứng sau
E bán hàng Vinhomes nhưng e cũng có quan điểm gần giống cụ, chung cư Vin 1 siêu cao cấp 1 tầng hầm ở trung tâm huyện Gia lâm mà mở bán 6x thì ngáo cmnr. Cá nhân e đánh giá cao mảng liền kề OPC3 hơn.

7usd

Xe điện
E bán hàng Vinhomes nhưng e cũng có quan điểm gần giống cụ, chung cư Vin 1 siêu cao cấp 1 tầng hầm ở trung tâm huyện Gia lâm mà mở bán 6x thì ngáo cmnr. Cá nhân e đánh giá cao mảng liền kề OPC3 hơn.
Liền kề ocp 23 là chuẩn. Cứ 100tr là mua ngay

cadan

Xe container
Giá CC lên cao, giá cho thuê cơ bản ổn định, nên doanh thu cho thuê giảm về mức thấp 3%/năm ở nhiều quận HN.
Tính ra là 3% /năm. Cũng ko tệ. Nhà phố bây giờ chỉ được 1% - 1.5%
truoc kia bỏ ra 1ty5 cho thue 10tr, 3ty cho thue 15-17, 5ty là duoc 1000usd

chán thế, giá CC leo thang nên chi phí đầu tư nhà cho thue tăng lên

Duong tien sih

Xe tải
Thực ra giá thuê sẽ tăng nhưng nó chỉ tăng tương đương lạm phát hoặc cùng lắm bằng tốc độ tăng GDP khoảng 5-6%/năm chứ ko tăng dựng đứng như giá bán mà tay to thổi giá được.
Bản chất giá thuê là chi phí tính theo tháng, bắt buộc nó phải song song với doanh thu tức là thu nhập. Giá nhà phố cao quá thì người ta dạt vào ngõ, CC cho thuê Cao quá thì người ta tìm nhà trọ khác.

Lại cập nhật cho các cụ thị trường tại Smart City (nơi em làm việc).
Từ đầu tháng 9, với combo nghỉ lễ dài, xong lại bão, xong lại lũ thì lượng giao dịch đã giảm đáng kể so với tháng trước đó (như đội em là giảm 1 nửa so với cùng kỳ tháng trước).
Gía thì tạm thời chưa có dấu hiệu giảm, một số vị trí vẫn nhích tăng.
Cảm giác giống đợt tháng 4 vừa rồi, thị trường chậm lại sau nhịp tăng nóng sau tết.
Note:
- Em đang nói thị trường thứ cấp (chuyển nhượng), còn hàng mới CĐT thì mở bán theo đợt, giá cho CĐT quyết nên em không bàn.
- Em cập nhật tình hình nơi em làm việc thực tế, không nói chung các khu khác, và cũng không đưa ra nhận định sắp tới nó ra sau (vì em không đủ trình)

Thanhvuóng71

Xe điện
Lại cập nhật cho các cụ thị trường tại Smart City (nơi em làm việc).
Từ đầu tháng 9, với combo nghỉ lễ dài, xong lại bão, xong lại lũ thì lượng giao dịch đã giảm đáng kể so với tháng trước đó (như đội em là giảm 1 nửa so với cùng kỳ tháng trước).
Gía thì tạm thời chưa có dấu hiệu giảm, một số vị trí vẫn nhích tăng.
Cảm giác giống đợt tháng 4 vừa rồi, thị trường chậm lại sau nhịp tăng nóng sau tết.
Note:
- Em đang nói thị trường thứ cấp (chuyển nhượng), còn hàng mới CĐT thì mở bán theo đợt, giá cho CĐT quyết nên em không bàn.
- Em cập nhật tình hình nơi em làm việc thực tế, không nói chung các khu khác, và cũng không đưa ra nhận định sắp tới nó ra sau (vì em không đủ trình)
Tks cụ. Cụ cho hỏi nếu mua bán thứ cấp thì việc vay NH có bị thay đổi k ?

Tks cụ. Cụ cho hỏi nếu mua bán thứ cấp thì việc vay NH có bị thay đổi k ?
Vay thương mại bình thường thôi cụ,
Lãi suất đợt này vẫn duy trì ở mức khá thấp
Như BIDV cố định 2 năm đầu có 6%/năm.

Hoangvan22

Xe tải
Vay thương mại bình thường thôi cụ,
Lãi suất đợt này vẫn duy trì ở mức khá thấp
Như BIDV cố định 2 năm đầu có 6%/năm.
View attachment 8738267
BIDV là thấp nhất ah cụ?
Vay thương mại thì có cần yêu cầu gì không cụ? Em thấy bảo Vin họ phân chia căn nào thuộc giỏ của ngân hàng nào chứ không vay lung tung

xe xe

Xe hơi
Có bác nào mua ở Capital Elite số 18 PH không nhỉ? E đang quan tâm mà không rõ giờ còn nhiều lựa chọn ko và chủ đầu tư đáng tin không?
Bên này quỹ căn người Việt từ tầng 10 - 17 thì hiện tại còn chủ yếu là căn 3PN to 119 - 126m2 thôi ạ. Loại nhỏ 105m2 và Căn góc thì hết rồi ạ
Giá bán từ 87 - 90tr/m2 thông thủy